[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

Serenade24

Xe tải
Em vẫn đang chờ chuyện của cụ DurexXL, nhưng em nghĩ nên 1 lần đưa anh vợ cụ tới khoa tâm thần. Em nghĩ bác sĩ tâm thần sẽ chữa được. Cứ Viện sức khoẻ tâm thần bệnh viện Bạch Mai thẳng tiến cụ ah

radiogaga

Xe điện
Các cụ cho e hỏi chút. Người nào đó chẳng may tận số thường có các quan tới bắt đi. Vậy tại sao có nhiều vong cứ lang thang, lẩn khuất? Họ không bị các quan đưa đi ạ?
Làm việc ác quá mới bị quan bắt giải đi. Đó là đọa địa ngục rồi , còn làm thiện tận số vẫn chết không đọa địa ngục, chỉ đọa cõi ma, thế là lang thang thôi. Hoặc tái sinh ngay

DurexXL

Xe lăn
Ngôi nhà trên phố cổ

Ở những phần vừa rồi, Em tóm tắt lại nguồn gốc, những diễn biến sự việc liên quan đến ngôi nhà, những nét chính, hoàn cảnh, tính nết của mỗi người đã và đang sống trong ngôi nhà đó, những thông tin này em tổng hợp từ lời kể lại của bố vợ, của vợ, của anh chị em nhà vợ em ...sát thực nhất, chi tiết nhất để các kụ mợ có thể hình dung rõ về những nội dung em viết tiếp

Từ phần này, em sẽ viết lại những sự việc, hiện tượng mà trực tiếp Bố vợ, vợ và những người trong nhà trực tiếp gặp, kể lại cho em

Sang phần sau, sẽ là những việc em trực tiếp cảm nhận và tương tác

Quay lại thời điểm anh V vừa xong cuộc phẫu thuật và nằm li bì ...

Khi này, anh nằm ở một phòng trên tầng 2 toà nhà đàng trước. Vợ anh và bà cùng thay nhau ngủ ở phòng đó để chăm anh, vì con anh mới 3 tuổi, cháu ngủ ở phòng bên cạnh.

Ở nhà sau (lúc đó 2 tầng, sau này lên thành 3 tầng), ông bà ở một buồng, nhưng bà đã sang nhà trước chăm anh, nên ông bjo ngủ một mình
Phòng còn lại là cô gái út

Từ khi cả nhà chuyển về nhà mới, mọi việc êm đềm, cuộc sống trong ngôi nhà phố thật là dễ chịu....

Nhưng từ khi anh V ốm... Bắt đầu có những sự việc diễn ra ....

hp78

Xe điện
Cụ DurexXL , hp78, Dungly91 cho em hỏi em ngủ từ trước đến giờ không bị bóng đè, không ác mộng là có phải em thuộc dạng cứng bóng vía không ạ :-? CQ trước em làm có xây trên 1 khu nghĩa trang, ae nằm cứ bảo bị dựng giường, với đòi chỗ ngủ nên chả dám ngủ. Em nghe kể cũng hãi nhưng rồi cũng kệ, buồn ngủ rồi thì làm 1 giấc từ đầu hôm đến sáng, chả sao.
Chỗ nhà em đang ở bây giờ, ngày xưa vốn là đầm lầy, mồ mả cũng nhiều, lúc nhỏ mới lên em thỉnh thoảng cũng bị bóng đè, sau này lớn lên thì hết.

DurexXL

Xe lăn
Mời các Kụ Mợ cốc trà nóng, rét quá

Hôm qua em đi về muộn, rét, nằm trùm chăn gõ đc mẩu rồi ngủ quên mất ợ

Khụ

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Mời các Kụ Mợ cốc trà nóng, rét quá

https://img.otofun.net/upload/v6/2018/

Hôm qua em đi về muộn, rét, nằm trùm chăn gõ đc mẩu rồi ngủ quên mất ợ

Khụ
Clucht LV đẹp thế cụ! Kec kec

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Ngôi nhà trên phố cổ

Ở những phần vừa rồi, Em tóm tắt lại nguồn gốc, những diễn biến sự việc liên quan đến ngôi nhà, những nét chính, hoàn cảnh, tính nết của mỗi người đã và đang sống trong ngôi nhà đó, những thông tin này em tổng hợp từ lời kể lại của bố vợ, của vợ, của anh chị em nhà vợ em ...sát thực nhất, chi tiết nhất để các kụ mợ có thể hình dung rõ về những nội dung em viết tiếp

Từ phần này, em sẽ viết lại những sự việc, hiện tượng mà trực tiếp Bố vợ, vợ và những người trong nhà trực tiếp gặp, kể lại cho em

Sang phần sau, sẽ là những việc em trực tiếp cảm nhận và tương tác

Quay lại thời điểm anh V vừa xong cuộc phẫu thuật và nằm li bì ...

Khi này, anh nằm ở một phòng trên tầng 2 toà nhà đàng trước. Vợ anh và bà cùng thay nhau ngủ ở phòng đó để chăm anh, vì con anh mới 3 tuổi, cháu ngủ ở phòng bên cạnh.

Ở nhà sau (lúc đó 2 tầng, sau này lên thành 3 tầng), ông bà ở một buồng, nhưng bà đã sang nhà trước chăm anh, nên ông bjo ngủ một mình
Phòng còn lại là cô gái út

Từ khi cả nhà chuyển về nhà mới, mọi việc êm đềm, cuộc sống trong ngôi nhà phố thật là dễ chịu....

Nhưng từ khi anh V ốm... Bắt đầu có những sự việc diễn ra ....
Cách kể chuyện của cụ này cứ như phim cô dâu 8 tuổi ấy nhỉ

DurexXL

Xe lăn
Cách kể chuyện của cụ này cứ như phim cô dâu 8 tuổi ấy nhỉ
Hức
Phần này kể chuyện của nhà vợ em, nên nói thật với Kụ là em cứ ngồi nhớ lại, xâu chuỗi các sự việc nhỏ, rải rác suốt hơn 25 năm, em đc nghe kể, chứng kiến, tham gia... lại với nhau một các liền lạc logich ạ. Và vì nghe kể, nên em chọn lọc những gì trực tiếp và có tính xác thực cao nhất ạ

Mua xe nào

Xe điện
Cụ tư vấn giúp em xem con đàn bà này nên làm thế nào? Giờ nếu chồng nó phát hiện có khi nó bị thêm tội lập quỹ đen vì nó ko muốn chồng nó mặc cảm tự ti hơn nên nhiều khoản nó đầu tư chung nó phải giấu
Yêu ck hơn, đầu tư cho ck một cách khéo léo. Vc như cái bập bênh người kia lên thì ng này xuống một tí.
Xác định tốt điểm dừng nữa mợ nhé!

xe cup teo

Xe buýt
Cụ DurexXL , hp78, Dungly91 cho em hỏi em ngủ từ trước đến giờ không bị bóng đè, không ác mộng là có phải em thuộc dạng cứng bóng vía không ạ :-? CQ trước em làm có xây trên 1 khu nghĩa trang, ae nằm cứ bảo bị dựng giường, với đòi chỗ ngủ nên chả dám ngủ. Em nghe kể cũng hãi nhưng rồi cũng kệ, buồn ngủ rồi thì làm 1 giấc từ đầu hôm đến sáng, chả sao.
Em xí xọn tí, chúc mừng cụ là người bình thường, tâm thiện, đi nhiều, trải đời nhiều. Khổ cụ, chắc đọc topic này nên đâm ra lăn tăn sao mình 0 bị như các cụ í nhỉ,...

xe cup teo

Xe buýt

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cám ơn cụ, tiếc là người quen mình 0 có triệu chứng nào như thế
Thực ra trước đó bị trầm cảm, tưởng 0 qua khỏi, nhưng ơn giời, sau đó chữa được, tưởng là từ đây ổn, ai dè hết cái này lại sang cái khác
Đưa em họ quay lại khám ở khoa tâm thần đi mợ.

xe cup teo

Xe buýt