[Funland] Nói xấu vợ

bamboo111

Xe tải
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân

Huthasa

Xe container
Cụ có điểm yếu gì không? Có thì cân kèo, không có thì đổi vợ =))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân
Cụ mới đề cập đến thu nhập, còn tuổi tác, sắc đẹp ntn ?

vneseman

Xe lăn
Cụ phải mô tả cụ tỷ hơn nữa xem cụ cũng tham gia vào công việc nhà thế nào, rồi công việc của vợ ra sao, áp lực thế nào. Lương không phải thấp nên công việc cơ quan mà bù đầu, về lại lao vào việc nhà nữa là căng đấy.
Có nhà em biết là cứ có giúp việc thì 2 vợ chồng ok, thiếu giúp việc cái là cãi nhau tưng bừng, sau con lớn thì đỡ.
P/s: ở nhà em dám bật mỗi công tắc thôi :D

bigman95

Xe điện
Đây người ta gọi là "Vợ" Cụ ạ. còn ngược lại thì là gì em không biết! nhưng không phải "Vợ"

Bigmoto

Xe container
nó có 2 cái mồm, ae ta có 2 cái đầu, nói lắm phi mệ ra quán bia làm vài cốc muộn rồi về, hơi đâu cãi nhau vs đb.

phuongmit

Xe cút kít
Xinh, ngon, chăn gối nét thì thôi chấp nhận đánh đổi. Ngược lại thì chạy ngay đi ;))

bamboo111

Xe tải
Cụ phải mô tả cụ tỷ hơn nữa xem cụ cũng tham gia vào công việc nhà thế nào, rồi công việc của vợ ra sao, áp lực thế nào. Lương không phải thấp nên công việc cơ quan mà bù đầu, về lại lao vào việc nhà nữa là căng đấy.
Có nhà em biết là cứ có giúp việc thì 2 vợ chồng ok, thiếu giúp việc cái là cãi nhau tưng bừng, sau con lớn thì đỡ.
P/s: ở nhà em dám bật mỗi công tắc thôi :D
vợ e làm tín dụng cụ ạ,cũng hay về muộn, e thì ít làm việc nhà hơn, k phải vì e lười, vì e làm 2 job 1 lúc nên rất bận, vợ e năm nay 33 tuổi

Xe bọ xít

Xe container
vợ e làm tín dụng cụ ạ,cũng hay về muộn, e thì ít làm việc nhà hơn, k phải vì e lười, vì e làm 2 job 1 lúc nên rất bận, vợ e năm nay 33 tuổi
Chờ 10 năm nữa là 43 tuổi xem ntn, rồi tính tiếp.

Mũi tên bạc

Xe container
Chị em có đặc điểm là xem video về phim phải nói lúc nào cũng được; dù sao em thấy cụ chủ cũng hiểu đúng về vợ mình; hiểu về phụ nữ nói chung là tốt để mình biết để sống hài hòa với họ. Với em khen phụ nữ là một điều có thể dẫn đến cho mình gặp những điều không mong muốn trong đời; tâng bốc, che chở bằng mọi cách thì sẽ có lúc mình gặp nguy hiểm. Tương lai phụ nữ khi về già càng ngày càng khó cho người đàn ông hiểu đúng về phụ nữ!

Xe bọ xít

Xe container
lý do cho việc chờ này là sao hả cụ
Ko chờ đc thì như Mợ MuathuHN252 đã tư vấn, còn tính cách một con người khó thay đổi lắm, họ tự giác biết việc nó khác với là phải dạy phải nhắc mà lười thì dạy với nhắc cũng chẳng để làm gì với họ.

cusao

Xe lăn
Em góp ý hoàn toàn mang tính nghiêm túc và xây dựng nhá
- Con người ta thường có tính xấu nhiều ngang tính tốt nhưng vì xấu xa thì biết che đi, đẹp đẽ thì show ra nên về cớ bản mọi người đều nhìn thấy những nét tốt đẹp của nhau tạo nên sự tích cực trong các mối quan hệ.
- Quan hệ vợ chồng rất phức tạp và riêng tư. Tuy nhiên, về tổng quát thì còn yêu quí nhau thì đành chấp nhận điểm yếu và nâng cao thêm tí điểm mạnh nhằm vun vén cho mối quan hệ lâu dài. Đó là nguyên lý chung.
- Để đánh giá nửa bên kia thì cũng nên tự đánh giá mình xem có cân bằng không? Nếu thấy minh vượt trội về ưu điểm mà hết yêu quí nhau thì chia tay thôi....đừng chê bai xúc phạm hay than thở....sẽ không có kết quả đúng

bamboo111

Xe tải
Với tuổi 50, hơn 20 năm kinh nghiệm có vợ và chừng đấy năm quan sát xung quanh thì tôi thấy câu “nồi nào úp vung đấy” là rất/ khá chuẩn.
Cụ thớt nên xem lại mình trước rồi trao đổi với vợ sau.
e đồng ý với cụ, mình luôn phải xem lại mình trước