[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Vienxu

Xe tăng
Cụ vui tính thật. Sẽ chẳng có án tiêm nào cả.
Em khuyên Cụ thỉnh thoảng nên mua xổ số hoặc thả con đề.
Để làm gì Cụ biết ko? Là để tập nuôi hy vọng vào những điều tốt đẹp. :))

polizia

Xe container
Vụ này vks không chứng minh được H nhận tiền thì toà phải tuyên vô tội, mặc dù người ngoài cuộc đều nhận định H có tội.
Cũng khó.
Vụ bầu Kiên, bên Hoà Phát đã nói trc toà “chúng tôi không có thiệt hại gì. Tôi không có đơn tố cáo, không có mâu thuẫn với anh Kiên, anh Thanh, chị Yến” mà a Kiên vẫn bị toà dí tội lừa đảo.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cũng khó.
Vụ bầu Kiên, bên Hoà Phát đã nói trc toà “chúng tôi không có thiệt hại gì. Tôi không có đơn tố cáo, không có mâu thuẫn với anh Kiên, anh Thanh, chị Yến” mà a Kiên vẫn bị toà dí tội lừa đảo.
Hồi đó cụ Kiên có nói 1 câu chí tử, khá nhiều lần và đã được đăng trên báo TT&VH hay báo gì đó câu này: Tôi là người giàu nhất Việt Nam. Kể từ câu nói đó, không lâu sau bầu Kiên bị xích. Câu nói động chạm đó nếu người khác viết về bầu K hoặc bầu K nói khác đi thành “Tôi là 1 trong những người giàu nhất Việt Nam” thì là bình thường, không sao. Ở Việt Nam ai qua được quan chức về độ giàu mà cụ K dám nói như vậy. Hoặc có thể phóng viên câu View, giật tít.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ tồ lắm, đã bảo toà họ tránh hỏi vấn đề chi tiết về những chai rượu vang, rơi vào câu chuyện rượu vang là hỏng đó, còn như nhà em em uống rượu vang hỏi vợ nó cũng chả biết là loại gì, con trẻ con thì thôi
Các cụ ấy ngây thơ bỏ mẹ ra được , vợ con cỡ anh ấy còn mải đi làm đẹp , hưởng thụ chứ quan tâm mịa gì đến mấy chai rượu . Tầm anh ấy chắc tuần cả nhà ngồi cùng nhau ăn cơm đc 1-2 bữa là nhiều .

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Ba cái nhân viên nhà mạng vớ vẩn thì cấp bậc gì đòi có user nghe được file cuộc gọi, còn cấp cao chơi trên này thì chẳng ai nó rảnh hơi công khai bí mật cả đâu. :)) giống như trên ofun này các ông chã còn được cấp bậc ních khác nhau để có quyền hạn khác nữa là nhà mạng:))
Mấy cụ ấy ngây thơ lắm , cụ tranh cãi làm quái gì .

xe đạp Japan

Xe tăng
1/ ông Hưng thưa gửi như vậy là đúng chuẩn mực với tư cách "bị cáo" của ông ý
2/ nhận thì ông ý nhận là có cái cặp nhưng ông ý đang thách thức (challenging) HĐXX chứng minh trong cặp có tiền
3/ nếu toà chỉ dựa lời khai thì bây giờ Tuan , Hang bảo trong cặp có 20 bánh heroin thì ông Hưng dựa cột?
Ok cụ, em phỏng đoán vậy thôi, không gì là không thể ở nước ta mà.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Trong dây này, cụ Linh là có hoàn cảnh éo le, bi đát hơn cả. Khi bị tạm giam một thời gian thì vợ cũng bỏ cụ ấy, con cái anh em mỗi người một nơi. :(

isak

Xe tăng
Cái này dành cho luật sư hỏi nhé. Truy thằng Hưng, vợ, con nó là bố mày nốc rượu loại nào, màu gì,... thì lòi mặt chuột ra ngay ấy mà. Chả lẽ nó mang rượu vào WC để uống?
Cụ chả chịu theo dõi phiên toà, H nó đã nói là T đã đưa 4 chai cho H để đi cảm ơn bác sỹ chữa trị cho H. Riêng cái kiểu dựng bằng chứng thì đội đtra về nhì ko ai dám nhận là nhất

Isu_zu

Tháo bánh
...
3/ nếu toà chỉ dựa lời khai thì bây giờ Tuan , Hang bảo trong cặp có 20 bánh heroin thì ông Hưng dựa cột?
Cụ ví dụ là hoang tưởng. Nếu đúng là có 20 bánh heroin, thì cả Tuan Hăng cũng dựa cột luôn, và 1 cơ số người nữa chứ ko chỉ ô Hưng. Vậy ví dụ về lời khai của cụ ko thực tế, và ko có khả năng xảy ra.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em biết thì nghe đc khi vào diện theo dõi.
Cụ cứ hình dung như thế này nhá : em dùng camera Ezviz , nó có chức năng ghi lại toàn bộ hoặc ghi lại khi khi có chuyển động , như vậy là nó có bộ lọc đấy .
Ngay như trên diễn đàn này , khi comment 1 số từ ... Thì comment đó sẽ bị kiểm duyệt
E nhớ có 1 hồi bầu cử gì đó , cứ tin nhắn sms có từ gì đó thì không gửi đi được .
Hay mấy thằng đi cướp ngân hàng ... Sao mà bị bắt nhanh thế . Tại sao trên phim bọn đi cướp nó chỉ dùng bộ đàm chứ không dùng điện thoại
Hồi xưa BlackBerry rất được nhiều chính trị gia tin dùng , 1 phần vì bảo mật , các dữ liệu chuyển đi được mã hóa 2 đầu .

viet7500

Xe buýt
Đúng là lúc đang đi hối lộ thì ông nào cũng mong nó nhận. Khác nào chạy quảng cáo fb, nó mà nhè ra lại tâm tư. Giờ vỡ lở tự nhiên khai nhau ầm ầm là sao... Mà có tin nhắn kiểu em chuyển cho anh bao nhiêu tiền không? hay là em gửi anh cái cặp số.
Không toàn bộ và lúc nào cũng như thế đâu cụ.
Trường hợp mấy ông GĐ cty du lịch xin cấp phép chuyến bay, bị ép phải đưa cho ông Kiên đó cụ!

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Hôm nay Chủ Nhật toà không xét xử, các cụ nghỉ ngơi đi, mai hóng tiếp

Isu_zu

Tháo bánh
Vùng lên trc khi giãy chết thôi, th H mà vô tội thì đội lđ xx vè vườn hết cho đỡ xấu hổ 😁
Vấn đề ko đơn giản như cụ nói. Chứng minh H có tội không khó, nhưng chứng minh H có tội mà các tồng chí chưa cần có tội vẫn vô tội thì ko dễ :)). Sự việc diễn ra ko logic như trong phim cụ vẫn xem đâu ạ.

xe đạp Japan

Xe tăng
Vấn đề ko đơn giản như cụ nói. Chứng minh H có tội không khó, nhưng chứng minh H có tội mà các tồng chí chưa cần có tội vẫn vô tội thì ko dễ :)). Sự việc diễn ra ko logic như trong phim cụ vẫn xem đâu ạ.
Qua 4 ngày xét xử em thấy trả lời của cụ Tân và cụ Dự là có tính giải trí nhất. Mỗi khi xem em lại không nhịn được cười.

Pilota

Xe điện

Em thích cụ rồi đấy. ;))

ubisapro

Xe trâu
Bạc cả đầu ra đới :D

hoviethung

Xe lăn
Vụ này vks không chứng minh được H nhận tiền thì toà phải tuyên vô tội, mặc dù người ngoài cuộc đều nhận định H có tội.
Ít ra là có 2 chứng cứ từ 2 nhân chứng chứng minh H nhận tiền là đủ kết luận tay này có tội rồi còn gì?

theanh90

Xe tăng
Ít ra là có 2 chứng cứ từ 2 nhân chứng chứng minh H nhận tiền là đủ kết luận tay này có tội rồi còn gì?
Cụ dân sự nói vậy đc chứ ng đứng trc vành móng ngựa là điều tra viên cao cấp nó lại cười. Trừ khi bắt được dòng tiền còn không thì anh cứ rung đùi thôi.

beomap2

Xe container
Hai nhân chứng thì không phải là chứng cứ, cả hai người đều không chứng minh được H nhận tiền thế nào