[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

thanh040506

Xe trâu
Bác thật thà quá.
Nó hơn mình 1 tẹo thôi, việc mình đuổi kịp nó chỉ là vấn đề thời gian, tính bằng tuần.
Bác nhá.
Với tốc độ này, chả mấy mà mai kia khéo các a tóc vàng mắt xanh ở Đức lại sang ta cầy thuê, bác nhể.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Với tốc độ này, chả mấy mà mai kia khéo các a tóc vàng mắt xanh ở Đức lại sang ta cầy thuê, bác nhể.
Khồng, êm nhận mấy chị mỏ đỏ sang tăng cường thôi bác.
Trần Duy Hưng Hoàng Cuốc Việt đang có nguồn cung rất hạn chế.

xukthal

Xe lăn
Phao trát... đặc điểm là phát biểu hay, ngắn gọn, đứng về phía cần lao. Còn tay trái có nhận xèng không thì em không rõ,
Ko hiểu sao em rất dị ứng với mấy ông như ông này, ông "dân sai dân chịu tội, ta sai ta xl dân", ông ngọng, ông Ngưu Ma Toang...kiểu như ko đủ trình cứ cố dựng lên .... [-(

Patriots

Xe lăn
Đào Ngọc Dung đặc điểm là phát biểu hay, ngắn gọn, đứng về phía cần lao. Còn tay trái có nhận xèng không thì em không rõ, nhưng tay thứ trưởng của bộ này phụ trách mảng lao động ngoài nước thì ăn đậm. Ăn chắc không kém Ca, Tuấn mượt, Đam, Tiến Dũng,...là chắc chắn.
Cụ D này dính quả tự mang giấy nháp vào phòng thi, chứ lính ngày đó của cụ đã khoá thứ hai trong bộ ít người , làm chủ tiệm rồi

z300

Xe điện
Tất cả những thối nát này ai là người phải chịu trách nhiệm hả các cụ?

buidinhphuoc

Xe điện
Nên tha bổng ạ

Binbi

Xì hơi lốp
Thực ra thì số các đồng chí trong vụ chuyến bay giải cứu hay Việt Á chỉ là con số rất nhỏ bé so với hàng chục, hàng trăm ngàn đồng chí chưa bị lộ mà thôi. Em lấy ví dụ như trong lĩnh vực đầu tư công, liệu có anh chị nào làm chủ đầu tư, thẩm định nhà nước dám hiên ngang đứng lên vỗ ngực rằng mình trong sạch!?
Hệ thống mình lỗi từ source code rồi nên hệ điều hành và các ứng dụng càng chạy càng nhiều bugs.

sakai_yo

Xe lăn
Thực ra thì số các đồng chí trong vụ chuyến bay giải cứu hay Việt Á chỉ là con số rất nhỏ bé so với hàng chục, hàng trăm ngàn đồng chí chưa bị lộ mà thôi. Em lấy ví dụ như trong lĩnh vực đầu tư công, liệu có anh chị nào làm chủ đầu tư, thẩm định nhà nước dám hiên ngang đứng lên vỗ ngực rằng mình trong sạch!?
Hệ thống mình lỗi từ source code rồi nên hệ điều hành và các ứng dụng càng chạy càng nhiều bugs.
Em chỉ nhân viên thôi, cũng xin thừa nhận là mình từng làm sai nhiều - theo chỉ đạo. Tỷ dụ như:
- sửa catalog cho khớp chỉ tiêu kỹ thuật thầu ra, tất nhiên là những chỉ tiêu không đo đếm được bằng mắt, chỉ tiêu phụ.
- làm tài liệu quân xanh, giúp cđt chấm thầu.
Nhiều lúc em cũng nghĩ nếu CĐT bị đốt lò thì đội nhân viên nhà thầu như bọn em có bị gọi lên không ạ?
P/S: em đã nghỉ việc 5 năm. Hiện CĐT (bên em trúng 90% gói thầu) vẫn chưa bị lên báo.
Chuyện ở nước ngoài nhé cc.

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp Japan

Xe tăng
Chính ra cứ để xã hội như thời tổng Nông, thủ Dũng còn hay. Không bắt bớ, đốt lò gì cả. Anh nào ăn uống được thì coi như hồng phúc của gia đình, tiên tổ phù hộ độ trì. Anh nào nghèo thì cứ nghèo, khoảng cách xa thì ráng chịu thôi.