[Funland] Nỗi lòng U30

duongbinh07

Xe điện
Ủa em có nói hay làm gì bác đâu mà bác bảo em k nghiêm túc. Ngay từ đầu mở topic em cũng nói là có gì ko phải thì các bác bỏ qua mà 🤷🏻‍♀️
Bác có bảo em ko nghiêm túc đâu.
Là vì trước nay đã có quá nhiều nick mới vào hỏi linh tinh, nên các bác ở đây hay cảnh giác.

trốn nợ

Xe buýt
Mấy cụ trên này toàn triệu mã lực cả. Toàn đại gia cả đới. Mợ show hình số đo 2 vòng thì chả phải lo gì nữa

November123

Xe tải
Loay hoay kiếm tiền là chuyện làm cả đời mợ ơi. Chả có tuổi nào là không tìm cách kiếm :D

Mợ muốn lấy chồng thì cần có chiến thuật và dành thời gian cho chuyên cưa cẩm. Xong rồi mà vẫn còn thời gian thì tìm cách buôn bán cũng tốt mà :)

Mợ nên viết những dự định, tính toán ra để lưu lại những gì mình nghĩ, đặt ra các giả định, xử lý khi giả định xấu xảy ra. Suy nghĩ lật đi lật lại nhiều lần. Rồi khi nào quyết thì làm. Sau này đối chiếu lại sẽ rút ra thêm bài học.

Cuộc đời không ai dạy ai được, cứ phải làm rồi mới biết ạ :)
Mợ thật nghiêm túc. :D
Vote mợ vì sự nghiêm túc.

ruounephanoi

Xe buýt
Chào các bác.
Em là nữ. Năm nay đã 27 rùi, em chưa lập gia đình, cũng chưa có ny. Em hiện đang làm xuất Nhập khẩu kiêm thêm 1 số công việc phụ khác trong 1 công ty nhỏ của người nhà. Lương cũng khá, ngoài ra còn có thêm khoản kiếm chác bên ngoài, ngoại ngữ của em thuộc dạng trung bình, nói chung nó cũng đủ để phục vụ công việc vì công việc của em lqan đến ngoại ngữ rất nhiều. Có 1 điều là công việc rất áp lực và vì là làm ở chỗ người nhà nên nhiều khi có những vấn đề muốn được bộc bạch cũng rất khó để nói ra. Nhà thì em ở nhờ nhà người quên nên cũng không phải đi thuê. Nói chung c.sống của em cũng rất thoải mái, không phải lo nghĩ vấn đề tiền bạc. Hiện nay, e tính 1 là nhảy việc, 2 là em kinh doanh thêm nhưng chỉ kinh doanh nhỏ nhỏ thôi, vì em là con gái với vốn liếng cũng không có nhiều.
2 phương án của em: phương án 1 thì em cũng đang tìm thêm việc xem có việc nào phù hợp hơn không, cái thứ 2 là chỗ người nhà xin nghỉ rất rất ngại luôn mà lại còn là người nhà gần luôn, cái thứ 3 là công việc hiện tại cũng rất ổn, lại còn cho em có thu nhập, có thể đối với mọi người mức ấy ko là gì nhưng đối với em như vậy là cao so với mặt bằng chung. Phương án 2: kinh doanh: em cũng đang tìm hiểu 1 số hình thức kinh doanh nhỏ lẻ, hoặc đầu tư góp vốn nhưng vì thân con gái 1 mình em sợ đổ bể mất trắng, mà năm nay lại là năm đại hạn của em, ko phải mê tín nhưng em nghĩ có thờ có thiêng có kiêng có lành mọi người nhỉ.
Nhưng thực sự em muốn có 1 chút vốn hoặc phải mua được 1 căn chung cư nho nhỏ rồi mới lấy chồng. Em sợ cái cảnh thất nghiệp hoặc trắng tay, em ko muốn dựa vào chồng, nhưng em thực sự rất áp lực vì đến tuổi này rồi em vẫn chưa có gì gọi là ổn định trong tay.
Nếu là các bác thì các bác nghĩ gì, em suy nghĩ rất nhiều mấy tuần nay, em cảm thấy mất phương hướng, suy nghĩ rất nhiều. Em nên làm gì đây.
Do em còn trẻ người non dạ, nếu có câu từ hay ý tứ gì ko vừa lòng mong các bác thông cảm nhé vì e biết trong này toàn những bác đã có tuổi cả rồi.
Mợ có hình và số đo 3 vòng thì chào hàng mới đắt được

khonhoqua

Xe hơi
Mợ giờ khởi nghiệp nhanh nhất chỉ có chống lầy thôi. Vàng đang cao, khởi nghiệp năm nay tất tay về GOLD rồi :)

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Thời 8.0 là cứ phải có hình mới tư véo chuẩn được nhá em :>:>

vkthang

Xe container
Chào các bác.
Em là nữ. Năm nay đã 27 rùi, em chưa lập gia đình.Em hiện đang làm xuất Nhập khẩu kiêm thêm 1 số công việc phụ khác trong 1 công ty nhỏ của người nhà. Lương cũng khá, ngoài ra còn có thêm khoản kiếm chác bên ngoài, ngoại ngữ của em thuộc dạng trung bình, nói chung nó cũng đủ để phục vụ công việc vì công việc của em lqan đến ngoại ngữ rất nhiều. Có 1 điều là công việc rất áp lực và vì là làm ở chỗ người nhà nên nhiều khi có những vấn đề muốn được bộc bạch cũng rất khó để nói ra. Nhà thì em ở nhờ nhà người quên nên cũng không phải đi thuê. Nói chung c.sống của em cũng rất thoải mái, không phải lo nghĩ vấn đề tiền bạc. Hiện nay, e tính 1 là nhảy việc, 2 là em kinh doanh thêm nhưng chỉ kinh doanh nhỏ nhỏ thôi, vì em là con gái với vốn liếng cũng không có nhiều.
2 phương án của em: phương án 1 thì em cũng đang tìm thêm việc xem có việc nào phù hợp hơn không, cái thứ 2 là chỗ người nhà xin nghỉ rất rất ngại luôn mà lại còn là người nhà gần luôn, cái thứ 3 là công việc hiện tại cũng rất ổn, lại còn cho em có thu nhập, có thể đối với mọi người mức ấy ko là gì nhưng đối với em như vậy là cao so với mặt bằng chung. Phương án 2: kinh doanh: em cũng đang tìm hiểu 1 số hình thức kinh doanh nhỏ lẻ, hoặc đầu tư góp vốn nhưng vì thân con gái 1 mình em sợ đổ bể mất trắng, mà năm nay lại là năm đại hạn của em, ko phải mê tín nhưng em nghĩ có thờ có thiêng có kiêng có lành mọi người nhỉ.
Nhưng thực sự em muốn có 1 chút vốn hoặc phải mua được 1 căn chung cư nho nhỏ rồi mới lấy chồng. Em sợ cái cảnh thất nghiệp hoặc trắng tay, em ko muốn dựa vào chồng, nhưng em thực sự rất áp lực vì đến tuổi này rồi em vẫn chưa có gì gọi là ổn định trong tay.
Nếu là các bác thì các bác nghĩ gì, em suy nghĩ rất nhiều mấy tuần nay, em cảm thấy mất phương hướng, suy nghĩ rất nhiều. Em nên làm gì đây.
Do em còn trẻ người non dạ, nếu có câu từ hay ý tứ gì ko vừa lòng mong các bác thông cảm nhé vì e biết trong này toàn những bác đã có tuổi cả rồi.
Mợ nên lập kế hoạch chống lầy trước đi

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Có hình mới tư vấn được cháu ơi.
Hình đi biển diện bikini càng tốt. Như thế các chú tư vấn mới chuẩn
Chuẩn như còm này nè em. Có hình bikini cộng số đo 3 vòng thì các chú các anh tư véo mới chuẩn được nhá :-?:-?

Parejo_10

Xe điện
phụ nữ vào nơi Sinh Hoạt của đàn ông hỏi tư vấn. Ở đây tư vấn chuẩn nhất là chuyện sinh hoạt và kế hoạch hoá gia đình :D

Joker Tiger

Xe tăng
Hi, lương chính khoảng gần chục còn lương làm thêm cũng đc xấp xỉ khoảng đó hoặc nếu chịu khó thì đc cao hơn. nếu vào tháng cao điểm sẽ đc nhiều hơn nhiều ạ. Nhưng 1 năm thì cũng chỉ có 1-2 tháng cao điểm thôi ạ.
Tức là cũng chỉ khoảng 16-18 củ/tháng, mỗi năm dành dụm chỉ được khoảng 120-130 củ. Nếu muốn 1 căn chung cư nhỏ phải mất 10-12 năm thì cũng đã gần 35, cũng già rồi. Tốt nhất là tập trung kiếm anh chàng nào tốt tính, thu nhập cũng ổn để tiến tới hôn nhân. Sau đó mới cùng nhau tìm các phương án cuộc sống mợ ạ

sthd

Xe lăn
các cụ đùa làm cháu nó choáng. bác tư vấn nghiêm túc vậy.
vốn 1-200 ko ý nghĩa gì.
khởi nghiệp rủi ro quá cao. không có người tâm đầu ý hợp thì càng khó nữa
làm gđ , dn nhỏ cơ hội phát triển hạn chế.
đầu tư tốt nhất là giáo dục. học tập thêm để đầu quan cho dn lớn, cơ hội rộng mở hơn.

đơn giản nhất và phổ biến nhất là chọn được ông chồng tử tế. đừng vì gần 30 mà cuống. cẩn thận, không còn hơn là không đạt

Bino3

Xe tải
Trước cũng có mợ tên Linh, cũng lên đây thống thiết tìm bạn trai, khoe nhà giàu, cơ mà già rồi, sinh năm 89 thì phải.

oishivn

Xe điện
4 trang còm mà vẫn ko có hình thì tư véo sao ;))