[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hiu hiu, mẫu bên em lưu ấy, là mẫu phân tích ADN cụ ạ. Thông thường là mẫu răng, hoặc một mảnh xương khoảng 5-10g thôi.
Chứ nguyên cả bộ hài cốt thì làm sao lưu được ạ, mỗi đợt thu lên đến mấy trăm mẫu ấy.
Nhưng cái vụ Linh FTU ngày trước mợ kể là nguyên cái đầu mà X_X

Xe nội lước

Xe container
Nhân Mợ nhắc đến hài cốt

Cách đây ít năm, em có dịp được nói chuyện với 1 vị Bác sỹ,nay cũng đã nghỉ hưu. Ông là trưởng khoa của 1 BV lớn, giao tình với nhà em từ nhiều năm.
Tuy là bác sỹ tim, nhưng Ông rất quan tâm và coi trọng các vấn đề tâm linh.
Khi em hỏi về các bộ hài cốt, các thi hài được bảo quản làm học cụ và phục vụ mục đích nghiên cứu, liệu có vấn đề về tâm linh hay không, thì ông cười khá sảng khoái và bảo (em xin dẫn lại gần như nguyên văn, vì em rất ấn tượng quan điểm của Ông ấy):
"Thi hài, hài cốt là những vật có thể có Linh nhiều nhất, vì sao thì rõ rồi. Ngoài ra, còn rất nhiều đồ vật khác cũng có thể có Linh, hay còn gọi là bị ám. Ấy là khi có các vong, các vị nào đó còn ở trong vật đó
Còn khi chẳng còn vong, còn vị nào ngụ trong đó nữa, thì dù là hài cốt hay thi hài ngâm phoóc môn, cũng không khác gì cái compa,thước kẻ phục vụ cho nghiên cứu"

Rồi ông khoe luôn: Hồi ở CCCP mới về, còn trẻ, cũng xin được 1 hộp sọ về để ở trên bàn làm việc, vì thích có tính chuyên nghiệp, oai, bốc đồng tuổi trẻ.
Sau rồi cũng tặng lại cho Trường. Chả khác gì một học cụ cả đâu
em có vào ở trộm trong ktx học viện QY 1ngày.do có các bạn học K27..sáng đó khi các bạn lên giảng đường thì em lượn vào.phòng k khóa em vô tư vào leo lên giường tầng 1 bạn ngủ.lúc các bạn về đi lĩnh xô cơm ,canh xong gọi em dậy cùng ăn thì em trở mình chợt thấy có cái gì trong cái gối thì phải..em móc tay lôi ra1 cái xương sườn nguời có đánh số .kinh quá em bảo"tao thả vào lu canh rau ngót nhá..cho ngọt nc".1 bạn thủng thẳng"mày bỏ thì mày sợ chứ bọn tao vớt ra vẫn ăn như thường"..

Hoàng Trang

Xe ngựa
em có vào ở trộm trong ktx học viện QY 1ngày.do có các bạn học K27..sáng đó khi các bạn lên giảng đường thì em lượn vào.phòng k khóa em vô tư vào leo lên giường tầng 1 bạn ngủ.lúc các bạn về đi lĩnh xô cơm ,canh xong gọi em dậy cùng ăn thì em trở mình chợt thấy có cái gì trong cái gối thì phải..em móc tay lôi ra1 cái xương sườn nguời có đánh số .kinh quá em bảo"tao thả vào lu canh rau ngót nhá..cho ngọt nc".1 bạn thủng thẳng"mày bỏ thì mày sợ chứ bọn tao vớt ra vẫn ăn như thường"..
^:)^^:)^^:)^ Em mới vào trộm thư viện của ĐH Y HN, đi loăng quăng chứ chưa có cơ hội cầm xương như cụ. X_X

Khoai Cún

Xe tăng
Nhưng cái vụ Linh FTU ngày trước mợ kể là nguyên cái đầu mà X_X
Mảnh xương sọ thôi mợ ơi. Nguyên cái đầu em chết giấc tại chỗ hoặc đạp cửa chạy mất rồi í. Mà em nghi lão kia troll em chứ mẫu tươi thường bên điều tra thu mẫu mô thịt hoặc tóc, tự nhiên lấy xương sọ làm cái gì?
Nhưng cũng không loại trừ lúc tìm thấy mẫu mô đã phân hủy thì phải lấy xương. Haizzzzz, tại vụ đó em bầu bí nên kiêng k hỏi kỹ xem.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mảnh xương sọ thôi mợ ơi. Nguyên cái đầu em chết giấc tại chỗ hoặc đạp cửa chạy mất rồi í. Mà em nghi lão kia troll em chứ mẫu tươi thường bên điều tra thu mẫu mô thịt hoặc tóc, tự nhiên lấy xương sọ làm cái gì?
Nhưng cũng không loại trừ lúc tìm thấy mẫu mô đã phân hủy thì phải lấy xương. Haizzzzz, tại vụ đó em bầu bí nên kiêng k hỏi kỹ xem.
Cái vụ ý đầu đã ở dưới sông cả tháng nên em nghĩ mô đã phân hủy rồi ạ, lấy xương cho chắc 8-x

Xe nội lước

Xe container
Em đã từng đi theo gia đình bên bà cụ thân sinh ra các con em vào Tây Nguyên tìm mộ cụ liệt sĩ theo biện pháp áp vong.chuyện này kéo dài khoảng 1 tuần tại TN..qua lý luận logic của mình em phản đối ai bảo là lừa bịp..nhưng cũng không thể chứng minh đc là mình và gi đình đã thành công.tuy nhiên việc chia sẻ quá chi tiết có thể là k tế nhị..(đó là việc bên nhà ngoại..và ls là ông của bà cụ thân sinh các con ..nên e cũng e lệ)

DurexXL

Xe lăn

Khoai Cún

Xe tăng
Có bao h các bác bên khoa học hs tin vào tâm linh hay dân dã là tin là có ma k cụ
Người khác em không biết chứ em thì tin, tuy nhiên chưa gặp, hoặc gặp mà không để ý.
Vd hôm qua em cũng gặp một dấu hiệu, đang băn khoăn không biết là do mình tưởng tượng hay là thật là có gì đó hay không nữa.
Các đồng nghiệp em thì không tin mấy. Như hôm nay em về ptn thấy mn phơi mẫu để chuyển, em hỏi có thắp hương xin k thì bảo không, chuyển mới làm lễ thôi.

Xe nội lước

Xe container
Người khác em không biết chứ em thì tin, tuy nhiên chưa gặp, hoặc gặp mà không để ý.
Vd hôm qua em cũng gặp một dấu hiệu, đang băn khoăn không biết là do mình tưởng tượng hay là thật là có gì đó hay không nữa.
Các đồng nghiệp em thì không tin mấy. Như hôm nay em về ptn thấy mn phơi mẫu để chuyển, em hỏi có thắp hương xin k thì bảo không, chuyển mới làm lễ thôi.
mẫu thường là cái gì vậy cụ..và phơi thì nghĩa là mang ra sân phơi như lúa ấy hả cụ.

hp78

Xe điện
Năm 2018 thăng chức chắc là khó, nhưng chắc cũng phải được chiến sĩ thi đua hay bằng khen gì đó chứ mợ:D