[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

dzungbb

Xe tải
Cụ cho em xin thùy link, người nhà em làm giấy khai sinh tháng trc bị vặt 500$, lý do quá 16 tuổi.
Kể cả có thuỳ link thì cũng phải ngâm cứu kỹ cụ ạ. Trường hợp quá 16 tuổi thì hơi căng đấy

Mesocsic

Xe điện
em thấy giá thế không hề đắt chút nào , việc nhận hối lộ em không bàn , động vào máy bay toàn trăm nghìn usd với triệu usd thì giá 100tr cho 1 vé vn mùa dịch là không đắt
Chắc cụ đùa phải ko ạ ?

lotomo2015

Xe buýt
em thấy giá thế không hề đắt chút nào , việc nhận hối lộ em không bàn , động vào máy bay toàn trăm nghìn usd với triệu usd thì giá 100tr cho 1 vé vn mùa dịch là không đắt
Thế sao các nước khác vé máy bay không đắt như vậy? Sao phải bay qua Sing rồi Campuchia đi đường bộ về mà vẫn rẻ hơn bay thẳng về VN?

ximanghatien

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao các nước khác vé máy bay không đắt như vậy? Sao phải bay qua Sing rồi Campuchia đi đường bộ về mà vẫn rẻ hơn bay thẳng về VN?
là vì vietnam airline là hãng hàng không đã gia nhập skyteam từ 2010 nhé bác , đạt tỉ lệ an toàn 100 % các chuyến bay đã thực hiện , an toàn bay đạt chuẩn quốc tế nên giá thế là đúng

Patriots

Xe lăn
là vì vietnam airline là hãng hàng không đã gia nhập skyteam từ 2010 nhé bác , đạt tỉ lệ an toàn 100 % các chuyến bay đã thực hiện , an toàn bay đạt chuẩn quốc tế nên giá thế là đúng
Nhưng không có list LS nó lại rẻ ngay

vuanhanghi

Xe điện
Bộ trưởng BNG luôn ở vị trí top đầu bên cạnh BQP, BTC. Chưa bao giờ hạng 2 cả.

Cụ xem vị trí Bộ trưởng BNG Mỹ để biết, xếp thứ 4 hàng kế vị Tổng Thống, chỉ sau Phó TT, CT Hạ Viện, CT Thượng viện; trên tất cả các Bộ trưởng khác. Bộ trưởng Ngân khố thứ 5. Quốc phòng thứ 6. Tôi nghĩ cụ ở Mỹ rất rõ vấn đề này.
Vớ vẩn.
BTr BNG hiện tại chỉ là UVTW.
Kể cả cụ PBM mấy năm đầu là BT BNG kiêm PTT cũng chỉ là UVTW. Kể cả bây giờ là PTT, cùng là Bộ ít người nhưng "vai vế" trong trung ương ko bằng BT BQP, BT BCA được.
Tóm lại BTr BNG tuổi tôm mà đòi ngồi cùng mâm với Btr BQP, TrBan TC TW.

Pidarazidebil

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vớ vẩn rồi, cụ Minh ủy viên bộ ít người đấy
Vớ vẩn.
Kể cả cụ PBM mấy năm đầu là BT BNG kiêm PTT cũng chỉ là UVTW. Kể cả bây giờ là PTT, cùng là Bộ ít người nhưng "vai vế" trong trung ương ko bằng BT BQP, BT BCA được.

tuanva06

Xe tải
Vấn đề là Chính phủ đã trả tiền để làm công tác nhân đạo đối với công dân của mình, tuy nhiên những tội phạm kia lại lấy tiền từ túi người dân nên mới bị bắt cụ ạ

Patriots

Xe lăn
BT bộ NG không phải lúc nào cũng trong bộ ít người cho thấy tuỳ từng giai đoạn vị trí này không quan trọng bằng hai bộ mà ai cũng biết. NDN, PBM (nhiệm kỳ đầu) và BTS chỉ là TWUV

megaidep

Xe đạp
Cụ có chắc đt ấy là ĐSQ? Trên các trang web ĐSQ đều cảnh báo lừa đảo, phải lv trực tiếp vs ĐSQ và ĐSQ gửi mail mà.
Có cả email cụ ạ. Ông bà nhạc nhà em lỡ chuyến đầu vì ko kịp chuyển tiền và nhờ người ở VN. Đến chuyến sau thì về được vì tiền và người ở HN lúc nào cũng trong tư thế sẵn sàng :D

icemain

Xe tăng
Bộ trưởng BNG luôn ở vị trí top đầu bên cạnh BQP, BTC. Chưa bao giờ hạng 2 cả.

Cụ xem vị trí Bộ trưởng BNG Mỹ để biết, xếp thứ 4 hàng kế vị Tổng Thống, chỉ sau Phó TT, CT Hạ Viện, CT Thượng viện; trên tất cả các Bộ trưởng khác. Bộ trưởng Ngân khố thứ 5. Quốc phòng thứ 6. Tôi nghĩ cụ ở Mỹ rất rõ vấn đề này.
Hehe, Phó Tổng thống Mỹ là Chủ tịch Thượng viện cụ ạ. Còn cái Phó chủ tịch Thượng viện hoặc Chủ tịch Thượng viện tạm quyền (President pro tempore of the United States Senate) đứng thứ 3 thì chắc mới đúng ý cụ

meotamthe

Xe cút kít
Tranh luận với cụ này rất vui, cụ nói câu nào cũng hở, xong đi sửa đi vá nhưng vá chỗ này lại rò chỗ kia.
Lúc chiều em chán chả buồn trả lời nữa, bỏ đi xem bóng đá nữ, cụ mà cứ cù cưa thì cụ ấy còn bập bập với sửa còm nhiều, tranh luận như thế một lúc chả biết đánh lái đến chỗ nào nữa, có nhiều thứ cứ nghĩ GG là ra là mang đi cãi nhau được, xa rời thực tế thế thì ....., haiz

hitle888

Xe điện
Ô Sơn chỉ UVTW vì ô ta nhậm chức 4/2021, trong khi BCT khóa 13 đã bầu bán xong 1/2021 list ô Minh là BT BNG. Muốn gì ô Sơn cũng phải chờ bầu bán bổ sung.

Muốn biết BT BNG hạng mấy thì cụ nhìn profile up lên CT nước, Thủ, Phó Thủ của mấy ông nguyên BT BNG sau: Hồ Chí Minh, Phạm Văn Đồng, Ng Duy Trinh, Ng Cơ Thạch, Ng Mạnh Cầm, Phạm Bình Minh. Có BT Bộ nào hoành như thế kg?
Còm như cụ chứng tỏ cụ chả hiểu gì về công tác tổ chức, em thật.

vuanhanghi

Xe điện
Cụ vớ vẩn rồi, cụ Minh ủy viên bộ ít người đấy
Cụ đọc kỹ lại còm của e đi, cụ Minh mấy năm đầu là BT BNG chỉ là UVTW, kể cả đến lúc kiêm PTT vẫn là UV, đến 2016 mới vào BCT

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Vớ vẩn.
Tôi nói top 1, cùng mâm vs BQP BCA do profile thường đc up lên hàng lãnh đạo quốc gia.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Có cả email cụ ạ. Ông bà nhạc nhà em lỡ chuyến đầu vì ko kịp chuyển tiền và nhờ người ở VN. Đến chuyến sau thì về được vì tiền và người ở HN lúc nào cũng trong tư thế sẵn sàng :D
Bằng chứng cụ ngon đấy. Nộp CA đi cụ. Sao nộp tiền mặt vào địa chỉ ở HN?

Nhà cụ bay charter cuối 2020?