[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

toyennha

Xe lăn

emily1909

Xe buýt
200k con người mua vé đắt cắt cổ trong 2 năm thì cả thế giới, già trẻ lớn bé đều biết. Ấy vậy mà chúng nó ngang nhiên ăn, chả sợ gì. Vậy mới thấy pháp luật bị coi thường tới mức nào.

Vũ Điệp

Xe điện
Giải cứu mẹ gì mà 100 tr một mạng từ EU về tổ quốc thân yêu.
Thời điểm việt nam mình theo đuổi zero covid giá cao mà còn phải quan hệ ở trên mới có slot về cụ ợ. Chăus em từ mẽo về hồi hè vừa rồi hết trăm rưỡi đới.

Sent from iPhone via OTOFUN

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Ồ, tôi không hiểu lắm bác bay Nhật về kiểu gì mà tổng có 40~70 triệu, có khả năng đó chỉ là giá vé máy bay?
Tôi có nhớ một phóng sự của VTV1 chỗ các bác phát trên quốc tế rằng một cậu như bác đang thất nghiệp vì covid để dẫn mẹ về-mà mẹ lại dính covid (mẹ sang trước dịch để khám bệnh và tiện thể thăm con)...hai mẹ con cạn tiền + ở lại mất gần 1 năm nương nhờ nhóm nhà chùa nào đấy. Tiền về mất khoảng 300~350 triệu cho 2 mẹ con, tôi có nhớ đoạn đó khi phỏng vấn cậu và nhà chùa. Sau nhờ chùa quyên góp mới về được và lại còn được lên VTV để khóc rằng may quá quê nhà dang tay.

Tất nhiên tôi có thể nhớ nhầm, không sao tôi hoàn toàn tôn trọng nhận định của bác. Đương nhiên tôi vẫn mong bác xem lại phóng sự đó.
Tivi thì em không xem nhưng mà bạn bè em bay về rất nhiều giá đó em lắm rất chính xác và cộng đồng bên này đang tập hợp lại thông tin giá vé để gửi lên bộ công an đấy.

Vn-Index

Xe tải
Em phục các cụ thật, tám chuyện xuyên đêm luôn :D

holland

Xe tăng
Tivi thì em không xem nhưng mà bạn bè em bay về rất nhiều giá đó em lắm rất chính xác và cộng đồng bên này đang tập hợp lại thông tin giá vé để gửi lên bộ công an đấy.
Chuẩn đó, cháu mình bay từ Nhật về tháng 4.21 hết 40tr.

tuanta

Xe tăng
Bế quan tỏa cảng là sai lầm nghiêm trọng nhất trong đợt dịch này.

hòn dấu

Xe buýt
Tết nhứt các bác chịu khó nấu bánh thật: hôm qua thì thanh tra 7 bệnh viện lớn, nay đến Ngoại giao.
Covid được ví như cháy rừng, có thiệt hại, có bỏng tay, nhưng cũng thiêu đốt nhiều thứ, sau đám cháy thường sẽ xanh và tươi tốt hơn.
Sau cháy cây mọc củi đủ ta lại đun cháy tiếp...

victory_1980

Xe điện
E có thằng ku e, mấy năm trc nó chạy đc sang Văn phòng NG tại Quảng Đông hay sao. Làm chân le ve thôi mà sau 3 năm nó e tính sơ sơ nó kiểm tầm 10 tỏi! Toàn gửi tiền mặt NDT về ng nhà cầm hộ
Thì sang đấy ăn bổng lộc nhà nước trả, nhưng ko làm việc công, mà chỉ làm việc tư (buôn bán) thì lãi đến tầm đấy.

nguyentoan.uct

Xe điện
Chắc tự nghĩ ra à cụ =))
Vào tù r còn oai thế á :))
Khai trừ Đảng, Cách chức, tống giam.
Nghĩ còn oai đc với ai
Em chỉ nghe kể thôi, ông anh bảo sếp ông ấy vẫn thi thoảng xách chai cồn giá vài nghìn vào lai rai với anh #

Mesocsic

Xe điện
Em thật, các cụ vẫn còn nặng tâm lý "trông chờ vào một ai đó cứu vớt" lắm :)
Không phải trông chờ mà cảm thấy tiếc. Người như vậy ko bao giờ đc cất nhắc vào chủ trì. Cái ông chủ trì BNG cùng qê với em. Nghĩ mà chán

Mesocsic

Xe điện
Càng những đứa học cao, vị trí quyền lực nhất thì có khi lại là loại rác rưởi bẩn thỉu nhất đấy cụ ah, chỉ khác là chúng nó khéo che đậy thôi. Cụ cứ tiếp xúc nhiều với tầng lớp elite cả trong ngoài nước sẽ thấy
Em trước giờ vẫn nghĩ nước mình ko có elite trong nước. Vì bòm hết cách đây mấy chục năm r

Dan du an

Xe ba gác

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn học Lomo và Princeton. Em tin là hàng hiếm của tầm thứ trg. Cực kỳ tâm huyết. Điểm Cam nóng đưa a ấy sang nhiệm kỳ êm hẳn. Sau quả với Đức giờ đưa a ấy sáng để ok hơn.
mấy hôm nay chắc a ấy rất buồn :(
Hình như học Stanford chứ cụ ???

Quakhoang

Xe buýt
E có thằng ku e, mấy năm trc nó chạy đc sang Văn phòng NG tại Quảng Đông hay sao. Làm chân le ve thôi mà sau 3 năm nó e tính sơ sơ nó kiểm tầm 10 tỏi! Toàn gửi tiền mặt NDT về ng nhà cầm hộ
Ồ, tôi có nghe các cậu bên cali nói anh leve như bác kể chỉ chuyên dán visa và chạy đi gom $ để đổi thì lượng $ gom đã rất kinh khủng rồi nếu chỉ tính chênh 0.1% đã là con số khủng khiếp vì có quá nhiều người cần chuyển tiền ra với con số cực lớn. Mỗi cậu leve gì đó ba năm về thừa sức $1.5 mil bỏ túi không kể các đặc ân khác dù chỉ là chân đi chợ.

Q.Đ thì kém hơn nên mỗi cậu tầm leve cầm khoảng 1/2 hoặc 2/3 so với cậu cali vì nhu cầu buôn bán của người Việt bên Q.Đ khá lớn. Nếu chịu khó gửi thêm ít đông trùng hạ thảo (loại vài tệ-mà dân bên đó dùng nấu canh hàng ngày) hay nấm...hay An cung ngưu hoàng hoàn (cũng loại vài tệ) về đóng hộp làm hàng siêu phẩm giá Vnd2 triệu/hộp thì ba năm thu có thể còn vượt cả một cậu cali chỉ biết quết hồ-chạy chợ & lái xe.

Tất nhiên đó chỉ là câu chuyện phiếm của họ về mấy cậu tầm leve kiếm tiền trong ba năm do đó bác có thể hiểu theo cách của bác cũng được và tôi tôn trọng điều đó. Tất nhiên tôi có biết thực tế là chỗ các bác có bác gái chuyên An cung ngưu hoàng hoàn khá famous cả về độ rich và nhiều thứ khác.

4banhxequay

Xe điện
Không có ngoại ngữ, lại làm ở BNG thì khi đi công tác khắp nơi lại phải đưa phiên dịch đi cùng cho tốn kém thêm ấy ạ ?????
Trước có một số chức danh mà một câu ngoại ngữ bẻ đôi không biết lại càng có giá và dễ được đi. Đố CCCM chức danh nào ?

Chỉnh sửa cuối:

Arizona

Xe tăng
Ông bạn e bị kẹt cũng đăng ký và chờ mấy tháng. Sau mới biết đăng ký chuyến giải cứu thì dùng form "đặc biệt". Nhiều cụ mợ trong này chắc cũng bong 1 mớ để đưa con về nước dịp 2019.