[Funland] Nỗi lòng U30

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác.
Nếu là các bác thì các bác nghĩ gì, em suy nghĩ rất nhiều mấy tuần nay, em cảm thấy mất phương hướng, suy nghĩ rất nhiều. Em nên làm gì đây
Do em còn trẻ người non dạ, nếu có câu từ hay ý tứ gì ko vừa lòng mong các bác thông cảm nhé vì e biết trong này toàn những bác đã có tuổi cả rồi.

Chỉnh sửa cuối:

RR1

Xe buýt
Mợ phải rõ ràng ra lương chính và lương làm thêm dư lào thì các cụ mới tư véo được chớ.

Trâu Buê đê

Xe buýt
Chào các bác.
Em là nữ. Năm nay đã 27 rùi, em chưa lập gia đình, cũng chưa có ny. Em hiện đang làm xuất Nhập khẩu kiêm thêm 1 số công việc phụ khác trong 1 công ty nhỏ của người nhà. Lương cũng khá, ngoài ra còn có thêm khoản kiếm chác bên ngoài, ngoại ngữ của em thuộc dạng trung bình, nói chung nó cũng đủ để phục vụ công việc vì công việc của em lqan đến ngoại ngữ rất nhiều. Có 1 điều là công việc rất áp lực và vì là làm ở chỗ người nhà nên nhiều khi có những vấn đề muốn được bộc bạch cũng rất khó để nói ra. Nhà thì em ở nhờ nhà người quên nên cũng không phải đi thuê. Nói chung c.sống của em cũng rất thoải mái, không phải lo nghĩ vấn đề tiền bạc. Hiện nay, e tính 1 là nhảy việc, 2 là em kinh doanh thêm nhưng chỉ kinh doanh nhỏ nhỏ thôi, vì em là con gái với vốn liếng cũng không có nhiều.
2 phương án của em: phương án 1 thì em cũng đang tìm thêm việc xem có việc nào phù hợp hơn không, cái thứ 2 là chỗ người nhà xin nghỉ rất rất ngại luôn mà lại còn là người nhà gần luôn, cái thứ 3 là công việc hiện tại cũng rất ổn, lại còn cho em có thu nhập, có thể đối với mọi người mức ấy ko là gì nhưng đối với em như vậy là cao so với mặt bằng chung. Phương án 2: kinh doanh: em cũng đang tìm hiểu 1 số hình thức kinh doanh nhỏ lẻ, hoặc đầu tư góp vốn nhưng vì thân con gái 1 mình em sợ đổ bể mất trắng, mà năm nay lại là năm đại hạn của em, ko phải mê tín nhưng em nghĩ có thờ có thiêng có kiêng có lành mọi người nhỉ.
Nhưng thực sự em muốn có 1 chút vốn hoặc phải mua được 1 căn chung cư nho nhỏ rồi mới lấy chồng. Em sợ cái cảnh thất nghiệp hoặc trắng tay, em ko muốn dựa vào chồng, nhưng em thực sự rất áp lực vì đến tuổi này rồi em vẫn chưa có gì gọi là ổn định trong tay.
Nếu là các bác thì các bác nghĩ gì, em suy nghĩ rất nhiều mấy tuần nay, em cảm thấy mất phương hướng, suy nghĩ rất nhiều. Em nên làm gì đây.
Do em còn trẻ người non dạ, nếu có câu từ hay ý tứ gì ko vừa lòng mong các bác thông cảm nhé vì e biết trong này toàn những bác đã có tuổi cả rồi.
Mợ mạnh dạn post ảnh lên đây. Khéo có phương án mới và thu nhập cả đời không bao giờ phải nghĩ. Giống gấu em :(

Parejo_10

Xe điện
Phụ nữ tên là Linh em gap đa so thay xinh va rat dam dang a !

MiTa

Xe lăn
27 tuổi thì cháu lo gì, trên này các bác toàn muối tiêu rồi mà còn chat có gì trong tay.
Mà theo thông lệ Of cứ phải có hình ảnh & thông số kỹ thuật thì mọi người mới dễ 4 vấn và có khi còn hợp tác tốt với nhau ấy chứ.

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các bác nhiều. Nhưng mà sao cứ phải có ảnh mới tư vấn thế ạ?

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Mợ phải rõ ràng ra lương chính và lương làm thêm dư lào thì các cụ mới tư véo được chớ.
Hi, lương chính khoảng gần chục còn lương làm thêm cũng đc xấp xỉ khoảng đó hoặc nếu chịu khó thì đc cao hơn. nếu vào tháng cao điểm sẽ đc nhiều hơn nhiều ạ. Nhưng 1 năm thì cũng chỉ có 1-2 tháng cao điểm thôi ạ.

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
Đã có ảnh đâu mà tư với chả vấn? :D
không quan trọng bằng điện nước
27 tuổi thì cháu lo gì, trên này các bác toàn muối tiêu rồi mà còn chat có gì trong tay.
Mà theo thông lệ Of cứ phải có hình ảnh & thông số kỹ thuật thì mọi người mới dễ 4 vấn và có khi còn hợp tác tốt với nhau ấy chứ.
cháu nó vô đơi gạp mí bác tử tế chạy tụt cmn guốc

Messiah_

Xe máy
Cảm ơn các bác nhiều. Nhưng mà sao cứ phải có ảnh mới tư vấn thế ạ?
Vì trên này toàn đực đóa. Chả biết nói sao mà khuyên bạn nên thoát được đợt dịch bệnh này rồi hẵng tính sau :))

Pvsc

Xe ba gác
Chưa có hình tư vấn sao

AnhTiếnMobile

Xe điện