[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cách đây gần 3 tháng, em mơ một giấc mơ, có một kết cục kinh hoàng và ghê rợn nhất trong 40 năm làm người ....mà có lẽ em không bao giờ quên ....

Em mơ thấy gặp một Vị, lớn tuổi, không rõ mặt, mặc áo như thời Triều phục cánh chuồn

Vị ấy sang sảng hỏi em có phải là X không

Em bảo dạ đúng ạ

Vị ấy bảo: Mau lấy giấy bút, ta đọc cho số mai đánh Vietlott

Em vội chạy đi lấy giấy bút

Vị ấy đọc cho một lượt, chưa kịp nhớ....

Thì tỉnh

Agggggggggggg
Chúc mừng cụ =))

DurexXL

Xe lăn
Cụ tư vấn giúp em trường hợp này. Thằng đàn ông khi sa cơ nhưng mà thời gian vực dậy lâu quá mặc dù rất thông minh
nhưng rơi vào các vận kém, càng vẫy vùng càng sa cơ. Trong khi đó nó lại lấy được 1 con đàn bà tháo vát, cũng thông minh ko kém nó.

Con đà bà đấy hiểu rõ nó đang sa cơ nên ko chì chiết, nhưng mà con đà bà đấy ko thể ngồi chờ đến khi nó vực nên được vì quá lâu. Trong khi con cái đang ở độ tuổi vàng cần ăn, cần học các kỹ năng sống, kỹ năng mềm, cần tích cóp cho con đi du học sau này. Cần tích cóp tiền bạc phòng đau ốm, cần tích cóp tài sản cho con cái sau này, cần tích cóp tiền dưỡng già. Con đàn bà ấy lại hiểu rõ thời vận mình đã đến, giờ ko làm thì sau này ko còn cơ hội, và cứ thế lao vào làm, càng làm càng thắng lợi. Ngoài ra con đàn bà đó lại còn tạo điều kiện cho thằng đàn ông vực dậy tạo dựng cơ nghiệp, nên 1 tay lo tất từ tiền bạc chi tiêu trong gia đình, từ nuôi dạy con cái đưa đón con đi học, từ việc đối nội đối ngoại đến việc cơm nước dọn dẹp nhà cửa, thằng đàn ông ko phải động 1 ngón tay nào. Và khổ nỗi, nó làm khá tốt tất cả.
Nhưng thằng đàn ông ấy lại thấy bất mãn hơn khi thấy con đàn bà bên mình làm tốt quá, nhẫn nhin cũng tốt quá. Nó lại càng tự ti vào bản thân hơn.

Vậy cụ cho em hỏi, con đàn bà này đang làm đúng hay sai. Hay là nó chì chiết giống con đàn bà kia. Và cứ ngồi khoanh tay, chỉ động viên và chờ chồng nó vực dậy. Nó biết đến khi chồng nó vực được thì con cái đã lớn rồi, đã qua giai đoạn vàng để con cái nó học hành. Và ko kịp tích cóp cho con cái đi du học.
Nữ như vậy là chuẩn Mợ

Em đã viết rất rõ: Đàn ông chỉ cần người phụ nữ bên cạnh là đã có động lực rồi... Còn đàn bà sát cánh đồng cam cộng khổ như vậy thì quý quá rồi

Trong mọi trường hợp, tự ti và bất mãn là triệt tiêu năng lượng tích cực, không ổn ạ

thuongnho

Xe buýt
E rót rượu cho mợ mà ko được.
Mấy hôm nay em nhận được rất nhiều tin nhắn nhờ em xem tử vi. Em xin có mấy lời muốn giãi bầy với cccm.

Em tự học tử vi khi còn rất trẻ, em tự học từ sách và qua internet. Thời gian học tử vi của em cũng ngắn chỉ khoảng 4,5 năm (là những năm em học đại học). Sau đó 1 phần vì những người bạn tử vi của em rút về ở ẩn, ko tham gia trao đổi tử vi nữa. 1 phần vì em ra trường và đi làm nên ko còn thời gian cho thú vui ấy nữa. Em đã gấp sách tử vi hơn 10 năm rồi chưa hề đọc lại. Nên trình độ xem tử vi của em rất hạn chế. Các cụ các mợ đang gặp phải những vấn đề khó khăn trong cuộc sống, cần tìm 1 hướng đi. Em thiết nghĩ cccm nên tìm đến các thầy tử vi giỏi có chuyên môn cao trong các diễn đàn tử vi, tâm linh. Chứ em sợ là nó quá sức của em.

Để xem 1 lá số tử vi thì cũng cần 1 thời gian nhất định. Hơn nữa khi xem qua mạng internet cũng có hạn chế là ko xem được tướng cccm. Tử vi còn phải kết hợp với hình tướng, khí tướng mới chính xác. Quan trọng nhất là phải xác định được giờ sinh tử vi chính xác. Nên từ từ em sẽ lựa chọn các lá số em thấy khá tin cậy về giờ sinh tử vi và có duyên rồi từ từ em sẽ phản hồi.

Đây là lần đầu tiên em xem tử vi. Chứ trước giờ em chỉ xem cho vài người bạn thân quen thôi. Nên có gì làm các cụ phận ý, các cụ thông cảm giúp em.

Em kính cccm mỗi người 1 ly!

Dungly91

Xe tải
Cụ tư vấn giúp em trường hợp này. Thằng đàn ông khi sa cơ nhưng mà thời gian vực dậy lâu quá mặc dù rất thông minh nhưng rơi vào các vận kém, càng vẫy vùng càng sa cơ. Trong khi đó nó lại lấy được 1 con đàn bà tháo vát, cũng thông minh ko kém nó.

Con đà bà đấy hiểu rõ nó đang sa cơ nên ko chì chiết, nhưng mà con đà bà đấy ko thể ngồi chờ đến khi nó vực nên được vì quá lâu. Trong khi con cái đang ở độ tuổi vàng cần ăn, cần học các kỹ năng sống, kỹ năng mềm, cần tích cóp cho con đi du học sau này. Cần tích cóp tiền bạc phòng đau ốm, cần tích cóp tài sản cho con cái sau này, cần tích cóp tiền dưỡng già. Con đàn bà ấy lại hiểu rõ thời vận mình đã đến, giờ ko làm thì sau này ko còn cơ hội, và cứ thế lao vào làm, càng làm càng thắng lợi. Ngoài ra con đàn bà đó lại còn tạo điều kiện cho thằng đàn ông vực dậy tạo dựng cơ nghiệp, nên 1 tay lo tất từ tiền bạc chi tiêu trong gia đình, từ nuôi dạy con cái đưa đón con đi học, từ việc đối nội đối ngoại đến việc cơm nước dọn dẹp nhà cửa, thằng đàn ông ko phải động 1 ngón tay nào. Và khổ nỗi, nó làm khá tốt tất cả.
Nhưng thằng đàn ông ấy lại thấy bất mãn hơn khi thấy con đàn bà bên mình làm tốt quá, nhẫn nhin cũng tốt quá. Nó lại càng tự ti vào bản thân hơn.

Vậy cụ cho em hỏi, con đàn bà này đang làm đúng hay sai. Hay là nó chì chiết giống con đàn bà kia. Và cứ ngồi khoanh tay, chỉ động viên và chờ chồng nó vực dậy. Nó biết đến khi chồng nó vực được thì con cái đã lớn rồi, đã qua giai đoạn vàng để con cái nó học hành. Và ko kịp tích cóp cho con cái đi du học.
đàn bà làm quá sai. Đàn ông ko bao giờ thích ng vợ giỏi hơn mình.

thuongnho

Xe buýt
Vâng, e cám ơn cụ.
Em cũng chỉ đang muốn tìm kiếm thêm những trợ lực khác cùng với sự cố gắng để giải tỏa tâm lý tìm hướng đi mới hay cải thiện tình trạng hiện tại cho mình.
Và góc tâm linh làm e suy nghĩ liệu có thể có thêm trợ lực từ đây hay không.
Em đọc comment của Mợ, em hiểu mà

Thế nên em mới chia sẻ góc nhìn từ bản thân em, để Mợ thấy rằng, khi ta sa cơ, CHO DÙ TAN TÀNH HẾT TẤT CẢ CƠ NGHIỆP, NHƯNG CÒN SỨC KHOẺ, CÒN NGƯỜI CHIA SẺ CÙNG TA, TỨC LÀ CHƯA MẤT MÁT GÌ NHIỀU

CỐ LÊN, SAU MƯA LÀ HỬNG NẮNG, MỢ NHÉ

Serenade24

Xe tải
đàn bà làm quá sai. Đàn ông ko bao giờ thích ng vợ giỏi hơn mình.
Cụ tư vấn giúp em xem con đàn bà này nên làm thế nào? Giờ nếu chồng nó phát hiện có khi nó bị thêm tội lập quỹ đen vì nó ko muốn chồng nó mặc cảm tự ti hơn nên nhiều khoản nó đầu tư chung nó phải giấu

hp78

Xe điện
Vâng, e cám ơn cụ.
Em cũng chỉ đang muốn tìm kiếm thêm những trợ lực khác cùng với sự cố gắng để giải tỏa tâm lý tìm hướng đi mới hay cải thiện tình trạng hiện tại cho mình.
Và góc tâm linh làm e suy nghĩ liệu có thể có thêm trợ lực từ đây hay không.
Hình như ở nhà mợ cầm quỹ, mợ áp lực cái gì thế:D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ tư vấn giúp em xem con đàn bà này nên làm thế nào? Giờ nếu chồng nó phát hiện có khi nó bị thêm tội lập quỹ đen vì nó ko muốn chồng nó mặc cảm tự ti hơn nên nhiều khoản nó đầu tư chung nó phải giấu
Giỏi quá cũng khổ :(

thuongnho

Xe buýt
Có lẽ người đàn ông này tính sĩ diện quá cao nên người phụ nữ cần phải cực khéo (khéo thế nào thì e ko rành vì e ko khéo) để cho người đàn ông cảm thấy mình có đóng góp trong sự thành công của người nữ đó.
Nhà e, e lo kinh tế trong nhà (đơn giản vì lương cao hơn) vì chồng e thuần kỹ thuật, ko bao giờ quan tâm chuyện tiền bạc, thiếu đủ. Nhưng e luôn biết ơn chồng và mọi thứ đều cần ý kiến của chồng trc khi làm. Đôi khi e có vượt quyền chút, ra quyết định n cũng lựa để tránh làm chồng suy nghĩ.
Một chút chia xẻ với mợ.
Cụ tư vấn giúp em trường hợp này. Thằng đàn ông khi sa cơ nhưng mà thời gian vực dậy lâu quá mặc dù rất thông minh nhưng rơi vào các vận kém, càng vẫy vùng càng sa cơ. Trong khi đó nó lại lấy được 1 con đàn bà tháo vát, cũng thông minh ko kém nó.

Chỉnh sửa cuối:

thuongnho

Xe buýt
Hình như ở nhà mợ cầm quỹ, mợ áp lực cái gì thế:D
Sao cái gì cụ cũng biết vậy, ha ha.
Vâng e là người cầm quỹ vì anh nhà e dân thuần kỹ thuật, ko quan tâm đến tiền nong. Mà bây giờ e sắp bị thất nghiệp nên em áp lực lắm cụ ơi.

xe cup teo

Xe buýt
Bây giờ y học hiện đại hơn mà vẫn không tìm được nguyên nhân căn bệnh của anh vợ cụ ạ? Theo như ý cụ thì bệnh của anh cụ có liên quan chặt chẽ đến ngôi nhà anh ấy đang ở đúng không cụ?
Em xí xọn tí nhé, y học dù có hiện đại cũng phải bó tay trước nhiều căn bệnh cụ à. Như em họ của em, bây giờ tự dưng chân tay cứng đơ, 0 đi được, đầu óc vẫn tỉnh táo, đã đi khám nhiều nơi, chiếu chụp đủ kiểu mà 0 ra bệnh

Serenade24

Xe tải
Có lẽ người đàn ông này tính sĩ diện quá cao nên người phụ nữ cần phải cực khéo (khéo thế nào thì e ko
rành vì e ko khéo) để cho người đàn ông cảm thấy mình có đóng góp trong sự thành công của người nữ đó.
Nhà e, e lương cao hơn chồng, e lo kinh tế trong nhà vì chồng e thuần kỹ thuật, ko bao giờ quan tâm chuyện tiền bạc, thiếu
đủ. Nhưng e luôn biết ơn chồng và mọi thứ đều cần ý kiến của chồng trc khi làm. Đôi khi e có vượt quyền chút, ra quyết định n cũng lựa để tránh làm chồng suy nghĩ.
Một chút chia xẻ với mợ.
Nó cũng đã cố gắng rất nhiều mợ ah. Tất cả những việc to nhỏ trong nhà đều để chồng quyết định hết. Nhưng cái tội to nhất của nó là giỏi hơn chồng. Kể cả những việc cần quan hệ với cơ quan chức năng, hay xin xỏ chạy chọt. Cứ chồng đi thì tắc hỏng. Sau 5 lần 7 lượt ko xong, nó mới đi và 1 lần là xong luôn.
Cứ thế dần dần nó càng làm càng thạo, càng tự tin hơn nên cứ làm gì được đấy. Ngược lại chồng nó càng ngày càng bất mãn và tự ti hơn

Misami

Xe hơi
Mợ xem Crazy rich asian đêy. Trong đó có một người vợ vừa đẹp vừa giàu. Lấy anh chồng bthuong nên cô ấy mua đồ hiệu toàn phải giấu. Kết cục là anh chồng đi ngoại tình.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em xí xọn tí nhé, y học dù có hiện đại cũng phải bó tay trước nhiều căn bệnh cụ à. Như em họ của em, bây giờ tự dưng chân tay cứng đơ, 0 đi được, đầu óc vẫn tỉnh táo, đã đi khám nhiều nơi, chiếu chụp đủ kiểu mà 0 ra bệnh
Em mợ nói có khó khăn dần không (việc phát âm ý ạ)?

QNX

Xe tải
Báo cáo cccm, em làm dân sale sup + cả sản xuất nước mắm, mắm tôm, tiếp xúc với đủ loại thành phần nên em cũng có tìm hiểu về diện tướng, tử vi. Để thuận lợi hơn trong công việc .Nhưng em thấy nhiều khi thấy thế mà đếch phải thế :))
Nhìn em người thì bảo giầu, người thì bảo không giầu :) nhưng ai cũng bảo mặt mày nhìn phúc hậu, an nhàn và đáng tin cậy :)
Cụ dũng mập biết mặt em rồi :))
Em thì hay ôm đồm nhiều việc, nhiều người bảo em, làm đ' gì lắm việc thế. Giàu có số, em thấy cũng đúng, nhưng em cũng kệ. Cứ túc tắc, lầm lũi phấn đấu, rồi trời không phụ người có tâm :)
Nhà em Tý, mão, dậu xung khắc toé loe đủ cả. Em Tý không ngồi được với ông già em Dậu. Thôi thì cũng biết thế để tránh, nhường nhin các cụ nhưng em lại rất hợp ông già vợ :)
Giờ em đi làm về, cơm nước xong vợ chồng, con cái, ông bà ríu rít với nhau. Dù còn nghèo tiền bạc nhưng em thấy hạnh phúc. mãn nguyện
Con cái em đủ nếp tẻ, khoẻ mạnh, ngoan ngoãn , vợ hiền lành, biết điều. Em thấy mình may mắn :)
Em hay bảo với vợ : vc mình cứ ăn ở lương thiện. tâm thiện lành, có trên có dưới, có trước có sau, công việc thì tính toán rõ ràng thì chắc chắn không bao giờ nghèo cả !
Chúc cccm năm 2019 tràn ngập niềm vui và hạnh phúc !

xe cup teo

Xe buýt
Em mợ nói có khó khăn dần không (việc phát âm ý ạ)?
Không, có lần mình về quê thăm, gặp ở bệnh viện, nói chuyện bình thường, chỉ là cơ thể ngày càng yếu đi, 0 biết lý do tại sao, giờ việc cá nhân , đi đứng cũng phải nhờ người khác, còn đầu óc thì rất tỉnh táo, ăn được, ngủ được

Dungly91

Xe tải
Không, có lần mình về quê thăm, gặp ở bệnh viện, nói chuyện bình thường, chỉ là cơ thể ngày càng yếu đi, 0 biết lý do tại sao, giờ việc cá nhân , đi đứng cũng phải nhờ người khác, còn đầu óc thì rất tỉnh táo, ăn được, ngủ được
Cụ xem tivi chiếu trường hợp đứa con gái. Ngày thì liệt. Ko đi lại được. Đêm thì đi đứng bình thường. Đi khám ko ra bệnh chưa ?

Dungly91

Xe tải
E là con đàn bà ấy. E làm ít đi 1/2. 1/2 thời gian e làm quân sư quạt mo cho thằng chồng .

Serenade24

Xe tải
Cuộc đời của 1 con người lúc nào cũng có lúc thăng, lúc trầm. Lúc thăng là do mình gặp thời gặp vận, tự cơ hội đưa đến, hoặc do vận số mình tốt. Lúc trầm hay lúc sa cơ cũng là lúc để mình tĩnh tâm lại, nhìn lại tất cả. Lúc sa cơ tốt nhất nên bình tĩnh, đừng nghĩ tiêu cực vì mình hay tự ti về bản thân. Em biết rất nhiều người cực giỏi, nhưng vẫn có những giai đoạn sa cơ, khó khăn. Nếu lúc đó nhụt chí thu mình lại thì cơ hội vực dậy sẽ khó khăn hơn. Đến khi gặp thời vận mới cũng chỉ khá lên chút chứ ko bật lên được.

xe cup teo

Xe buýt
Trường hợp em mình khác cụ ạ, vẫn sinh hoạt bình thường, tự nhiên cái tay chân yếu dần đi, giờ mọi thứ từ ăn uống, vệ sinh đi đứng vẫn nhờ chồng. Từng khám ở bệnh viện Chợ Rẫy, bác sĩ giỏi,và một số nơi khác , đã soi , chiếu chụp não đủ kiểu mà 0 phát hiện ra bệnh. Có điều là nhiệt tình vái tứ phương lắm, nghe đâu có thầy hay là chồng đèo vợ đi, đến nỗi giờ tán gia bại sản, chỉ còn căn nhà