[Funland] Nỗi lòng U30

Jackies

Xe điện
Ủa em hỏi tư vấn thật mà các bác bảo e chịch chưa là sao. Hiện em đang thấy có kênh đầu tư bảo hiểm cũng hấp dẫn nhưng món này em chưa có kiến thức, cũng chưa có time tìm hiểu. Bác nào đầu tư r cho e xin ít review xem sao
Phải có cái hình thì mọi người mới thấy đường mà ...4 vấn chớ=))=))=))
Ít ra cũng thấy hạp phong thủy mới 4 vấn ...hết mình đc

sontung25

Đi bộ
Chào các bác.
Em là nữ. Năm nay đã 27 rùi, em chưa lập gia đình, cũng chưa có ny. Em hiện đang làm xuất Nhập khẩu kiêm thêm 1 số công việc phụ khác trong 1 công ty nhỏ của người nhà. Lương cũng khá, ngoài ra còn có thêm khoản kiếm chác bên ngoài, ngoại ngữ của em thuộc dạng trung bình, nói chung nó cũng đủ để phục vụ công việc vì công việc của em lqan đến ngoại ngữ rất nhiều. Có 1 điều là công việc rất áp lực và vì là làm ở chỗ người nhà nên nhiều khi có những vấn đề muốn được bộc bạch cũng rất khó để nói ra. Nhà thì em ở nhờ nhà người quên nên cũng không phải đi thuê. Nói chung c.sống của em cũng rất thoải mái, không phải lo nghĩ vấn đề tiền bạc. Hiện nay, e tính 1 là nhảy việc, 2 là em kinh doanh thêm nhưng chỉ kinh doanh nhỏ nhỏ thôi, vì em là con gái với vốn liếng cũng không có nhiều.
2 phương án của em: phương án 1 thì em cũng đang tìm thêm việc xem có việc nào phù hợp hơn không, cái thứ 2 là chỗ người nhà xin nghỉ rất rất ngại luôn mà lại còn là người nhà gần luôn, cái thứ 3 là công việc hiện tại cũng rất ổn, lại còn cho em có thu nhập, có thể đối với mọi người mức ấy ko là gì nhưng đối với em như vậy là cao so với mặt bằng chung. Phương án 2: kinh doanh: em cũng đang tìm hiểu 1 số hình thức kinh doanh nhỏ lẻ, hoặc đầu tư góp vốn nhưng vì thân con gái 1 mình em sợ đổ bể mất trắng, mà năm nay lại là năm đại hạn của em, ko phải mê tín nhưng em nghĩ có thờ có thiêng có kiêng có lành mọi người nhỉ.
Nhưng thực sự em muốn có 1 chút vốn hoặc phải mua được 1 căn chung cư nho nhỏ rồi mới lấy chồng. Em sợ cái cảnh thất nghiệp hoặc trắng tay, em ko muốn dựa vào chồng, nhưng em thực sự rất áp lực vì đến tuổi này rồi em vẫn chưa có gì gọi là ổn định trong tay.
Nếu là các bác thì các bác nghĩ gì, em suy nghĩ rất nhiều mấy tuần nay, em cảm thấy mất phương hướng, suy nghĩ rất nhiều. Em nên làm gì đây.
Do em còn trẻ người non dạ, nếu có câu từ hay ý tứ gì ko vừa lòng mong các bác thông cảm nhé vì e biết trong này toàn những bác đã có tuổi cả rồi.
Lấy anh xong mình cùng cố gắng
Ok thì add zalo 0983 0078 bảy một

muachieukyniem

Xe điện
Chào các bác.
Em là nữ. Năm nay đã 27 rùi, em chưa lập gia đình, cũng chưa có ny. Em hiện đang làm xuất Nhập khẩu kiêm thêm 1 số công việc phụ khác trong 1 công ty nhỏ của người nhà. Lương cũng khá, ngoài ra còn có thêm khoản kiếm chác bên ngoài, ngoại ngữ của em thuộc dạng trung bình, nói chung nó cũng đủ để phục vụ công việc vì công việc của em lqan đến ngoại ngữ rất nhiều. Có 1 điều là công việc rất áp lực và vì là làm ở chỗ người nhà nên nhiều khi có những vấn đề muốn được bộc bạch cũng rất khó để nói ra. Nhà thì em ở nhờ nhà người quên nên cũng không phải đi thuê. Nói chung c.sống của em cũng rất thoải mái, không phải lo nghĩ vấn đề tiền bạc. Hiện nay, e tính 1 là nhảy việc, 2 là em kinh doanh thêm nhưng chỉ kinh doanh nhỏ nhỏ thôi, vì em là con gái với vốn liếng cũng không có nhiều.
2 phương án của em: phương án 1 thì em cũng đang tìm thêm việc xem có việc nào phù hợp hơn không, cái thứ 2 là chỗ người nhà xin nghỉ rất rất ngại luôn mà lại còn là người nhà gần luôn, cái thứ 3 là công việc hiện tại cũng rất ổn, lại còn cho em có thu nhập, có thể đối với mọi người mức ấy ko là gì nhưng đối với em như vậy là cao so với mặt bằng chung. Phương án 2: kinh doanh: em cũng đang tìm hiểu 1 số hình thức kinh doanh nhỏ lẻ, hoặc đầu tư góp vốn nhưng vì thân con gái 1 mình em sợ đổ bể mất trắng, mà năm nay lại là năm đại hạn của em, ko phải mê tín nhưng em nghĩ có thờ có thiêng có kiêng có lành mọi người nhỉ.
Nhưng thực sự em muốn có 1 chút vốn hoặc phải mua được 1 căn chung cư nho nhỏ rồi mới lấy chồng. Em sợ cái cảnh thất nghiệp hoặc trắng tay, em ko muốn dựa vào chồng, nhưng em thực sự rất áp lực vì đến tuổi này rồi em vẫn chưa có gì gọi là ổn định trong tay.
Nếu là các bác thì các bác nghĩ gì, em suy nghĩ rất nhiều mấy tuần nay, em cảm thấy mất phương hướng, suy nghĩ rất nhiều. Em nên làm gì đây.
Do em còn trẻ người non dạ, nếu có câu từ hay ý tứ gì ko vừa lòng mong các bác thông cảm nhé vì e biết trong này toàn những bác đã có tuổi cả rồi.
Có hình mới tư vấn được cháu ơi.
Hình đi biển diện bikini càng tốt. Như thế các chú tư vấn mới chuẩn

Vulcan V70

Xe trâu
Cảm ơn các bác nhiều. Nhưng mà sao cứ phải có ảnh mới tư vấn thế ạ?
Ảnh ít thì tư vấn ít, ảnh nhiều thì tư vấn nhiều cháu ah.
Mà bác hỏi thật nhé: sao cháu không tính chuyện lấy chồng đi đã rồi hẵng kinh doanh. Con gái 27 tuổi lo chuyện chồng con đi được rồi

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Ôi cảm thấy em mở topic trên này là sai dần đều ý nhỉ :(.

binhsu7273

Xe cút kít
Hướng dẫn cách tính số đo 3 vòng chuẩn cho nữ dựa theo chiều cao
8-> 8-> 8->.......

http://www.khoedep.vn/cach-tinh-so-do-3-vong/

Làm thế nào để chụp ảnh đẹp bằng điện thoại?

Cách đưa ảnh và video lên diễn đàn.

ubisapro

Xe trâu
Xời, kiếm thằng chồng ngon là xong :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ui, e kd cùng a đi. E mua bán, còn a ship hàng, mọi chuyện tjnhs sau nhé :))

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh ít thì tư vấn ít, ảnh nhiều thì tư vấn nhiều cháu ah.
Mà bác hỏi thật nhé: sao cháu không tính chuyện lấy chồng đi đã rồi hẵng kinh doanh. Con gái 27 tuổi lo chuyện chồng con đi được rồi
Cháu chưa muốn lấy chồng khi chưa ổn định. Khi nào cháu cảm thấy tự tin về tài chính, có thể cân cán nổi ít nhất là 1 đứa trẻ nữa thì cháu sẽ lấy c

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Theo như mô tả thì thấy em nói một công ba việc đó. Nhưng cứ qua cái đại năm nay đi đã rồi tính, đang dịch như này chuyển biến tuyển tấu làm chi.
Kiểu là lòng tham của con người là vô đáy đó. Có cái này rồi lại khao khát những thứ to tát hơn

Bố Nhím Con

Xe tải
Đọc title cứ tưởng mợ thớt năm nay 30 tuổi . Hóa ra mới chỉ 27t .
Mình nghĩ mợ thớt nên tập trung công việc và yêu đương. Đặt mục tiêu mua nhà mới lấy chồng thì hơi nặng gánh , đến lúc mua được rồi thì cũng già. Mình lấy vợ năm 25t , chẳng có gì trong tay , cả 2 vợ chồng đều vậy . Năm nay mình 30 tròn đây , cũng có 2 đứa con , công việc tàm tạm , nhà thì mình cũng đang mới mua chung cư.
Nói chung mình nghĩ con gái chỉ cần có 1 chút vốn liếng khi lấy chồng là được rồi , không nên cày cuốc quá , rất mau già . Lấy chồng rồi 2 vợ chồng cùng hùn tiền mua sau cũng được.

Thaoprohp

Xe tăng
Mợ ko cần đưa hình lên theo yêu cầu của các cụ kia đâu
27 tuổi, chưa chồng, cũng chưa có người yêu, thì tôi cũng hình dung ra phần hình ảnh rồi 😎

duongbinh07

Xe điện
Chào các bác.
Nhắc cho em là ở đây 1 trong các tiêu chí đánh giá sự nghiêm túc là độ tuổi của nick.

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Nhắc cho em là ở đây 1 trong các tiêu chí đánh giá sự nghiêm túc là độ tuổi của nick.
Ủa em có nói hay làm gì bác đâu mà bác bảo em k nghiêm túc. Ngay từ đầu mở topic em cũng nói là có gì ko phải thì các bác bỏ qua mà 🤷🏻‍♀️