[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

muachieukyniem

Xe điện
Chỉ cần xem camera coi chiếc cặp. Đo kích thước. Xem 4 chai rượu vang ở nhà hưng loại gì. Cho vào có vừa không? Là biết hưng nói dối hay ko
Rượu vang cũng có nhiều loại. Chai to chai bé.
Giờ nó bảo ko nhớ chai nào, hoặc uống hết vứt vỏ rồi thì cũng bằng hòa. Ko giải quyết đc vấn đề

FANVIST

Xe tăng
Thường nhà bọn này Cam tứ phía,liệu CQDT có lấy dữ liệu ngay sau khi bắt tên Hưng không nhỉ
Camera tứ phía là do cụ nghĩ thế thôi, thực tế có thể chỉ có camera ở cổng, thậm chí không có cái nào, khả năng ko có camera cũng là bình thường thôi, vì camera nó là con dao 2 lưỡi, ko phải ai cũng thích lắp đâu.

longphúc

Xe tăng
Camera tứ phía là do cụ nghĩ thế thôi, thực tế có thể chỉ có camera ở cổng, thậm chí không có cái nào, khả năng ko có camera cũng là bình thường thôi, vì camera nó là con dao 2 lưỡi, ko phải ai cũng thích lắp đâu.
Với chức vụ của hắn thì chuyện lắp vài cái cam trong nhà cũng là bt để đảm bảo an ninh cho gia đình,trưởng phòng 5 mà,nhiều rủi ro đấy.Tất nhiên đó là suy luận cá nhân thôi

Két Già

Xe tải
Thường nhà bọn này Cam tứ phía,liệu CQDT có lấy dữ liệu ngay sau khi bắt tên Hưng không nhỉ
Em nghĩ từ lúc H nó nói với tay lái xe là trong ca táp chỉ có mấy chai rượu vang, khi đó H đã có kế hoạch và sự chuẩn bị gì đó rồi. Giờ tìm đc bằng chứng, vật chứng chắc khoai .

Moriarty_01

Xe đạp
Với chức vụ của hắn thì chuyện lắp vài cái cam trong nhà cũng là bt để đảm bảo an ninh cho gia đình,trưởng phòng 5 mà,nhiều rủi ro đấy.Tất nhiên đó là suy luận cá nhân thôi
Chả thằng trộm nào dám động đến nhà cốp xxx đâu mà cần phải camera cụ ạ

thanh3883

Xe buýt
2.5 triệu USD nếu không tìm ra thì vụ án này khác gì vụ Hồ Duy Hải? Công tác xác minh nguồn tiền từ Công ty Hằng mang đi, rút ngân hàng hay kế toán chi..... Công tác kê khai tài sản, xác minh tài sản bị cáo và người thân bị cao ra sao?....

cucsat123

Xe tăng
Theo các cụ mối qh giữa Hằng và anh Phó gđ như thế nào
anh em kết nghĩa mà cụ.ứng trước hẳn 100k để em í chạy cho nhanh xuôi mà.mà em hỏi khí không phải lương đôi chục thì lấy đâu ra 100k nhỉ đi buôn chổi à

xukthal

Xe lăn
anh em kết nghĩa mà cụ.ứng trước hẳn 100k để em í chạy cho nhanh xuôi mà.mà em hỏi khí không phải lương đôi chục thì lấy đâu ra 100k nhỉ đi buôn chổi à
Xx thì món sở trường đưa lại thu nhập cao nhất là món đang tranh luận ở đây đó (CA) ;))

Dacia90

Xe điện
Mấu chốt là các bị cáo đều ở Hà nội. Mà đất Hà nội bé tẹo, chằng chịt các mối quan hệ. Từ lúc đi xin việc, biếu xén để lên chức hoặc nhận quà để giúp người khác...đã tồn tại nhiều năm. Tức là nhiều người biết anh như nào, chơi với ai, ai đỡ anh hay anh đang phục vụ ai...Giờ ra tòa đừng có nghĩ là cơ quan chức năng không đủ trình hay bằng chứng nọ kia.

xukthal

Xe lăn
Mấu chốt là các bị cáo đều ở Hà nội. Mà đất Hà nội bé tẹo, chằng chịt các mối quan hệ. Từ lúc đi xin việc, biếu xén để lên chức hoặc nhận quà để giúp người khác...đã tồn tại nhiều năm. Tức là nhiều người biết anh như nào, chơi với ai, ai đỡ anh hay anh đang phục vụ ai...Giờ ra tòa đừng có nghĩ là cơ quan chức năng không đủ trình hay bằng chứng nọ kia.
Vùng lên trc khi giãy chết thôi, th H mà vô tội thì đội lđ xx vè vườn hết cho đỡ xấu hổ 😁

provtc

Xe container
Vụ hồ duy hải thì các cụ vào chửi ầm ầm là trọng chứng hơn trọng cung, mà trong khi thực nghiệm hải nó làm ko thiếu 1 bước, chửi nền tư pháp, chửi các cụ toà, chửi tất cả, trong khi đó vụ hưng chứng cứ ko có dựa vào lời khai mà các cụ cứ lao vào đòi xử ngay xử luôn, vì thế mới thấy hồi xưa mới có chuyện đấu tố nhau chết bao người.

Dacia90

Xe điện
Vùng lên trc khi giãy chết thôi, th H mà vô tội thì đội lđ xx vè vườn hết cho đỡ xấu hổ 😁
Ở đất Hà nội là kiểu hỏi anh quan hệ với người kia như nào, chứ không cần biết anh là ai. Trước hay ra vào cơ quan NN phải 2-3 vòng thủ tục, có người ra cửa đón để bỏ qua 2-3 thủ tục, mà người đón hỏi mỗi câu anh quan hệ với người cần gặp như nào.