[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Thành Thị 1

Xe điện
4 chai đấy mất 15 cuộc điện thoại để mang đến đấy.

Cụ nghĩ trường phòng ăn đc 450k à, đôi khi cũng chỉ là grap thôi
E ko nghĩ, cũng chả biết, chỉ là phỏng đoán cá nhân vớ vẩn thôi cụ! Chắc cụ nghĩ trưởng phòng ko ăn dc 1 vụ 10 tỷ????

ruby_eagle

Xe điện
Nếu đúng như thế này thì
Ông Tuấn đã nộp 1,8 tr usd để khắc phục. Khắc phục j nếu không phải tiền ông nhận ( ăn chặn ) hối lộ !? Hoặc ông đưa cho ai nữa chứ. Ông nói không hưởng lợi gì mà lại tự bỏ tiền túi ra nộp 1tr8 usd ...ông dư tiền quá ...:))
Chứng tỏ mấy quan chức CA giàu phết cc nhỉ :))
Đằng sau 1.8 mil biden này là một dấu hỏi, có vẻ như ông T không nhờ 1 mình tay dtv.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này hot thật, cháu để ý mấy ngày nay chưa bao giờ dưới 100 người đang hóng :))
Nhà cháu mạn phép có vài ý kiến:
Việc Hưng khai ko nhận “vật chất” gì của Hằng và Tuấn, rồi sau lại nhận là có nhận 4 chai rượu, nếu theo suy đoán vô tội thì có thể ban đầu Hưng quên hoặc nghĩ 4 chai rượu nó ko phải là “vật chất” quyết định của tội danh lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Vì khi nghĩ đến tội danh này ta sẽ nảy số ngay “vật chất” được nhắc đến ở đây phải là tiền, là nhiều tiền, đồ quý giá trị cao... nên trong 1 thoáng bắt Hưng trả lời ngay thì có thể Hưng ko nhớ ra hoặc ko nghĩ nó là “vật chất” mà người hỏi nhắc đến, sau có clip mới nhận.
Thứ 2: nhiều cụ đưa ra ý kiến là điều tra dòng tiền sau khi Hưng nhận tiền từ Tuấn để làm rõ tội danh, cháu cho rằng đây là 1 biện pháp sơ đẳng mà CQĐT và VKS nào cũng sẽ biết và làm, tuy nhiên có lẽ ko thể điều tra được gì từ hướng này hoặc hướng này bị bế tắc nên mới ko đưa ra thôi.
Thêm nữa, bản thân Hưng là ĐTV lâu năm, kinh nghiệm lọc lõi, qua tay rất nhiều vụ án thì thừa biết cách để làm sao cho số tiền ấy ko bao giờ có vết nào. Cá nhân cháu nghĩ ra 1 cách là bằng coin (tiền ảo), còn Hưng có lẽ còn có cách cao siêu hơn rất nhiều ...
xin hết ạ
Hưng nói thông tin cụ đưa trên là sai nhé. Ngay từ đầu Hưng đã khai có nhận 1 cặp Samsonite đựng 4 chai rượu rồi cụ nhé

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế Hưng không có gì để chứng minh mình bị oan ngoài xoáy vào việc giao chiếc cặp 4 chai rượu hay 450k Biden.
Nhiều cụ cứ nhắc lại vụ 1.4 triệu Biden kia sao không nhắc tới mà Hưng vẫn dùng để tấn công Tuấn và VKS, cơ quan điều tra, bởi vì vụ 450k quay phim được mà Hưng còn chối bay. Vụ 1.4 triệu Biden kia chỉ.có lời khai thì chứng cứ còn yếu nữa, không cần thiết mất thời gian còn 450k đã đủ hết khung sử phạt.
Quay phim được mỗi cái cặp thôi. Từ đâu mà cụ khẳng định rằng cái cặp chứa 450k để mà nói Hưng chối bay?

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Đạo đức dạo này quá suy đồi . Rất nhiều người đang tung hô , thần tượng 1 thằng tội phạm . Lại còn đi so sánh với Bầu K , 1 sự so sánh quá khập khiễng . Ai theo dõi phiên tòa từ đầu đến giờ đều biết đến sự tráo trở , gian manh và thảo mai của H . Bản thân là 1 người am hiểu pháp luật , nó biết lợi dụng mọi kẽ hở của luật pháp để cãi chày cãi cối nhầm cố chứng mình mình vô tội .
Em theo dõi phiên toà từ đầu đây. Em chưa có câu nào tung hô hay ca ngợi gì tay Hưng hết. Nhưng em cũng chưa thấy tay Hưng tráo trở, gian manh hay thảo mai ở chỗ nào?

vietpq75hanes

Xe container
Đạo đức dạo này quá suy đồi . Rất nhiều người đang tung hô , thần tượng 1 thằng tội phạm . Lại còn đi so sánh với Bầu K , 1 sự so sánh quá khập khiễng . Ai theo dõi phiên tòa từ đầu đến giờ đều biết đến sự tráo trở , gian manh và thảo mai của H . Bản thân là 1 người am hiểu pháp luật , nó biết lợi dụng mọi kẽ hở của luật pháp để cãi chày cãi cối nhầm cố chứng mình mình vô tội .
Không ai bênh H cả, vấn đề mấu chốt ở đây là: họ muốn 1 người bị buộc tội với những chứng cứ chặt chẽ, bị cáo tâm phục, khẩu phục... bởi vì nếu ko làm được như vậy sẽ có rất nhiều vụ án oan sai, mà người oan sai có khi phải bỏ cả tính mạng, chứ ko may mắn như: ông Chấn, ông Nén.......

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhà cháu phải nói trc là cháu ko phải là người nhà Hưng hoặc cổ suý phạm tội ăn hối lộ đâu nhé.
Việc 15 cuộc gọi có thể diễn giải theo cách sau:
Ko biết có phải 15 cuộc đều phát sinh thời lượng không, nếu đều có thời lượng thì biết đâu 2 a còn trao đổi việc gì khác, chứ đâu nhất thiết cuộc gọi trong ngày hôm đó đều là vì cái vali.
Ở đây cháu và các cụ có lẽ đều nghĩ Hưng sẽ nhận 1 bản án nào đó thôi, nhưng cái cháu và nhiều cụ muốn là cách VKS và Toà viện dẫn để ra bản án đó, dựa vào đâu, chứng cứ nào... để Hưng ngậm miệng, tâm phục khẩu phục.
Đối với riêng cháu thì là cơ hội hiếm hoi muốn coi cách hạ gục 1 ĐTV cao cấp, lọc lõi, nhiều năm chinh chiến thực sự chứ ko phải 1 số người văn phòng, bàn giấy bị buộc tội trước đây. 1 cuộc đấu trí thực sự các cụ ạ.
Phiên toà này có thể không có, nhưng cụ tin em đi Hung sẽ phải thừa nhận toàn bộ hành vi phạm tội ở "những" phiên toà sau, đây mới là án sơ thẩm, các bị cáo còn được kháng cáo để xử phúc thẩm. Em cũng như cụ và 100% các cụ trên này, đều tin là mấy "thằng" ăn từ cái bánh mỳ của , bà bán nước chè, cụ ông bán xổ số.... thì ko thể làm việc công tâm được...

Đã có tội kiểu gì cũng có sơ hở

sthd

Xe lăn
Có thể ai đấy muốn mở rộng vụ án này. Bản thân Tuấn cũng bị ép, Tuấn ép Hưng và Hung đang đợi giải cứu mà một phần đang nhờ truyền thông. Ai đó đang lợi dụng truyền thông để giải cứu Hưng.
Truyền thông đang gây sức ép rất lớn lên cơ quan điều tra và tòa án mà không cần ai ra tay trực tiếp.. Qua thớt này thì các cụ đều hiểu là như vậy.
Đợi giải cứu thì T đã chả phải nộp 43 tỉ
giai cứu H thì đã chả lên sóng

xedieu

Xe cút kít
Nếu cuối cùng không còn thêm gì hơn và vks phải vịn đến cái câu “lợi ích vật chất” theo kiểu chẻ chữ mẫu giáo, để đi đến kết luận là tay H lươn lẹo chối tội (tội nhận lợi ích vật chất) như thế, thì em 1000% tâm phục khẩu phục các anh tài KSV rồi. 😂
Từ nay về sau cũng cứ “án lệ” này mà giã các anh VKS thôi! 😅

bomong

Xe điện
Khi làm thì không ai nghĩ có ngày hôm nay đâu cụ. Để gài nhau thì chỉ cần ghi âm.cuộc gọi đơn giản hơn nhiều.
Em vẫn đánh giá Tuấn và Hưng là cạ cứng, hoàn toàn tin tưởng nhau nên mới không có bằng chứng nào trừ vụ camera ngoài đường lúc giao cặp.
Tuấn và Hưng thừa hiểu biết tát cả đều chết nếu bị Hằng kiện. Tiền không phải là vấn đề ở vụ này. Có lẽ Tuấn và em Hằng bị bắt phải kiện và sẽ hưởng án có lợi nhất, thự tế dường như là đúng như vậy. Hưng được bên nào đó bảo.đảm bằng việc không có bằng chứng cụ thể để kết rội để gỡ tội cho Hưng.
Hằng Tuấn Hưng bị bắt thóp gì đó, để không thỏa hiệp được và đi kiện nhau, bị tội và còn nôn tiền ra nộp ngân sách.
Nếu không có chứng cớ ép buộc, chắc chắn Hằng đòi lại tiền bằng nhiều cách khác chứ không kiện Tuấn và Hưng.

allan

Xe hơi
Định không còm nữa nhưng mà xem vks đưa cáo trạng khoản 350 k thấy rất mơ hồ, cơ sở để khẳng định hưng có nhận là tờ giấy hằng ghi chép các ngày giao tiền cho T, và list điện thoại nhiều cuộc trong khoảng 2 tuần của T và H . Dựa vào đó thì hoàn toàn có thể áp thêm được hưng nhận hết 2,25 triệu còn lại vì cáo trạng đang áp dụng tất cả lời khai ông T là hoàn toàn đúng, ông T cầm bao nhiêu thì ô đưa hết mặc dù ô không nhớ đưa ngày nào, bằng cách nào. Đấy là chưa nói đến khoản 400 k của hằng mà ô T nói giữ lại mua đất chung, khá khó hiểu vì có lúc ô T khai rất thương hằng vì hằng khó khăn, phải đi vay mượn khắp nơi có lúc ô phải ứng trước vậy tại sao trong lúc khó khăn như vậy hằng vẫn đưa ô T 400 k đô để mua đất.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
Em theo dõi phiên toà từ đầu đây. Em chưa có câu nào tung hô hay ca ngợi gì tay Hưng hết. Nhưng em cũng chưa thấy tay Hưng tráo trở, gian manh hay thảo mai ở chỗ nào?
99% là H cầm tiền (em không quan tâm đến bằng chứng) nên nếu cầm tiền mà cãi thì là tráo trở. Dù sự tráo trở này dễ hiểu (như dễ hiểu đối với việc cầm tiền của tất cả các bị cáo vụ án này)

Machimachi

Xe tải
Vẫn cứ bế tắc, kịch còn dài và hay ở phía trước. Có cụ nói H tráo trở, gian manh...Đó là tùy các cụ nhận định, còn riêng e thấy giọng lưỡi ông T đầu đường xó chợ hơn. Đường đường là 1 cựu PGĐ CA, có tuổi mà ăn nói cậc lấc, xúc xiểm. Việc ai có tội sẽ có tòa phân xử, ô ko cần lên mặt dậy đạo đức. Hãy tìm chứng cứ, lời lẽ để tự bảo vệ và bào chữa cho bản thân mình. E chả cổ súy H, nhưng vì 1 nền tư pháp công bằng, đúng người, đúng tội, nghiêm minh nên mong muốn có đầy đủ chứng cứ để buộc tội .

sactimtn

Xe tăng
Các cụ có để ý là mấy ngày nay truyền thông có những bài báo đánh H rất căng không? Mà đánh như vậy là phải có $ đấy…
khéo hăng quá lại hoá dở.
vai của H em nghĩ cũng giống như tay thư ký kia thôi. Khác nhau là mấy tay kia nhận hết tội về mình.
H tuổi gì mà dám nhận tiền khi không thể xoay chuyển được án

hamcuare!

Xe container
99% là H cầm tiền (em không quan tâm đến bằng chứng) nên nếu cầm tiền mà cãi thì là tráo trở. Dù sự tráo trở này dễ hiểu (như dễ hiểu đối với việc cầm tiền của tất cả các bị cáo vụ án này)
:)) cụ vui tính!
Chúng nó ‘ăn k từ cái gì’, ăn trong lúc hoạn nạn thế thì auto là khốn nạn vs vô nhân tính roài!
Người thường có cơ hội bóp đc vs giá gấp vài lần trong dịch nhưng họ k làm vì tâm họ k cho phép!
nói chung, thằng nào cũng khốn như nhau cả thôi.

sactimtn

Xe tăng
Rất nh nhân tố ko có thông tin từ giang cư mận cụ ạ. Kín dữ
Chị H này nhiều $, nhiều quan hệ mạnh, được tại ngoại khi những người khác bị giam,… liệu có lý lịch nào đó rất khủng không? Nghi phết…

Dân miền núi TM

Xe điện
:)) cụ vui tính!
Chúng nó ‘ăn k từ cái gì’, ăn trong lúc hoạn nạn thế thì auto là khốn nạn vs vô nhân tính roài!
Người thường có cơ hội bóp đc vs giá gấp vài lần trong dịch nhưng họ k làm vì tâm họ k cho phép!
nói chung, thằng nào cũng khốn như nhau cả thôi.
Con người thường mâu thuẫn, nhiều khi họ không nhận ra hoặc cố lờ đi. Cướp giết kiểu Robinhood vẫn được ca ngợi xưa nay.:D

BMW X10

Xe điện
99% thôi à bác?
101% luôn chứ.
Còn hiện tại, media đề mô cho ta xem chứng cứ kết tội là không đủ, thậm chí quá yếu để được gọi là Chứng cứ kết tội.

hamcuare!

Xe container
Con người thường mâu thuẫn, nhiều khi họ không nhận ra hoặc cố lờ đi. Cướp giết kiểu Robinhood vẫn được ca ngợi xưa nay.:D
Nói vậy nó k hẳn đúng cụ ạ!
Thời hồng hoang chưa có pháp luật (hoặc có nhưng pl chỉ bv người giàu), con người k được giáo dục… thì việc 1 a thảo khấu lên làm anh hùng cũng là điều dĩ nhiên!