[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

Khoai Cún

Xe tăng
mẫu thường là cái gì vậy cụ..và phơi thì nghĩa là mang ra sân phơi như lúa ấy hả cụ.
Răng, tóc, xương, thịt...
Mẫu xương hoặc răng ạ.
Phơi là để trong phòng vô trùng cho khô trước khi đóng gói mẫu để chuyển cho đơn vị khác lưu . Mẫu phân tích nhạy cảm lắm, không cẩn thận nhiễm mẫu là khỏi làm luôn ạ. Khu làm việc của PTN là khu cách ly, người làm không được mang mẫu ra ngoài. Cái này là quy định bắt buộc rồi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Khoai Cún

Xe tăng
Năm 2018 thăng chức chắc là khó, nhưng chắc cũng phải được chiến sĩ thi đua hay bằng khen gì đó chứ mợ:D
Cụ ngó xem năm nay em có vớt được cái góc bằng khen không ạ? :D

Đt em sắp hết pin không em kể việc hôm qua em gặp nhờ các cụ thẩm hộ xem là em thần hồn nát thần tính hay đúng là có dấu hiệu lạ ạ.

hp78

Xe điện
Năm 2018 thăng chức chắc là khó, nhưng chắc cũng phải được chiến sĩ thi đua hay bằng khen gì đó chứ mợ:D
Em thấy công việc của mợ năm nay tốt mà, thế cấp trên không khen ngợi gì mợ ạ:D Cho em trải nghiệm 1 chút, năm 2018 mợ có hay dao hay vật gì đó tương tự cắt vào tay chân không ạ ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ ngó xem năm nay em có vớt được cái góc bằng khen không ạ? :D

Đt em sắp hết pin không em kể việc hôm qua em gặp nhờ các cụ thẩm hộ xem là em thần hồn nát thần tính hay đúng là có dấu hiệu lạ ạ.
Mợ kể đi rồi hết pin cũng được mừ. :D

Khoai Cún

Xe tăng
Em thấy công việc của mợ năm nay tốt mà, thế cấp trên không khen ngợi gì mợ ạ:D Cho em trải nghiệm 1 chút, năm 2018 mợ có hay dao hay vật gì đó tương tự cắt vào tay chân không ạ ?
Cv của em sôi động hơn thôi ạ, có khen có chê, đặc biệt lắm thị phi...
Hôm nọ em nghe cụ bảo vẫn 36 45 khá hơn trước, em hi vọng tràn trề cho tới buổi đi họp phụ huynh ;....;

StepUp

Xe tăng
Em gặp đúng một chuyện, đấy là hồi xưa em đi thuê nhà, nhà tập thể cũ. Hôm đó em ốm, em mê man thấy một ông già nằm lưng chừng trên không trung, quay mặt xuống đối diện và rất gần em, em tung chân đạp một cái thế là tỉnh. Sau hôm ý cũng khỏi ốm luôn. Cũng chưa gặp chuyện gì như thế nữa.

Tính em thì em nghĩ chuyện tâm linh hoặc một thế giới khác là có nhưng chưa gặp chuyện gì ghê gớm bao giờ trong đời.

hp78

Xe điện
Cv của em sôi động hơn thôi ạ, có khen có chê, đặc biệt lắm thị phi...
Hôm nọ em nghe cụ bảo vẫn 36 45 khá hơn trước, em hi vọng tràn trề cho tới buổi đi họp phụ huynh ;....;
Thường thì em hay quan tâm các cụ các mợ khi nào trúng Việt lót thôi ạ. Còn chuyện con cái em không bàn đâu ạ.

chẳng có tên

Xe tăng
Cụ Hp78 và DurexXL cho em hỏi một chút ạ? Có nhà bạn em đợt trước có nhờ một thầy nổi tiếng về để tìm mộ liệt sỹ dở trong miền Nam . Công việc thành công mang được hài cốt người thân về quê. Nhưng sau đó Thầy này bị bắt ( vụ này cũng nổi đình nổi đám trên VTV đấy ạ) . Có việc này em băn khoăn là a bạn em kể Thầy đó gọi được cả vong về nhập vào người thân của liệt sỹ. Em băn khoăn một chút là nếu việc tìm hài cốt đó là lừa đảo thì tại sao lại có sự vong nhập vào ngừời nhà như thế ạ? Có phải họ dùng tiểu xảo gì hay dùng âm binh để nhập vào người nhà không ạ? E xin 2 cụ nếu có thể thì thông não cho em được không ạ

Khoai Cún

Xe tăng
Có ạ, đau nhất là bị quẹt miếng sắt vào bắp chân. Còn toàn là thái thức ăn, đúng là tần suất dùng ugo năm nay của em nhiều hơn hẳn, em còn nghĩ do em nhiều việc cứ vừa làm vừa nghĩ lung tung nên bị thế.

hp78

Xe điện
Có ạ, đau nhất là bị quẹt miếng sắt vào bắp chân. Còn toàn là thái thức ăn, đúng là tần suất dùng ugo năm nay của em nhiều hơn hẳn, em còn nghĩ do em nhiều việc cứ vừa làm vừa nghĩ lung tung nên bị thế.
Bạn em có đứa con trai nghịch ngợm như tăng động, học trường công bị phạt suốt, từ khi chuyển sang Vinschool học thay đổi hẳn, mợ thử tham khảo xem sao nhé.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Nhân Mợ nhắc đến hài cốt

Cách đây ít năm, em có dịp được nói chuyện với 1 vị Bác sỹ,nay cũng đã nghỉ hưu. Ông là trưởng khoa của 1 BV lớn, giao tình với nhà em từ nhiều năm.
Tuy là bác sỹ tim, nhưng Ông rất quan tâm và coi trọng các vấn đề tâm linh.
Khi em hỏi về các bộ hài cốt, các thi hài được bảo quản làm học cụ và phục vụ mục đích nghiên cứu, liệu có vấn đề về tâm linh hay không, thì ông cười khá sảng khoái và bảo (em xin dẫn lại gần như nguyên văn, vì em rất ấn tượng quan điểm của Ông ấy):
"Thi hài, hài cốt là những vật có thể có Linh nhiều nhất, vì sao thì rõ rồi. Ngoài ra, còn rất nhiều đồ vật khác cũng có thể có Linh, hay còn gọi là bị ám. Ấy là khi có các vong, các vị nào đó còn ở trong vật đó
Còn khi chẳng còn vong, còn vị nào ngụ trong đó nữa, thì dù là hài cốt hay thi hài ngâm phoóc môn, cũng không khác gì cái compa,thước kẻ phục vụ cho nghiên cứu"

Rồi ông khoe luôn: Hồi ở CCCP mới về, còn trẻ, cũng xin được 1 hộp sọ về để ở trên bàn làm việc, vì thích có tính chuyên nghiệp, oai, bốc đồng tuổi trẻ.
Sau rồi cũng tặng lại cho Trường. Chả khác gì một học cụ cả đâu
Thế mới có lễ hô thần nhập tượng, chứ pho tượng ở xưởng mộc họ cũng vứt lăn lóc như cái bàn cái ghế thôi mà :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Chuyện tâm linh em tin là có thật. Như em đây mấy lần hút chết. Em tin là có người phù hộ chứ ko em xanh cỏ lâu rồi. Chỉ có điều chuyện hương khói em rất dốt nên chưa biết phải lễ tạ thế nào.

trang1206

Đi bộ
Thường thì em hay quan tâm các cụ các mợ khi nào trúng Việt lót thôi ạ. Còn chuyện con cái em không bàn đâu ạ.
Nằm theo dõi cả 2 theard chia sẻ của cụ và cụ du đã lâu, nay e cũng mạn phép kể một lần e ngủ mơ thấy cảnh tượng đẹp lắm, chân trời màu vàng rực, xuất hiện cả phật tổ như lai, phật quan âm nữa cụ ạ, phật bay từ trên trời xuống rồi lại bay đi. Thật sự mơ xong giấc mơ đấy cảm giác rất phấn khởi. Không biết có cụ nào từng mơ vậy chưa ạ.
Tiện thì cụ soi hộ e sinh ngày 02/04/1993 âm lịch, giờ sinh hơn 17h

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là Kụ chưa gặp rồi

Kụ đã có cảm giác khi mình ngồi trong phòng kín, đóng tiệt các loại cửa, căn hộ nhỏ, chả có chút gió máy nào, mà cái chuông gió nó leng keng chưa .....

Hic
Nghe cụ này nói em mới nhớ ra nhà em. Cách nay cũng tầm 5 năm rồi, em ở cc, một đêm tầm 1-2h đên gì đó cả nhà ngủ hết còn mình e khó ngủ ngồi ôm laptop ở phòng khách thì bỗng nhiên em cứ nghe tiếng lạch cạch ở ngoài cửa, tiéng như tiếng mành trúc cửa nhà e va vào cửa ra vào, cứ loạch xoạch, loạch xoạch theo nhịp đều đều. em ngó cra ngoài qua cửa sổ (cửa sổ phòng khách hướng ra hành lang) xem có ai kg thì kg thấy có ai, xem có gió gì kg thì kg có gió, xem có con mèo hay con gì đó kg thì cũng kg thấy con gì. Vậy là em kcm nó, lạch xoạch 1 lúc chắc chán thế là thôi. Từ đó kg còn thấy hiện tượng đó nữa.
À còn gấu nhà e hồi mới về nhà mới cách nay cỡ hơn chục năm rồi, một lần đang ngủ nó véo em dạy thì thầm, a nghe thấy gì kg, e dỏng tai nghe kg thấy gì, nó bảo nãy em nghe cứ như tiếng trẻ con bi bô ở hành lang, e bảo chắc do mơ ngủ chứ gì thì nó nói là kg và từ đó đến nay cũng kg gặp lại nữa
Cụ có thể cắt nghĩa hộ e những hiện tượng đó được kg

Chỉnh sửa cuối:

trang1206

Đi bộ
Còn một chuyện nữa là, hồi năm cuối sinh viên, thì em có quen một người, qua nói chuyện trên mạng thôi, ông này cũng kiểu nhiệt tình lắm, về ra mắt chơi nhà e các thứ rồi, tết cũng về nữa, cùng thành phố e đang học. Năm bà em mất là năm 2014, ô này cũng có tới viếng.
Yêu được một thời gian, thì một buổi ngủ trưa ở phòng trọ, e mơ thấy bà nội em, về báo rằng, thằng đó có vợ rồi dấy, không phải là hiện về rồi báo đâu ạ, mà chỉ kiểu như mình biết sự hiện diện của bà, bà nói chuyện như bình thường.
Sau đó e tìm hiểu kỹ hơn, trên fb và zalo, thì đúng ông này dùng 2tài khoản, trước đó em không hề nghi ngờ gì cả nên không kiểm tra. Thì một tài khoản kia đúng là có vợ, có con rồi.
Đến bây giờ e vẫn biết ơn bà vì không có giấc mơ đấy thì có lẽ e bị lừa thảm hại chả khác gì phim rồi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ Hp78 và DurexXL cho em hỏi một chút ạ? Có nhà bạn em đợt trước có nhờ một thầy nổi tiếng về để tìm mộ liệt sỹ dở trong miền Nam . Công việc thành công mang được hài cốt người thân về quê. Nhưng sau đó Thầy này bị bắt ( vụ này cũng nổi đình nổi đám trên VTV đấy ạ) . Có việc này em băn khoăn là a bạn em kể Thầy đó gọi được cả vong về nhập vào người thân của liệt sỹ. Em băn khoăn một chút là nếu việc tìm hài cốt đó là lừa đảo thì tại sao lại có sự vong nhập vào ngừời nhà như thế ạ? Có phải họ dùng tiểu xảo gì hay dùng âm binh để nhập vào người nhà không ạ? E xin 2 cụ nếu có thể thì thông não cho em được không ạ
em xem Clip của ông bác bên vợ em đi tìm Bố vợ là liệt sỹ ở A lưới - Huế, lịch trình được ghi chép và quay phim lại hết, kể cả việc chỉ đạo đường đi nước bước của nhà ngoại cảm ở nhà, gặp nhiều sự kiện lạ, từ cản trở đến cho dấu hiệu để nhận ra, hỏi chuyện dân chúng xung quanh, sau về xét nghiệm ADN đều chuẩn... Bác là quan chức to của 1 huyện nhớn của HN nên chỉ chia sẻ vậy để khỏi ảnh hưởng đến công việc. Nhiều người trước không tin nhưng sau việc tìm mộ li kỳ đó thì tin thế giới âm là có thật

Dungly91

Xe tải
Ám thị thôi cụ ạ. Cụ google về ám thị nhé.

Xe nội lước

Xe container
Em có ước đâu, giời ạ :(.
Uầy.vậy mà em tưởng..m
Còn một chuyện nữa là, hồi năm cuối sinh viên, thì em có quen một người, qua nói chuyện trên mạng thôi, ông này cũng kiểu nhiệt tình lắm, về ra mắt chơi nhà e các thứ rồi, tết cũng về nữa, cùng thành phố e đang học. Năm bà em mất là năm 2014, ô này cũng có tới viếng.
Yêu được một thời gian, thì một buổi ngủ trưa ở phòng trọ, e mơ thấy bà nội em, về báo rằng, thằng đó có vợ rồi dấy, không phải là hiện về rồi báo đâu ạ, mà chỉ kiểu như mình biết sự hiện diện của bà, bà nói chuyện như bình thường.
Sau đó e tìm hiểu kỹ hơn, trên fb và zalo, thì đúng ông này dùng 2tài khoản, trước đó em không hề nghi ngờ gì cả nên không kiểm tra. Thì một tài khoản kia đúng là có vợ, có con rồi.
Đến bây giờ e vẫn biết ơn bà vì không có giấc mơ đấy thì có lẽ e bị lừa thảm hại chả khác gì phim rồi
Cám ơn chia sẻ của mợ..từ nay em sẽ không thăm các bà nội..hú vía

fanmu1234

Xe container
Ma quỷ tâm linh cái siiiít ... Toàn đội mê tín đàn bà... nản cho 4.0 của anh Ngọe
Cụ không tin chuyện tâm linh , cụ có quyền không vào xem thớt này.

Hoặc nếu có có quan điểm trái chiều, nên còm 1 cách lịch sự nhé.

Cụ không tin tâm linh, vậy cụ có dám dến trước 1 cái miếu thờ những người chết vì tai nạn xe, đái vào đấy rồi chửi tục không ?