[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

BMW X10

Xe điện
Cụ ghi tên cụ thôi chứ. Mà mỗi cụ 500k thôi vì 2 cụ mới là 1 triệu mà
Cảm ơn bác.
Êm tuân chỉ.
Dù sao, bác là người thắng cuộc, nên có quyền.
Vậy, êm sẽ ghi là:
OF MEMBER LOE_HO LU UNG HO CAC CHAU.
Tài khoản thì nếu bác Tien Tung không nổi, êm sẽ chuyển vô chỗ bác Thích Là Bụp , bên Bản cao.

datto70

Xe container
3/4 số tiền là giảm án rồi. Ku Kiên làm phát 100% số tiền thế là dư chục củ à, cháu thấy tiếc tiếc là???
100% cho chắc, 3/4 là thông lệ, còn ngoại lệ vẫn xảy ra, 30 củ chả tiếc, tiếc gì thêm 10 củ, mà tổng >40 củ cũng là tiền thiên hạ đưa cho, chứ có phải tiền lương đâu mà tiếc ~X( ~X( ~X( ;)

quy la tien

Xe điện
Nhiều cụ cứ bảo, nhiều tiền rồi cần gì.
Nhưng thực sự, về già cũng cần có đời sống tinh thần nữa.
Hàng xóm, rồi quê nhà ... nhiều thằng nó xỏ xiên cũng akay phết, người chứ đâu phải gỗ đá.
Đúng rồi bác>
Đớp mạnh rồi cũng về xây từ đường to đẹp lọ chai, cho chỗ này chỗ nọ cũng để lấy danh thôi mà, bản thân ăn tiêu hết mấy, thế nên em nghĩ bọn này lại càng coi trọng danh hão nữa đấy, với lại nhiều tiền rồi sẽ thèm nhiều cái khác nữa ( danh dự, tiếng tăm..vv) hay là iem suy nghĩ lẩn thẩn vậy nên vẫn nghèo nhỉ?

Vova

Xe container
May mà đa số các cụ lúc đương chức lại rất thoáng với bà con xóm làng họ hàng ở quê nên chắc đỡ 😛 đầy cụ cả XH chửi nhưng về quê cả xã cả huyện đều tôn trọng vì nhờ cụ ấy mà đc nhờ .Trừ lứa trẻ sau này chứ lứa cũ đa số được lòng quê hương đấy .
Khác gì làm ĩ 9 phương còn để 1 phương lấy chồng đâu cụ :).

sthd

Xe lăn
Khán giả chưa thấy "ĐÃ" khi tòa buộc tội mà bị cáo không nhận và kêu oan.
Vì không có chứng cứ TRỰC TIẾP để chứng minh vật trong cái cặp Hưng nhận là tiền (ông Tuấn nói) hay rượu (như Hưng nói).
Đây là một khoảng trống trong chuỗi các hành động do ít nhất 2 người thực hiện: (1) ông Tuấn chuẩn bị tiền, cho vào cặp, đưa cho lái xe và (2) Lái xe di chuyển trên đường, giao cái cặp cho Hưng.
*hướng suy đoán thứ nhất theo tòa là hợp về logic sự việc.
* hướng suy đoán thứ hai, là từ khi chiếc cặp rời khỏi tay ông Hưng, thì ông Hưng không kiểm soát được nó nữa.
nếu tất cả quan hệ của Hằng- Tuấn- Hưng chỉ là 1 lần đưa cái vali, thì chắc chắn tòa chả buộc tội.
còn thực tế thì là cả một hệ thống một chuỗi các hành động, kéo dài 1 năm. Tòa đã phán, xét tổng thể quá trình phạm tội, và các bằng chứng khác có liên quan, thì mới kết tội.

sthd

Xe lăn
đen cho Hưng là án đúng thơif điểm chuẩn bị lấy phiếu tín nhiệm.
dân đang kêu ầm ầm, liên ngành lại bảo: em thua thằng Hưng rồi, nó gian manh quá, không có bằng chứng kết tội...
thì cụ Bát, cụ Trí, cụ Bình được bao nhiêu phiếu Tín nhiệm cao của quốc hội?
Lấy phiếu tín nhiệm Viện trưởng Viện KSND tối cao (thanhnien.vn)

lại nhớ lời cụ Trí: Có tí nghiệp vụ mà đã đòi đối phó cả ngành!
Ông Lê Minh Trí: ‘Viện trưởng Trảng Bàng có tí nghiệp vụ mà đòi đối phó cả ngành’ (tienphong.vn)

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ bảo, nhiều tiền rồi cần gì.
Nhưng thực sự, về già cũng cần có đời sống tinh thần nữa.
Hàng xóm, rồi quê nhà ... nhiều thằng nó xỏ xiên cũng akay phết, người chứ đâu phải gỗ đá.
Quê em có ông gần về hưu bị ăn một cái cảnh cáo về Đảng. Có lần đi ăn cỗ, bị ông mâm bên nói đểu, đang nâng chén rượu bỏ về luôn và các lần sau không dám đi ăn cỗ, toàn bảo vợ đi.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đòi hỏi gì ở cái phiên tòa này nữa. Sơn và Hằng còn chưa hài hước bằng quả kết án dưới đây. Quả án treo này có phù hợp với khung luật cụ trích dẫn ở trên không?

View attachment 7990702
Cũng hợp lý mà cụ, 2 vc! Chồng nhận thay rồi, cho về còn lo việc gd! Đã mất t rồi, tù rồi lại còn 2vc dính án

polizia

Xe container
Với mức án này hy vọng cu Hưng ở phiên sau sẽ nhả ra tý tơ
Ban đầu vks đề nghị 19-20 năm rồi.
Tù chung thân thì kịch là tầm 22 năm ra, Hải bánh giết người dã man cũng chỉ 22 năm thì án kinh tế ko qua mức đó đc.
Vậy coi như thằng này bị thêm 2 năm.
Nếu nhận tội thì mất 800k kèm 16-18 năm ( giỏi lắm nó bớt cho 2 năm ), ko thể nhẹ hơn vì cả toà xác định chú này vs chú Linh là vật tế thần rồi.
Thôi thì cãi mịa cho xong tiền vẫn bảo toàn, ít ra con đc hưởng.
Chắc nó tính phương án này.

sthd

Xe lăn
Tù chung thân thì kịch là tầm 22 năm ra, Hải bánh giết người dã man cũng chỉ 22 năm thì án kinh tế ko qua mức đó đc.
Nếu nhận tội thì mất 800k kèm 16-18 năm ( giỏi lắm nó bớt cho 2 năm ), ko thể nhẹ hơn vì cả toà xác định chú này vs chú Linh là vật tế thần rồi.
vẫn bị buộc nộp lại 18 tỉ mà.
không nộp là bị kê biên ts ngay. mà không nộp thì không có giảm án.

sthd

Xe lăn
Anh Hưng chắc giờ đã hiểu bản thân mình là thuộc về bên nào ở cuộc đời này #:-s
chắc giờ mới hiểu ra, chưa đủ tầm một tay che cả bầu trời.
COCC, chắc xưa nay vua một vùng. nay mới biết thế nào là trời cao đất dày.

nowhereland

Xe điện
Em biết có người trong vụ này đợt tạm giam chờ xử thôi vẫn đc ở phòng đh và ăn cơm theo món chứ ko phải cơm tù.
Các trại họ cũng làm kinh doanh thôi, việc toà xử là việc của toà còn việc làm kinh tế là của bọn tao ;)
Thế nên sau khi toà tuyên thì đưa về các trại cũng thế thôi. Án kinh tế nó khác án hình sự, các trại cũng thích đón các phạm này về.
Cụ có phân biệt được trại tạm giam và trại lao động khác nhau thế nào không mà chém ẩu thế? Trại tạm giam nào trên đất nước VN này có phòng điều hòa cho phạm nhân cụ kể tôi nghe.

Chỉnh sửa cuối:

DrH2012

Xe buýt
Sau vụ này không biết các công bộc của dân có sợ không, hay lại càng ngày càng táo tợn hơn :D
Em thì rút ra bài học như sau:
- CV hay kiếm tiền cố gắng ko dính dáng đến cq, ko nhỡ có ngày đen đen lại dính cái án hối lộ :(
- Ra toà thì chạy kiểu khác, chứ cứ cãi có khi lại ăn án nặng.
Nhìn cảnh các Vip ngày xưa toàn mâm trên, h vào tù, tiền tấn cũng ko được tiêu, thôi thì mình nghèo tí mà giữ được sk, sống trọn đời ko dính dáng pháp luật là dc rồi.

longphúc

Xe tăng
Ngoan cố ntn thì em dự là khó như cụ tính đấy,anh Hải là chìa khoá của vụ án để đánh 5 cam mà tận hơn 20 năm mới ra đc,còn cãi láo ntn dự thành con ma tù thôi cụ,cả toà lẫn đồng nghiệp không ưa thì khó sống đấy

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vầng
Như ở nhiều còm tôi cũng vẫn nói, không một cơ quan công quyền của bất kỳ một thể chế nào thừa nhận nghe lén/ghi âm công dân của mình hoặc công dân nước khác.
Chắc chắc dù Hưng hay bất kỳ thế lực nào có thách thức, có dùng các thù đoạn thâm hiểm đển đâu thì cũng không bao giờ có chuyện công bố các bằng chứng đó cả, (hề hề...dù nó có hay là không).

Và tòa trả lời như dưới đâu là đủ.

Và như có lần hình như chính bác nói đấy, trong một vụ nào đó chánh án/hay viện trưởng đã trả lời thắc mắc của ĐB rằng là chúng tôi có cơ sở để kết luận thế, các anh cần cụ thể thì đến đây.
Chứ làm gì có chuyện công bố đúng không ạ

Trong vụ này, tôi thấy các luật sư cũng tỉnh đấy chứ, không ông luật sư nào đề cập tới chuyện "chứng cớ đâu", đưa ra chứng cơ đi... như nhiều dân mạng và Hưng. Chắc họ cũng biết thừa chứng cớ trong vụ này là gì, nên họ cũng chỉ nói chung chung là chứng cớ chưa đủ mà thôi

Như báo đưa thì tòa nói thế này ạ
Dựa vào các lời khai, chứng cứ, dữ liệu điện tử thu thập được, bản án xác định ông Hưng đã lừa đảo chiếm đoạt 800.000 USD. Có lần đưa tiền cho Hưng xong, ông Tuấn còn gọi điện cho Hằng và Hưng nói chuyện để thông tin về việc giao tiền này.

nếu tất cả quan hệ của Hằng- Tuấn- Hưng chỉ là 1 lần đưa cái vali, thì chắc chắn tòa chả buộc tội.
còn thực tế thì là cả một hệ thống một chuỗi các hành động, kéo dài 1 năm. Tòa đã phán, xét tổng thể quá trình phạm tội, và các bằng chứng khác có liên quan, thì mới kết tội.

thudoll88

Xe tăng
Sau vụ này không biết các công bộc của dân có sợ không, hay lại càng ngày càng táo tợn hơn :D
Em thì rút ra bài học như sau:
- CV hay kiếm tiền cố gắng ko dính dáng đến cq, ko nhỡ có ngày đen đen lại dính cái án hối lộ :(
- Ra toà thì chạy kiểu khác, chứ cứ cãi có khi lại ăn án nặng.
Nhìn cảnh các Vip ngày xưa toàn mâm trên, h vào tù, tiền tấn cũng ko được tiêu, thôi thì mình nghèo tí mà giữ được sk, sống trọn đời ko dính dáng pháp luật là dc rồi.
Khối doanh nghiệp án cũng nhẹ toàn án treo mà cụ