[Funland] Nói đến Sài Gòn điều đầu tiên các cụ nghĩ đến điều gì.

Vulcan V70

Xe trâu
Năm 99 làm gì đã ăn nhậu nhiều hả cụ ? Lúc đó quán xá lèo tèo và dân cũng chẳng nhậu quán nhiều mà toàn mời về nhà có đám giỗ hay đám ma thôi .
Năm 99 lương công nhân khoảng 400k mà lương cụ đã vậy rồi à ? Thật ngưỡng mộ cụ
Em chưa hình dung được năm 1999 mức lương hơn 5.000 USD / tháng là thuộc khối cơ quan, DN nào. Có thể phải là trưởng VPĐD tập đoàn hoặc công ty lớn ( nước ngoài).
Năm đó 1 lô đất 100 M2 ở khu đô thị mới như Bình Phú ( Q6) khoảng 200 triệu. Khu Tên Lửa của Nhà Bình Chánh thì rẻ hơn , giá khoảng 100-150 triệu/ lô.
Ăn nhậu thì SG thời nào cũng sôi động, tưng bừng bác ah

cadilac30

Xe tăng
Về kinh tế thì miễn bàn rồi, mặc định nó là số 1 Việt Nam, ngoài ra các cụ ấn tượng về điều gì, có 1 điều vô cùng khó hiểu là em thấy tại sao bao nhiêu năm nay tệ nạn cướp giật phổ biến tại SG ngày càng phát triển, cướp giật hết sức táo tợn, xông cả vào nhà để cướp trước sự chứng kiến của chủ nhà, dàn cảnh cướp trắng trợn giữa đường, sẵn sàng biến nạn nhân thành kẻ cướp ngược, có vẻ ngành cướp bóc ở trỏng khá phát triển, đóng góp nhiều "thuế" cho 1 số tồng chí nhà nước.

Em rất thích đi du lịch nhưng đi đâu thì đi chứ không bao giờ đến Sài Gòn, nhỡ bị cướp thì khổ, mà nện lại nó thì vào lao lý, thôi tránh cho lành.
Sao cụ lại đổi tên thành phố Hồ Chí Minh vậy, nên giữ đúng tên gọi nhé 😎😷

Chym Chích Bông

[Tịch thu bằng lái]
trc vào sg e đi mát xa gặp e gái trong đó. thế nào âu yếm ôm hun em chén đc luôn trong đấy. Tô châu mát xa ạ. :D
Sau lần đó em gái ấy còn đưa em về phòng ở. Cặp kè 1 thời gian r thôi. nói chung là cứ đến sg là e nhớ cái đó. Đợt đó vào công tác 2 tháng. Lúc đó chỉ mong kéo dài thêm thời gian nữa :D
Đc em ấy chiều dã man, thích thật. Về nằm cạnh vợ mà cứ nhớ em ấy mãi :((. emấy ko cần gì còn mua quà vớiđồ chơi gửi về bắc cho con em:((
Nhớ SG quá

chuonguyen

Xe máy
sài gòn là đi uống cf vỉa hè :P

Vulcan V70

Xe trâu
Năm 1997 lương 4tr+thưởng 3tr ....1999 lương 60tr....còn nhậu thì bn mà chả đc, em nghĩ hoặc cụ nhầm hay phét lác, em hơi thô tý nhưng thật
Những năm 98-99 em biết một số bác người Việt làm cho các hãng nước ngoài ( dược phẩm, vận tải biển , hóa chất...) có mức lương 2-3 ngàn Mỹ kim đã là mức lương rất cao nhưng số người này không nhiều đâu... lúc đó người Việt Nam làm cho các VPĐD của các hãng nước ngoài đều phải ký HĐLĐ qua công ty FOSCO

dungla1976

Xe tải
Nhậu, nhậu, và nhậu................. năm 1999 em được chuyển vào SG làm Sếp với mức lương + thưởng tầm 50-60tr/th + tiền thuê nhà 2,5tr/th , vậy mà sau 1,5 tháng em chịu không nổi vụ nhậu liên tục đành xin chuyển ra HN làm với mức lương cũ là tầm 35tr + vị trí thấp hơn!
Thời đấy mà lương cụ đã khủng thế, gấp 50 lần lương công chức của em🤣🤣🤣

Chu An

Xe điện
Em vào 2 lần, lần lâu nhất 1 tháng, 1 lần 7 ngày, ngày nào cũng vi vu xe máy 10-12g, lọ mọ khắp ngõ ngách. Đúng là SG có quá nhiều cái để nhớ:

- TP quá rộng
- đường xá đông nghẹt
- bụi bặm hơn HN
- kênh rạch rất nhiều và khá nhiều rác
- nhà cửa, cảnh vật cũ kỹ hơn so với HN
- ít gái đẹp và sexy như ngoài HN
- SG về đêm khác hẳn HN, rất lung linh.
- đồ ăn đường phố quá rẻ, dễ tìm. Thức uống còn bạt ngàn hơn.
- người miền Nam hay chuyện, xởi lởi, thích làm quen và khá chân thật. Có lần em hỏi đường từ Tân Phú về Nhà Bè, có anh bạn nhiệt tình chạy xe đằng trước chỉ đường. Loanh quanh 20p lại vẫn về chỗ cũ, anh chàng gãi đầu gãi tai thừa nhận " em cũng mới dưới quê lên thôi ạ"!
- rất hiếm xe đạp điện trong khi HN đó là đặc sản.
- nhận tips dù chỉ 20-30k đều rất vui và cám ơn luôn miệng. Em có kỷ niệm vui: gấu vào lấy phòng đã order trc từ ngoài HN, do phòng hơi nhỏ nên 2vc muốn đổi sang phòng lớn hơn, giá gấp đôi. Lúc đi chơi đêm về thì 1 lễ tân đã nhận ra em là khách đã ở đó 3 năm về trc và kể cho gấu nhà em nghe " nhìn ảnh tội ghê, đi về thui thủi 1 mình hà. Nhưng ổng dễ thương lắm vì thi thoảng cho em 50k uống cafe". Và cô này đã nói với chủ là giữ nguyên tiền phòng cho 2vc em dù đã đổi sang phòng đôi 2 giường to hơn khá nhiều.

- đi ngoài đường suốt mà k hề đc gặp 1 vụ cướp nào trong khi gấu nhà ngồi sau thi thoảng vẫn phải trả lời điện thoại khách hàng và đôi khi livestream với F1. Có lẽ em quá may chăng?

biba_bibo

Xe tải
Lương công nhân lúc đó cho 1 cty liên doanh nước ngoài ở KCN Biên Hòa 2 là nhiêu đó thôi cụ ơi !Nếu cụ lương cao vậy thì chắc phải lãnh đạo rồi . Ngày nào cụ cũng nhậu vậy VIP rồi . Tụi e lúc đó chỉ đến tháng nhận lương mới đi nhậu 1 lần. Còn nhà ai có đám giỗ thì đi . Một thời gian sau thì có đủ lý do để kéo nhau ra quán bất cứ lúc nào .
Nhà cháu nhớ là năm 1999 bia sài gòn đỏ tầm hơn 4k/chai. Rủ nhau đi ăn nhậu thì trung bình mỗi người hết 50k, quán xá cũng nhiều rồi. Cứ chiều là nhậu suốt mà.

nguyenhuy2210

Xe điện
Em đã ở sg một thời gian. Cá nhân e nhớ nhất là khi gặp những người xa lạ họ vẫn giữ dc sự bình dị, dễ gần, vô tư, ăn nói dễ nghe...những cái mà ở hn e rất ít khi gặp

Pumzen

Xe ba gác
Vào trỏng, đi nhậu đêm rất hay gặp các ca sĩ vườn đệm ghi ta hát solo, kể cả hát cùng với thực khách ( đương nhiên khách nhậu phải có yêu cầu) :

Thằng hề 06

Xe tăng
Những năm 98-99 em biết một số bác người Việt làm cho các hãng nước ngoài ( dược phẩm, vận tải biển , hóa chất...) có mức lương 2-3 ngàn Mỹ kim đã là mức lương rất cao nhưng số người này không nhiều đâu... lúc đó người Việt Nam làm cho các VPĐD của các hãng nước ngoài đều phải ký HĐLĐ qua công ty FOSCO
:)) :)):)),em biết nhưng trường hợp này ko có xảy ra

Thằng hề 06

Xe tăng
Cụ biết tòa nhà của haiha-tokobuky chứ, em có mặt ở đó từ khi đóng cọc móng đến 2003 ,vậy lên sg giai đoạn này em cũng biết đc một số thông tin

hieukon

Xe container
1. Cafe vỉa hè
2. Con ng thân thiện, chu đáo, biết cảm ơn, trân trọng khách
3. Vẫn nhận 500đ tiền lẻ từ siêu thị thối lại cho mình :)

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Về kinh tế thì miễn bàn rồi, mặc định nó là số 1 Việt Nam, ngoài ra các cụ ấn tượng về điều gì, có 1 điều vô cùng khó hiểu là em thấy tại sao bao nhiêu năm nay tệ nạn cướp giật phổ biến tại SG ngày càng phát triển, cướp giật hết sức táo tợn, xông cả vào nhà để cướp trước sự chứng kiến của chủ nhà, dàn cảnh cướp trắng trợn giữa đường, sẵn sàng biến nạn nhân thành kẻ cướp ngược, có vẻ ngành cướp bóc ở trỏng khá phát triển, đóng góp nhiều "thuế" cho 1 số tồng chí nhà nước.

Em rất thích đi du lịch nhưng đi đâu thì đi chứ không bao giờ đến Sài Gòn, nhỡ bị cướp thì khổ, mà nện lại nó thì vào lao lý, thôi tránh cho lành.
Bạn gái cũ hehe.

HaiAn2019

Xe hơi
TP có dịch vụ ăn và chơi nhất VN.

MrVova_69

Xe máy
Ấn tượng của e vào SG toàn nghe giọng Bắc :D