[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

dpl

Xe lăn
Không thắng được các cụ đâu. Vấn đề là còn chưa biết trên bàn cờ còn những ai, nhỡ H chỉ là tốt thì sao?
Chứ phàm là đã nhúng tràm thì kiểu gì cũng còn dấu vết, kiểu gì cũng có gót chân asin, có tìm được ra không thì lại chờ xem :))
2 ngày nghỉ này bên vks và trinh sát đi tìm đc chứng cứ buộc tội ô H trưởng phòng thì đúng là phải dựng thành phim :))

dpl

Xe lăn
Tìm mấy tháng còn chả ra mà lại đang còn bị doạ lại kìa cụ
Thì thế e mới bảo phút cuối có bằng chứng là hay như Hollywood :))
Chứ tay H cãi tự tin ntn thì chắc ko có rồi
Từ mai e cũng gd bằng tiền mặt vậy ^^

hitle888

Xe điện
Cụ Chung hồi mới lên, rẽ ngang các báo thi nhau ca tụng nhà nghèo vượt khó, học giỏi được thầy yêu bạn mến ở các cấp học. Rồi khi làm điều tra viên cho đến khi làm lãnh đạo luôn phá án rất nhanh, có nhiều ý tưởng gỡ các nút thắt tưởng chừng không thể tìm ra. Về phía gia đình thì khi lên chủ tịch, chị gái vẫn bán hàng ăn sáng (bún, phở gì đó) hoặc tạp hoá gần Giảng Võ hay Giang Văn Minh. Đại loại không nhờ vả gì chủ tịch Ch cả.
Gớm, có cả team báo chí như c
Chả thằng trộm nào dám động đến nhà cốp xxx đâu mà cần phải camera cụ ạ
hehe, nhà anh Vũ Hùng Vương cốp xịn còn bị trộm đấy cụ

Vienxu

Xe tăng
Tôi thấy nhiều ông mõm trên này nhỉ? Cứ muốn ép chết người ta thì phải? Hồi xưa thì chửi trọng cung hơn chứng giờ họ trọng chứng hơn cung cũng kêu được:))
Ép chết - quá đúng! Tại vì tệ tham nhũng nó nguy hiểm như giặc chứ ko phải tội phạm đơn thuần như những tội khác, thế nên diệt được thằng giặc nào là dân mừng thằng đấy. Nếu ông rơi vào cảnh sống ở nước ngoài, bố mẹ chết mà ko mua được vé về chịu tang như bao người thì chắc ông ko nói đạo lý nữa đâu nhỉ.

bomong

Xe điện
Thiếu gì cách trả lại hợp pháp đâu cụ,chẳng qua sức hút của 2 đồng 6 nó quá ghê gớm,để cả đống lên bàn đấu trí trả hay giữ khó khăn phết đấy😁
Trả lại thiếu gì cách, chỉ cần trả lại cho Hằng Sơn 80% thôi, chả bị tố.
Còn lừa đảo thì bị tung hê.

Thích Nói Phét

Xe điện
Ép chết - quá đúng! Tại vì tệ tham nhũng nó nguy hiểm như giặc chứ ko phải tội phạm đơn thuần như những tội khác, thế nên diệt được thằng giặc nào là dân mừng thằng đấy. Nếu ông rơi vào cảnh sống ở nước ngoài, bố mẹ chết mà ko mua được vé về chịu tang như bao người thì chắc ông ko nói đạo lý nữa đâu nhỉ.
Tranh biên trên pháp lý chứ ai đi đôi co cảm xúc cá nhân rồi lôi cả bố mẹ chết vào đây :)) doanh nghiệp nó cũng cần kiếm thu nhập, người giúp cũng phải có quà "cảm ơn" chứ tôi chưa thấy ai giúp không ai bao giờ:)) còn bằng chứng Hưng chiếm đoạt tài sản thì cứ đưa ra nha;;)

Vienxu

Xe tăng
Tranh biên trên pháp lý chứ ai đi đôi co cảm xúc cá nhân rồi lôi cả bố mẹ chết vào đây :)) doanh nghiệp nó cũng cần kiếm thu nhập, người giúp cũng phải có quà "cảm ơn" chứ tôi chưa thấy ai giúp không ai bao giờ:)) còn bằng chứng Hưng chiếm đoạt tài sản thì cứ đưa ra nha;;)
Cái vấn đề "bố mẹ chết" kia xin lỗi tôi ko có ý mạt sát Cụ mà đó là thực tế, bạn tôi cũng rơi vào hoàn cảnh đó, cực kỳ căm phẫn bọn sứ quán cấu kết với bọn dịch vụ làm tiền bà con kiều bào.
Còn bản chất vụ án này theo tôi dù Hưng có cãi thế nào đi rồi cũng bị kết án, ko tự rưng mà những cờ nhíp tranh luận tay bo trước tòa dư này tôi với Cụ được xem nét căng đến vậy đâu, vụ này mà ko có mấy án tiêm thì lòng dân ko yên.

motiva

Xe tải
Cái vấn đề "bố mẹ chết" kia xin lỗi tôi ko có ý mạt sát Cụ mà đó là thực tế, bạn tôi cũng rơi vào hoàn cảnh đó, cực kỳ căm phẫn bọn sứ quán cấu kết với bọn dịch vụ làm tiền bà con kiều bào.
Còn bản chất vụ án này theo tôi dù Hưng có cãi thế nào đi rồi cũng bị kết án, ko tự rưng mà những cờ nhíp tranh luận tay bo trước tòa dư này tôi với Cụ được xem nét căng đến vậy đâu, vụ này mà ko có mấy án tiêm thì lòng dân ko yên.
Cụ vui tính thật. Sẽ chẳng có án tiêm nào cả.

Binhkiet

Xe tăng
Kế hoạch, kịch bản phaỈ có từ truớc rất lâu chứ cụ. Không nói cả 2.6 tr, riêng 450k này đã rất hay rồi. Đt liên lạc dăm luợt từ đêm truớc nhưng không gặp để đề phòng anh Tuấn gài, ghi hình ghi âm. Hẹn nhận hàng chỗ có cam để hợp thức hóa chuyện nhận cặp. Nhân chứng, cam chứng, lý do cho cái cặp đủ cả. Kể cả chuyện nhận mà không làm gì cũng chắc chắn có kế hoạch từ đầu để không bị áp mã kịch khung khi vỡ lở. Phải nói là tài đến thế là cùng.
Thế những lần khác thì như nào mà ko thấy nhắc đến vậy cụ? Sao chỉ xoay quanh cái cặp 450k nhỉ.

xukthal

Xe lăn
Nhiều cụ coi th Hưng này như Rô-bin-hút nhỉ? #:-s

Thích Nói Phét

Xe điện
Lòng dân yên hay không đó là việc của dân, lại dùng dư luận kết án tử cho người ta là chơi không đẹp rồi :))

Thích Nói Phét

Xe điện
Em hiểu các cụ ấy không coi H là robin, mà là cái tinh thần như lúc gặp csgt mới là robin.
Cãi CSGT ngoài 3 cái clip đời đầu của ông có giọng rất giống ông Viết Duy hay Xuân Tú của VOV giao thông ra thì mấy cái sau toàn ông cãi cùn là chính :))

thanh3883

Xe buýt
T4
Nhiều cụ coi th Hưng này như Rô-bin-hút nhỉ? #:-s
Nhiều người nghĩ ông này rất giỏi, xuất chúng. Nhưng 450 ngàn USD mà biến thành 4 chai rượu vang trong cặp số thì công lý và pháp luật Việt Nam chỉ như trò đùa từ công tác điều tra và xét xử!

FANVIST

Xe tăng
T4

Nhiều người nghĩ ông này rất giỏi, xuất chúng. Nhưng 2.5 triệu USD mà biến thành 4 chai rượu vang trong cặp số thì công lý và pháp luật Việt Nam chỉ như trò đùa từ công tác điều tra và xét xử!
2.650.000$ là lời khai 1 chiều của ông T, trong phiên toà chỉ nói đến chi tiết 450.000₫ ô T khai đưa cho H bằng vali tại Trần Bình Trọng, tuyệt nhiên ko thấy nói đến số tiền còn lại đâu cả, khó hiểu ghê.

Thích Nói Phét

Xe điện
T4

Nhiều người nghĩ ông này rất giỏi, xuất chúng. Nhưng 450 ngàn USD mà biến thành 4 chai rượu vang trong cặp số thì công lý và pháp luật Việt Nam chỉ như trò đùa từ công tác điều tra và xét xử!
Biết đâu thằng cháu Tuấn nó đổi rồi :))

thanh3883

Xe buýt
2.650.000$ là lời khai 1 chiều của ông T, trong phiên toà chỉ nói đến chi tiết 450.000₫ ô T khai đưa cho H bằng vali tại Trần Bình Trọng, tuyệt nhiên ko thấy nói đến số tiền còn lại đâu cả, khó hiểu ghê.
Kiểu xét xử chuyển thành phim Drama và trinh thám. Nếu thế sau này luật phải quy định đưa và nhận hối lộ phải có biên bản hoặc phiếu thu mới có giá trị khi ra tòa :)). Công tác điều tra, thu thập chứng cứ vụ chạy án này mà đưa ra xét xử được thì người phụ trách còn giỏi hơn cả vị trưởng phòng kia :))

beomap2

Xe container
Vùng lên trc khi giãy chết thôi, th H mà vô tội thì đội lđ xx vè vườn hết cho đỡ xấu hổ 😁
Vụ này vks không chứng minh được H nhận tiền thì toà phải tuyên vô tội, mặc dù người ngoài cuộc đều nhận định H có tội.