[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

ruby_eagle

Xe điện
Con Lan nó viết trên fb cá nhân như là hiền triết, câu từ đâu vào đấy. Del ai ngờ, trong lòng nó là 1 con sâu cái đục khoét chính tâm hồn nó. Toà tuyên án: CHUNG THÂN(ko bao giờ được xét giảm 1 ngày tù)
Thiện tai, thiện tai!!

bimbim5656

Xe container
Cụ tư duy có vấn đề em bảo cụ tố thì ko dám tố trốn tránh còn đưa ra vấn đề xã hội nó vẫn tồn tại nhưng phải nhắm mắt cho qua , tư pháp Mỹ nó mạnh nhưng có những vẫn đề cụ phải tố cáo bộ máy nó mới vận hành .
Chứ cụ muốn tốt lên xã phường em dân phải bật thì nó mới tốt chứ có C thằng mất dạy vòi vĩnh quen miệng mong chờ nó tốt hơn .
Hồi đó lên xã kí 1 chữ nó ở trong xã nhưng vòi tiền báo vắng 3 ngày liên tiếp dân em Ko bật cụ nghĩ nó tự thay đổi à .
Ai chả muốn tốt hơn , em nói thẳng cấp cơ sở Mỹ tốt hơn vì nó láo dân Mỹ tố nó liền chứ dân VN mình bỏ tiền cho qua chuyện ko muốn phiền phức .
Chứ lên tầm trung và cao cấp thì em công nhận nước nào thì tuỳ cơ của mình , tầm này thì chỉ có doanh nghiệp dân bình thường bên Mỹ cũng ko rớ vào được .
Em là dư luận viên cũng được em đấu tranh thực tế chứ cụ là dân chủ viên tố qua mạng à .
Ông ở bển lâu chưa về à. Ông thử về VN và tố sai phạm của cq xem :))

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Hình như cũng chính cụ ấy kể chật vật mất 2 tuần mới làm đc hộ chiếu, mà người khác kêu thì cụ ấy ko tin.
Đáng ra đsq lúc đấy phải chuyển đổi 150đô ra eu rồi thu số tiền tương đương đấy, chứ ko phải là yêu cầu cụ ấy nộp 150 bằng tiền đô. Thế nhưng cuối cùng đsq vẫn thu được 150eu, và cụ ấy vẫn thấy tự hào lên đây kể lại đã biết cách đấu tranh. Tránh đâu phải ko các cụ.
Việc họ đòi nộp đô nhằm chống chế chuyện viết recu 150 eu. Do họ đã hứa làm nhanh cho tôi trong 24h nên tôi bỏ qua vụ eu- đô.

Nhũng nhiễu nằm ở vấn đề khác: kéo dài thời gian cấp lại pp dù tôi hồ sơ đầy đủ.

anh kao

Xe tăng
Cụ tư duy có vấn đề em bảo cụ tố thì ko dám tố trốn tránh còn đưa ra vấn đề xã hội nó vẫn tồn tại nhưng phải nhắm mắt cho qua , tư pháp Mỹ nó mạnh nhưng có những vẫn đề cụ phải tố cáo bộ máy nó mới vận hành .
Chứ cụ muốn tốt lên xã phường em dân phải bật thì nó mới tốt chứ có C thằng mất dạy vòi vĩnh quen miệng mong chờ nó tốt hơn .
Hồi đó lên xã kí 1 chữ nó ở trong xã nhưng vòi tiền báo vắng 3 ngày liên tiếp dân em Ko bật cụ nghĩ nó tự thay đổi à .
Ai chả muốn tốt hơn , em nói thẳng cấp cơ sở Mỹ tốt hơn vì nó láo dân Mỹ tố nó liền chứ dân VN mình bỏ tiền cho qua chuyện ko muốn phiền phức .
Chứ lên tầm trung và cao cấp thì em công nhận nước nào thì tuỳ cơ của mình , tầm này thì chỉ có doanh nghiệp dân bình thường bên Mỹ cũng ko rớ vào được .
Em là dư luận viên cũng được em đấu tranh thực tế chứ cụ là dân chủ viên tố qua mạng à .
- Kg phải dân muốn im đâu, mà do cái bộ máy này nó như thế rồi, nhiều ng tố mà nó kg những thay đổi mà còn bị trù dập, như csgt đấy, nó sờ sờ trước mắt, dân quay, pvien quay video để tố nó còn cho tiếp thị sữa đến đánh, nhà báo còn bị đánh, đưa cả lên báo mà mấy thằng cấp trên còn ngang nhiên bao che nói "quần chúng bức xức", "gạt tay trúng má", "nhận vật giống tờ tiền", tổng kết cuối năm cả thành phố chỉ phát hiện 1 vụ d/c csgt kg trong sạch, vụ logo xe vua đấy chỉ truy tố ng đưa hối lộ,ng môi giới hối lộ còn một loạt csgt, thanh tra gt kg bị truy tố ng nhận hối lộ .... Một việc nó sờ sờ, diễn ra ngang nhiên giữa ban ngày, hành ngày, mọi lúc mọi nơi, khắp cả cái đất nước này, ng dân kêu ca tố cáo, báo chí nhảy vào, mà việc đâu vẫn hoàn đó thử hỏi còn bao nhiêu ng còn đủ niềm tin, kiên nhẫn để tố cáo những việc khác nữa kg...

Chỉnh sửa cuối:

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Vì sao ĐSQ nhũng nhiễu đc một cách có tổ chức, hệ thống, kéo dài nhiều năm liền? Tâm điểm nằm ở bộ hồ sơ kg hoàn chỉnh/ không thể hoàn chỉnh của đương đơn.

Ví dụ dễ thấy nhất: muốn cấp lại pp phải có:
1. Xác nhận của chính quyền sở tại. Rất khó cho diện nhập cư trái phép, quá hạn visa ...
2. Giấy tờ chứng minh nhân thân. Nếu kg có thì:
- Đợi ĐSQ xác minh vs cơ quan chức năng trong nước. Tết chưa xong
- Đợi liên lạc với người nhà tìm cách chuyển giấy tờ sang. Rất lâu.
- Kéo vali về nước.

Bemagauvn

Xe điện
Các DSQ nước ngoài đều thuê người VN làm trong DSQ của họ, kể cả bộ phận cấp visa , còn ta toàn đưa người sang bên họ, làm như nước ngoài sẽ đỡ đi nhiều sâu và tiết kiệm nhiều ngân sách, đưa cả gia đình nhân viên sang và thuê người nước ngoài thì sẽ thấy làm sao rẻ hơn ngay ( âu sọt)
Em có thắc mắc vụ này lâu rồi.
Nhưng trả lời là sợ dán điệp cụ.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi cụ, 1 xã hội sở hữu vũ khí cũng có cái hay. Một cụ đẹp trai ben mẽo đã phát biểu từ lâu
Cụ có chắc mình đc quyền bắn trước không? Có đảm bảo cụ bắn nhanh hơn người khác kg?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Các DSQ nước ngoài đều thuê người VN làm trong DSQ của họ, kể cả bộ phận cấp visa , còn ta toàn đưa người sang bên họ, làm như nước ngoài sẽ đỡ đi nhiều sâu và tiết kiệm nhiều ngân sách, đưa cả gia đình nhân viên sang và thuê người nước ngoài thì sẽ thấy làm sao rẻ hơn ngay ( âu sọt)
ĐSQ nước nào thuê người Vn làm ở bộ phận cấp visa vậy cụ?

Patriots

Xe lăn
ĐSQ nước nào thuê người Vn làm ở bộ phận cấp visa vậy cụ?
Nước nào cháu không biết nhưng Đức có, nhận và trả hồ sơ, không chỉ cho công dân VN mà cả cho công dân Đức (hộ chiếu). Vụ này cháu nghĩ sẽ không dừng lại ở mấy ông bà này, có b.om tấn

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Nước nào cháu không biết nhưng Đức có, nhận và trả hồ sơ, không chỉ cho công dân VN mà cả cho công dân Đức (hộ chiếu)
Ý cụ là cty dịch vụ? Họ chỉ osin, điếu đóm, bưng bê kiếm chút tiền dịch vụ. Toàn quyền xem xét, phê duyệt, quyết định đều thuộc cán bộ bản xứ ĐSQ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cấp visa và các hoạt động lãnh sự khác thể hiện chủ quyền quốc gia. Không ĐSQ nào trao công việc này vào tay người quốc tịch khác.

Patriots

Xe lăn
Ý cụ là cty dịch vụ? Họ chỉ osin, điếu đóm, bưng bê kiếm chút tiền dịch vụ. Toàn quyền xem xét, phê duyệt, quyết định đều thuộc cán bộ bản xứ ĐSQ.
Chữ làm và chữ quyết định mang hai nghĩa khác nhau, nhưng người quyết định nghe họ nhiều đấy cụ ạ. Vai trò tham mưu không nhỏ đâu?

Chỉnh sửa cuối:

kimma

Xe điện
Chữ làm và chữ quyết định mang hai nghĩa khác nhau, nhưng người quyết định nghe họ nhiều đấy cụ ạ. Vai trò tham mưu không nhỏ đâu?
Họ là người tiếp nhận và xem xét ( soi) hồ sơ. Nếu đủ họ sẽ nộp cho người có thẩm quyền phê duyệt. Thiếu gì họ sẽ kêu về làm lại. Anh Ma M kia anh ý vặn chữ thôi. Bởi ai mà ko hiểu ai mới là người đc phép.

Patriots

Xe lăn
Họ là người tiếp nhận và xem xét ( soi) hồ sơ. Nếu đủ họ sẽ nộp cho người có thẩm quyền phê duyệt. Thiếu gì họ sẽ kêu về làm lại. Anh Ma M kia anh ý vặn chữ thôi. Bởi ai mà ko hiểu ai mới là người đc phép.
Cháu đọc có những hồ sơ nộp lúc 10h sáng mà khoảng 2h chiều đã bị bác rồi, kiến thức của người Đức thế là uyên thâm đấy, nếu không có sự tham mưu đắc lực, mà nói thẳng ra là mang tính quyết định

• Vodka
Reactions: tla

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Họ kg có bất cứ vai trò tham mưu nào trong hoạt động lãnh sự cả. Nếu có nghe qua lại thì chỉ là việc quan hệ lịch sự cá nhân nơi công sở.

Và 1 tình huống khác: tận dụng người địa phương để thiết lập đường dây tiêu cực, hối lộ như đã từng xảy ra ở TLS Tp HCM.