[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Hình như cũng chính cụ ấy kể chật vật mất 2 tuần mới làm đc hộ chiếu, mà người khác kêu thì cụ ấy ko tin.
Đáng ra đsq lúc đấy phải chuyển đổi 150đô ra eu rồi thu số tiền tương đương đấy, chứ ko phải là yêu cầu cụ ấy nộp 150 bằng tiền đô. Thế nhưng cuối cùng đsq vẫn thu được 150eu, và cụ ấy vẫn thấy tự hào lên đây kể lại đã biết cách đấu tranh. Tránh đâu phải ko các cụ.
Cụ ấy hào phóng, không cần lấy lại tiền, chứ không phải bị trấn mất tiền.
Cụ ấy thắng lợi về mặt tinh thần là đảm bảo cho sức khoẻ không bị ảnh hưởng rồi cụ ạ.

Pikapika3

Xe tải
nói chung đấu tranh thì dân tình vẫn đấu. Tôi là thành viên của Tôi và sứ quán đây. Nhưng mấu chốt là tại làm sao dân phải đấu với ĐSQ của mình? Bộ ngoại giao nếu biết nhục thì phải tự chấn chỉnh. À mà đấy là tôi mơ.

XámChâuPhi

Xe tải
nói chung đấu tranh thì dân tình vẫn đấu. Tôi là thành viên của Tôi và sứ quán đây. Nhưng mấu chốt là tại làm sao dân phải đấu với ĐSQ của mình? Bộ ngoại giao nếu biết nhục thì phải tự chấn chỉnh. À mà đấy là tôi mơ.
Đúng rồi BNG phải biết nhục mà chấn chỉnh, kêu gọi người dân góp ý, dân cũng chỉ dừng ở mức góp ý, đóng góp ý kiến chứ liên quan có tý tiền gì đến mức tố cáo, kiện cáo.

Pikapika3

Xe tải
một số ông cứ đánh lânn giữa việc ăn tiền để giải quyết các việc khó và giữa hạch sách ăn tiền những trường hợp đúng luật nhỉ?

ví dụ: ở Việt Nam trước tôi đổi hộ chiếu giờ thủ tục rất đơn giản, mất thêm ít tiền họ chuyển phát về tận nhà nhưng có lần tôi cần gấp trong ngày tôi sẵn sàng chi dịch vụ. Ở các đại sứ quán là bóp chẹt dân để ăn bẩn trong mọi trường hợp.

Gianthuong123

Xe tải
Em chỉ nói các cụ cầm bằng chứng vật chứng tố cáo thì nó mới xong chuyện .
Thế các cụ lâu nay góp ý trên FB nó có thay đổi Ko .
Chứ cụ tưởng hành chính công VN nó càng tốt lên ko có người dân tác động à .
Phường xã chỗ em người dân ko tố thì nó vẫn sẽ như vậy chủ yếu có làm tới Ko .

Pikapika3

Xe tải
Đúng, ít nhất trước khi c L đăng ảnh báo cáo Ông Công Ông Táo này thì c ý hoặc nhân viên của c ý phải viết 1 cái báo cáo thành tích cỡ chục trang (cái này trong tầm tay của dân NG)
khó nhất là viết báo cáo. Tôi từng viết báo cáo để nhận bằng khen cấp Bộ trưởng. Nghĩ bụng bảo thôi cấp trên nữa thì xin kiếu.

Pikapika3

Xe tải
Em chỉ nói các cụ cầm bằng chứng vật chứng tố cáo thì nó mới xong chuyện .
Thế các cụ lâu nay góp ý trên FB nó có thay đổi Ko .
Chứ cụ tưởng hành chính công VN nó càng tốt lên ko có người dân tác động à .
đương nhiên là có và chúng nó ko thu được tiền của tôi. Vấn đề là tại sao chúng tôi phải đấu tranh cái đương nhiên chúng tôi hưởng theo luật?

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cục ở Bộ xxx thì còn giá trị chứ ở các Bộ khác thì cũng bình thường thôi cụ. Tầm 8x lên cục em thấy giờ cũng không phải hiếm.
Coa ông cục phó hay cục trưởng gì bên anh Hero nhân mãi không sao ra được con số 12k tỷ. Toàn bộ nhiễm mấy ông ko thuộc bẳng cửu chương lên làm kế toán, nói rõ ngọng nên kàm trươngt phòng. Y sì cơ quan cũ của em, 1 thằng áp dụng thứ kiến thức từ năm 90 từ Nga về rõ lạc hậu bắt anh em làm theo.

Gianthuong123

Xe tải
đương nhiên là có và chúng nó ko thu được tiền của tôi. Vấn đề là tại sao chúng tôi phải đấu tranh cái đương nhiên chúng tôi hưởng theo luật?
Thằng nắm quyền nó lợi dụng quyền hành bắt bẻ cụ một cụ bật nó tại chỗ hai cụ có vật chứng tố cáo nó .
Em VD cho cụ dễ hiểu luôn viện dưỡng lão bên Mỹ có chỗ đóng tiền thuế rồi cụ phải hưởng theo luật đúng Ko , nhân viên chăm sóc như CC đôi khi còn đối xử Ko tốt với mấy cụ già . Các cụ chỉ chửi thầm trong miệng ko dám làm gì tụi nó .
Sau này có cụ dũng cảm tố nó với phía bên chính quyền .
Cụ thấy cụ là ai trong cái viện dưỡng lão đó . Các cụ già có cần phải đấu tranh vì đáng lẽ phải hưởng theo luật Ko .

Van.Helsing

Xe hơi
Tết nhất tới nơi rồi mà các cụ vẫn say sưa với các anh chị cục lãnh sự quá :))

Thằng nắm quyền nó lợi dụng quyền hành bắt bẻ cụ một cụ bật nó tại chỗ hai cụ có vật chứng tố cáo nó .
Em VD cho cụ dễ hiểu luôn viện dưỡng lão bên Mỹ có chỗ đóng tiền thuế rồi cụ phải hưởng theo luật đúng Ko , nhân viên chăm sóc như CC đôi khi còn đối xử Ko tốt với mấy cụ già . Các cụ chỉ chửi thầm trong miệng ko dám làm gì tụi nó .
Cụ thấy cụ là ai trong cái viện dưỡng lão đó . Các cụ già có cần phải đấu tranh vì đáng lẽ phải hưởng theo luật Ko .
Viện dưỡng lão bên Mỹ là dịch vụ công hay tư hở cụ?

Gianthuong123

Xe tải
Viện dưỡng lão bên Mỹ là dịch vụ công hay tư hở cụ?
Chẳng lẽ bây giờ em lấy VD cớm Mỹ cụ mới vừa lòng , có vụ gì cớm Mỹ khong chê nguyên thị trấn một thời gian dài , cụ nghĩ dân ở đó chờ nó thay đổi tốt hơn ko , chờ hơi lâu và cuối cùng cũng tố cáo .
Cái em nói ở đây thái độ ở đây là tố cáo tụi nó chứ ý kiến trên FB thì cũng như vậy .
Các cụ VK tố cáo tụi nó sợ phiền phức thì tụi nó vẫn nhởn nhơ .
Cụ nghĩ tụi nó dám làm khó ko cho các cụ về ko .

Pikapika3

Xe tải
Cả một hệ thống có các cơ quan kiểm tra mà không phát hiện được hiện tượng lan tràn nhiều năm. Ví dụ như mại dâm ở Đồ Sơn, thì đấy là lỗi của hệ thống.

Gianthuong123

Xe tải
Cả một hệ thống có các cơ quan kiểm tra mà không phát hiện được hiện tượng lan tràn nhiều năm. Ví dụ như mại dâm ở Đồ Sơn, thì đấy là lỗi của hệ thống.
Chờ các cụ tố cáo đó chứ , còn nói vè mại dâm đó nhấm một mắt mở một mắt . Nó đều sai phạm và vấn đề xã hội .
Dân VN mình trốn thuế bên Mỹ nhiều là hiện tượng tràn lan nhiều năm đây là lỗi hệ thống của cục thuế Mỹ , em viết vậy cụ thấy em cãi nhây Ko .
Mà thường dân mình chơi nhau cục thuế Mỹ nó mới vào .
Quan trọng nhất các cụ có làm đơn tố cáo ko hay ý kiến trên mạng tiếp rồi thỏa hiệp với tụi nó tiếp .

dheIa

Xe điện
Con Lan nó viết trên fb cá nhân như là hiền triết, câu từ đâu vào đấy. Del ai ngờ, trong lòng nó là 1 con sâu cái đục khoét chính tâm hồn nó. Toà tuyên án: CHUNG THÂN(ko bao giờ được xét giảm 1 ngày tù)
Trong một bài viết nhân kỷ niệm 75 năm truyền thống công tác lãnh sự Việt Nam tháng 11-2021, bà Lan đánh giá việc tổ chức những chuyến bay "giải cứu" để đưa công dân gặp hoàn cảnh khó khăn, có nhu cầu về nước trong thời gian dịch bệnh Covid-19 của Cục Lãnh sự là một trong những thành tích nổi bật. Cũng trong bài viết này, bà Lan nêu rõ Cục Lãnh sự xác định cần tiếp tục nâng cao hơn nữa hiệu quả của công tác bảo hộ công dân… Lấy công tác nghiên cứu, xây dựng thể chế làm nòng cốt, cải cách hành chính là khâu đột phá, coi công tác đào tạo cán bộ, đặc biệt là cán bộ trẻ là nền tảng...

Em thì cũng chẳng dám thề trước Chúa nà em sẵn sàng moi hết ruột gan lòng mề với Ảng, Nhà lước và Nhưn dưn đâu. Cơ mà nếu có bị đẩy vào cái thế phẩy đớp, ko đớp ko đc thì em chắc chắn là sẽ ko nói lời đạo đức như các đồng chí ấy. Vì như thế nó 2 mặt. Nhục lắm. Có ko bị moi ra thì cũng tự thấy nhục với bản thân với gia đình chứ. Người chứ có phải động vật đâu mà ko biết nhục là gì ;;)
Nên là, nếu phải em, lỡ bị đẩy vào cái thế phải đớp đớp đớp thì em sẽ im lặng đớp thôi. Còn phát biểu mí nhận bằng khen huân huy chương này nọ, em nhường người khác. Để lỡ có bị moi ra còn có cái mo mà che. Chứ như các đồng chí ấy, giờ ko biết lấy cái gì mà che nữa :">:D

motiva

Xe tải
Trong một bài viết nhân kỷ niệm 75 năm truyền thống công tác lãnh sự Việt Nam tháng 11-2021, bà Lan đánh giá việc tổ chức những chuyến bay "giải cứu" để đưa công dân gặp hoàn cảnh khó khăn, có nhu cầu về nước trong thời gian dịch bệnh Covid-19 của Cục Lãnh sự là một trong những thành tích nổi bật. Cũng trong bài viết này, bà Lan nêu rõ Cục Lãnh sự xác định cần tiếp tục nâng cao hơn nữa hiệu quả của công tác bảo hộ công dân… Lấy công tác nghiên cứu, xây dựng thể chế làm nòng cốt, cải cách hành chính là khâu đột phá, coi công tác đào tạo cán bộ, đặc biệt là cán bộ trẻ là nền tảng...

Em thì cũng chẳng dám thề trước Chúa nà em sẵn sàng moi hết ruột gan lòng mề với Ảng, Nhà lước và Nhưn dưn đâu. Cơ mà nếu có bị đẩy vào cái thế phẩy đớp, ko đớp ko đc thì em chắc chắn là sẽ ko nói lời đạo đức như các đồng chí ấy. Vì như thế nó 2 mặt. Nhục lắm. Có ko bị moi ra thì cũng tự thấy nhục với bản thân với gia đình chứ. Người chứ có phải động vật đâu mà ko biết nhục là gì ;;)
Nên là, nếu phải em, lỡ bị đẩy vào cái thế phải đớp đớp đớp thì em sẽ im lặng đớp thôi. Còn phát biểu mí nhận bằng khen huân huy chương này nọ, em nhường người khác. Để lỡ có bị moi ra còn có cái mo mà che. Chứ như các đồng chí ấy, giờ ko biết lấy cái gì mà che nữa :">:D
Có ai bắt phải làm cán bộ đâu hả cụ

motiva

Xe tải
Bố mẹ các cháu cụ ạ. Cứ để phát triển tự nhiên thì đâu nên nỗi.
Vậy hoá ra các cán bộ cũng khổ thật. Đẻ ra được cho ăn học, được chỉ đường dẫn lối, được làm cán bộ, lại được bắt phải ăn. Như bọn em chân lấm tay bùn lại đỡ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

phihanhgia

Xe container

Chỉ một số vị trí có thể "im lặng đớp thôi". Còn đa số các vị trí quản lý "đớp được nhiều" đều đã phải biết "chịu nhục ở một mức nào đó" mới leo lên đó ngồi được. Và nói chung đều phải có các minh chứng bằng lời nói (nói là dễ nhất) ra vẻ "đạo đức", "liêm khiết", "hồng thắm", "chí công", "vô tư". Thế nên mới có quá nhiều diễn viên sân khấu 9 chị hát rất dẻo, nhưng hát quá đà quá mức, khắm đến nỗi ai cũng biết là bọn đó diễn, nghĩ một đằng nói một nẻo, vừa cuội, vừa bịp.

Điển hình nhất là nhân vật BT nổi tiếng. Không lên gân, không hót như con vẹt, thì không bao giờ ngồi vào ghế đó được. Hót để làm gì, thì đã quá rõ rồi đó.

Chỉnh sửa cuối: