[Funland] Nữ giới lái xe và những câu trào phúng

Thành Thị 1

Xe điện
Ông đó chắc say ngoắc cần câu nên mới để bà này lái ạ
Ông đấy nhậu xong, lái oto đưa bà này về chung cư của bà ấy, xong lái xe máy về nhà mình, bà kia lấy oto chạy ra đường và kết quả!!!
Nên nếu so sánh 2 ng cùng uống, thì kết quả giữa 2 phái thấy rõ, tất nhiên nếu thông tin ko fake và 2 sample đaii diện dc mẫu.

toyennha

Xe lăn
Phụ nữ là chỉ được khen thôi, nghe chưa các ông?
PHẢI Tìm cách mà khen.
Xin chia sẻ với các ông kỹ năng sinh tồn đúc kết cả nửa đời người của tôi.
Haiza....
Em mời cụ khen Máy Bay , máy bay lái ngược chiều trên cao tốc cũng nhiều

vừa đi vừa láii

Xe container
Hôm trước em vừa thò cổ ra khỏi hẻm. Đang dừng lại ngó nghiêng thì thấy 1 thanh niên đi xe máy đèo đứa bé ngồi trước bụng. Thanh niên 1 tay cầm lái 1 tay cầm bấm điện thoại rất chăm chú. Xe từ giữa đường cứ nhằm xe em phi tới. Em sợ vãi bấm còi ôm sòm làm bận ấy giật mình thắng lại được :)

Mưa Tây Nguyên

Xe đạp
Hôm trước em vừa thò cổ ra khỏi hẻm. Đang dừng lại ngó nghiêng thì thấy 1 thanh niên đi xe máy đèo đứa bé ngồi trước bụng. Thanh niên 1 tay cầm lái 1 tay cầm bấm điện thoại rất chăm chú. Xe từ giữa đường cứ nhằm xe em phi tới. Em sợ vãi bấm còi ôm sòm làm bận ấy giật mình thắng lại được :)
Sợ nhất mấy người mà đi xe ôm trẻ 1 tay như vậy. May mắn ko sao, chứ có sao thì hối hận day dứt cả đời.

Mưa Tây Nguyên

Xe đạp
Chủ đề nài em k bàn.
Vì iem giới tính nóa linh hoạt.
Đàn nào thì cũng có thằng ngáo con ộp. Tổng kết nại có khi anh em lại im lặng thở dài ý chứ.
Tất cả là do Ý thức, Bản lĩnh và Năng khiếu, riêng lái xe năng khiếu và sự thông minh thực sự tác động tới cách di chuyển, các khả năng va chạm
Dạ. Chuẩn là có ý thức thì mọi thứ khác đều trui rèn được. Chứ còn có tất cả mà k có ý thức thì...

Altis Corolla

Đi bộ
Thật lòng, cụ lập thớt này hơi ....phản cảm
Đúng là phụ nữ có thể có một số điểm không bằng nam giời khi tham gia giao thông. Thỉnh thoảng nói xiên xỏ các mợ lái xe vài câu cho vui thì ok. Chớ đi lập nguyên thớt châm chọc , trào phúng làm chi.

Mưa Tây Nguyên

Xe đạp
Thật lòng, cụ lập thớt này hơi ....phản cảm
Đúng là phụ nữ có thể có một số điểm không bằng nam giời khi tham gia giao thông. Thỉnh thoảng nói xiên xỏ các mợ lái xe vài câu cho vui thì ok. Chớ đi lập nguyên thớt châm chọc , trào phúng làm chi.
Em là mợ cụ ơi. Em đọc thấy ngta cứ trào phúng mỉa mai phụ nữ, nên em bất bình á.

hoangminh1992

Xe tải
Bọn đờn bà là lái xe rẽ trái/ chuyển làn sang trái... là không bao giờ nhìn, rất thích ú òa làm hại người khác.

duonglamkhoa

Xe tăng
Hai năm trước, em đã từng tài lanh ( ngu ngốc) nhận dạy lái xe cho một người bà con mới từ Sài Gòn sang định cư. Anh ấy thi đỗ phần lý thuyết ( Cali cho thi lý thuyết lái xe bằng tiếng Việt), sau đó em ngồi kế bên để dạy lái thực hành. Anh ta vốn là tài xế xe khách tuyến đường Sài Gòn - Đà Lạt nên rất tự tin nói : anh lái mười mấy năm đường đèo dốc rồi, bây giờ chỉ làm quen với đường xá Cali này thôi, dễ ợt mà.
Em ngồi kế bên dạy lái để ý thấy anh ấy lái xe với đầy đủ đặc tính của tài xế Việt Nam, đi ngang đường nhỏ là giảm tốc độ xuống , dòm chừng, làm như sợ có xe nào vọt ra, hoặc ngược lại khi trong đường nhỏ chạy ra đường lớn là quẹo ra rất ẩu, không quan tâm tới quyền ưu tiên của xe cộ trên đường lớn. Tới giao lộ stop sign 4 chiều thì không để ý tới xe khác tới trước mình, ngang nhiên dành quyền đi trước. Đổi lane thì vừa bật signal là đánh lái sang lane luôn. Anh ấy lái rất cứng, nhưng đó toàn là những lỗi nặng sẽ bị trừ điểm khi thi thực hành với giám khảo ngồi bên.
Dạy hoài mà anh ấy cũng không bỏ được những thói quen đó nên em ngừng dạy. Anh ấy đi học thầy khác... Thi tới 4 lần mới đậu. Trong khi con gái em mới 16 tuổi, thi một lần là đậu ngay.
Chỗ chữ đậm, bác nói rất đúng về văn hoá lái xe của đa số TX VN.
Nhưng em cũng bổ sung thêm cho bác một số thông tin: Ở VN, TX xe khách đứng Top 1 về việc lái xe ẩu, chạy hỗn, chạy bất chấp, không quan tâm đến luật: vượt xe nơi cấm vượt, quá tốc độ, … Nhất là cung đường SG - Đà Lạt như ông anh của bác từng lái thì việc đó còn thể hiện rõ nữa vì hầu hết QL20 là đường 2 chiều, mỗi chiều 1 làn, không dải phân cách cứng, tốc độ 50km/h (qua KDC). Vì vậy, xe khách, xe rau chạy QL20 ẩu lắm.