[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

datto70

Xe container
Nhìn lại mấy anh Tướngc CSB thì thấy các anh ý được khoan khoan hồng nhiều quá!
Các bị cáo vụ này cứ nộp đủ 100% tiền đã nhận thì án cũng nhẹ thôi, định hướng chỉ đạo từ chỗ cụ Bạc rồi, ...........

longphúc

Xe tăng
Cụ nên vào trang "Tôi và sứ quán" để biết các anh sứ kiếm tiền như thế nào. Chứ cụ quan liêu quá

Thôi e nói cho nhanh: visa nhà nước thu 25$ thì các anh sứ thu từ 70-85 tùy hứng, tuy địa bàn. Hộ chiếu 70$ thì thu 170-250 cũng tùy hứng ùy địa bàn. Những tiền này ko lấy hóa đơn. Ngoài ra còn hàng tỷ các loại giấy tờ chứng thực khác. Càng nhiều việt kiều càng cá kiếm. Rồi các khoản khác như sự kiện này nọ, càng nhiều càng ăn

Ko những ăn chênh lệch tiền thu thêm và tiền nhà nc quy định, do ko lấy hóa đơn nên còn ăn cả tất cả giầy. Bác cứ vào fb cá nhân của mấy cha sứ như cha Vinh đs vn tại mẽo, nhà như trường quay truyền hình, ko tiền từ visa thì từ đâu

Mà bọn sứ quán ăn visa chưa thằng nào bị bắt mới tài
Cụ Wat đang nói về thập niên trước 90 mà cụ,sau này cụ ý đã nói là không biết mà cụ vẫn trách cụ ấy

nq19832005

Xe tăng
Thực ra mấy ông giám đốc cty đưa tiền chậy suất bay cũng là đại diện nhận tiền cho hàng 1000 người đưa cho vài người.
Giờ đội này tù vì tội đưa hối lộ trực tiếp thị nạn nhân ( gián tiếp) cũng không muốn ra mặt nên viễn cảnh nhà nước thu hồi tiền trả cho họ khó sẩy ra.
Cũng "khổ" cho đội làm trực tiếp thêm tí lại tù tội mà khó chậy vì án điểm.
Chắc kịch còn dài vì nhiều vị nhận chưa khai nhận cho ai. Đưa cho ai giờ cũng bạc tóc of với Fb chắc không giám vào.
Em nghĩ vụ này án điểm, số tiền lớn, các "vị" đều hiểu tình cảnh nên đưa ai thì cũng khai cả chứ chả dám giấu đâu, giấu thì được gì bây giờ. Có điều là khi ra toà chắc cũng có hướng dẫn cả rồi.

nq19832005

Xe tăng
E nghĩ chẳng có cái án tiêm nào đâu. Các a các chị nặng đều khắc phục gần hết rồi. Chắc sẽ có 2-3 cái chung thân thôi. Nhìn mấy vụ nhận hối lộ hàng chục tỏi trc thì biết. Điển hình như vụ bí & tịch đồng nai ấy. Đi có chục năm. Thực tế ngồi nửa là ra.
Uhm, tiêm thì sẽ tạo tiền lệ là về sau các anh dính chàm không nộp lại tiền nữa.
Nước mình nên có cái án chung thân không ân xá để giải quyết các trường hợp này.

beomap2

Xe container
đúng vây, giờ hành khách trên chuyến bay có quyền đòi bồi thường bằng cách kiện doanh nghiệp thực hiện chuyến bay giải cứu trong 1 vụ kiện khác. Mà có ai kiện không nhỉ

.
Cụ thử nghĩ trường hợp một bà đi chợ bị một thằng lưu manh cướp mất gói tiền, một thằng đại ca thấy cảnh đấy trấn lại số tiền của thằng lưu manh kia vừa cướp được. Liệu bà đi chợ kia có đòi được tiền từ gã đại ca kia không.

buicongchuc

Xe ba gác
Các bị cáo vụ này cứ nộp đủ 100% tiền đã nhận thì án cũng nhẹ thôi, định hướng chỉ đạo từ chỗ cụ Bạc rồi, ...........
Các tên này không thể nuốt hết số tiền đó được, trong thời gian chờ thi hành án không biết các tên đó có khai ra ai tiếp để được khoan hồng xuống trung thân không?

xukthal

Xe lăn
Các tên này không thể nuốt hết số tiền đó được, trong thời gian chờ thi hành án không biết các tên đó có khai ra ai tiếp để được khoan hồng xuống trung thân không?
Đang có vênh giữa tiền hối lộ và tiền nhận hối lộ đấy :))
Trưa em nghe trên TV thấy đọc cáo trạng, số tiền nhận hối lộ nhỏ hơn số tiền đưa hối lộ là thế nào nhỉ
Chắc còn bọn Anan - Ca diếp :D

BloodOwl87

Xe điện
[-(
Cụ thông não em là dsd ở nước nào về mà có tiền tỷ vậy?
Em chả quen biết nhiều, nhưng có bạn làm dsq ở Mỹ, Đức, Nam Phi, chả thấy ông nào có tỷ nào sất, mỗi ông làm ở Nam Phi về có khai là mua được cái nhẫn kim cương.
Em ko biết dsq nào. Hàng xóm nhà em đi công tác ở dsq hết nhiệm kỳ về bảo thế. Mỗi năm 1 tỷ.

longphúc

Xe tăng
Không biết trường nào có khoa chuyên đào tạo hàm "Thư ký" không nhỉ,quyền lực hơn cả Thủ trưởng như thế này thì làm lãnh đạo làm gì,cố phấn đấu làm Thư ký là êm rồi

xukthal

Xe lăn
Cụ thông não em là dsd ở nước nào về mà có tiền tỷ vậy?
Em chả quen biết nhiều, nhưng có bạn làm dsq ở Mỹ, Đức, Nam Phi, chả thấy ông nào có tỷ nào sất, mỗi ông làm ở Nam Phi về có khai là mua được cái nhẫn kim cương.
[-(

Em ko biết dsq nào. Hàng xóm nhà em đi công tác ở dsq hết nhiệm kỳ về bảo thế. Mỗi năm 1 tỷ.
Mỗi năm 1 tỷ thì NV SQ bình thường chả ăn hối lộ gì cũng có nhé, họ tiết kiệm sinh hoạt phí, tự mua đồ nấu ăn, rồi cho thuê phòng ở cho các đoàn công tác trong nước sang... thậm chí vợ đi theo làm giúp việc, dạy học cho con em VK bên ý cũng kiếm khá đấy :D
Quan trọng là họ rất tk...đi nhiệm kỳ 3 năm ko dám về thăm nhà giữa chừng vì sợ tốn :))

xukthal

Xe lăn
Không biết trường nào có khoa chuyên đào tạo hàm "Thư ký" không nhỉ,quyền lực hơn cả Thủ trưởng như thế này thì làm lãnh đạo làm gì,cố phấn đấu làm Thư ký là êm rồi
Thư ký LĐ toàn chọn đội làm chuyên môn tốt + hợp cạ ở dưới lên hết đấy cụ. Đội này về chuyên môn thường rất tốt vì phải làm việc thật thay cho LĐ :D

nguyen_kia

Xe điện
XH VN cũng mâu thuẫn lắm cơ, đi họp lớp cũng mong bạn nào có tý thành công
Thực ra mấy ông giám đốc cty đưa tiền chậy suất bay cũng là đại diện nhận tiền cho hàng 1000 người đưa cho vài người.
Giờ đội này tù vì tội đưa hối lộ trực tiếp thị nạn nhân ( gián tiếp) cũng không muốn ra mặt nên viễn cảnh nhà nước thu hồi tiền trả cho họ khó sẩy ra.
Cũng "khổ" cho đội làm trực tiếp thêm tí lại tù tội mà khó chậy vì án điểm.
Chắc kịch còn dài vì nhiều vị nhận chưa khai nhận cho ai. Đưa cho ai giờ cũng bạc tóc of với Fb chắc không giám vào.
Thế khách đi có bị tôi đưa hối lộ ko các cụ?

BloodOwl87

Xe điện
Mỗi năm 1 tỷ thì NV SQ bình thường chả ăn hối lộ gì cũng có nhé, họ tiết kiệm sinh hoạt phí, tự mua đồ nấu ăn, rồi cho thuê phòng ở cho các đoàn công tác trong nước sang... thậm chí vợ đi theo làm giúp việc, dạy học cho con em VK bên ý cũng kiếm khá đấy :D
Quan trọng là họ rất tk...đi nhiệm kỳ 3 năm ko dám về thăm nhà giữa chừng vì sợ tốn :))
Cụ ko tính đè dân ta bên đó ra vặt khi làm các thủ tục à?

xukthal

Xe lăn
Cụ ko tính đè dân ta bên đó ra vặt khi làm các thủ tục à?
Có phải ai cũng vặt được đâu :)) Cả SQ tầm 100 ng thì may đc 20 có cơ vặt thôi :))
Lái xe, nấu bếp, TVQS, CY...vặt kiểu gì?

longphúc

Xe tăng
Có phải ai cũng vặt được đâu :)) Cả SQ tầm 100 ng thì may đc 20 có cơ vặt thôi :))
Lái xe, nấu bếp, TVQS, CY...vặt kiểu gì?
Đều nằm trong bộ máy hết đấy cụ,kể cả vợ ông lái xe cũng đều có việc hết