[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

provtc

Xe container
Thì em đã nói rõ là bị dí con tin hay còn những nghiệp vụ khác ai mà biết được. Thân là con tốt rồi, chờ ngày phong hậu thôi.
Còn nói thật đã làm chạy án thì phải nhận tiền có tiền là đúng( H cãi vì đang chưa có bằng chứng) Tòa phanh bằng chứng ra từ những cuộc điện thoại thì dễ lộ boss lắm hì hì.
Cụ nghĩ cỡ tuấn trong ban giám đốc công an tp hn, quen chơi cả thứ trưởng bộ trưởng, tầm như hưng là con muỗi

Mr.Chem

Xe điện
Thì khi đưa cặp cho hưng tuấn đã bảo là rượu còn tiền thì anh đưa sau thì sao , vì là rượu thì mới để lên xe cho lái xe mang đi, chứ là tiền chắc hưng phải đi luôn cùng ấy chứ.
Thì đấy, e thắc mắc việc đó. Tâm lý cá nhân em là tiền phải theo người, đây lại là 1 đống tiền mà bỏ lại nên mới đặt ra nhiều câu hỏi. Hưng càng ko thể nói với lái xe là vali tiền nhận hối lộ để chạy án đc.
Một câu hỏi nữa là 7 phút trên xe làm gì? Mở ra xem rượu hay bốc bỏ cục 100k ra ngoài để lái xe chở vali 350k đi chuyển tiếp? Giải quả này công nhận khó, giờ mà cậu lái xe khai em nhìn qua gương thấy vật gì giống đô la thì Hưng vỡ mồm nhỉ.

farevell

Xe buýt
Quay video nhận tiền còn bảo là vật giống tiền kia kìa, còn video này chỉ nhận cái cặp mà nhiều cụ vào khẳng định kinh thế
Miêng lưỡi ko xương nhiều đường lắt léo mà, rút súng ra bắn bòm bòm còn chỉ là vật giống súng :))

thekloop

Xe buýt
Đọc cả bài này, dưới các dẫn chứng và lập luận mà VKS đưa ra thì gần như đã làm rõ hành vi của anh thanh niên rồi, xem anh ấy phản biện ra sao.
Em nghĩ là 1% oan sai thôi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Rõ ràng là cái cặp nặng trĩu, Hưng gồng lên để sách cặp, chắc chắn là 4 chai rượi rồi, cãi bay đi là được! Cố lên!
4 chai rượu vang & 450k usd có trọng lượng tương đương nhao cụ ợ, khoảng 4.5-5kg

thekloop

Xe buýt
Em công nhận khi điều tra thì dùng các biện pháp nghiệp vụ khác nhau .... để bị cáo phải nhận đúng là làm như thế. Nhưng theo em biện pháp gì thì biện pháp khi bị cáo cãi ngược với lời khai trước thì phải có cách trưng các lý do nghiệp vụ "hợp lý" để phải tâm phục khẩu phục chứ. Ai lại để bị cáo cãi phăm phăm trước tòa vậy ?
Em nghĩ Cụ H này quá hiểu cái sơ hở ở CQĐT là cái gì để bám vào đấy mà cãi lấy thế cửa trên. Giờ dân đen như em chỉ theo dõi thêm và xem các bên đưa ra những chứng cứ gì.

Machimachi

Xe tải
VKS vẫn quy chụp, chưa có 1 bằng chứng thuyết phục trong cặp chứa tiền và chính xác là 450.000 usd. Việc giao nhận cặp, địa điểm, thái độ và hành động của H ko nói lên điều gì cả. Phải tìm chứng cứ là nếu là tiền thì H và gia đình sử dụng vào việc gì, nguồn tiền đang đi đâu...về đâu. Có gì bất mình không ? Hiện nay e cũng chả tin ông T và H, mà chỉ tin và những chứng cứ được xác thực và chứng minh 1 cách chính xác và cụ thể để ko có 1 án oan sai và bỏ lọt tội phạm.

thekloop

Xe buýt
Trên toà lái xe đã nói đây là lái xe dịch vụ, vì là rượu nên mới mở ra lâu thế, nghĩ xem tuấn nó có gài hay ko, chứ là tiền thì phấn khởi đi luôn chứ ko đến mức để ở xe rồi vào cơ quan xong nhờ lái xe chở vali về nhà đâu
Sau khi xem clip thì em tự hỏi:
1/ Lái xe đi đâu với cái cặp? Đi đổi, đi cất, đi bla bla...thời gian xe đợi từ 9h30 đến 10h15 khi Hưng bỏ cặp lên xe rồi đi ngay thì chắc hẳn xe đợi để nhận cặp là chính rồi.
2/ Với 1 vali 800.000$ mà Hưng thả lên xe rồi mặc kệ lái xe với 1 đống tiền (giả thuyết là tiền đi) thì hoặc Hưng có quá tin tưởng lái xe? hoặc lái xe có cùng 1 ruột và tiến hành chuyển cặp đến 1 điểm khác? Có thể giả thuyết khác là Hưng nghĩ là quà (rượu) ít giá trị nên chỉ vứt lên xe và ít quan tâm?

Phải công nhận là cái vali kia có thể đựng vừa đc 4 chai rượu vang thật các cụ ạ.
Có thể H vs T đều code 4 chai rượu vang = 450 đô. Các cuộc thoại hay ai hỏi đều nói là 4 chai rượu, chỉ có H vs T hiểu là gì ;))

MINHKD

Xe điện
Cụ T xếp tiền khá là khéo đấy, bên tây nó phải xếp từng cọc ngay ngắn mới vừa mà cụ còn chia được 2 bọc thì thì quá khéo nghiệp vụ hơn cả nhân viên ngân hàng. =))
Chắc gắn thêm tờ giấy Note hoặc buộc dây chun xanh đỏ là được mà cụ :D

trantien

Xe tăng
Cái thằng (giờ gọi bằng thằng đc rồi) Dự, nó còn nhơn nhơn kể với tòa là đã quát vợ chuẩn bị 3 củ giả cho NN vì "đen" và báo trước là sẽ đi nghỉ dưỡng mấy năm rồi về.

Thế nên chúng nó chưa đưa chân lên ghế khi ngồi tòa là tốt rồi, cụ ạ.
Thái độ tốt. Được đề nghị giảm án đó cụ.
Nó nói đen là đúng. Vì thằng nào chả thế mà nó đen thì bị bắt thôi. Nó ở trong chăn nên mới thấy chăn toàn rận.

provtc

Xe container
Thì đấy, e thắc mắc việc đó. Tâm lý cá nhân em là tiền phải theo người, đây lại là 1 đống tiền mà bỏ lại nên mới đặt ra nhiều câu hỏi. Hưng càng ko thể nói với lái xe là vali tiền nhận hối lộ để chạy án đc.
Một câu hỏi nữa là 7 phút trên xe làm gì? Mở ra xem rượu hay bốc bỏ cục 100k ra ngoài để lái xe chở vali 350k đi chuyển tiếp? Giải quả này công nhận khó, giờ mà cậu lái xe khai em nhìn qua gương thấy vật gì giống đô la thì Hưng vỡ mồm nhỉ.
Nếu như mọi người nói hưng mưu mô thì hưng để luôn thêm 1 cái cặp có 4 chai rượu, khi lên lái xe ko để ý tráo cặp đằng sau mở ra cố tính va chai vào nhau leng keng thì có lẽ hưng ko khổ như này, hưng tin tuấn vô tư quá nên mới bị gài

provtc

Xe container
Cụ T xếp tiền khá là khéo đấy, bên tây nó phải xếp từng cọc ngay ngắn mới vừa mà cụ còn chia được 2 bọc thì thì quá khéo nghiệp vụ hơn cả nhân viên ngân hàng. =))
Vãi giờ em mới để ý, nếu chia làm 2 bọc thì cho vào kiểu gì

meodenminh

Xe điện
Link: VKS công bố video cựu điều tra viên cầm cặp đựng tiền 'chạy án' (vnexpress.net)

"Nếu Tuấn chỉ tặng 4 chai rượu vang thì không cần thiết phải gọi cho nhau 15 lần liên tục từ hôm trước đến hôm sau", VKS nêu quan điểm.

=> Thật là ngưỡng mộ trình độ lý luận của VKS, lý luận thế mà cũng được làm án điểm ???
Em cũng ko hiểu vks công bố video làm gì, Hưng có chối không nhận cái vali đâu ?

meodenminh

Xe điện
Nếu như mọi người nói hưng mưu mô thì hưng để luôn thêm 1 cái cặp có 4 chai rượu, khi lên lái xe ko để ý tráo cặp đằng sau mở ra cố tính va chai vào nhau leng keng thì có lẽ hưng ko khổ như này, hưng tin tuấn vô tư quá nên mới bị gài
Bị gài nhận mỗi mấy Chai Vang, nếu bị vậy theo cụ Hưng xử cụ Tuấn thế nào sao đó?

xedieu

Xe cút kít
VKS vẫn quy chụp, chưa có 1 bằng chứng thuyết phục trong cặp chứa tiền và chính xác là 450.000 usd. Việc giao nhận cặp, địa điểm, thái độ và hành động của H ko nói lên điều gì cả. Phải tìm chứng cứ là nếu là tiền thì H và gia đình sử dụng vào việc gì, nguồn tiền đang đi đâu...về đâu. Có gì bất mình không ? Hiện nay e cũng chả tin ông T và H, mà chỉ tin và những chứng cứ được xác thực và chứng minh 1 cách chính xác và cụ thể để ko có 1 án oan sai và bỏ lọt tội phạm.
VKS vẫn phải gồng mình lên suy diễn nhỉ! Chả hiểu sao vụ này em mất cảm tình với VKS thế! 😅

xedieu

Xe cút kít
Em cũng ko hiểu vks công bố video làm gì, Hưng có chối không nhận cái vali đâu ?
Chắc để dư luận nghe trên media có vẻ thuyết phục hơn (hẳn là bằng chứng video cơ mà). Còn bản chất chả có vẹo gì mới. Mấy tay VKS này kém!

Bopbi_hsgs

Xe container
Đọc kết luận của VKS thấy rặt một giọng quy chụp. Chả làm rõ thêm được gì. Những câu như này :"Tuy vậy, đại diện Viện kiểm sát cho rằng căn cứ kết quả điều tra, thực nghiệm; lời khai của nhân chứng, bị cáo, đủ căn cứ xác định ông Tuấn nhận từ Hằng 1 triệu USD và chuyển 800.000 USD trong số đó cho Hưng. " Điều tra thực nghiệm gì ngoài cái clip mà ai cũng biết. "Kiểm sát viên đánh giá, bị cáo Hưng không thành khẩn khai báo, không ăn năn hối cải, thể hiện sự coi thường pháp luật nên cần mức hình phạt nghiêm khắc. " câu này dùng nhiều thành quen. Hoàn toàn quy chụp chứ không phải bằng lý lẽ.
"Về lần nhận tiền cuối cùng 450.000 USD, Kiểm sát viên cho hay Hoàng Văn Hưng từng khai không nhận gì của ông Tuấn. Đến khi có video trên, Hưng mới nói có nhận chiếc cặp nhưng bên trong là 4 chai rượu vang, không phải tiền hay USD. " - Hỏi nó có nhận tiền hay không nó chả cãi. Có hỏi nó có nhận cái va ly hay Vật Giống Tiền hay nhận rượu đâu. Câu từ hay dùng nhất bên điều tra là : Vật Giống "tiền , súng... người giống công an...." vậy đây là cái va ly có giống 450k chút nào đâu cơ chứ.
Điều tra thực nghiệm có trong hồ sơ vụ án, họ có công bố đâu mà đánh giá về việc đấy ợ

provtc

Xe container
Bị gài nhận mỗi mấy Chai Vang, nếu bị vậy theo cụ Hưng xử cụ Tuấn thế nào sao đó?
Đâu tuấn chỉ bảo rượu đó, còn tiền chiều hoặc mai anh đưa nhé, xong tuấn chạy cửa khác, vì hưng ko nhận đx tiền nên làm mạnh tay quá thế là bị điều chuyển.