[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Skoda_Favorit

Xe container
Cho chúng nó chết hết cả lũ đi! Giống bọn liên quan Việt Á và tương tự! Lũ khốn trục lợi từ dịch bệnh! x-(

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Chuyện thường ngày vẫn xảy ra ở xứ lừa thôi cụ. Bới ra khéo BNG hết người làm việc. Khi bạn gửi $ về tôi gọi bạn là "Việt Kiều yêu nước", là "Khúc ruột ngàn dặm" còn khi bạn đưa ý kiến không hài lòng hay phản đối chính sách gì đó tôi sẽ gọi bạn là phổng đạn, là 3/. Haha. Năm ngoái 1 lũ red cow còn ra rả ngạo nghễ cột điện có chân. Đmn đúng là cái lũ 50-3 vô liêm sỉ. Thương thay cho cái dân tộc này bị lũ chuột bọ gặm nhấm phá hoại mà bao lâu nay không tiêu diệt hết được.
Dm. Ra rả khúc ruột xa ngàn dặm bao người tuổi thanh niên sung sức làm cu ly xứ người, vượt biên chui lủi, chết đường chết chợ, chết trong container đông lạnh, nhiều chị em làm osin đầu tắt mặt tối, tệ nữa dạng háng ra bán thân mang $ về tổ quốc mà khi dịch dã khó khăn không trụ được muốn về quê, chúng nó trên tivi thì ra ra tuyên truyền cứu giúp kiều bào, thực tế là lũ kền kền bày bàn ăn chuẩn bị đại tiệc trên xác thối.

Skoda_Favorit

Xe container
Tết nhứt các bác chịu khó nấu bánh thật: hôm qua thì thanh tra 7 bệnh viện lớn, nay đến Ngoại giao.
Covid được ví như cháy rừng, có thiệt hại, có bỏng tay, nhưng cũng thiêu đốt nhiều thứ, sau đám cháy thường sẽ xanh và tươi tốt hơn.
Nhân tiện Cụ nhắc đến cháy rừng thì e nghe bà hàng nước dưới nhà nói là anh Núi bên tế hình như cũng không được ăn Tết năm nay! Chả rõ ntn >:D< ?
BTW Cụ vẫn cà đều chứ:-?:P

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E là khó cụ à. Ở bên dưới tư duy vẫn ng .u lắm. Cơ quan e nó vẫn hạn chế nhân viên ra ngoài tỉnh. Đi về phải khai báo y tế. Ở nhà 3 ngày. Test âm tính mới đc đi làm. Vẫn truy vết f1, f2...
Hồi chưa tiêm em nghĩ hợp lý cụ ạ. Quá tải y tế là chết nhiều, cả người khỏe.

jazzzzz

Xe lăn
Nhân tiện Cụ nhắc đến cháy rừng thì e nghe bà hàng nước dưới nhà nói là anh Núi bên tế hình như cũng không được ăn Tết năm nay! Chả rõ ntn >:D< ?
Đồ rằng năm Hổ còn nhiều vị trí cao hơn (Mấy bác nổi nổi cũng dễ đi lắm).
Nếu ai là thành viên bang hội, nghiên cứu kỹ Nghị quyết TW4 khóa 13 sẽ thấy rất rõ, cụ Bang chủ quyết tâm thanh lọc, chỉnh đốn. (To be or not to be).

Không về nhì

Xe điện
Tôi cũng ghét bọn bất mãn chửi bới nhà nước như bọn quan tham.
Chuyện thường ngày vẫn xảy ra ở xứ lừa thôi cụ. Bới ra khéo BNG hết người làm việc. Khi bạn gửi $ về tôi gọi bạn là "Việt Kiều yêu nước", là "Khúc ruột ngàn dặm" còn khi bạn đưa ý kiến không hài lòng hay phản đối chính sách gì đó tôi sẽ gọi bạn là phổng đạn, là 3/. Haha. Năm ngoái 1 lũ red cow còn ra rả ngạo nghễ cột điện có chân. Đmn đúng là cái lũ 50-3 vô liêm sỉ. Thương thay cho cái dân tộc này bị lũ chuột bọ gặm nhấm phá hoại mà bao lâu nay không tiêu diệt hết được.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
600 chuyến bay, đưa khoảng 130.000 người. Mỗi người đút túi 50 tr, cũng là con số khủng đâý, có khi còn hơn vụ Việt Á

Dodge Ram

Xe điện
Tầm này năm ngoái, tay em đang bấm chuyển tiền vào tk của một cty ở Việt Nam để mua vé “giải cứu” cho vc đứa em gái thì vừa lúc bác gì đang nói ngạo nghễ, cột điện... các thứ trên TV.
Em nghe rồi cười thôi, việc ai nấy làm. Vì nếu mình là bác ấy có khi mình chém còn khoẻ hơn. :)

Patriots

Xe lăn
Hộ chiếu Mỹ các loại đều do phòng lãnh sự BNG cấp hết. VN 1 mình 1 kiểu, hộ chiếu do 2 nơi cấp, cuối cùng cũng chả ra làm sao cả.
Ngày trước cục lãnh sự làm hết, sau này mới đẻ ra các ông CQL XNC cảnh cấp. Các cụ 7x và trước đó chắc còn nhớ cái hồi công dân VN về VN phải xin thị thực. Hồi đó cục này làm ở số 2 CVA

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cho bên công an làm hộ chiếu phổ thông cái là khác hẳn. Nhanh, gọn, khoa học hơn bao nhiêu.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
A thứ tóc bạc bộ tế ăn tờ A4 kỉ luật rồi mà cụ, ít ra em thấy anh ấy có chuyên môn giỏi thật sự và cũng vất vả nhất bộ tế thời gian vừa qua.

s63 AGM

Xe tăng

toan di bo

Xe buýt
Em hóng xem còn ai bị bớ nữa k