[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

Abram

Xe điện
Cả bát hương bùng cháy thì em chưa thấy, nhưng em đã từng một lần cứ đốt lại tắt, đốt lại tắt dù em rút que hương từ nhiều nắm hương khác nhau, châm bén lửa, thậm chí chờ cháy một lúc mới cắm nhưng vẫn tắt (loại trừ trường hợp hương bị ẩm). Em cũng đã từng thắp hương ngoài mộ, lúc cắm thì vẫn bình thường nhưng khấn xong thì bùng cháy rụi (cũng loại trừ yếu tố môi trường ví dụ gió, vì em trộn nhiều nắm hương khác nhau thành 1 bó to, thắp mấy ngôi mộ liền nhau mà chỉ 1 bùng cháy rụi).
Có ý kiến cho rằng, phụ nữ một số ngày không nên/không được hành lễ?

Phonglantrang

Xe buýt
Ngộ ngộ...... khọ quá....
Câu truyện bắt đầu bằng những từ ngữ ngắt quãng và chất giọng người hoa đặc sệt,
Nhà ngộ có năm người, ngộ, vợ ngộ và xấp nhọ
Cả nhà ngộ bị giam hàm ở đây 80 năm rồi, ... muốn về quá mà cứ vất vưởng, vợ ngộ khóc ngày đêm,....
Trời ơi!!!? E phải rất cố gắng tất cả các giác quan lúc đó đều căng ra. Không gian lạnh toát, tiếng giò ù ù rít lên từng hồi ( e vẫn đang trong phòng nhé). Tất cả cái cảm giác đứng ngoài bãi tha ma như thế nào thì giờ e cảm thấy đúng như thế.
E chắc chắn mình chưa ngủ, e còn nhìn thấy được cả chương trình tivi: kênh discovery e vẫn hay xem. Nhưng cũng ko biết chắc là đủ tỉnh táo vì e ko nge được tiếng tivi, chỉ có tiếng gió và tiếng người đứt quãng đang kể câu truyện gì đó ko liền mạch.
Sở dĩ e kể được như trên là do e chắp nối câu chuyện như vậy thôi( sau này thì giao tiếp rõ hơn nhiều). Nhưng e nói luôn là ko phải e có thể giao tiếp được với mọi người âm đau nhé. Chỉ là do có duyên thôi( như e đã nói phần trước) ko có cụ lại sắp thử e, đố e gắp người nọ người kia

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

DurexXL

Xe lăn
Hút thuốc ít thôi cụ nhé!
Cảm ơn Mợ, chỉ lúc buồn và căng thẳng em mới hút thôi ạ ... Bjo thêm cao hứng hóng chiện tâm ling nứa ....
Hôm trước thấy cụ đổi Rich Mond đã định nhắc cụ cẩn thận kẻo ho. Cứ Mal cho đúng gu
Kụ tinh quá... Mấy hôm được cậu em cho, nó thơm nên ham... Lệch gu bị trận ho khiếp quá ợ

Em hiểu ý cụ nhưng hôm đó không phải ngày như cụ nói.
Mấy ngày đó đó các Mợ có lễ ông địa thần tài thì cứ thoải mái nhé

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

radiogaga

Xe điện
Ngộ ngộ...... khọ quá....
Câu truyện bắt đầu bằng những từ ngữ ngắt quãng và chất giọng người hoa đặc sệt,
Nhà ngộ có năm người, ngộ, vợ ngộ và xấp nhọ
Cả nhà ngộ bị giam hàm ở đây 80 năm rồi, ... muốn về quá mà cứ vất vưởng, vợ ngộ khóc ngày đêm,....
Trời ơi!!!? E phải rất cố gắng tất cả các giác quan lúc đó đều căng ra. Không gian lạnh toát, tiếng giò ù ù rít lên từng hồi ( e vẫn đang trong phòng nhé). Tất cả cái cảm giác đứng ngoài bãi tha ma như thế nào thì giờ e cảm thấy đúng như thế.
E chắc chắn mình chưa ngủ, e còn nhìn thấy được cả chương trình tivi: kênh discovery e vẫn hay xem. Nhưng cũng ko biết chắc là đủ tỉnh táo vì e ko nge được tiếng tivi, chỉ có tiếng gió và tiếng người đứt quãng đang kể câu truyện gì đó ko liền mạch.
Sở dĩ e kể được như trên là do e chắp nối câu chuyện như vậy thôi( sau này thì giao tiếp rõ hơn nhiều). Nhưng e nói luôn là ko phải e có thể giao tiếp được với mọi người âm đau nhé. Chỉ là do có duyên thôi( như e đã nói phần trước) ko có cụ lại sắp thử e, đố e gắp người nọ người kia
Hay quá, thường những vụ như thế này, phải những người tâm sáng như sao (tỳ kheo trì giới giỏi) mới phân xử được. Cháu nghe kể Đức Phật cũng đã có lúc gặp nhiều bọn ma như thế này. Các tỳ kheo hay ngồi thiền

Đây là tư thế chuẩn nhất, khi bắt hai tay thế này sẽ tạo ra vòng hào quang bảo vệ quanh thân (hay xuất hiện trong chuyện Sôn Gô Ku). Đây là tư thế để có thể ngồi giữa nơi âm khí nhiều (bãi tha ma, ...) mà không bị ma chiếm lĩnh thân xác. Tức là ngồi kiểu này an toàn hơn so với ngồi thiền kiểu yoga đặt 2 tay trên 2 đầu gối.

radiogaga

Xe điện
tiện các cụ cho hỏi cái này có phải là "Đàn Tế" không ? ở giữa có quả cầu lửa, bốn phía có trụ hình thù khá lạ

DurexXL

Xe lăn
Hay quá, thường những vụ như thế này, phải những người tâm sáng như sao (tỳ kheo trì giới giỏi) mới phân xử được. Cháu nghe kể Đức Phật cũng đã có lúc gặp nhiều bọn ma như thế này. Các tỳ kheo hay ngồi thiền

Đây là tư thế chuẩn nhất, khi bắt hai tay thế này sẽ tạo ra vòng hào quang bảo vệ quanh thân (hay xuất hiện trong chuyện Sôn Gô Ku). Đây là tư thế để có thể ngồi giữa nơi âm khí nhiều (bãi tha ma, ...) mà không bị ma chiếm lĩnh thân xác. Tức là ngồi kiểu này an toàn hơn so với ngồi thiền kiểu yoga đặt 2 tay trên 2 đầu gối.
Chân của tư thế này vắt chéo lên nhau đúng ko ạ (bàn chân trái vắt lên trên đùi phải và ngược lại)

Nếu đúng, thì đây chính là tư thế em ngồi nhắm mắt tĩnh tâm trong 1 góc bảo tháp và "nhìn" thấy 2 người phụ nữ từ xa đi lại gần em và làm họ giật mình khi họ đến gần thì thình lình em mở mắt ra....

Lúc đó ở điểm giữa 2 đầu lông mày của em đau nhức .....

Phonglantrang

Xe buýt
Câu chuyện về gia đình hoa kiều dần dần được hé lộ, nguyên nhân cả nhà họ chết và bị giam giữ tại đây cũng được sáng tỏ thông qua các giao tiếp ngắt quãng giữa e với các bóng đen và có cả sự giúp đỡ của sư cụ như e đã nói ở phần trước.
Lại nói về sư cụ, sau khi bị những bóng đen lấy mất gói màu vàng mà sư cụ cho, nhiều lần định quay lại ngôi chùa đó để xin lại gói khác nhưng vị trí tò mò và thắc mắc tại sao nó chỉ lấy gói vàng của e mà ko lấy gói của bác BV già, rồi nghĩ về câu nói " có duyên đấy"của sư cụ nên e chưa quay lại ngoi chùa đó.
E nhớ những đêm đầu giao tiếp được với những bóng đen còn rất khó khăn nên lượng thông tin còn rất ít. Rồi một vài ngày nữa trôi qua, cũng đén ngày mùng 1 tháng 5 âm lịch. ( các cụ nên nhớ ngày 5/5 là ngày xá tội vong nhân nhé).
Như mọi khi, ngày 1 đầu tháng là e đi chùa, lần này ngoài mục đích đi lễ như mọi khi e định sẽ gặp sư cụ để hỏi chuyện và và hỏi xem sư cụ có giúp được gì cho e ko.
Sáng đó dậy rất sớm, tắm gội, ăn sáng xong là e đến thẳng chùa để lễ ( với e tháng nào cũng vậy) mùng 1 e ko uống cafe còn cả tháng uống. Sau khi lễ một vòng xong, e tìm chú tiểu Tâm, vì đã đến đây vài lần nên e khá quen. Gặp được chú Tâm sau hồi tụng kinh sáng,vì phải đi làm nên e chỉ kịp hẹn chú Tâm nói sư cụ kaf chiều e sẽ quay lại xin gặp, rồi e đi làm ngay.
Chiều hôm đó do là mùng 1 nên ít vc, e về sớm và chạy thẳng về chùa. Vừa vào đến sân chùa chú tiểu Tâm đứng trên bậc cầu thang đã vẫy vẫy ra hiệu cho e lên thẳng phòng sư cụ.
......

Thang N.

Xe tăng

Cảm ơn cụ nhiều, em không hiểu sao khi ngồi thiền em đặt hai mu bàn tay lên đầu gối nhưng những lúc ngồi thiền một cách vô thức thì hai tay của em lại đặt trở về đúng như bức tranh mà cụ post.

Mimeo

Xe điện
Thế chắc là đúng cụ ạ. Thời gian mới vào Of, mấy lần cụ rep comment của em rất bậy nên em ném cụ vào black list :)). Hôm nọ có thread của cụ vocuctrongrong, em thấy mấy cụ cứ nói chuyện 1 mình, em nhấn vào mới biết các cụ ý trả lời comment của cụ. Thấy cụ biên 1 cách nghiêm túc nên em lại moi cụ từ black list ra =)) =)).
Giống em. Đầu thớt kia cụ Durex thỉnh thoảng lại post ảnh ma làm em ướt váy mấy lần, lúc đầu em vang cụ ấy rồi chạy vòng quanh rót rượu cho hết chum để kịp đêm hôm sau cụ ấy post ảnh ma em lại vang tiếp :)) đó là 1 điều từ ngày vào OF em chưa từng làm bởi em chỉ rót rượu cho bài nào thực sự bổ ích chứ không rót kiểu trả chén :)) sau đó em cho cụ Durex vào blacklist. Đến khi thấy các cụ khác cứ độc thoại giục cụ Durex biên chuyện em mới lôi cụ ấy từ sổ đen ra rồi theo dõi tiếp :))
Hoá ra em ko fai ng duy nhất khi có đến 2 mợ cũng giống y hệt em, dị ứng với còm của cụ Durex này :)) Từ thớt Ma bắt mèo hồi năm 2016, cụ Durex và vài cụ nữa có thú vui cứ post ảnh minh hoạ làm em chết khiếp, ám ảnh nên em sợ cho luôn vào blacklist x-( Nhưng cụ Durex này còn ấn tượng hơn vì từ avt cho đến tên nick, thả còm toàn liên quan đến mấy chuyện bậy bạ 8-}

Đấy, nhờ có mấy thớt chia sẻ này, các mợ nhà ta đã hoá giải đc ấn tượng xấu bao lâu nay với cụ Durex ko<:-P@};-@};-@};-

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hoá ra em ko fai ng duy nhất khi có đến 2 mợ cũng giống y hệt em, dị ứng với còm của cụ Durex này :)) Từ thớt Ma bắt mèo hồi năm 2016, cụ Durex và vài cụ nữa có thú vui cứ post ảnh minh hoạ làm em chết khiếp, ám ảnh nên em sợ cho luôn vào blacklist x-( Nhưng cụ Durex này còn ấn tượng hơn vì từ avt cho đến tên nick, thả còm toàn liên quan đến mấy chuyện bậy bạ 8-}

Đấy, nhờ có mấy thớt chia sẻ này, các mợ nhà ta đã hoá giải đc ấn tượng xấu bao lâu nay với cụ Durex ko<:-P@};-@};-@};-
Vì cái đoạn màu đỏ mà trước em ném cụ ý vào black list :)) :)). Vì cái thread này em lại moi cụ ý ra. Sau thread này mà cụ ý lại bậy tiếp thì em lại phải ném tiếp cụ ý vào black list :)). Mệt thật =)).

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Trong lúc chờ lão Phong biên tiếp, em xin phép thỉnh lão Đại Bao mấy điều ạ
Trước tiên, cho em kể lể dài dòng 1 tí. Em có 1 người bác, bác tên Phúc, là anh trai ngay trước mẹ em, trên nữa còn 1 bá cả (quê em gọi bác gái là bá hehe), đến 2 bác nữa, rồi đến bác Phúc rồi mẹ em và 1 dì út.
Theo như mẹ em kể lại, bác Phúc đẹp trai thư sinh cực kì (cái này em tin vì cứ nhìn 2 bác kia là biết) cực kì thông minh, nghịch ngợm và lắm tài lẻ. Bác thân thiết với em gái là mẹ em lắm. Những năm 50 đầu 60, Bác em vào rừng, tự nghĩ ra đủ các loại bẫy phù hợp để kiếm thú về ăn theo nhu cầu , nghĩa là em gái đòi ăn tê tê bác đặt bẫy tê tê, đòi hổ báo cáo chồn thì bẫy chồn cáo, rắn rết đủ các kiểu.
Vì ông ngoại em làm thầy giáo, bà ngoại là nông dân trồng lúa nước, ông bà em vào 1 khu có tên là Rậm Dài để vỡ hoang, rất hoang vắng. Quê em vùng trung du (ngày 2 bữa sắn dù hehe), trên là rừng với đồi, dưới là các dải đất bằng lắt léo quanh hàng ngàn quả đồi như bát úp, nên tóm lại các kĩ năng săn bắn hái lượm của bác Phúc là do trí tuệ và rèn luyện của cá nhân bác mà ra, thậm chí bác dắt được cả ong rừng về nuôi trong vườn nhà.
Đến giữa những năm 60 lúc ấy 18 19 tuổi thì bác đi B, vào đặc công, và lại làm trinh sát đặc công luôn, theo 1 vài lá thư hiếm hoi mà mẹ em còn nhớ lõm bõm thì em có thể tưởng tượng bác như cá xuống nước như hổ về rừng.
Cho đến năm 68 đánh Mậu Thân thì bác mất, mất tích đúng nghĩa vì đơn vị tổn thất ác liệt, các nguồn tin thì vô cùng lõm bõm mơ hồ như truyền thuyết, như huyền thoại là bị phục kích, đã được đồng đội chôn cất trong đất của đối phương. Năm sau nhà ông ngoại em nhận giấy báo tử như hàng triệu giấy báo tử khác giai đoạn bi tráng ấy: “hy sinh tại chiến trường phía Nam”
Thời gian sau mẹ em có mơ nhiều về anh trai mình, nhưng tương tác coi như không có gì, chỉ là do thương nhớ nên chỉ thấy những điều đã đc nhìn trước đây mà thôi. Nhiều năm sau, gia đình cũng đi tìm mộ bác Phúc bằng nhiều cách nhưng cũng vô vọng ...
Em muốn hỏi các lão các mụ
1. Là trước giờ sao dân mình đi tìm mộ liệt sỹ toàn gặp các nhà ngoại cảm, mà gần đây toàn thấy lố, sao không gọi hồn áp vong?
2. Là với trường hợp như bác Phúc em, có cách nào để tìm mộ bác không? 2 bác còn lại già rồi, ước vọng tìm người anh em nhạt theo năm tháng rồi, chỉ còn mẹ em vẫn đau đáu nghĩ về anh
3. Là với những người ở thế giới bên kia, họ có còn giữ đc những cá tính như còn sống không?
4. Hết ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trong lúc chờ lão Phong biên tiếp, em xin phép thỉnh lão Đại Bao mấy điều ạ
Trước tiên, cho em kể lể dài dòng 1 tí. Em có 1 người bác, bác tên Phúc, là anh trai ngay trước mẹ em, trên nữa còn 1 bá cả (quê em gọi bác gái là bá hehe), đến 2 bác nữa, rồi đến bác Phúc rồi mẹ em và 1 dì út.
Theo như mẹ em kể lại, bác Phúc đẹp trai thư sinh cực kì (cái này em tin vì cứ nhìn 2 bác kia là biết) cực kì thông minh, nghịch ngợm và lắm tài lẻ. Bác thân thiết với em gái là mẹ em lắm. Những năm 50 đầu 60, Bác em vào rừng, tự nghĩ ra đủ các loại bẫy phù hợp để kiếm thú về ăn theo nhu cầu , nghĩa là em gái đòi ăn tê tê bác đặt bẫy tê tê, đòi hổ báo cáo chồn thì bẫy chồn cáo, rắn rết đủ các kiểu.
Vì ông ngoại em làm thầy giáo, bà ngoại là nông dân trồng lúa nước, ông bà em vào 1 khu có tên là Rậm Dài để vỡ hoang, rất hoang vắng. Quê em vùng trung du (ngày 2 bữa sắn dù hehe), trên là rừng với đồi, dưới là các dải đất bằng lắt léo quanh hàng ngàn quả đồi như bát úp, nên tóm lại các kĩ năng săn bắn hái lượm của bác Phúc là do trí tuệ và rèn luyện của cá nhân bác mà ra, thậm chí bác dắt được cả ong rừng về nuôi trong vườn nhà.
Đến giữa những năm 60 lúc ấy 18 19 tuổi thì bác đi B, vào đặc công, và lại làm trinh sát đặc công luôn, theo 1 vài lá thư hiếm hoi mà mẹ em còn nhớ lõm bõm thì em có thể tưởng tượng bác như cá xuống nước như hổ về rừng.
Cho đến năm 68 đánh Mậu Thân thì bác mất, mất tích đúng nghĩa vì đơn vị tổn thất ác liệt, các nguồn tin thì vô cùng lõm bõm mơ hồ như truyền thuyết, như huyền thoại là bị phục kích, đã được đồng đội chôn cất trong đất của đối phương. Năm sau nhà ông ngoại em nhận giấy báo tử như hàng triệu giấy báo tử khác giai đoạn bi tráng ấy: “hy sinh tại chiến trường phía Nam”
Thời gian sau mẹ em có mơ nhiều về anh trai mình, nhưng tương tác coi như không có gì, chỉ là do thương nhớ nên chỉ thấy những điều đã đc nhìn trước đây mà thôi. Nhiều năm sau, gia đình cũng đi tìm mộ bác Phúc bằng nhiều cách nhưng cũng vô vọng ...
Em muốn hỏi các lão các mụ
1. Là trước giờ sao dân mình đi tìm mộ liệt sỹ toàn gặp các nhà ngoại cảm, mà gần đây toàn thấy lố, sao không gọi hồn áp vong?
2. Là với trường hợp như bác Phúc em, có cách nào để tìm mộ bác không? 2 bác còn lại già rồi, ước vọng tìm người anh em nhạt theo năm tháng rồi, chỉ còn mẹ em vẫn đau đáu nghĩ về anh
3. Là với những người ở thế giới bên kia, họ có còn giữ đc những cá tính như còn sống không?
4. Hết ạ
Gia đình còn giữ được thông tin gì như tên đơn vị không ạ? Em đang nghĩ theo hướng tìm đồng đội cũ của bác cụ ( đánh xuân Mậu Thân thì người trẻ nhất năm nay khoảng 68 tuổi).