[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

DurexXL

Xe lăn
Em đơi, các Kụ mợ cho em xin ít phút, em vừa xong chuyến grab về :D

Gần đây, bắt đầu xuất hiện một số ý kiến không cùng quan điểm và có những góc độ trao đổi khác không thiện chí
Rất mong các Kụ mợ chúng ta cứ đều tay chia sẻ những gì chúng ta quan tâm, không vì ngoại cảnh mà ảnh hưởng (có thể blacklist để tránh cảm xúc tiêu cực, hạn chế bất đồng không thiện chí)

Trân trọng

Xe nội lước

Xe container
Em đơi, các Kụ mợ cho em xin ít phút, em vừa xong chuyến grab về :D

Gần đây, bắt đầu xuất hiện một số ý kiến không cùng quan điểm và có những góc độ trao đổi khác không thiện chí
Rất mong các Kụ mợ chúng ta cứ đều tay chia sẻ những gì chúng ta quan tâm, không vì ngoại cảnh mà ảnh hưởng (có thể blacklist để tránh cảm xúc tiêu cực, hạn chế bất đồng không thiện chí)

Trân trọng
Gdáp rì.lão thật đi..

DurexXL

Xe lăn
Đây là sơ đồ khu vực tầng 4 tòa nhà công vụ ở Quận 1 mà em ở đó công tác 1 tháng

Từ thang máy lên là sảnh tòa nhà. Tầng 2, 3 cho thuê. Tầng 4 có 8 phòng công vụ. Sảnh nằm giữa tòa nhà. Nửa bên này có 3 buồng 401, 402, 403. Nửa bên kia có 5 buồng.
Có 1 buồng VIP ở đầu bên kia (408) dành cho cấp lãnh đạo cơ quan; có 3 buồng cho lãnh đạo cấp phòng ban là 407, 401 và 403. Các phòng lãnh đạo này đều chỉ có 1 giường.

Phòng lính có từ 2 giường. Riêng 402 do rộng nên có 3 giường

Lần đó, đoàn công tác của em vào có công việc xác định từ 25 đến 35 ngày. Có 2 trưởng ban ở 407, 401. 2 phó ban và 1 lính. Phòng lãnh đạo chỉ còn phòng 403. Đây là căn phòng đã từ lâu được mọi người rỉ tai nhau là có vấn đề.
2 phó ban và 1 lính thì là em, thằng lính của em và 1 phó ban khác. Thế là em lấy luôn phòng 402 có 3 giường để 3 anh em ở.

Em và thằng em D bay vào trước (vì là ban chủ trì), sắp xếp phòng ốc xong xuôi thì tranh thủ đi xuống địa bàn. Tối mịt mới về.

Về thì 2 sếp trưởng đã an tọa 2 phòng, nhưng ông phó ban kia thì không biết vì ngại hay sao, không vào cùng 402 với em và D, mà tự lấy 403

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đây là sơ đồ khu vực tầng 4 tòa nhà công vụ ở Quận 1 mà em ở đó công tác 1 tháng

Từ thang máy lên là sảnh tòa nhà. Tầng 2, 3 cho thuê. Tầng 4 có 8 phòng công vụ. Sảnh nằm giữa tòa nhà. Nửa bên này có 3 buồng 401, 402, 403. Nửa bên kia có 5 buồng.
Có 1 buồng VIP ở đầu bên kia (408) dành cho cấp lãnh đạo cơ quan; có 3 buồng cho lãnh đạo cấp phòng ban là 407, 401 và 403. Các phòng lãnh đạo này đều chỉ có 1 giường.

Phòng lính có từ 2 giường. Riêng 402 do rộng nên có 3 giường

Lần đó, đoàn công tác của em vào có công việc xác định từ 25 đến 35 ngày. Có 2 trưởng ban ở 407, 401. 2 phó ban và 1 lính. Phòng lãnh đạo chỉ còn phòng 403. Đây là căn phòng đã từ lâu được mọi người rỉ tai nhau là có vấn đề.
2 phó ban và 1 lính thì là em, thằng lính của em và 1 phó ban khác. Thế là em lấy luôn phòng 402 có 3 giường để 3 anh em ở.

Em và thằng em D bay vào trước (vì là ban chủ trì), sắp xếp phòng ốc xong xuôi thì tranh thủ đi xuống địa bàn. Tối mịt mới về.

Về thì 2 sếp trưởng đã an tọa 2 phòng, nhưng ông phó ban kia thì không biết vì ngại hay sao, không vào cùng 402 với em và D, mà tự lấy 403
Tiếp đi cụ ơi

DurexXL

Xe lăn
Tầm 8h cả đội mới kéo nhau đi ăn cơm, cơm gà ở Võ Văn Tần. Mệt, đói nên mấy anh em ăn rất nhanh. Xong xuôi đi càfe. Đang cafe, bỗng nhiên 1 ông trưởng ban hỏi:
- S, mày ở phòng 403 à
- Vâng
- Sao không qua cùng 402 với thằng X thằng D cho vui
- Em biết đâu, vào thì thấy bảo full rồi, còn 403 thôi
- Tao thấy mấy con đàn bà bảo 403 khó ngủ lắm đấy
- Hơ hơ, kệ thôi anh, em đi lính rồi, chả sợ, đặt lưng là ngủ ...

Tàn chầu cafe, mấy anh em lục tục về phòng ngủ

Nói về S một chút, S thua em vài tuổi, từng đi bộ đội xong về mới học ĐH, lại học ngành Triết, lý luận cực chắc, trong công việc cực có năng lực và có lẽ là đời lính + triết học = Vô thần sừng sững. S tửu lượng cực tốt, uống chưa thấy say bao giờ. Em với S trong cơ quan quan hệ ổn, phối hợp công việc tốt
Từ thang máy bước ra, em dừng lại ở sảnh, hai sếp về phòng trước, còn lại S và D thấy em dừng lại thì cũng đứng lại theo, 3 anh em ngồi xuống bộ bàn ghế khách ngay cửa thang máy, 3 cái ống khói đến giờ mới hoạt động vì 2 sếp không hút thuốc.

Lào phào khói, em bảo S:
- Ông qua 402với tôi cho vui, vẫn còn 1 giường
- Thôi, tôi lấy 403 rồi, giờ lại đổi phòng ngại ra

Hết thuốc, bước về phòng, cửa 402 thì xộc thẳng xuống cái cầu thang phụ ở đầu nhà, cầu thang này không hoạt động vì xuống đến tầng 3 là đơn vị thuê nhà nó chặn rồi bịt lại. Em rất khó chịu với cái cầu thang xộc thẳng cửa phòng nhưng đành chịu.
Lúc thằng D vào phòng trước, em bước sang 403 cùng S
Mở cửa vào, bật đèn lên, thì hoạt động đầu tiên của em là khứu giác .....

Mùi tỏi

Rất rõ

Mùi tỏi tươi, như là có ai đập dập mấy nhánh tỏi để trong phòng vậy...

Xe nội lước

Xe container
Tầm 8h cả đội mới kéo nhau đi ăn cơm, cơm gà ở Võ Văn Tần. Mệt, đói nên mấy anh em ăn rất nhanh. Xong xuôi đi càfe. Đang cafe, bỗng nhiên 1 ông trưởng ban hỏi:
- S, mày ở phòng 403 à
- Vâng
- Sao không qua cùng 402 với thằng X thằng D cho vui
- Em biết đâu, vào thì thấy bảo full rồi, còn 403 thôi
- Tao thấy mấy con đàn bà bảo 403 khó ngủ lắm đấy
- Hơ hơ, kệ thôi anh, em đi lính rồi, chả sợ, đặt lưng là ngủ ...

Tàn chầu cafe, mấy anh em lục tục về phòng ngủ

Nói về S một chút, S thua em vài tuổi, từng đi bộ đội xong về mới học ĐH, lại học ngành Triết, lý luận cực chắc, trong công việc cực có năng lực và có lẽ là đời lính + triết học = Vô thần sừng sững. S tửu lượng cực tốt, uống chưa thấy say bao giờ. Em với S trong cơ quan quan hệ ổn, phối hợp công việc tốt
Từ thang máy bước ra, em dừng lại ở sảnh, hai sếp về phòng trước, còn lại S và D thấy em dừng lại thì cũng đứng lại theo, 3 anh em ngồi xuống bộ bàn ghế khách ngay cửa thang máy, 3 cái ống khói đến giờ mới hoạt động vì 2 sếp không hút thuốc.

Lào phào khói, em bảo S:
- Ông qua 402với tôi cho vui, vẫn còn 1 giường
- Thôi, tôi lấy 403 rồi, giờ lại đổi phòng ngại ra

Hết thuốc, bước về phòng, cửa 402 thì xộc thẳng xuống cái cầu thang phụ ở đầu nhà, cầu thang này không hoạt động vì xuống đến tầng 3 là đơn vị thuê nhà nó chặn rồi bịt lại. Em rất khó chịu với cái cầu thang xộc thẳng cửa phòng nhưng đành chịu.
Lúc thằng D vào phòng trước, em bước sang 403 cùng S
Mở cửa vào, bật đèn lên, thì hoạt động đầu tiên của em là khứu giác .....

Mùi tỏi

Rất rõ

Mùi tỏi tươi, như là có ai đập dập mấy nhánh tỏi để trong phòng vậy...
có mùi tỏi tươi là em tỉnh như sáo..cụ vẫn lạch tạch đấy chứ?

công nông tàu

Xe container

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm em nhớ 1 người họ hàng xa ở quê, học giỏi, gia đình bình thường, tình cảm bình thường, nói chung không có gì bất thường cả. Cậu ý học GTVT. Tết lên chùa hái lộc (chùa quê em bị tình trạng thanh niên hái lộc bằng cách vặt sạch cây cối trong khuôn viên chùa, từ bẻ trụi cau cho đến vác cả dao đi chặt cành nhãn) sau đó về bị ốm, cứ ngơ ngẩn, gia đình mang lên Bạch Mai mà không ra bệnh. Về nhà là cậu ta trốn ra nghĩa địa, nằm ở 1 ngôi mộ. Mọi người cứ đưa về là lại trốn ra nằm dù mưa hay nắng. Ngôi mộ ý, có lần sau khi tu sửa, con cháu có chụp ảnh lại. Vấn đề là khi rửa ảnh ra thì có hình bóng 1 cụ mặc đồ thời xưa.
Từ đông tây y cho đến cúng kiếng gia đình họ đã làm hết. Chỗ thì bảo tâm thần. Chỗ thì bảo đi hái lộc bị ma theo về. Túm lại là giờ cậu ý cứ ngơ ngác vậy, bao nhiêu năm rồi mà không rõ nguyên nhân tại sao.
Vong nhập dồi. Những trường hợp này mà ko biết đường tìm ai có khả năng trục vong thì nát cả một đời. Cúng kiếng chẳng giúp được gì.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Leopard1 cụ/mợ vừa viết những dòng rất trăn trở tâm tư, sao xóa vội thế?

DurexXL

Xe lăn
Cụ đọc được cũng là cái duyên, em xoá đi bởi em ko chắc em đúng 100%. Và sơ suất thì không hay cụ ạ :D
Em đang định quote lại để cùng chia sẻ với ccs Kụ Mợ, Mợ post lại đi, ở đó có mấy ý rất hay ạ

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em đang định quote lại để cùng chia sẻ với ccs Kụ Mợ, Mợ post lại đi, ở đó có mấy ý rất hay ạ
Em còn "loạch xoạch" gõ đt quote dõ dài mà lúc post thì cụ ấy xóa mịa rồi

Phonglantrang

Xe buýt
..... vẫn với chất giọng thong thả hiền từ, sư cụ tiếp thực ra trường hợp như bên BT ( đây là tên cái NCV bêb e) còn nhiều lắm, tôi trụ trò chùa này đã gầm 50 năm rồi, xưa kia quanh đây là đồng hoang, cỏ mọc lút đầu người chứ không phố xá như bây giờ.
Quanh vùng này do là vùng giáp danh nên có nhiều gia đình người hoa về đây sinh sống. Trước họ hay tụ lại với nhau để sinh sống, nghề chính của họ là làm giày dép mang lên Sài Gòn bán.
Ah,... Đây đúng là duyên ( e là thằng làm NH, ko biết tý gì về giầy dép, có ông anh làm nghề này được 20 năm rồi, đến năm 2014 rủ e vào đây góp vốn mua đất xây nhà máy dưới BD chuyên gia công giầy cho nước ngoài, thế là e thành ông chủ cty giầy... kkkk). Đấy nếu ko phải là duyên thì là gì????
Thế sao con nghe nói gia đình đó bị giam ở đây đến 80 năm rồi cơ???
Tôi cũng ko biết lý do làm gì, tôi chỉ biết khi ở đây, tôi đã gặp được nhiều trường hợp tương tự, biết được ở chỗ A, chỗ B cũnh có người như vậy, cũng bị giam hãm nhiều năm rồi không siêu thoát được, nheng để giải thoát được cho họ thì phải cần người giao tiếp được với họ, đã ccos một vài người giống anh rồi và tôi cũng đa giải thoát được một vài người rồi.
Thế giờ con phải làm gì? Và thật ra con cũng không giao tiếp được với họ.
Khoong sao, khởi đầu nhe vậy là tốt rồi, tôi biết chứ. Hôm bữa đưa cho anh 2 cái bùa, tôi biết là có ông BV già, ông ấy ko giao tiếp được vố chúng, nhiều năm rồi ông ý chịu đựng, đã đến lúc anh làm nốt ciệc này?
Vậy con phải làm gì?
Đây, tôi đã chuận bị rồi, anh cầm cái này về, đặt lên bàn thờ bà thắp hương, khâns như vầy nè ................!!!..!..
Nhưng chỗ con ở không có bàm thờ
Không sao, thắp hương ở bản thờ thần tài là được, kêu thổ địa lên.
Rồi nói thế này này................
Sau một hồi nge sư cụ dặn dò, tôi mang mhwngx thứ sư cụ đưa cho về rồi bắt đâu làm như vậy
Vì là Cơ quan nên ko có bàn thờ, chỉ có bàm thờ thần tài nằm ở nửa trước dưới tầng trệt của ngôi nhà, nửa này được ngăn với đằng sau là khu của bảo về với để xe của cán bộ nhân viên
Không quên mua ít hoa quả đồ lễ
Sau khi đặt mấy thứ lên bàm thờ thổ địa, tôi khấn như lời sư cụ dặn.
........ ko vó chuyện gì xảy ra.
Tôi đi ăn tối và hồi hộp chờ đến đêm

maichoi

Xe đạp
Thưa cụ Durex to và thưa cụ phonglantrang. Kính mong các cụ không để em hóng với độ max như vậy được. Cổ em đã dài và thế này còn dài mãi :)

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]