[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Alongcamepolly06

Xe container
Ko muốn mất tiền nhưng muốn nhanh và bỏ qua những lỗi vặt nhỏ , tất nhiên có những tham quan vòi tiền .
Cụ nhìn CSGT thì rỗ cụ nghĩ tỉ lệ CSGT vòi tiền nhiều hay dân đút tiền để bỏ qua lỗi nhiều hơn p
Cháu đồng ý với cụ là tỉ lệ người vi phạm nhiều hơn nhiều, mình không vi phạm thì bố đồng chí nào to gan phanh ra vòi vĩnh!

leenamtuankorea

Xe tăng
Với lại lỗi cơ chế này do chúng ta không tìm được cách trị đúng, dẫn đến bản chất anh em là tốt, có trình độ, tâm trong sáng. Nhìn sang các bộ, ngành, thế hệ trước (từ năm 98 trở lại đây), mọi người ăn cả cặn thì không sao. Mình làm tý đỏ thì vinh thân phì gia, đen thì đành chịu vậy chứ biết sao.
Chử ăn ít, có 2 tỷ, chắc yên tâm án nhẹ.
Công nhân xem video thấy Chử kaka ngồi vẫn ngạo nghễ đạo mạo thật, trong khi ông Cựu Thứ trưởng Dũng thì dúm ró, nói ko ra hơi. Nghĩ ngày xưa các ông ấy ho ra lửa, khạc ra bão thì sao giờ đứng trước vành móng ngựa lại khổ thế không biết. Nhưng mà dù sao thì vẫn dính án tan nát sự nghiệp, ô danh sử sách nhiều đời. Đúng là ở đời không nói trước được điều gì. Vinh - Nhục cách nhau trong gang tấc.

xe đạp Japan

Xe tăng
Công nhân xem video thấy Chử kaka ngồi vẫn ngạo nghễ đạo mạo thật, trong khi ông Cựu Thứ trưởng Dũng thì dúm ró, nói ko ra hơi. Nghĩ ngày xưa các ông ấy ho ra lửa, khạc ra bão thì sao giờ đứng trước vành móng ngựa lại khổ thế không biết. Nhưng mà dù sao thì vẫn dính án tan nát sự nghiệp, ô danh sử sách nhiều đời. Đúng là ở đời không nói trước được điều gì. Vinh - Nhục cách nhau trong gang tấc.
Như cụ nào nói thì quan chức xứ ta chỉ khi nào hạ cánh an toàn, nằm hòm thì mới thanh thản cụ à.

Gianthuong123

Xe tải
Cháu đồng ý với cụ là tỉ lệ người vi phạm nhiều hơn nhiều, mình không vi phạm thì bố đồng chí nào to gan phanh ra vòi vĩnh!
Em cũng đi làm giấy tờ tất nhiên cũng đã gặp thằng voif Vĩnh em , nhưng em Ko đưa vậy thôi đủ thời gian nó phải làm giấy tờ xong cho em .
Dân mình nhiều người muốn nhanh VD trong thời hạn 1 tuần nhưng muốn 1 đến 2h lấy liền nên đút thôi tỉ lệ như này nhiều hơn .
Làm ăn càng lớn thì tỉ lệ đút tiền càng rất nhiều , dân mình quan niệm đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn mà , có gì mấy anh ấy bỏ qua những lỗi vặt và ít soi mình hơn .
Tất nhiên sẽ có những thằng vòi Vĩnh rất mất dạy và đì doanh nghiệp loại này cho tụi nó đi tù càng nhanh càng tốt nhưng khó cái là người nắm bằng chứng lại là những người đút tiền , tố cáo mấy thằng đó khác nào đập chân mình .

BMW X10

Xe điện
Ko muốn mất tiền nhưng muốn nhanh và bỏ qua những lỗi vặt nhỏ , tất nhiên có những tham quan vòi tiền .
Cụ nhìn CSGT thì rỗ cụ nghĩ tỉ lệ CSGT vòi tiền nhiều hay dân đút tiền để bỏ qua lỗi nhiều hơn p
Ừ nhỉ.
Thế, khi công dân đáng kính đút tiền, thì ngoại trừ việc phải làm Biên bản vì nhiều lý do khác nhau, theo bác, tỷ lệ nào nhiều hơn:
a. Kiên quyết từ chối, tuyên truyền nhắc nhở cảnh báo, khẳng định việc làm của người dân là hoàn toàn không có giá trị pháp lý ... và ....
b. Bỏ tọt vô túi để giúp đỡ nhưn dưn.

nguyentoan.uct

Xe điện
Ơ sao cụ dùng từ "tẩy não" bừa bãi thế nhỉ,chả có thằng dân nào tự nhiên muốn mất tiền cả,2023 rồi chứ không phải 2003,còn cái món dịch vụ thì cũng không thể dùng từ"tiềm thức" bừa bãi được,đều có lý do dẫn đến dân phải sử dụng " dịch vụ" cả
Năm 2023 rồi vẫn tư duy mất tiền đi trước thì không phải đã ăn vào tiềm thức thì là gì, 1 hình thức tạo thành lối mòn trong suy nghĩ chính là biểu hiện của việc bị tẩy não. Cụ cứ nghĩ là ra công quyền mặc định là khó khăn, là phải mất tiền giống như bọn mê tín dị đoan nó reo giắc cái lối suy nghĩ thần thánh hóa vậy. Cụ nên thay đổi đi, mình càng nhân nhượng thì bọn nó càng lấn tới, mình ko suy nghĩ tiến bộ, thì sẽ bị cái xấu nó đẩy lùi.

meodenminh

Xe điện
Đội Thư ký thì mặc cả trực tiếp thô vậy, chứ tầm Vụ trưởng , Thứ trưởng....thì chỉ nhỏ nhẹ là phải nạp đủ, gấp nhiều lần

longphúc

Xe tăng
Năm 2023 rồi vẫn tư duy mất tiền đi trước thì không phải đã ăn vào tiềm thức thì là gì, 1 hình thức tạo thành lối mòn trong suy nghĩ chính là biểu hiện của việc bị tẩy não. Cụ cứ nghĩ là ra công quyền mặc định là khó khăn, là phải mất tiền giống như bọn mê tín dị đoan nó reo giắc cái lối suy nghĩ thần thánh hóa vậy. Cụ nên thay đổi đi, mình càng nhân nhượng thì bọn nó càng lấn tới, mình ko suy nghĩ tiến bộ, thì sẽ bị cái xấu nó đẩy lùi.
Cụ bị làm sao đấy,tôi mất tiền cho ai mà cụ chụp mũ đấy,cụ đọc lại còm xem tôi có nói gì đến vấn đề cụ nói không hay cụ cứ xơi xơi cái mồm ra,như cụ người ta gọi là "cả vú lấp miệng em" đó,với cách tranh luận chụp mũ như cụ thì xin lỗi tôi xin giật nước

xukthal

Xe lăn
Không biết các cụ nghĩ như nào, bản chất của việc này ngoài thịt đồng bào là rõ rồi. Nhưng cái chính đúng là ngạo nghễ, nhưng là ngạo nghễ có tính toán lấy thành tích. Các cụ tính xem trang bị Full giáp tận răng, dịch này cũng không đến mức chết như ngả rạ, dính bệnh là chết. Nên Mr Đàm mới vào cả khu cách ly để hát. Chứ dịch Covid vừa qua mà cứ gần người bệnh là chết chắc thì có cho tiền tỷ cũng chẳng vị nào dám bay, trừ các ông bà không có gì để mất thì xin bay giải cứu (mà có xin cũng chẳng đến lượt cho bay sang nước ngoài giải cứu đồng bào về) lấy tiền về cho gia đình rồi chết. Để rồi sao, nếu không chết thì sau lên Tivi kể lể khó khăn, vất vả, quên mình vào tâm dịch. Nói thật nhiều vị sau dịch lên truyền thông kể lể, làm quá lên kiểu như không có tôi thì chết rất nhiều. Các vị ra đường ngày đó còn sướng hơn nhiều người phải ở trong 4 bức tường liên tục, dài ngày ấy.
Đội mặc full giáp đi đón và phục vụ cách ly có xơ múi gì đc đâu cụ ơi :D Còn bị bắt đi như đi NVQS ấy, bọn ra toà lần này là bọn ngồi ở phòng máy lạnh thôi :))

HẤP NẶNG

Xe tải
Một lũ táng tận lương tâm. Cái táng tận là trong đại nạn chúng nó cũng không từ hút máu dân.

Tom80

Xe buýt
Không biết các cụ nghĩ như nào, bản chất của việc này ngoài thịt đồng bào là rõ rồi. Nhưng cái chính đúng là ngạo nghễ, nhưng là ngạo nghễ có tính toán lấy thành tích. Các cụ tính xem trang bị Full giáp tận răng, dịch này cũng không đến mức chết như ngả rạ, dính bệnh là chết. Nên Mr Đàm mới vào cả khu cách ly để hát. Chứ dịch Covid vừa qua mà cứ gần người bệnh là chết chắc thì có cho tiền tỷ cũng chẳng vị nào dám bay, trừ các ông bà không có gì để mất thì xin bay giải cứu (mà có xin cũng chẳng đến lượt cho bay sang nước ngoài giải cứu đồng bào về) lấy tiền về cho gia đình rồi chết. Để rồi sao, nếu không chết thì sau lên Tivi kể lể khó khăn, vất vả, quên mình vào tâm dịch. Nói thật nhiều vị sau dịch lên truyền thông kể lể, làm quá lên kiểu như không có tôi thì chết rất nhiều. Các vị ra đường ngày đó còn sướng hơn nhiều người phải ở trong 4 bức tường liên tục, dài ngày ấy.
Giai đoạn đầu chưa biết Covid là cái gì, điều trị ra sao ... còn ko chết.
Chuyến bay đầu tiên đi Vũ Hãn, có biết sẽ như thế nào đâu mà bảo ko sợ.
Cụ có số liệu bao nhiêu người chết, bao nhiêu người tham gia chống dịch chết.
Cụ nên nhớ giờ có rất nhiều cháu bé không còn người thân.
Còn bảo ra đường sướng, giờ cụ mặc bộ bảo hộ 1 giờ thôi chứ ko cần full như hồi dịch xem như thế nào mà phán.
Chỉ giỏi chém gió.
Ăn chỉ sếp, chứ người làm trực tiếp khổ bỏ mẹ, chưa kể *** có ai dám bảo mặc đồ phòng hộ mà không dính covid, mà cũng *** có thằng nào đảm bảo dính covid mà không chết.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa ngó FB của 1 luật sư thì 5 tội danh đều không xác định người bị hại nên ở phiên này không nhắc gì tới chuyện cụ nêu,rất khéo léo
Các ảnh tính hết cả rồi, rất thông minh kín kẽ, giỏi
Giá mà các ảnh mang cái giỏi ấy phụng sự đất nước, nhân dân 1 cách vô tư thì hay biết mấy

Gianthuong123

Xe tải
Ừ nhỉ.
Thế, khi công dân đáng kính đút tiền, thì ngoại trừ việc phải làm Biên bản vì nhiều lý do khác nhau, theo bác, tỷ lệ nào nhiều hơn:
a. Kiên quyết từ chối, tuyên truyền nhắc nhở cảnh báo, khẳng định việc làm của người dân là hoàn toàn không có giá trị pháp lý ... và ....
b. Bỏ tọt vô túi để giúp đỡ nhưn dưn.
Cụ nói bản chất vấn đề đúng không , nước mình thành nước phát triển đi mấy vấn đề như CSGT sẽ ít đi vậy thôi .
Chứ vấn đề này sẽ còn mãi .
Còn ý cụ nói thì 2 vấn đề đó xảy ra nhắc nhở cũng nhiều đút túi cũng nhiều .

longphúc

Xe tăng
Các ảnh tính hết cả rồi, rất thông minh kín kẽ, giỏi
Giá mà các ảnh mang cái giỏi ấy phụng sự đất nước, nhân dân 1 cách vô tư thì hay biết mấy
Dưng mà nhà cháu nghĩ cũng nên tìm phương án mà trả lại,đâu phải kiều bào ai cũng khá giả,nhiều mảnh đời cũng cùng cực lắm mà vẫn phải cố mà hồi hương

BMW X10

Xe điện
Cụ nói bản chất vấn đề đúng không , nước mình thành nước phát triển đi mấy vấn đề như CSGT sẽ ít đi vậy thôi .
Chứ vấn đề này sẽ còn mãi .
Còn ý cụ nói thì 2 vấn đề đó xảy ra nhắc nhở cũng nhiều đút túi cũng nhiều .
Dân bỏ tiền ra khi và chỉ khi họ tin rằng + nghe đồn rằng + hy vọng rằng, họ sẽ tiết kiệm được tiền mặt của họ, tạm tính là 50%/vụ, như con số đang lan truyền chỗ cậu Mark xoăn, bác ạ.

Bắt oan họ và họ tin rằng bị oan hoặc họ tin rằng không có chứng cớ xem, liệu họ có rút ví?

Còn cái sự "nhắc nhở cũng nhiều đút túi cũng nhiều ", tôi mới gặp đoạn sau. Đoạn đầu thì chưa hề gặp.
Có lẽ vì tôi ít dính.

Mytv

Xe điện
Khi đối chất tại tòa, bị cáo Sơn khai trong tháng 10/2021, giám đốc Tuấn 3 lần chuyển khoản, yêu cầu rút tiền mặt và chia 2 phong bì."Lần đầu, anh Tuấn chuyển 120 triệu bảo bị cáo rút, 20 triệu đồng cho vào phong bì ghi gửi anh Tuyến, 100 triệu cho vào phong bì ghi "gửi anh Dũng". Hai lần sau, mỗi lần 240 triệu, cũng chia 2 phong bì như thế, 40 triệu gửi anh Tuyến, còn 200 triệu gửi anh Dũng", Sơn khai.
"Tuyến là Tuyến nào và Dũng là Dũng nào?", chủ tọa Vũ Quang Huy chất vấn. Sơn đáp: "Anh Đặng Đình Tuyến là thư ký của Phó chủ tịch Hà Nội Chử Xuân Dũng".

Tỷ lệ chuẩn đó. 10 phần thì sếp 7-8 còn thư ký 2-3. Càng nghĩ càng thấy cậu K, L mất dậy. Đớt hết ko chia cho ai đồng nào. Loại này phải tiêm:))

buicongchuc

Xe ba gác
Ảnh các đ/c bị viền đen nom ghê bcm ...đã thế lại còn chữ "Khung tử hình" X_XX_X>-)

18 bị cáo bị truy tố ở khung tử hình trong vụ ‘chuyến bay giải cứu’
TPO - Hôm nay (11/7), TAND TP Hà Nội mở phiên xét xử sơ thẩm vụ án “chuyến bay giải cứu”; có 21/54 bị cáo bị truy tố về tội “Nhận hối lộ”, trong số này có 18 người bị truy tố theo điểm a khoản 4 Điều 354 BLHS, với khung phạt tù 20 năm, tù chung thân hoặc tử hình.
18 bị cáo bị truy tố ở khung tử hình trong vụ ‘chuyến bay giải cứu’ ảnh 1
X_XX_XX_XX_X
Nhìn lại mấy anh Tướngc CSB thì thấy các anh ý được khoan khoan hồng nhiều quá!

Pilot2022

Xe máy
Cũng không cao đâu cụ. Sau này thì không biết thế nào ? Chứ những năm 90 trở về trước thì ở Pháp- Anh - Đức và vài nước Bắc Âu thì còn tạm được. Dành dụm ăn mắm mút dòi khi về mang được cái xe đạp Pơ Giô, cái xe máy Simson là hết. Còn các nước khác thì bình thường. Như năm 85 thì bên Campuchia cụ Ngô đại sứ cũng có 250$ rồi dần dần xuống đến Tham tán, bí 1, bí 2, bí 3...và mấy ông nhân viên là 120$ thì theo tỉ gia 1985 nó được bao nhiêu ?
À, còn mấy ông ở Nhật thì đánh được ít xe bãi, ở Thái thì vác về được đống áo Nato 😁
Sau này, có bộ phận lãnh sự làm visa cho tây, việt kiều ...nhập cảnh hay quá cảnh về VN thì có thu tiền theo quy định của bộ và hàng tháng gửi vụ tài chính quản trị theo đường công văn ngoại giao. Tuần nào cũng kiểm đếm rồi ghi seri từng tờ một. Tiền đó sứ quán tại nước sở tại ko được sử dụng.
Cụ nên vào trang "Tôi và sứ quán" để biết các anh sứ kiếm tiền như thế nào. Chứ cụ quan liêu quá

Thôi e nói cho nhanh: visa nhà nước thu 25$ thì các anh sứ thu từ 70-85 tùy hứng, tuy địa bàn. Hộ chiếu 70$ thì thu 170-250 cũng tùy hứng ùy địa bàn. Những tiền này ko lấy hóa đơn. Ngoài ra còn hàng tỷ các loại giấy tờ chứng thực khác. Càng nhiều việt kiều càng cá kiếm. Rồi các khoản khác như sự kiện này nọ, càng nhiều càng ăn

Ko những ăn chênh lệch tiền thu thêm và tiền nhà nc quy định, do ko lấy hóa đơn nên còn ăn cả tất cả giầy. Bác cứ vào fb cá nhân của mấy cha sứ như cha Vinh đs vn tại mẽo, nhà như trường quay truyền hình, ko tiền từ visa thì từ đâu

Mà bọn sứ quán ăn visa chưa thằng nào bị bắt mới tài

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên vào trang "Tôi và sứ quán" để biết các anh sứ kiếm tiền như thế nào. Chứ cụ quan liêu quá

Thôi e nói cho nhanh: visa nhà nước thu 25$ thì các anh sứ thu từ 70-85 tùy hứng, tuy địa bàn. Hộ chiếu 70$ thì thu 170-250 cũng tùy hứng ùy địa bàn. Những tiền này ko lấy hóa đơn. Ngoài ra còn hàng tỷ các loại giấy tờ chứng thực khác. Càng nhiều việt kiều càng cá kiếm. Rồi các khoản khác như sự kiện này nọ, càng nhiều càng ăn

Ko những ăn chênh lệch tiền thu thêm và tiền nhà nc quy định, do ko lấy hóa đơn nên còn ăn cả tất cả giầy. Bác cứ vào fb cá nhân của mấy cha sứ như cha Vinh đs vn tại mẽo, nhà như trường quay truyền hình, ko tiền từ visa thì từ đâu

Mà bọn sứ quán ăn visa chưa thằng nào bị bắt mới tài
Bắt nhỏ lẻ như vậy lại ùn tắc như đăng kiểm cụ ơi. Lại thành cơ hội cho các em, các cháu sinh viên vào BNG chùa à.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Giai đoạn đầu chưa biết Covid là cái gì, điều trị ra sao ... còn ko chết.
Chuyến bay đầu tiên đi Vũ Hãn, có biết sẽ như thế nào đâu mà bảo ko sợ.
Cụ có số liệu bao nhiêu người chết, bao nhiêu người tham gia chống dịch chết.
Cụ nên nhớ giờ có rất nhiều cháu bé không còn người thân.
Còn bảo ra đường sướng, giờ cụ mặc bộ bảo hộ 1 giờ thôi chứ ko cần full như hồi dịch xem như thế nào mà phán.
Chỉ giỏi chém gió.
Ăn chỉ sếp, chứ người làm trực tiếp khổ bỏ mẹ, chưa kể *** có ai dám bảo mặc đồ phòng hộ mà không dính covid, mà cũng *** có thằng nào đảm bảo dính covid mà không chết.
Em mặc rồi cụ ạ, nóng nhưng vẫn sướng hơn loanh quanh trong nhà, ý kiến cá nhân em thôi ạ.