[Funland] Nói xấu vợ

MuathuHN252

Xe cút kít
Gấu cụ thế này là còn hiền thục đảm đang hơn chán gấu của tất cả các cụ OF, nhất là mấy cụ khuyên này bảo nọ! Mấy cụ này ở nhà mới ho he định mở mồm góp ý còn gãy hết răng mà phều phào, cực chẳng đã mới lên đây nói thôi! Nói chung cụ nên biết điều mà giữ gìn, bảo dưỡng báu vật cho đúng cách!
Riêng gấu em ngoài hiền thục còn xinh gái nhất nhà! (mẹ 2 thằng cu đang ngồi canh em soạn tin)
Cụ đi ra chỗ khác ko có gấu ngồi cạnh nói thật e nghe xem nào :))

Mr. Bảnh

Xe Cứu Trợ
Trước có thớt ảnh bikini cho những người đồng cảnh ngộ như các cụ vào xả stréss nhưng Chã xóa rồi :((

Em xin nói xấu vợ em như sau.
1. Không biết nấu ăn
2. Chăm con vụng
3. Mắng con chửi chồng là nhanh
4. Ham ăn nhưng muốn giảm cân
5. Tiền lương chồng vào túi thì nhanh mà ra thì khó quá.
6. Đai đen tam đẳng mà toàn giả vờ yếu đuối
...
được cái vô tư. :(( :(( :((
chăn gối tệ cụ ạ, k chạy dc, vì 2 con rồi, khổ thân chúng nó

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Đại ka lúc nào cũng chuẩn! :-bd
Tại sao đàn ông lại phải bỏ vợ? "Trai thời 5 thê 7 thiếp", ko lấy thêm thì thôi chứ....
(còm này sẽ đc xóa trong ít phút nữa, kẻo ngan già nó đọc đc thì có mà húp cháo cả tuần!)

Mr Chun

Xe tăng
Em về đến nhà là mặc định vk đúng, vk gì cũng ok
Tránh voi chẳng xấu mặt nào, nói gì tránh cả sư tử

honda acura

Xe điện
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân
em đếch có vợ nên chịu chả biết góp ý sao

hong.viwaco

Xe container
Đại ka lúc nào cũng chuẩn! :-bd
Tại sao đàn ông lại phải bỏ vợ? "Trai thời 5 thê 7 thiếp", ko lấy thêm thì thôi chứ....
(còm này sẽ đc xóa trong ít phút nữa, kẻo ngan già nó đọc đc thì có mà húp cháo cả tuần!)
Đã lưu lại làm = trứng :))

Roseday

Xe tải
Chúc mợ mau chóng khỏe lại nhé. Cố gắng tập thể dục nhẹ nhàng mợ ạ. Em cũng bệnh trong người đấy nhưng số em nó vất vả. các đồng nghiệp bảo đi bộ cùng em rảo chân mà không theo đc. Em vẫn đang cố duy trì yoga mỗi sáng. Giờ hai con em nó cũng lớn rồi nên em đang tập buông bớt ra, bớt bao bọc đây, nhưng hễ em không chuẩn bị đồ ăn là bọn chúng mang mì tôm ra nấu đánh chén :))
Tháng trước, sau khi lâu lắm lắm rồi em không đi đâu (em thường xin đi công tác các tỉnh gần, không quá 3 ngày), em buông ra đi miền Nam 9 ngày thấy ở nhà vẫn vận hành veo véo, chứng tỏ em đang tự quan trọng hóa bản thân mình =))
Kể ra đàn ông VN bây giờ cũng khổ ra phết, như các cụ ở đây thấy lo toan đủ mọi việc mà chỉ dám bật cái công tắc. Như nhà em còn công tắc điện tử nên ông lão chỉ sờ cái công tắc hoặc dùng điện thoại thôi chứ không đc bật tắt một cách dứt khoát, thật tội nghiệp. Bảo sao cứ cuối tuần lại vác đồ nghề xuống tâm sự chăm sóc vợ hai, nó không hề cãi tiếng nào
Đây gọi là đến cái công tắc cũng ko dám bật trong truyền thuyết đúng ko ạ 🤣

chuot08

Xe lăn
Vớ vỉn đây là âb của gấu cụ nào hay nói xấu vợ sau mông và hay đạo lý này nọ. Các cụ hay khuyên bảo cứ liệu hồn! :P

Uyển Lam

Xe máy
Chúc mợ mau chóng khỏe lại nhé. Cố gắng tập thể dục nhẹ nhàng mợ ạ. Em cũng bệnh trong người đấy nhưng số em nó vất vả. các đồng nghiệp bảo đi bộ cùng em rảo chân mà không theo đc. Em vẫn đang cố duy trì yoga mỗi sáng. Giờ hai con em nó cũng lớn rồi nên em đang tập buông bớt ra, bớt bao bọc đây, nhưng hễ em không chuẩn bị đồ ăn là bọn chúng mang mì tôm ra nấu đánh chén :))
Tháng trước, sau khi lâu lắm lắm rồi em không đi đâu (em thường xin đi công tác các tỉnh gần, không quá 3 ngày), em buông ra đi miền Nam 9 ngày thấy ở nhà vẫn vận hành veo véo, chứng tỏ em đang tự quan trọng hóa bản thân mình =))
Kể ra đàn ông VN bây giờ cũng khổ ra phết, như các cụ ở đây thấy lo toan đủ mọi việc mà chỉ dám bật cái công tắc. Như nhà em còn công tắc điện tử nên ông lão chỉ sờ cái công tắc hoặc dùng điện thoại thôi chứ không đc bật tắt một cách dứt khoát, thật tội nghiệp. Bảo sao cứ cuối tuần lại vác đồ nghề xuống tâm sự chăm sóc vợ hai, nó không hề cãi tiếng nào
Em thấy uống collagen và các loại TPCN, sức khoẻ và da dẻ cải thiện nhiều ấy mợ Gió. Kiểu khoẻ từ bên trong, kết hợp tập thể dục thì tinh thần không bị sụt.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em thấy uống collagen và các loại TPCN, sức khoẻ và da dẻ cải thiện nhiều ấy mợ Gió. Kiểu khoẻ từ bên trong, kết hợp tập thể dục thì tinh thần không bị sụt.
Em đang uống mỗi ngày một viên biệt dược (gọi thế cho nó bí hiểm), sắt do em thiếu máu, 1 viên canxi. Tối em uống collagen hoặc ăn yến ( em không dám dùng cả hai) Sáng dậy 5h nấu đồ ăn sáng, 5h30 đi tập đến 6h30 về nấu nốt bữa trưa rồi phi trâu đi làm. Chiều tối về em mệt phờ phạc rồi chả thiết gì, ăn xong nằm thở thôi.
Em bị vấn đề lớn nhất là mất ngủ -> nghĩ linh tinh -> càng mất ngủ. Nên em hay bị mệt mỏi do thiếu máu và mất ngủ mợ ạ.
Mà quay trở lại chủ đề thì như em sáng làm bao việc không biết ông lão có biết không vì đang ngủ khìn khịt. Chiều về thì em mệt mỏi rồi nên ăn xong em hay nằm:))
Còn ví dụ như sắp xếp điều hành đủ lịch học của hai con em rồi nộp học phí, trao đổi giáo viên em thấy cũng phải chú tâm phết. Dạy con học thì em ít vì thằng lớn có kèm chút chút lớp 1 thôi, thằng nhỏ giao cho thằng lớn.
Nên cụ chủ nên quan tâm xem vợ mình có khi đã làm khối việc. Còn nếu chỉ do lười thì cụ AQ là thôi nàng biết nằm trong nhà là được =)) Nhà có giúp việc rồi thì hai vợ chồng ôm nhau cho sướng.