[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

Thang N.

Xe tăng
Vụ này thì không nhất thiết đâu cụ, em nhiều năm bị mua phải cây đào họ mới cho lên chậu chặt rễ nên mang về nhà khoảng 1 tuần là nó héo rụng hết nhưng năm đó cũng làm ăn bình thường không có vấn đề gì cả.
Bố em mới mất và có vài sự lạ em và cậu em họ ( là đại đức đang trụ trì 1 chùa) đã biết nguyên nhân và đang theo dõi và xử lý tiếp. Khi nào xong ổn hết cho bố em thì em hầu chuyện mọi người về chuyện này
Em cũng ngộ ra điều đó nhưng kiểu chim sợ cành cong. Thôi thì không chơi đào thì chơi quất hoặc các loại hoa cắm lọ khác. Năm nay có khi em lại chơi đào tiếp xem sao.

Serenade24

Xe tải
E có nói là tâm linh hay ma quỷ gì đâu, chỉ là kể lại câu chuyện thật của một người ko tin có ma thôi.
Rồi về sau e sẽ kể cho các cụ thấy được là
Có tâmlinh hay ko? Ông bà tổ tiên có phù hộ được cho các cụ hay ko? Hay việc các cụ đốt tiền vàng có đến được tay ông bà tổ tiên hay ko.
Tất cả đều do " xấp nhỏ" kia nói hết vơié
Hay quá cụ ah. Kính cụ 10 ly vodka!

Serenade24

Xe tải

Khoai Cún

Xe tăng
Ô, hóa ra cái người hay post ảnh kinh dị ở mấy thread trước là cụ Du ạ? Em hay đọc buổi tối, độ rày dạn rồi chứ hồi mới đầu xoắn hết cả xuýt, gặp cái hình nào là nhắm tịt mắt lướt lướt qua xong mở mắt ra đọc tiếp nên không biết cụ, nếu biết chắc cũng tặng vài ly vang rồi :D.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ô, hóa ra cái người hay post ảnh kinh dị ở mấy thread trước là cụ Du ạ? Em hay đọc buổi tối, độ rày dạn rồi chứ hồi mới đầu xoắn hết cả xuýt, gặp cái hình nào là nhắm tịt mắt lướt lướt qua xong mở mắt ra đọc tiếp nên không biết cụ, nếu biết chắc cũng tặng vài ly vang rồi :D.
Giờ mợ vang cụ ý vẫn chưa muộn :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thích từ moi của mợ:D
Còn em thích từ "nghịch" của mợ ý, "nghịch chó mèo" :)))
Chệp
Các Kụ cứ khơi gợi hình ảnh dư lày...

Em tái phát... lại được Mợ Hoàng Trang nhét vào blacklist thì xao...

Khụ
Em sử dụng từ ngữ một cách hết sức trong sáng các cụ nhá. Còn cụ nào tâm hồn trong tối thì em không liên quan ạ :D.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Là sợi dây vô tiền khoáng hậu xuyên mọi kiếp...

Đại loại là khi đã gặp ở 1 kiếp thì kiếp nào cũng gặp.... Như mợ với em chẳng hạn... Kiếp trc có khi em là con dế đêm rích rích... Mợ nghe thấy...Mợ khó ngủ, thế là mợ rút dép phang e 1 nhát chết lăn quay :((
Thật thế hở cụ? Thế kiếp này cụ có định páo chù ko ợ :P:)):))

Hoàng Trang

Xe ngựa

Vaan

Xe buýt
Cụ phonglantrang drop r ạ

Phonglantrang

Xe buýt
Sau đêm đó do đã biết là chuyện gì ở ngôi nhà này, e đã ko còn sợ nữa, đã dần quen với sự có mặt của những bóng đen, những tiếng động lạ. E có cảm tưởng mình đã giống hệt bác BV già kia, coi các bóng đen như những đồng nghiệp, nhưng họ làm vc vào ban đêm. Sau đúng 3 tuần e lại được ra HN để thăm nhà. Không giống như lần trước, lần này người nhà e thực sự há hốc mồm khi nhìn thấy e, mọi người bảo nhìn e như ma vậy: gầy, đen..... ngày nào cũng thấy mình trong gương nên sự thay đổi e ko nhận ra. Nhưng với sự kinh ngạc của người thân thì quả thật khiến e phải nghiêm túc nhìn nhận lại việc mình có tiếp tục ở đó ko? Nếu ko giải quyết được gì thì cố ở đó làm gì....?....?
Quay lại SG vào sáng thứ 2 tuần tiếp theo. Với ý nghĩ là sẽ tìm một căn CC nhỏ nhỏ để thuê ở trong khoảng thồ gian còn lại của đợt biệt phái.
Chiều đó khi trở lại NCV thì đã khá muộn, đó e vẫn là bác BV già, giường như bao bí mật trước đây, bao sự hành hạ của đám ma quỷ đã chuyển được sang e nên nhìn thần thái bac BV già đã khá hơn rất nhiều, trái ngược hẳn với e.
Sau mà chào hỏi e lại phi thẳng lên phòng, hôn nay về muộn nên trên đg về e rủ cậu Lx vào ăn luôn vì thế mà ko phải xuống đi ăn nữa. E tăm táp rồi chuẩn bị đi ngủ. Chuẩn bị đó chờ sự quấy quả của những bóng đen đó. Khác với lần trước, hôm nay teong lúc dọn đồ đạc ( do bọn nó phá phách trong thồ gian e ra HN) vừa dòn e vừa nói chuyện.
Tai mệt rồi, tao sẽ đi khỏi chỗ này ra ngoài thuê trọ. Tao đã cố gắng thử xem có giúp được gì Tụi bay ko nhưng đến giờ tao mệt rồi. Tuọ bay cũng ko chịu nói gì, ko giao tiếp gì. Tụi bây chỉ muốn chiếm đoạt lấy thân thể tao. Tao ko biết tụi bay muốn làm điều đó để làm gì vì tao thấy tụi bay có khác gì tao đâu. Quậy chanh bành phòng tao lên được mà......
Vừa dọn e vừa nói, như kiểu giận dỗi ý ấy ạ.....kkkk.
Được một lúc thì e bắt đầu nghe tiếng khóc,....
Lain khóc, tụi bay ko biết nói ah? Có gì thì nói ra, tao giúp đc gì sẽ làm hết sức.... tụi bay câm mồm đi... e giận giữ quát
Thế mà hay. ,....Tiếng khóc im bặt, cả không gian im lặng một cách lạ thường, lại cái mùi ngai ngái, hôi hoi.....
Đến rồi đấy ah? Nói gì thì nói đi, ko thì ra khỏi phòng tao.
.... em quen rồi các cụ ah. Kkkk. Giờ e có sợ gì đâu.
Bọn này sau mấy lần định chiếm e nhưng ko được nên chỉ quậy phá như trẻ con ấy.
E biết chắc trong đám ấy có 1 ông bố, 1 bà mẹ và đám trẻ... ko biết có phải 1 gia đình ko.
Rồi từ rất xa, rất lờ mờ e bát đầu cảm nhận được giọng 1 nguời đàn ông. Các cụ nghe tiếng người nói trong gió bao giờ chưa? Kiểu như vậy đó.
Phai thật sự tập trung e mới có thể nghe được những lời nói ngắt quẵng, nhưng lại là giọng người Hoa nói tiếng việt các cụ ah( kiểu như hoa kiều ấy)

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Hôm trước có Cụ nào mắng em về việc em đăng chuyện không của mình! Em nhận lỗi! Nhưng thú thực là em đăng những chuyện chưa bao giờ đăng ở đâu ngoài FB của bà chị! E vẫn tôn trọng quyền tác giả đăng ở dưới !
Nay em vẫn chấp nhận bị mắng! Hầu tiếp các Cụ & Mợ để Theards trong lúc rảnh chờ Cụ Phonglantrang ạ!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Sau đêm đó do đã biết là chuyện gì ở ngôi nhà này, e đã ko còn sợ nữa, đã dần quen với sự có mặt của những bóng đen, những tiếng động lạ. E có cảm tưởng mình đã giống hệt bác BV già kia, coi các bóng đen như những đồng nghiệp, nhưng họ làm vc vào ban đêm. Sau đúng 3 tuần e lại được ra HN để thăm nhà. Không giống như lần trước, lần này người nhà e thực sự há hốc mồm khi nhìn thấy e, mọi người bảo nhìn e như ma vậy: gầy, đen..... ngày nào cũng thấy mình trong gương nên sự thay đổi e ko nhận ra. Nhưng với sự kinh ngạc của người thân thì quả thật khiến e phải nghiêm túc nhìn nhận lại việc mình có tiếp tục ở đó ko? Nếu ko giải quyết được gì thì cố ở đó làm gì....?....?
Quay lại SG vào sáng thứ 2 tuần tiếp theo. Với ý nghĩ là sẽ tìm một căn CC nhỏ nhỏ để thuê ở trong khoảng thồ gian còn lại của đợt biệt phái.
Chiều đó khi trở lại NCV thì đã khá muộn, đó e vẫn là bác BV già, giường như bao bí mật trước đây, bao sự hành hạ của đám ma quỷ đã chuyển được sang e nên nhìn thần thái bac BV già đã khá hơn rất nhiều, trái ngược hẳn với e.
Sau mà chào hỏi e lại phi thẳng lên phòng, hôn nay về muộn nên trên đg về e rủ cậu Lx vào ăn luôn vì thế mà ko phải xuống đi ăn nữa. E tăm táp rồi chuẩn bị đi ngủ. Chuẩn bị đó chờ sự quấy quả của những bóng đen đó. Khác với lần trước, hôm nay teong lúc dọn đồ đạc ( do bọn nó phá phách trong thồ gian e ra HN) vừa dòn e vừa nói chuyện.
Tai mệt rồi, tao sẽ đi khỏi chỗ này ra ngoài thuê trọ. Tao đã cố gắng thử xem có giúp được gì Tụi bay ko nhưng đến giờ tao mệt rồi. Tuọ bay cũng ko chịu nói gì, ko giao tiếp gì. Tụi bây chỉ muốn chiếm đoạt lấy thân thể tao. Tao ko biết tụi bay muốn làm điều đó để làm gì vì tao thấy tụi bay có khác gì tao đâu. Quậy chanh bành phòng tao lên được mà......
Lain khóc, tụi bay ko biết nói ah? Có gì thì nói ra, tao giúp đc gì sẽ làm hết sức.... tụi bay câm mồm đi... e giận giữ quát
Thế mà hay. ,....Tiếng khóc im bặt, cả không gian im lặng một cách lạ thường, lại cái mùi ngai ngái, hôi hoi.....
E biết chắc trong đám ấy có 1 ông bố, 1 bà mẹ và đám trẻ... ko biết có phải 1 gia đình ko.
Rồi từ rất xa, rất lờ mờ e bát đầu cảm nhận được giọng 1 nguời đàn ông. Các cụ nghe tiếng người nói trong gió bao giờ chưa? Kiểu như vậy đó.
Phai thật sự tập trung e mới có thể nghe được những lời nói ngắt quẵng, nhưng lại là giọng người Hoa nói tiếng việt các cụ ah( kiểu như hoa kiều ấy)
Cụ thiêng quá! Em vừa nhắc đến Cụ ! Em chúc Cụ đều tay hơn nữa!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hôm trước có Cụ nào mắng em về việc em đăng chuyện không của mình! Em nhận lỗi! Nhưng thú thực là em đăng những chuyện chưa bao giờ đăng ở đâu ngoài FB của bà chị! E vẫn tôn trọng quyền tác giả đăng ở dưới !
Nay em vẫn chấp nhận bị mắng! Hầu tiếp các Cụ & Mợ để Theards trong lúc rảnh chờ Cụ Phonglantrang ạ!
Cụ ý đang biên tiếp rồi. Cụ kiềm chế đi.

X0000

Xe điện
Cụ cứ mạnh dạn đăng đi, dù sao vẫn còn chất hơn những comment chém gió

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cụ cứ mạnh dạn đăng đi, dù sao vẫn còn chất hơn những comment chém gió
Dạ cảm ơn Cụ ! Em đăng tiếp nếu bị Cụ nào mắng em hứa em không đăng nữa! ạ! Và Cụ sẽ chia sẻ với em 50% lời mắng đó nhé!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
ĐẤT DỮ ... ( Phần 1)

Cái tiếng hờ của bà Linh khóc con cất lên nghe não nề khiến ai cũng phải rơi nước mẳt , -Lá vàng còn ở trên cây .....con ơiiiii ....
Tin anh Bằng đột tử khiến cả xóm nháo nhác , lúc tầm 12h kém còn thấy anh nhân nha bắn điếu thuốc lào và làm ngụm trà chát đầu ngõ cơ mà . Vừa được một lúc thì thấy tiếng vợ anh gào lên , ối dồi ôi .... Bằng ơi ..... Anhhhhh Bằng ơiiiii ...
rồi tiếng các con anh gào khóc khiến nhiều nhà bỏ dở cả bữa cơm trưa để lao ra ngõ xem chuyện gì .....
Cái tin anh Bằng bị thằng Long chém một phát đầu suýt lìa khỏi cổ và ngặt ngẹo sang bên cạnh khiến rung chuyển phố xóm , chuyện chả có gì cũng chỉ là xích mích khi ngồi hàng nước . Rồi lừa lúc anh Bằng vừa bước tới cửa nhà thì thằng Long cầm dao bào chém phát ngọt lịm khiến anh Bằng chết ngay tại chỗ , thằng Long bỏ chạy thục mạng vứt lại con dao đầy máu bên cạnh .
Công an xuống khám nghiệm hiện trường , bên nhà anh Bằng .anh em đòi mang dao mang súng ra xử cả nhà thằng Long khiến cả nhà thằng Long tháo thân chạy trốn . Chiều hôm ấy công an khám nghiệm hiện trường xong thì gia đình tổ chức khâm niệm cho anh , Bà Linh ngất lên ngất xuống gào tên con trai trong nỗi đau tột cùng của người mẹ mất con , bên nhà anh Bằng mấy anh em đều có máu mặt cả nên họ quyết định bê quan tài sang giữa nhà thằng Long để , công an cũng phải lùi trước khí thế rửa hận của họ hàng nhà anh Bằng . Tang ma anh Bằng xong thì nhà thằng Long bỏ đi hẳn , họ không dám mò về trước cơn thịnh nộ của nhà anh Bằng . Tuyên ngôn một mạng đổi một dòng họ khiến họ thà bỏ nhà chứ không dám bỏ mạng sống của mình . ....
Một loạt hiện tượng khủng khiếp và ma quái bắt đầu kể từ khi ma chay cho anh Bằng xong ...
Nhà thằng .long là góc tư ngõ nên cạnh nhà có con ngách nhỏ , mọi người hay đi tắt về giữa xóm cho nhanh . Mọi người đều kháo nhau tiếng rên rỉ ai oán từ nhà Long cất lên lúc khuya vắng khiến cái ngách ấy chả ai dám qua lại tầm nhập nhoạng tối nữa , căn nhà để di ảnh anh Bằng và bát hương giữa nhà khiến căn nhà từ hôm bị bỏ hoang giờ càng rùng rợn hơn . Hôm ông Xoan ngất ngay đầu ngách lúc đi mua thuốc lào khiến xóm lại ồn ào , mọi người thấy ông Xoan ú ớ rồi ngất tại cửa nhà Long nên đồn thổi thêu dệt cang lắm . Mãi sau này ông Xoan mới kể , rằng vừa đi về đến đó theo phản xạ thì liếc mắt nhìn vào căn nhà mở toác cửa ra thấy bó hương to đùng cứ đưa lên đưa xuống , ông đứng như trời trồng rồi thấy bóng người cắm nắm nhang đó vào bát hương . Ông hoảng quá ngất lịm và chỉ thoáng nhận ra thằng Long .....

( còn nữa )
FB: Xuân Bồ Câu

Cunsoc

Xe buýt
Sau đêm đó do đã biết là chuyện gì ở ngôi nhà này, e đã ko còn sợ nữa, đã dần quen với sự có mặt của những bóng
đen, những tiếng động lạ. E có cảm tưởng mình đã giống hệt bác BV già kia, coi các bóng đen như những đồng nghiệp, nhưng họ làm vc vào ban đêm. Sau đúng 3 tuần e lại được ra HN để thăm nhà. Không giống như lần trước, lần này người nhà e thực sự há hốc mồm khi nhìn thấy e, mọi người bảo nhìn e như ma vậy: gầy, đen..... ngày nào cũng thấy mình trong gương nên sự thay đổi e ko nhận ra. Nhưng với sự kinh ngạc của người thân thì quả thật khiến e phải nghiêm túc nhìn nhận lại việc mình có tiếp tục ở đó ko? Nếu ko giải quyết được gì thì cố ở đó làm gì....?....?
Lại người Tàu ạ. Em thấy ngôi nhà ghê gớm nào cũng liên quan đến người Tàu đã từng ở nhỉ.

DurexXL

Xe lăn
Hôm trước em mua bỉm roài, hôm nay hết ho, em làm bao Mal trắng hóng đây

Khụ