[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

Serenade24

Xe tải
Trường hợp em mình khác cụ ạ, vẫn sinh hoạt bình thường, tự nhiên cái tay chân yếu dần đi, giờ mọi thứ
từ ăn uống, vệ sinh đi đứng vẫn nhờ chồng. Từng khám ở bệnh viện Chợ Rẫy, bác sĩ giỏi,và một số nơi khác , đã soi , chiếu chụp não đủ kiểu mà 0 phát hiện ra bệnh. Có điều là nhiệt tình vái tứ phương lắm, nghe đâu có thầy hay là chồng đèo vợ đi, đến nỗi giờ tán gia bại sản, chỉ còn căn nhà
Em cụ đã thử khám ở khoa tâm thần bệnh viện Bạch Mai chưa?

xe cup teo

Xe buýt
Báo cáo cccm, em làm dân sale sup + cả sản xuất nước mắm, mắm tôm, tiếp xúc với đủ loại thành phần nên em cũng có tìm hiểu về diện tướng, tử vi. Để thuận lợi hơn trong công việc .Nhưng em thấy nhiều khi thấy thế mà đếch phải thế :))
Nhìn em người thì bảo giầu, người thì bảo không giầu :) nhưng ai cũng bảo mặt mày nhìn phúc hậu, an nhàn và đáng tin cậy :)
Cụ dũng mập biết mặt em rồi :))
Em thì hay ôm đồm nhiều việc, nhiều người bảo em, làm đ' gì lắm việc thế. Giàu có số, em thấy cũng đúng, nhưng em cũng kệ. Cứ túc tắc, lầm lũi phấn đấu, rồi trời không phụ người có tâm :)
Nhà em Tý, mão, dậu xung khắc toé loe đủ cả. Em Tý không ngồi được với ông già em Dậu. Thôi thì cũng biết thế để tránh, nhường nhin các cụ nhưng em lại rất hợp ông già vợ :)
Giờ em đi làm về, cơm nước xong vợ chồng, con cái, ông bà ríu rít với nhau. Dù còn nghèo tiền bạc nhưng em thấy hạnh phúc. mãn nguyện
Con cái em đủ nếp tẻ, khoẻ mạnh, ngoan ngoãn , vợ hiền lành, biết điều. Em thấy mình may mắn :)
Em hay bảo với vợ : vc mình cứ ăn ở lương thiện. tâm thiện lành, có trên có dưới, có trước có sau, công việc thì tính toán rõ ràng thì chắc chắn không bao giờ nghèo cả !
Chúc cccm năm 2019 tràn ngập niềm vui và hạnh phúc !
Chúc mừng cụ, biết đủ là đủ, thế là tốt rồi=D>

xe cup teo

Xe buýt
Tay chân thế thì teo dần rồi phải ko cụ ? Thế thì hết thuốc chữa
Không bị teo cụ à, đại khái như bị một lực nào đó kiềm hãm, cảm giác người rất mệt cụ à

Vicky83

Xe tăng
Em cũng xin góp 1 chuyện đã xảy ra với em, em chưa từng kể ra với ai cả.
Hồi học cấp 2 có một bạn rất thích em, hàng năm cứ đến 8/3 hay 14/2 bạn ý lại tặng quà cho em. Hồi ấy chưa có kiểu mua đồ để tặng như bây giờ. Đến những ngày đặc biệt nào đó, bạn ấy sẽ để ý xem có cây nào ra hoa không, dù cao thì bạn ấy cũng trèo lên để hái bằng được tặng em.
Em thì còn trẻ con lắm, nhận quà vô tư xong rồi để đấy, cũng chẳng bao giờ cầm về. Chuyện chỉ có thế thôi. Rồi bọn em lên cấp 3, mỗi đứa 1 trường và không gặp lại nhau nữa.
Khoảng thời gian em học đại học, em không nhớ rõ năm nào. Một đêm em mơ gặp lại bạn ý, nhìn bạn ý buồn lắm chẳng nói với em câu gì. Sau đấy thỉnh thoảng em có mơ và thấy em và bạn ý... Cái này cccm tự hiểu giúp em nhé. Sau mỗi lần như thế em thấy rất mệt mỏi.
Nhưng chuyện thưa dần, cũng không lâu lắm thì em không còn gặp bạn ý trong mơ nữa.
Vài năm sau, em mới gặp lại các bạn bè cũ, vì em học đại học em đi làm thêm rất nhiều, không có thời gian gặp gỡ hay tụ tập cùng đám bạn cũ. Có hỏi thăm nhau lúc đấy mới biết bạn ấy đã tự tử, vì nghiện quá, không muốn làm bố mẹ khổ nên đã treo cổ để giải thoát cho chính bản thân và gia đình mình. Đến khi em hỏi khoảng thời gian bạn ý mất thì trùng khớp luôn lần đầu tiên em mơ về bạn ý. Tự nhiên em nổi hết cả da gà da vịt, may mắn là khoảng thời gian ấy đã trôi qua rồi.

xe cup teo

Xe buýt
Em cụ đã thử khám ở khoa tâm thần bệnh viện Bạch Mai chưa?
Có khám khoa thần kinh ở Chợ rẫy rồi Cần Thơ, như mình nói ở trên, đã chiếu, chụp các kiểu, tốn rất nhiều cho bệnh viện mà 0 tìm ra được bệnh

DurexXL

Xe lăn
Vâng, e cám ơn cụ.
Em cũng chỉ đang muốn tìm kiếm thêm những trợ lực khác cùng với sự cố gắng để giải tỏa tâm lý tìm hướng đi mới hay cải thiện tình trạng hiện tại cho mình.
Và góc tâm linh làm e suy nghĩ liệu có thể có thêm trợ lực từ đây hay không.
Tinh thần là chỗ dựa vững chắc cho Cuộc sống vật chất

Hãy luôn cố gắng để trạng thái tích cực là chủ đạo, Mợ nhé

Ở thớt này, khi đã mở lòng, em với mợ cũng thấy là nhiều kụ cũng cùng tâm trạng, và dù gì thì trái đất vẫn quay, vẫn phải cố vượt qua hết nhé

Ma quỷ thánh thần có kinh khủng cường bạo đến mấy, quyền năng đến mấy cũng có tác động làm trái đất ngừng quay được đâu. Vật chất là quyết định. Mợ nhé

hp78

Xe điện
Hồi học cấp 2 có một bạn rất thích em, hàng năm cứ đến 8/3 hay 14/2 bạn ý lại tặng quà cho em. Hồi ấy chưa có kiểu mua đồ để tặng như bây giờ. Đến những ngày đặc biệt nào đó, bạn ấy sẽ để ý xem có cây nào ra hoa không, dù cao thì bạn ấy cũng trèo lên để hái bằng được tặng em.
Em thì còn trẻ con lắm, nhận quà vô tư xong rồi để đấy, cũng chẳng bao giờ cầm về. Chuyện chỉ có thế thôi. Rồi bọn em lên cấp 3, mỗi đứa 1 trường và không gặp lại nhau nữa.
Khoảng thời gian em học đại học, em không nhớ rõ năm nào. Một đêm em mơ gặp lại bạn ý, nhìn bạn ý buồn lắm chẳng nói với em câu gì. Sau đấy thỉnh thoảng em có mơ và thấy em và bạn ý... Cái này cccm tự hiểu giúp em nhé. Sau mỗi lần như thế em thấy rất mệt mỏi.
Nhưng chuyện thưa dần, cũng không lâu lắm thì em không còn gặp bạn ý trong mơ nữa.
Vài năm sau, em mới gặp lại các bạn bè cũ, vì em học đại học em đi làm thêm rất nhiều, không có thời gian gặp gỡ hay tụ tập cùng đám bạn cũ. Có hỏi thăm nhau lúc đấy mới biết bạn ấy đã tự tử, vì nghiện quá, không muốn làm bố mẹ khổ nên đã treo cổ để giải thoát cho chính bản thân và gia đình mình. Đến khi em hỏi khoảng thời gian bạn ý mất thì trùng khớp luôn lần đầu tiên em mơ về bạn ý. Tự nhiên em nổi hết cả da gà da vịt, may mắn là khoảng thời gian ấy đã trôi qua rồi.
Cụ vuongchelsea vừa phán không có chuyện tâm linh thì mợ đã viết chuyện cho cụ ấy xem roài:D

vuongchelsea

Xe hơi
Không hiểu cái đoạn mà “Cái này thì cccm tự hiểu giúp em”
Mợ phải nói rõ ra em mới hiểu đc

vuongchelsea

Xe hơi

LinhTrườngSa

Xe hơi
1. Cái quả đá lăn vào chân như Kụ nói có phải nó xuất hiện lúc Kụ chớm vào giấc ngủ sâu đúng không ạ? Nếu đúng, thì nó là 1 hiện tượng xảy ra khá phổ biến, tuy nhiên mỗi người lại có một "kịch bản" khác nhau, thậm chí là cùng 1 người nhưng mỗi lần lại có 1 tình huống mơ khác nhau, tuy không phải lúc nào cũng có hay có một cách thường xuyên. Tất cả các tình huống mơ ngắn này đều có 1 điểm chung là hẫng chân, vấp ngã, giật mình tỉnh dậy rồi sau đó là chìm vào giấc ngủ say. Một số người thì coi đây là hiện tượng ngủ ở cái giường đó/ cái nhà đó tao bị giật chân hay hẫng chân, nhưng bản chất của nó thì hoàn toàn sinh học.
Em nhớ không nhầm thì đó là tàn dư còn sót lại của loài người tiến hóa từ khi còn nguyên thủy, ngủ trên cây, trên cao để tránh thú dữ. Họ vẫn chập chờn phản xạ để tránh ngã/ rớt xuống, nó như 1 phản xạ vô thức, tự vệ. Di truyền lại, đến ngày nay, nó biến hóa thành đang đi cầu thang vấp chân, đang đứng thì hụt đất, bị đá/ gạch rơi vào chân, vào người ....bừng tỉnh...

2. Kụ hay bị bóng đè thì trước hết Kụ cần quan tâm đến sức khỏe, Kụ kiểm tra tổng thể xem, chú ý tim mạch, thần kinh, hô hấp. Sau nữa, vì Kụ nói là hay bóng đè ở nhà mình (cả ở quê) nhưng đi chỗ khác không bị, Kụ thử để ý kiểm tra xem phong tục, thói quen chỗ nằm, khu vực ngủ của Kụ có tạo ra cái thế bị bí khí không? không khí sạch bị hạn chế đối lưu qua không? ánh sáng ban ngày (mặt trời) có chiếu vào đều mỗi ngày không ...cạnh giường ngủ có để máy móc, thiết bị phát sóng hay phản xạ, gương tấm lớn, kim loại nhiều không .... Cứ đảm bảo sức khỏe tốt, chỗ ngủ tốt, sạch và lịch làm việc sinh hoạt không quá tải, thì sẽ hạn chế được những cái như kiểu bóng đè

3. Ban Thờ gia tiên: Cái đầu tiên Kụ để ý là bát hương có tụ tàn không. Bây giờ hương hay được tẩm hóa chất tụ tàn nên việc tàn hương (quan niệm dân gian là lộc) cũng nhiều và dễ hơn, nên nếu như 1 Ban thờ mà các bát hương trụi thùi lùi không có tàn hoặc ít tàn, thì rõ ràng là không tụ khí tốt. Về mặt vật lý thì có thể có luồng gió thổi qua đó (nhiều khi không để ý sẽ không nhận ra các luồng khí đối lưu chạy, thổi trong nhà ...)
Thứ hai, cái này là chiêm nghiệm cá nhân của em thôi, khi đóng kín các cửa khu vực thờ cúng lại, vào Rằm, Mồng 1 hoặc ngày giỗ, Kụ để ý, nếu làn khói từ que hương thẳng đét 1 sợi lên trần nhà, thì khả năng cao là các Cụ chưa ngự về; còn nếu không, sợi khói hương đó chỉ lên 1 đoạn rồi tán nhiễu đều ra thành một màn khói mỏng ... nó sẽ tương ứng với bát hương sum sê bên dưới
Nếu muốn biết chính xác hơn nữa thì chắc là phải nhờ Thầy, Kụ ợ
Cụ cho em hỏi, em ở chung cư ngoài hành lang có điều hoà nên không được mở cửa (nếu mở cửa để thắp hương là 5 phút sau có Bảo vệ lên nhắc đóng cửa vì họ check qua camera). Vì vậy khi thắp hương em chỉ mở cửa ban công, mà ban công nhà em thì vì an toàn của trẻ nhỏ nên em đan lưới thép. Em cứ lăn tăn muốn hỏi cụ chủ là khi em thắp hương như thế ở chung cư, cửa chính không được mở, ban công thì chăng lưới như thế liệu các cụ nhà em có về ngự bàn thờ được không?

vuongchelsea

Xe hơi
Theo cụ, chiện thế nào mới được gọi là "tâm linh"?
Chuyện như của mợ vicky83 kìa, em đoán mợ ấy viết dài thế là viết trong lúc em đang hỏi nên e đoán có người comment cái dòng đó hộ em

Vicky83

Xe tăng
Cụ vuongchelsea vừa phán không có chuyện tâm linh thì mợ đã viết chuyện cho cụ ấy xem roài:D
Vì có topic này nên em kể ra ạ.
Lúc mơ về bạn ý, em chưa biết bạn ý đã mất. Chỉ là rất ngạc nhiên không hiểu sao mình lại mơ thấy, vì từ khi học hết cấp 2 bọn em không gặp nhau nữa. Em cũng không nghĩ gì đến bạn ý nữa mà chẳng hiểu sao lại mơ như vậy.
Cũng có hoang mang lắm nhưng hôm sau công việc, bài vở khiến em kệ, chả tìm hiểu nữa.
Đến khi biết bạn ý mất vào đúng khoảng thời gian ấy thấy lạnh người thật.

DurexXL

Xe lăn
Cụ cho em hỏi, em ở chung cư ngoài hành lang có điều hoà nên không được mở cửa (nếu mở cửa để thắp hương là 5 phút sau có Bảo vệ lên nhắc đóng cửa vì họ check
qua camera). Vì vậy khi thắp hương em chỉ mở cửa ban công, mà ban công nhà em thì vì an toàn của trẻ nhỏ nên em đan lưới thép. Em cứ lăn tăn muốn hỏi cụ chủ là khi em thắp hương như thế ở chung cư, cửa chính không được mở, ban công thì chăng lưới như thế liệu các cụ nhà em có về ngự bàn thờ được không?
Theo quan điểm cá nhân em, thì Gia tiên tại Tâm ta. Tâm thành, lên hương là Gia tiên về chứng, không câu nệ chuyện đóng hay mở cửa đâu ạ

hp78

Xe điện
Lúc mơ về bạn ý, em chưa biết bạn ý đã mất. Chỉ là rất ngạc nhiên không hiểu sao mình lại mơ thấy, vì từ khi học hết cấp 2 bọn em không gặp nhau nữa. Em cũng không nghĩ gì đến bạn ý nữa mà chẳng hiểu sao lại mơ như vậy.
Cũng có hoang mang lắm nhưng hôm sau công việc, bài vở khiến em kệ, chả tìm hiểu nữa.
Cũng may hồi đấy chưa có thớt này, nếu không cuộc sống của mợ lại đi theo 1 hướng khác:D

vuongchelsea

Xe hơi
Vậy là trong khi còn sống cậu bạn của mơi luôn dành cho mợ sự quan tâm lớn và 1 vị trí trong lòng rồi, nên khi họ chết đi thì phần hồn cứ cố gắng tác động lên ý thức của mợ. Quanh quẩn vấn vương, cái này còn gọi là mợ đang dính tiền duyên. Nếu mợ cảm thấy sức khoẻ tốt mà công việc thuận lợi suôn sẻ từ ngày đó đến giờ thì chắc là anh bạn đó đang phù hộ cho mợ

DurexXL

Xe lăn
Chuyện như của mợ vicky83 kìa, em đoán mợ ấy viết dài thế là viết trong lúc em đang hỏi nên e đoán có người comment cái dòng đó hộ em
Vâng, lúc em bắt đầu viết thì chưa đọc được dòng kia của cụ
Chuyện của Mợ và người bạn kia chấm dứt dần đc như vậy là rất tốt rồi Mợ ạ ... Không biết Mợ và Kụ vuongchelsea đã đọc các phần chuyện trước xảy ra mà em đã viết : Chuyện người quen khuất mặt ....chưa ạ?