[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

.Bo My

Xe lăn
Ai đó đang mở chiến dịch giải cứu sứ quán:
-------------
Để biến những điều “không thể thành có thể”, “lội ngược dòng” đưa đất nước dần tự chủ về vắc xin, nỗ lực “trên thực địa” của 94 cơ quan đại diện ở nước ngoài đóng vai trò vô cùng quan trọng.

Các cơ quan đại diện đã tham mưu, kết nối và thu xếp hàng trăm cuộc điện đàm và các cuộc làm việc giữa các lãnh đạo Đảng, Nhà nước với các đối tác nước ngoài để thúc đẩy, vận động vắc xin nhanh nhất, nhiều nhất, sớm nhất có thể.

Tâm điểm nằm ở bộ hồ sơ kg hoàn chỉnh/ không thể hoàn chỉnh của đương đơn.

Ví dụ dễ thấy nhất: muốn cấp lại pp phải có:
1. Xác nhận của chính quyền sở tại. Rất khó cho diện nhập cư trái phép, quá hạn visa ...
2. Giấy tờ chứng minh nhân thân. Nếu kg có thì:
- Đợi ĐSQ xác minh vs cơ quan chức năng trong nước. Tết chưa xong
- Đợi liên lạc với người nhà tìm cách chuyển giấy tờ sang. Rất lâu.
- Kéo vali về nước.
Như cụ có giấy tờ chứng minh nhân thân, hồ sơ hoàn chỉnh vẫn bị ghi 150 đô thành 150 oi rô đấy.

Chỉnh sửa cuối:
Em thấy xích như này không ổn lắm vì họ có ăn có làm, có bỏ lại ai đã nộp tiền mà không được về nước đâu ?. Còn chênh lệch tiền thì làm gì có bảng giá công khai mà bảo chênh, đây là thuận mua vừa bán chứ ???
Bảng giá có Bộ Tài chính quy định. Lãnh sự có trách nhiệm phải công khai cho quần chúng cụ ạ.

Binbi

Xe điện
Em thì cũng chẳng dám thề trước Chúa nà em sẵn sàng moi hết ruột gan lòng mề với Ảng, Nhà lước và Nhưn dưn đâu. Cơ mà nếu có bị đẩy vào cái thế phẩy đớp, ko đớp ko đc thì em chắc chắn là sẽ ko nói lời đạo đức như các đồng chí ấy. Vì như thế nó 2 mặt. Nhục lắm. Có ko bị moi ra thì cũng tự thấy nhục với bản thân với gia đình chứ. Người chứ có phải động vật đâu mà ko biết nhục là gì ;;)
Nên là, nếu phải em, lỡ bị đẩy vào cái thế phải đớp đớp đớp thì em sẽ im lặng đớp thôi. Còn phát biểu mí nhận bằng khen huân huy chương này nọ, em nhường người khác. Để lỡ có bị moi ra còn có cái mo mà che. Chứ như các đồng chí ấy, giờ ko biết lấy cái gì mà che nữa :">:D
Không chịu được nhục thì không có tố chất để làm cán bộ rồi cụ ơi.

Họ là người tiếp nhận và xem xét ( soi) hồ sơ. Nếu đủ họ sẽ nộp cho người có thẩm quyền phê duyệt. Thiếu gì họ sẽ kêu về làm lại. Anh Ma M kia anh ý vặn chữ thôi. Bởi ai mà ko hiểu ai mới là người đc phép.
Canada thì họ ủy quyền cho Tổ chức di trú quốc tế IMO nhận hồ sơ visa.
Em nhân viên người Việt nhận. Đủ giấy tờ thì em nhận.
Thiếu thì em trả lại.
Khiếu nại thì em bảo lên sứ quá mà hỏi.

Vulcan V70

Xe trâu
Bây giờ cụ còn gọi là chị?! Chị gì loại đi nhận của đút phải sắp phải vào tù đấy. Trong kia mụ này mở miệng phải xin, phải gọi cán bộ trại giam là thầy xưng cháu rồi.
Đúng rồi! Gọi là nghi phạm. Bọn này là tội phạm " cổ cồ trắng, veston, cà- vạt...

beomap2

Xe container
Em thấy xích như này không ổn lắm vì họ có ăn có làm, có bỏ lại ai đã nộp tiền mà không được về nước đâu ?. Còn chênh lệch tiền thì làm gì có bảng giá công khai mà bảo chênh, đây là thuận mua vừa bán chứ ???
Vấn đề tiền vào túi ai, có được phép bán như thế không

Ý cụ là cụ tổ của âm binh và clone :))
Cụ ấy nhập kho, ngồi buồn viết ra 1 tập thơ, sau này đàn em lập nguyên 1 ban dịch thơ đó. Cụ sống, làm việc ngay gần đó mà cũng không có lời là ý tao thế này, thế kia… mất công đệ tử vò đầu bứt tai mấy chục năm =))

onghabeo

Xe tăng
Nhiều người họ đã kêu inh lên rồi
Trước đọc những bài như này thường thấy lũ DLV nó vào chử người đăng thậm tệ , giờ mới thấy bọn gọi là DLV nguy hiểm thật

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ cần lãnh đạo BNG sửa sai thì không phải lỗi hệ thống nhé. Làm quái gì mà đổ cho hệ thống nhanh thế .
Lỗi ko phải do hệ thống mà do đào tạo LLCC chưa ngang tầm :D
Chỉ cần tăng thời lượng cán bộ học lớp LLCC lên gấp đôi, ví dụ dg học 500 tiết/ năm nay tăng lên 1000 tiết/ năm, đảm bảo học viên sẽ thấm nhuần gấp đôi! :D
100% cb cấp trưởng/phó phòng trở lên phải có bằng tốt nghiệp cao học LLCC,
100% cấp trưởng/phó vụ, viện trở lên phải có bằng tiến sĩ LLCC thì chắc chắn sẽ giải quyết dc tận gốc vấn đề :))

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả những ưu đãi vật chát quan hệ mà con gái nó được hưởng đều lấy từ tiền xương máu đồng bào đấy bác ah. Từ giờ khéo phải sửa luật như hồi xưa có trò cd3t, tham nhũng mà ko bồi thường đủ ít nhất 70% số tiền thì tử hình cả nhà (từ ông bà vì ko biết dạy con cháu đến mấy đứa con đang du học ăn chơi phè phỡn), tránh kiểu hy sinh đời bố củng cố đời con thì bỏ mịa ;))
Sáng dậy, vào đọc facebook em L này mà thấy dân tình bức xúc, xúc phạm, lăng mạ tới cả con gái chị thậm tệ. Chắc là bức xúc quá.

4banhxequay

Xe điện
Sáng dậy, vào đọc facebook em L này mà thấy dân tình bức xúc, xúc phạm, lăng mạ tới cả con gái chị thậm tệ. Chắc là bức xúc quá.
Mình vừa vào xem thấy cuộc sống cũng bình thường, hay đi phượt như cccm ở đây, con học tiểu học công lập, sinh nhật đơn giản. Cái ảnh chụp đứng trước 1 căn nhà ở Ohio năm 2017 trong 1 chuyến du lịch hay công tác Mỹ ko có caption hay comment nào nên ko chắc được là nhà của ai.

Vulcan V70

Xe trâu
Trước đọc những bài như này thường thấy lũ DLV nó vào chử người đăng thậm tệ , giờ mới thấy bọn gọi là DLV nguy hiểm thật
Lũ ấy giờ lặn đâu mất tăm. Trước khi lũ sâu bọ CDC, VA, CLS này bị lộ thì chúng hung hăng vãi. Trên OF này cũng đông

thungkhe

Xe điện
Chỉ cần tăng thời lượng cán bộ học lớp LLCC lên gấp đôi, ví dụ dg học 500 tiết/ năm nay tăng lên 1000 tiết/ năm, đảm bảo học viên sẽ thấm nhuần gấp đôi! :D
100% cấp trưởng/phó vụ, viện trở lên phải có bằng tiến sĩ LLCC thì chắc chắn sẽ giải quyết dc tận gốc vấn đề :))
Cái này Cụ đúng lắm, nó cũng ma mị không kém bất cứ một đạo giáo nào. Bằng chứng là hôi Em học ĐH, mỗi lần ôn thi là biêng biêng cả tuần. Và mình có cảm tưởng với khẩu AK trong là mềnh sẽ xả thân vì mấy ông viết sách và nghĩ ra sách.

dheIa

Xe điện
Con 2 đứa du học đây cụ. Nghe kiều bào nói chứ em chả hận thù gì với chị ấy cả. :D nhưng có lẽ, thờiđiểm caođiểm dịch, rồiđộng tới mạngsống, tiền bạc của người ta, thì người ta chửi thôi.

Người dân Vn vốn em thấy hiền, có văn hóa tình người, nhưng vào thấy chửi ác thật. Mà có khi đa số toàn học đại học cả.

1 phản ứng chưa bao giờ em thấy trước đây bao giờ. Em cũng lần đầu đọc được những dòng chửi đó. Khiếp.

Chửi cả con cái, cả mẹ, chửi tuyệt tự tuyệt tôn, hút máu dân, chửi không từ thứ gì,
Đời cha ăn mặn thì đời con khát nước. Các cụ dạy rồi. Chỉ tham thôi thì chắc chả bị chửi ác thế. Đấy, như ba đứa bị bắt cùng, có đứa nào bị đào cho mục nhà như bà này đâu?
Tội bị chửi nhiều nhất nhẽ cái tội Miệng nam mô bụng bồ dao găm. Cứ thơn thớt cái giọng đạo lý hiền triết lắm làm gì cho khổ >:)

Có điều em thắc mắc là bà này dùng pass hiểm thế. Đến chồng con cũng ko biết để vào mà giải cứu ^^

Bài học rút ra là các ông bà có cửa đớp, đừng có ngu mà dùng FB. Hoặc nếu vẫn trẻ trâu thích khoe này nọ thì nhớ đưa mật khẩu cho người thân, phòng khi hữu sự ^^

Chỉnh sửa cuối:

muoibaconcho

Xe điện
Lũ ấy giờ lặn đâu mất tăm. Trước khi lũ sâu bọ CDC, VA, CLS này bị lộ thì chúng hung hăng vãi. Trên OF này cũng đông
Vẫn nổi ầm ầm đới. Chẳng qua là đa nhân cách, đa nick, đa chiều. Khi chưa bị lộ thì bênh, bị lộ thì chửi cá nhân sâu mọt.

vihali

Xe container
Đúng là ko học tập đến nơi đến chốn. Đề nghị tất cả Oảng viên phải học thuộc những bài viết gần đây của Cụ TBT về liêm chính. Cứ thứ Hai hàng tuần, ĐV bốc thăm câu hỏi để trả bài, có chấm điểm công khai từ nhân dân. Nên bắt đầu từ cán bộ cấp cao trở xuống.

Ủng hộ phong trào học tập để biết xấu hổ khi thấy đồng đô la chứ lò đốt thế này tốn cán bộ. Để đào tạo ra 1 cán bộ cấp này cũng đã tốn bao vòng hiệp thương, họp hành, bầu cử.

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Chuẩn học Lomo và Princeton. Em tin là hàng hiếm của tầm thứ trg. Cực kỳ tâm huyết. Điểm Cam nóng đưa a ấy sang nhiệm kỳ êm hẳn. Sau quả với Đức giờ đưa a ấy sáng để ok hơn.
mấy hôm nay chắc a ấy rất buồn :(
Bác Minh em thấy giỏi và điềm đạm, Bác vẫn sống cùng Ông bà ở ngõ 142 GVM, là người có học thức nên khi tiếp xúc rất thích.