[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Chả hiểu sao các bác lại tâm tư nhiều thế. Thế có mà tâm tư cả ngày. Kể ra, trong năm họ đừng có tung hô nào ngạo nghễ, nào cột điện xin về VN, thì nghe có vẻ sẽ lý trí, thẳng thắn hơn.

Chính ra, tham nhũng một cách thẳng thắn như ở châu Phi, tôi lại thấy rất trong sáng đáng yêu và dễ làm việc. Để tôi kể chuyện này. Nhóm tôi có mấy người nhập cảnh một nước châu Phi. Tất cả đều đã có Visa, loại e-Visa xin từ trước và xác thực bằng e-mail trong đó có một mã số. Tôi cẩn thận in cái e-mail ấy ra và khi nhập cảnh không gặp vấn đề gì. Mấy người còn lại trong nhóm đã không in nó ra từ trước mà chỉ mở thư xác nhận có chứa mã số ấy trên điện thoại di động để đưa cho nhân viên biên phòng của nước bạn xem. Các bạn bảo không được, mỗi người thêm 10 đô Mỹ. Không thể nói thêm gì được, trả tiền và đi thôi.
Em hoan nghênh cụ một vé sang Châu Phi để sống nhé :)).

Đã nhận lương rồi thì ko thể nói chuyện tham nhũng, còn không thì anh cứ đi làm cò dịch vụ cho nó đúng bản chất chứ ko đc mang danh công chức nhà nước.:D

QUANG1970

Xe lăn
Ảnh bóp chiều cao hoặc kéo giãn chiều ngang cụ ạ, nên chỗ mép comple mới nhìn buồn cười thế, kéo giãn chiều ngang mới phù hợp bài thơ không thấy vòng 2, cụ này thì chuyên dìm hàng phụ nữ bằng cách chê bai ngoại hình của họ.

FYI, tấm ảnh trên đây là hình tư liệu công bố chinh thức (Official released info. ) của ĐSQ Hàn Quốc nhé!

kienvinh

Xe lăn

Đã nhận lương rồi thì ko thể nói chuyện tham nhũng, còn không thì anh cứ đi làm cò dịch vụ cho nó đúng bản chất chứ ko đc mang danh công chức nhà nước.:D
Bác chả là ai cả để mà nói ai đi đâu bác nhóe.

Tôi có những câu chuyện (mà theo tôi là) thú vị để kể, nghe không nghe thì next, đừng còm chỉ để đếm số lượng còm.

VHH148

Xe tăng
Đuổi ít nhất 50% lũ COCC bất tài đi thì may ra cụ ạ. N vđ là 4 cột lương chưa đầy 20 củ mà chúng có cần tăng lương đâu. Dột từ nóc rồi.
Đuổi ko dễ, chưa đuổi đc cụ nào định đuổi bọn nó đã cho nhập kho trước. Tuấn tim thanh lọc bv BM chưa xong thì đã nhập kho rồi :)) rồi còn bị dư luận chửi, ném đá như mưa :)

Tôi có những câu chuyện (mà theo tôi là) thú vị để kể, nghe không nghe thì next, đừng còm chỉ để đếm số lượng còm.
Thì cụ ca ngợi Châu Phi sống tốt nên tôi hoan nghênh thôi :)). Còn làm việc NN thì ra làm việc, cò mồi móc ngoặc thì ra cò mồi. Hai thứ này ko thể lẫn lộn được.:D

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]

Nói châu Phi xa xôi, sang cạnh ta Phillipines cụ "tip" khắp nơi mọi chốn là chuyện thường. Tip là 1 chuyện, e cũng tip thường xuyên, nhưng việc dễ ko làm cho nó khó thì lấy đâu thịt chó mà ăn lại là chuyện khác. Cản trở ghê gớm, mã lực âm.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Mang tiền về cho mẹ. Đừng mang ưu phiền về cho mẹ.

kienvinh

Xe lăn
Thì cụ ca ngợi Châu Phi sống tốt nên tôi hoan nghênh thôi :)). Còn làm việc NN thì ra làm việc, cò mồi móc ngoặc thì ra cò mồi. Hai thứ này ko thể lẫn lộn được.:D
Những người như này, kiểu như chưa từng trải ấy nhỉ.

XámChâuPhi

Xe tải

Bên Lào hay lắm nhá, quan chức cấp tỉnh, gđ sở ban nghành nhận phong bì của DN đưa công khai ở buổi chiêu đãi, tất cả nhận đút túi vui vẻ không giấu diếm gì cả, nhân dân cần lao thì ko ý kiến ý cò gì cả.
Vào cơ quan cấp bộ đưa phong bì công khai trước tất cả mười mấy nhân viên trong phòng làm việc lớn.

Bên đó cũng không có otofun để chọc ngoáy nữa.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Nói châu Phi xa xôi, sang cạnh ta Phillipines cụ "tip" khắp nơi mọi chốn là chuyện thường. Tip là 1 chuyện, e cũng tip thường xuyên, nhưng việc dễ ko làm cho nó khó thì lấy đâu thịt chó mà ăn lại là chuyện khác. Cản trở ghê gớm vì mã lực âm.
Thái Lan còn khủng khiếp hơn, cs giết ng diệt khẩu giết cả ng nước ngoài

Năm nay cháy nhà ra mặt chuột, hoặc cũng là lúc đến vận dân tộc khai minh. Mấy ông offer cân nhắc từng 10k ăn phở nhưng no nê củi khói. Nói về đầu gộc thì không bằng mấy năm trước, nhưng rõ ràng và thực tế hơn rất nhiều, em nói hoàn toàn về chứng cứ, tuyệt đối không nói về án bỏ túi. Vậy theo các cụ tình hình chuyển hóa như thế nào
1. Hệ thống quen ăn k ngừng được mồm, như quái bào, không ăn là chết, bao gồm cả nghĩa không giao dịch chơi bời phông bạt được với ai, chén đến khi bị xích.
2.Lò nóng hơn và chuẩn bị khóa tới , nên những đòn dứ thẳng ra sớm và tinh chuẩn hơn để lọc hệ bâu xâu cho cân bát.
3. Và đẹp đẽ nhất là ý thức chính trị ngày càng cứng rắn và trong sạch để chuẩn bị ươm mầm cho thế hệ tới, nhặt bỏ cỏ dại ở tất cả các luống.
Em tin rằng với sự lãnh đạo của Đảng, phương án thứ 3 em rất mong muốn. Thành thực ai cũng biết hệ lãnh sự và xuất nhập cảnh kiếm gì, làm sao và như thế nào, nhưng đợt này bên trên làm cái không ngờ tới cũng là một động thái tương đối quyết liệt, có 1 post em đã nói là ghẻ lên tận mặt rồi, các cụ chắc cũng rát mặt mà lính cứ chén như thuồng luồng chẳng có thể diện gì cả. Mong bên trên làm đến nơi đến chốn, chỉnh đốn ý thức và tác phong công chức ngoại giao nói riêng và hệ thống nói chung. Chúc đại hội thành công tốt đẹp.

kienvinh

Xe lăn
Nói châu Phi xa xôi, sang cạnh ta Phillipines cụ "tip" khắp nơi mọi chốn là chuyện thường. Tip là 1 chuyện, e cũng tip thường xuyên, nhưng việc dễ ko làm cho nó khó thì lấy đâu thịt chó mà ăn lại là chuyện khác. Cản trở ghê gớm, mã lực âm.
Bên Phi Luật Tân dễ làm việc hơn ở ta nhiều, tôi thấy như vậy. Ở mình muốn gì nó cứ không nói ra í :P

Những người như này, kiểu như chưa từng trải ấy nhỉ.
Cụ cứ xem em là người tối cổ hoặc người mới toanh chưa biết gì đều đúng cả :)). Em thì chỉ mong một ngày nào đó đám cơ hội, móc ngoặc bị nhổ tận gốc là em tính nguyện làm ko lương cho NN luôn :))

Ý cụ là vào c
Cụ cứ xem em là người tối cổ hoặc người mới toanh chưa biết gì đều đúng cả :)). Em thì chỉ mong một ngày nào đó đám cơ hội, móc ngoặc bị nhổ tận gốc là em tính nguyện làm ko lương cho NN luôn :))
ý cụ là cứ vào ngạch công chức tự nhiên à, cái này em e khó :)

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay cháy nhà ra mặt chuột, hoặc cũng là lúc đến vận dân tộc khai minh. Mấy ông offer cân nhắc từng 10k ăn phở nhưng no nê củi khói. Nói về đầu gộc thì không bằng mấy năm trước, nhưng rõ ràng và thực tế hơn rất nhiều, em nói hoàn toàn về chứng cứ, tuyệt đối không nói về án bỏ túi. Vậy theo các cụ tình hình chuyển hóa như thế nào
1. Hệ thống quen ăn k ngừng được mồm, như quái bào, không ăn là chết, bao gồm cả nghĩa không giao dịch chơi bời phông bạt được với ai, chén đến khi bị xích.
2.Lò nóng hơn và chuẩn bị khóa tới , nên những đòn dứ thẳng ra sớm và tinh chuẩn hơn để lọc hệ bâu xâu cho cân bát.
3. Và đẹp đẽ nhất là ý thức chính trị ngày càng cứng rắn và trong sạch để chuẩn bị ươm mầm cho thế hệ tới, nhặt bỏ cỏ dại ở tất cả các luống.
Em tin rằng với sự lãnh đạo của Đảng, phương án thứ 3 em rất mong muốn. Thành thực ai cũng biết hệ lãnh sự và xuất nhập cảnh kiếm gì, làm sao và như thế nào, nhưng đợt này bên trên làm cái không ngờ tới cũng là một động thái tương đối quyết liệt, có 1 post em đã nói là ghẻ lên tận mặt rồi, các cụ chắc cũng rát mặt mà lính cứ chén như thuồng luồng chẳng có thể diện gì cả. Mong bên trên làm đến nơi đến chốn, chỉnh đốn ý thức và tác phong công chức ngoại giao nói riêng và hệ thống nói chung. Chúc đại hội thành công tốt đẹp.
Ngành NG cũng đói nên ăn uống mấy thứ visa, xách đồ về, mối giới đầu tư, visa h thì ít hơn vì miến khá nhiều rồi, bây h chỉ buôn bán chuyển hàng thôi. Muốn đến địa bàn ngon thì ntn cc cũng biết rồi

Ủa ủa chào đồng nghiệp. Cụ cũng làm sâm Ngọc Linh à?
Hy vọng hữu duyên giao lưu với cụ

Nhận hối lộ liên quan tới Cục trg và 3 người khác. Các cụ cùng hóng xem liên quan cụ thể việc gì.
Nghỉ Tết mà bị tạm giam hẳn sốc lắm

Mesocsic

Xe điện