[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com

DurexXL

Xe lăn
Nhưng mà thấy dúi dúi đồng xu thật mà. Chắc chỉ cầu may đc thôi cụ.
Em suy luận theo logic tâm lý như này ạ

Dân Thái tín : Đúng
Cầu thủ Thái cũng tín: cũng đúng luôn

Anh bầu Thái làm mấy phép yểm nọ kia là 1 liệu pháp tinh thần như kiểu cấp ủy quán triệt cho cầu thủ

Cầu thủ thấy được yểm thì có sức mạnh đức tin

Hoa Nam biết

Hết hiệp 1 phao tin cho cầu thủ Thái là mấy đồng xu làm phép của các chú anh đào lên vứt cmn hết roài

Cầu thủ Thái mất cmn tinh thần

Xong

Huy Linh

Xe tải
82 e thấy 1 là giàu giàu hẳn luôn. 2 là lẹt đẹt nhờ bên vợ nhiều. Nhưng chó sinh ban ngày thì không khổ mấy đâu đời còn dài phấn đấu hết mình đi cụ. Đừng đổ tại số
Cảm ơn cụ, em biết vậy nên vẫn ko ngừng cố gắng cụ ạ. Nhưng lắm lúc nghĩ cũng nản lắm cụ ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em suy luận theo logic tâm lý như này ạ

Dân Thái tín : Đúng
Cầu thủ Thái cũng tín: cũng đúng luôn

Anh bầu Thái làm mấy phép yểm nọ kia là 1 liệu pháp tinh thần như kiểu cấp ủy quán triệt cho cầu thủ

Cầu thủ thấy được yểm thì có sức mạnh đức tin

Hoa Nam biết

Hết hiệp 1 phao tin cho cầu thủ Thái là mấy đồng xu làm phép của các chú anh đào lên vứt cmn hết roài

Cầu thủ Thái mất cmn tinh thần

Xong
Giống liệu pháp tân dược giả trong y học (em quên mất thuật ngữ chính xác).

DurexXL

Xe lăn
Giống liệu pháp tân dược giả trong y học (em quên mất thuật ngữ chính xác).
Một dạng Tự kỷ ám thị Mợ ạ

Trên thực tế, việc phân tách giữa 1 người bị ma/vong/quỷ) chủ thể âm ...nhập/chiếm dụng cơ thể/ điều khiển ý thức với các bệnh lý tâm thần như rối loạn đa nhân cách, tâm thần phân liệt, ảo thanh, ảo giác, tự kỷ ám thị ....có những trường hợp cực kỳ khó khăn

Huy Linh

Xe tải
Theo lá số thì 2018 nửa năm đầu thuận lợi nửa năm cuối mới phá sạch chứ cụ nhỉ ???
Nửa năm đầu cũng ko thuận lắm ạ, vẫn đi xuống dần đều cụ ạ. Cụ xem giúp em xem sang năm thế nào với ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Một dạng Tự kỷ ám thị Mợ ạ

Trên thực tế, việc phân tách giữa 1 người bị ma/vong/quỷ) chủ thể âm ...nhập/chiếm dụng cơ thể/ điều khiển ý thức với các bệnh lý tâm thần như rối loạn đa nhân cách, tâm thần phân liệt, ảo thanh, ảo giác, tự kỷ ám thị ....có những trường hợp cực kỳ khó khăn
Cụ làm em nhớ 1 người họ hàng xa ở quê, học giỏi, gia đình bình thường, tình cảm bình thường, nói chung không có gì bất thường cả. Cậu ý học GTVT. Tết lên chùa hái lộc (chùa quê em bị tình trạng thanh niên hái lộc bằng cách vặt sạch cây cối trong khuôn viên chùa, từ bẻ trụi cau cho đến vác cả dao đi chặt cành nhãn) sau đó về bị ốm, cứ ngơ ngẩn, gia đình mang lên Bạch Mai mà không ra bệnh. Về nhà là cậu ta trốn ra nghĩa địa, nằm ở 1 ngôi mộ. Mọi người cứ đưa về là lại trốn ra nằm dù mưa hay nắng. Ngôi mộ ý, có lần sau khi tu sửa, con cháu có chụp ảnh lại. Vấn đề là khi rửa ảnh ra thì có hình bóng 1 cụ mặc đồ thời xưa.
Từ đông tây y cho đến cúng kiếng gia đình họ đã làm hết. Chỗ thì bảo tâm thần. Chỗ thì bảo đi hái lộc bị ma theo về. Túm lại là giờ cậu ý cứ ngơ ngác vậy, bao nhiêu năm rồi mà không rõ nguyên nhân tại sao.

DurexXL

Xe lăn
Cụ làm em nhớ 1 người họ hàng xa ở quê, học giỏi, gia đình bình thường, tình cảm bình thường, nói chung không có gì bất thường cả. Cậu ý học GTVT. Tết lên chùa hái lộc (chùa quê em bị tình trạng thanh niên hái lộc bằng cách vặt sạch cây cối trong khuôn viên chùa, từ bẻ trụi cau cho đến vác cả dao đi chặt cành nhãn) sau đó về bị ốm, cứ ngơ ngẩn, gia đình mang lên Bạch Mai mà không ra bệnh. Về nhà là cậu ta trốn ra nghĩa địa, nằm ở 1 ngôi mộ. Mọi người cứ đưa về là lại trốn ra nằm dù mưa hay nắng. Ngôi mộ ý, có lần sau khi tu sửa, con cháu có chụp ảnh lại. Vấn đề là khi rửa ảnh ra thì có hình bóng 1 cụ mặc đồ thời xưa.
Từ đông tây y cho đến cúng kiếng gia đình họ đã làm hết. Chỗ thì bảo tâm thần. Chỗ thì bảo đi hái lộc bị ma theo về. Túm lại là giờ cậu ý cứ ngơ ngác vậy, bao nhiêu năm rồi mà không rõ nguyên nhân tại sao.
Mợ nhớ em có post ở trên, chủ thể âm chỉ tương tác với người dương (mà ko phải ng có đặc dị) khi có quan hệ tình cảm hoặc tài sản ...
Cái trò xâm phạm các địa điểm tâm linh thì nhiều kẻ ăn đủ rồi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ nhớ em có post ở trên, chủ thể âm chỉ tương tác với người dương (mà ko phải ng có đặc dị) khi có quan hệ tình cảm hoặc tài sản ...
Trường hợp đi ngang qua ngoài đường nhưng bị dụ thì sao cụ?

DurexXL

Xe lăn

DurexXL

Xe lăn
Vô lượng kiếp là gì ạ?
Là sợi dây vô tiền khoáng hậu xuyên mọi kiếp...

Đại loại là khi đã gặp ở 1 kiếp thì kiếp nào cũng gặp.... Như mợ với em chẳng hạn... Kiếp trc có khi em là con dế đêm rích rích... Mợ nghe thấy

Bigmoto

Xe container
Món này em được chứng kiến hồi bé. Ngày đấy cơ quan các cụ nhà em làm công trình ở một địa phương và được cho ở một cái chùa bỏ hoang - bây giờ chùa này được phục hồi rồi - ở khu nhà gì đấy, đại loại có từng gian riêng kiểu nhà cấp 4 tập thể (ngày bé chẳng biết, mà giờ em cũng không để ý lắm :D ).
Nhà thì bỏ hoang lâu rồi nên muốn ở lại phải quây, lợp lung tung mới có bếp, nhà tắm, nhà WC....để sinh hoạt.
Hôm đấy Nhà hàng xóm sát vách nhà em lấy mấy viên gạch (loại gạch lát sân chùa ấy) trong chùa làm cái nhà WC. Thế là tối hôm đấy cả nhà bác đấy từ bố mẹ đến con cái đau bụng suốt đêm. Mà ngày đấy ở đấy hoang vu lắm, muốn đi bệnh xá phải chờ đến sáng mới đi được.
Chú Y tá cơ quan loay hoay suốt đêm, mọi người xúm vào tư vấn các kiểu .....không làm sao hết đau bụng. Em lúc đấy còn bé nằm nhà nghe tiếng rên la mà sợ dúm người, không dám ho he thò chân xuống giường :|
Đến gần sáng ai đó mới chợt nghĩ ra hỏi bác chủ nhà là có lấy gì trên chùa về không? mọi người sững lại nhớ ra mấy viên gạch mới lấy lúc sáng....thế là ai đó bảo phải cạy gạch lên, rửa sạch sẽ đến đến chỗ cũ rồi thắp hương khấn xin......
Làm xong thủ tục trả gạch thì đến khoảng 6h sáng cả nhà bác ấy hết đau bụng luôn. Và cả ngày hôm đó như chưa có biểu hiện ốm đau trước đấy bao giờ :|
Đây có lẽ là chuyện "tâm linh" nhất mà em được chứng kiến trực tiếp, đến giờ gia đình bác ấy vẫn ở cùng khu nhà em. Thỉnh thoảng vẫn kể chuyện cũ :))

thien.tn

Xe tải
Em vào hóng chuyện cụ phonglan, nghe bảo HN mấy nay lạnh lắm cộng với đọc truyện ma trong thớt này thì chim cò cứ gọi là...mất tích luôn :D

tuanna0510

Xe tải
2 cụ mợ kể chuyện em hóng luôn:D
E tàu ngầm từ thớt cụ vocuc qua đến tận đây mà băn khoăn mãi ko biết có nên hỏi cụ không.
Cụ xem giúp em xem năm tới em có nên nhảu việc ko, nếu nhảy thì cv có thuận lợi ko. Em cám ơn cụ nhiều.
Em sinh khoảng 7h sáng ngày 21/8/1985 âm lịch ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Là sợi dây vô tiền khoáng hậu xuyên mọi kiếp...

Đại loại là khi đã gặp ở 1 kiếp thì kiếp nào cũng gặp.... Như mợ với em chẳng hạn... Kiếp trc có khi em là con dế đêm rích rích... Mợ nghe thấy
Thế chắc là đúng cụ ạ. Thời gian mới vào Of, mấy lần cụ rep comment của em rất bậy nên em ném cụ vào black list :)). Hôm nọ có thread của cụ vocuctrongrong, em thấy mấy cụ cứ nói chuyện 1 mình, em nhấn vào mới biết các cụ ý trả lời comment của cụ. Thấy cụ biên 1 cách nghiêm túc nên em lại moi cụ từ black list ra =)) =)).

hp78

Xe điện
Thế chắc là đúng cụ ạ. Thời gian mới vào Of, mấy lần cụ rep comment của em rất bậy nên em ném cụ vào black list :)). Hôm nọ có thread của cụ vocuctrongrong, em thấy mấy cụ cứ nói chuyện 1 mình, em nhấn vào mới biết các cụ ý trả lời comment của cụ. Thấy cụ biên 1 cách nghiêm túc nên em lại moi cụ từ black list ra =)) =)).
Em thích từ moi của mợ:D