[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thấy ở mấy chúng cư giờ toàn đối thẳng cửa giữa là hành lang vậy phải treo hết ạ
Chung cư thường thiết kế cửa lệch nhau mà cụ. Có một số chung cư đối cửa thôi. Treo nhiều món phong thủy bán tràn lan thực ra giải quyết vấn đề tâm lý là chính.

honda acura

Xe điện
Ng đi xem là ng ta hoặc gđ có vấn đề. Khi ấy họ cần nơi hướng chỉ lối nên thông minh mấy cũng khó thoát.
Hồi 2021 . 1 chỗ anh chị thân thiết gặp chuyện không lành. Tiểu nhân hãm hại.
Chị là trí thức có vị trí . Anh cũng thế mà còn rất thông minh năng động. A cực kỳ mạnh mẽ. Ấy vậy mà vào chuyện thì ai mách thày nào chị cũng bắt anh đi. 1 lần đi là vô cùng tốn kém vất vả. Chốt lại là 1 thày gái xa TP tầm 30 km, ở tận 1 làng xã. Anh mệt mỏi nhiều tháng nên gọi 1 anh khác tạm nghỉ làm đi lx. Anh khác không đi đc hết nên có hôm thả anh kia xong về giao xe nhờ em lái vào chờ và đón ông anh chủ lễ. Bói vv .
Em vào sân nhìn nhà thày to lắm. Chồng ko phải làm gì .
Em vào chỉ gật đầu : chào chị , xong là em ngồi bên sân .
- chú là lx của bác kia a?
- v..ầ....ng. xong im lặng ko nói gì.
- chú pha trà uống. Có trà đấy.
- v...ầ...ng.
Thày ngồi bằng tròn trên hiên. Cắt cau nhai trầu . Em ko hỏi gì tự phán : ng này nóng nảy nhưng ngay thẳng lắm đây. Cũng vất vả . Ai mà lươn lẹo là ko ở cạnh đc đâu.
- V..ầ..ng. cũng mát thôi . Mà cũng hơi cong chứ chẳng thẳng đuỗn đâu.. bọn ở cùng mà lươn lẹo là vỡ alo ngay.
- ờ....thôi chú ngồi un nhá. Tôi lên sắp lễ xem việc bác kia .
Thực ra tính em khá cầu thị. Bt chẳng bao giờ cộc lốc mấy
Nhưng ko thích đội lừa này.
Can ông anh ko đc . Ông nói thôi. Cứ làm cho hết nhẽ ko chị mày lại trách cứ dằn vặt anh . Mày mới vào nên ko biết hết. Tao đã phải vào đây mấy lần rồi.
Khi về thày nói mua 1 2 bao tải gạo , mỗi bao tầm 25 30kg và cả yến muối . Thày làm phép vào đó. Khi về vừa đi vừa rải ra đường ..mua 1 thùng hoa quả về để lên đâu đâu. Rồi thầy à. Ra ngõ thày mua hộ.
Khốn nạn. Em lx nhìn ra sau . Người ngồi sau phải lấy bát tô múc gạo rắc đường mà về gần tới nhà vẫn chưa hết gạo.
Em chưa từng thấy vụ rải gạo như B52 rải thảm thế bao giờ.
Mấy hôm sau lại phải xuống. Em vừa đi vừa làu bàu . Ông anh lại : chú tưởng mỗi vài yến muối yến gạo đó à. Riêng đi vào nhà bà này tốn tầm 80 triệu rồi đó. Nhưng kệ mịa nó . Tao coi như bỏ tiền mua lấy hòa bình. Mọi thông tin bề ngoài của nhà tao như chú nhận định bị lộ tin tình báo cả rồi nên bà đấy nói vài cái chị mày tin sái cổ. Vài cái khác toàn nói dựa nói láo cả .
Hôm xuống sau. Bắt gặp thày với cô bán gạo , muối , hoa quả vv đang ngồi nc cười nói thân nhau lắm ở trong sạp hàng . Chắc họ là họ hàng, chị em hay bạn thân. May mà thày ko phán phải mua 1 thùng xe tải 3 chân chở gạo đi rải 30 km .
Riêng vụ thả chim. Em cãi ông anh : Sao anh ko hỏi thày xem hay thả mịa nó ngỗng hay đà điểu càng tốt.. con to cho may mắn nó to. Biết đâu gđ thày có trang trại đà điểu, ngan, ngỗng.

À. Mà chuyện xảy ra theo anh nói đã đc 1 cụ xem TV ở đâu quanh Hoàng Cầu cảnh báo trước gần 1 năm. Tuy nhiên cũng chỉ nói chung là nhà anh bị tiểu nhân hãm hại. Nhằm vào cô con gái thứ nhất và thuộc lĩnh vực liên quan tới nhà hàng chứ ko rõ hơn đc. Khi xảy chuyện anh chị cũng ko tìm ng xem tv đó xem họ có chỉ dẫn gì không mà chỉ chạy hết thày huyện này..cô tỉnh nọ.
Thực tế anh rất thông minh , nhưng có đức tin theo kiểu kiểm chứng ở 1 bà thày nào đó thuộc Hải Dương trước đó gần chục năm . Nhưng ko hiểu sao khi ấy nếu xem sao anh ko đi HD 1 chuyến.
Lúc bt anh làm ăn , qh rất tốt thì ko ai nói gì. Khi có chuyện thì lắm ông chợt phát hiện ra các vđ kiểu : ôi sao bếp để chỗ này. Ấy- sao lại mở cửa nghách sang vườn thế kia .
Rồi ngắm vườn kêu : đông Đào tây Lựu..sao anh trồng soài phía tây bưởi phía đông thế này. Nhiều ý kiến lăm.
đụ má, hạt gạo hạt vàng mà mang rải ra đường,thằng anh bạn cụ cũng cả tin đến lú cmr

prado2012

Xe điện
Chào các cụ mợ, đã lâu em mới vào lại Otf và vào đây điểm danh. Cũng chưa có thời gian để lội lại thớt đã bỏ lỡ. Liếc được đôi dòng trên các cụ mợ nhắc tới treo gương khi cửa đối nhau, em lại nhớ ra nhà hàng xóm em trước cũng treo gương, nhưng nhà em thì lại không treo. Nhà hàng xóm có ông bố kiểu phạ lộc cách, ẩm ương thầy cúng dở, xây nhà thì đắp nền thật cao rồi dùng gương chiếu sang nhà em. Em đến ở nơi này sau, cũng nhờ anh thầy quen thì anh ấy cười hiền bảo thôi em chẳng cần treo gương, cứ vui vẻ, nhà đối diện cao như vậy thì lại hướng hết lộc sang nhà em. Tính ra đến giờ ở gần chục năm, mọi sự suôn sẻ, quan hệ xóm giềng cũng nhẹ nhàng. Nhà em vẫn không lắp gương.

Mimeo

Xe điện
Chào các cụ mợ, đã lâu em mới vào lại Otf và vào đây điểm danh. Cũng chưa có thời gian để lội lại thớt đã bỏ lỡ. Liếc được đôi dòng trên các cụ mợ nhắc tới treo gương khi cửa đối nhau, em lại nhớ ra nhà hàng xóm em trước cũng treo gương, nhưng nhà em thì lại không treo. Nhà hàng xóm có ông bố kiểu phạ lộc cách, ẩm ương thầy cúng dở, xây nhà thì đắp nền thật cao rồi dùng gương chiếu sang nhà em. Em đến ở nơi này sau, cũng nhờ anh thầy quen thì anh ấy cười hiền bảo thôi em chẳng cần treo gương, cứ vui vẻ, nhà đối diện cao như vậy thì lại hướng hết lộc sang nhà em. Tính ra đến giờ ở gần chục năm, mọi sự suôn sẻ, quan hệ xóm giềng cũng nhẹ nhàng. Nhà em vẫn không lắp gương.
Trộm vía có anh thày quen ấy có tâm đấy chị. Chứ gặp phải mấy anh thày dởm mà cụ Lội nước kể, thì chả biết đám đó sẽ doạ dẫm, bắt phải làm lễ hoành tráng thế nào :D

Hồi sinh viên em theo chân hội bạn đi xem cũng nhiều nên nhiều câu thầy bà nói rất quen, kiểu nhà có người chết trẻ này, có bà cô Tổ thiêng lắm này, đừng vương vấn người yêu cũ nữa, ko đến đc với nhau đâu, công việc sau ra trường phải nhảy vài nơi đấy nhé,.... Đúng kiểu phán cho sinh viên 🤭 Sau đến khi đi làm, hùng hục deadline công việc cuốn đi, bọn em chả còn thời gian mà đi xem nữa :D

phuongmit

Xe cút kít
Em vừa cân xương được 3 lạng rưỡi, hơi nhẹ nhưng được phán là công danh thành đạt, an nhàn, phú quý. Chỉ tay của em hình chữ M cả 2 tay nét nèn nẹt nhiều người bảo tốt lắm tốt lắm vậy mà em chả có tí công danh nào, phú quý với an nhàn cũng chả có nốt
M trong chữ mút là nhiều thôi cụ ạ, trong chữ may hiếm lắm :)) tay e cũng có rãnh gần ra chữ M mà e mút mòn hết cả ;))

Mimeo

Xe điện
Phong thủy thế nhà tựa núi nhìn sông đem lại vượng khí tài lộc. Cụ hàng xóm ấy tôn luôn cả nền lên cao như núi cho chắc gạch đấy ;))

prado2012

Xe điện
Phong thủy thế nhà tựa núi nhìn sông đem lại vượng khí tài lộc. Cụ hàng xóm ấy tôn luôn cả nền lên cao như núi cho chắc gạch đấy ;))
Nhiều khi cứ khôn quá lại thành không khôn em nhỉ😊 hai nhà đối diện nhau cùng chĩa gương vào nhau cũng chỉ là lấy đạo của người trả cho người, chắc gì đã hay mà được như ý.

Xe nội lước

Xe container
Trộm vía có anh thày quen ấy có tâm đấy chị. Chứ gặp phải mấy anh thày dởm mà cụ Lội nước kể, thì chả biết đám đó sẽ doạ dẫm, bắt phải làm lễ hoành tráng thế nào :D

Hồi sinh viên em theo chân hội bạn đi xem cũng nhiều nên nhiều câu thầy bà nói rất quen, kiểu nhà có người chết trẻ này, có bà cô Tổ thiêng lắm này, đừng vương vấn người yêu cũ nữa, ko đến đc với nhau đâu, công việc sau ra trường phải nhảy vài nơi đấy nhé,.... Đúng kiểu phán cho sinh viên 🤭 Sau đến khi đi làm, hùng hục deadline công việc cuốn đi, bọn em chả còn thời gian mà đi xem nữa :D
Còn thiếu mục . Có nam vong đi theo..ko cúng nhanh là nó bắt . Yêu đứa nào nó cũng phá . 😆 . Mày vào đây nó cũng đi theo đứng cổng kia kìa 😆 .

Nhưng thừa nhận hồi em TN . Có 1 lần về quê, bà họ với các bác gái em hôm ấy lôi em ra khỏi mâm với các anh các chú bác đưa sang làng bên để 1 cụ bà mù cắt cứa tiền duyên . Thì có 2 thứ thấy lạ.
1 là cụ ấy mù nhưng miêu tả hoàn toàn đúng 1 hình ảnh mà em còn thấy trước khi cụ ấy nói . Em nhìn thấy hình vẽ do khói tạo ra bên thành bát sứ trắng. Đang nghĩ ôi. Sao vô tình mà ra hình 1 cô gái đẹp đến vậy. Đẹp kiểu đẫy đà to khỏe và tóc quăn bồng bềnh.
Cụ ấy tả hoàn toàn đúng và nói em bị cái cô đó theo từ biển Đông Bắc. Cô ấy đuối nc ở đó và hợp em nên theo . Đúng là thời gian cụ ấy chỉ ra em có đến biển đó 2 hôm.
2 sau khi cụ ấy cúng lễ thì khoảng 2 đến 4 tuần sau. Liên tiếp có chuyện phát sinh qh với câc cô gái. Mà phải do ng ta chủ động cả chứ mình ko biết tìm đâu , quen ai . Nhưng khả năng cô Đông Bắc quá khỏe nên sau t gian đó mọi chuyện lại gần như xẹp xuống. 😅
Chuyện đây cũng là nhắc lại . Vì em có viết đâu đó 1 lần trong thớt .
Cũng kỳ lạ là cái bức hình cô gái kia cũng rất đúng sở thích thẩm mỹ về bạn gái của em thời TN. ( sở thích ngược với số đông TN thời ấy 😆 ) .

Chỉnh sửa cuối:

cuhaifus

Xe container
Lâu quá chả thấy mợ xuất hiện, nhà em thì cả nhà phố lẫn chung cư đều chả treo cái gì, mà nhà phố thì kiểu gì chả đối diện bên kia, chung cư nhà em cửa nó còn lệch được tí chứ nhà bà chị gái em còn đối xứng trực diện qua hành lang luôn cũng kệ, chả sao cả

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Thì kết hợp đc nhiều pp đương nhiên là ra kq chính xác hơn rồi cụ. Nhưng vấn đề là ít người có khả năng cả 2 hay nhiều môn đó. Chưa kể nhiều ng không có khả năng thật nhưng họ mạo nhận .
Cụ cần gì theo em cứ nhờ luôn các cụ mợ có khả năng trong thớt hoặc ọp. Về cơ bản em thấy cccm có khả năng ở đây đều vô tư làm phúc chứ ko vì kinh tế. Do vậy ko có lý do gì cccm ấy phải đưa ai vào cõi mê muội . Đều có thể tin tưởng.

Đội làm ng ta mê muội em gặp rồi. Ko nhớ hết nhưng ít nhất đơn cử 2 3 THop. Bài cơ bản của họ ko phải là tử vi hay gieo đồng xu, cũng ko phải xem tay nhìn tướng. Mà họ cứ nhìn người ta + 1 vài động tác cắt cau bổ trầu vv và phán dọa. Kết thúc bao giờ cũng là dọa. Là cảnh báo nguy cơ vv. Các vị đó thường ko đc bền và ít nhiều bị phản ứng.
1 cụ em biết do nể vợ nên phải vào bếp rồi phục vụ lễ các kiểu . Rồi đào nền nhà chôn mấy mẩu chỉ xanh đỏ gì đó. Nhà thì mới xây xong.
Khi sắp kết thúc lễ cụ ấy vừa chặt gà vừa hầm hầm cái mặt nói : đm ..không thấy gì bố cho mỗi đứa 1 nhát , tay chém chát 1 cái cổ gà lìa ra .
2 vc thày vào mâm sợ tái mặt . Vừa ăn vừa run . Ko nói gì . Em vừa ur vừa phải gắp thức ăn cho ng ta. Động viên họ yên tâm , sẽ an toàn họ mới hồng trở lại mà về.
1 vụ nhà ng khác gọi 2 ông thày trẻ măng đi xem nhà cúng đất cho cái nhà ng ta mới về ở ( biệt thự ) . 2 ông dọa đến mức cả nhà ng ta sợ. Xong việc trời đã muộn. 2 ông nhận khá dày ( lý do bồi dưỡng và nhờ mua lễ cho lần sau ). Gia chủ thuê xe chở 2 ông về tận nhà cách đó vài chục km. 2 ông lên xe lộ nguyên hình sa đọa ăn chơi. Thái độ trái với khi ở nhà gia chủ 100% . Nói chuyện riêng bậy bạ và thô thiển kinh người. Gia chủ nói cụ taxi đưa cả em theo xe cùng về . Đến gần Giáp Bát xe dừng vì ngõ bé , làng sâu và cơ bản là cụ taxi chờ cả ngày đã mệt và khó chịu với 2 ông nói năng trịch thượng thô bỉ nên ko vào làng. Bắt 2 ông xuống , cũng ko bê giúp đồ , bắt 2 ông tự khênh.
2 ông ko chịu xuống , bắt lái vào tận nơi và to tiếng với cụ lái . Thế là cụ lx rút ngay cái mỏ lết dài tầm 40cm ra cậy cửa chỉ mặt : đm 2 con chóa bịp bợm ..ko xuống ngay thì cụ chúng mày sống lại cũng ko giải đc hạn này cho chúng mày đâu .
2 ông sợ cun cút xuống. Quên cả con gà đĩa xôi.
Em buồn cười ko nhịn đc. Nhưng em xuống đứng nhìn xem chứ ko can. Cụ lái xe đưa em về . Trên đg về khi rẽ qua lối Linh Đàm thì cụ ấy đỗ xe vào 1 quán bia . Cụ ấy rủ em vào uống bia với con gà 2 thày quên. .Vừa uống vừa chửi : em nghe cái mùi thịt lừa từ sáng . Thôi việc ai nấy làm nhưng 2 thằng nghiện này nó lại tưởng em chạy thuê cho chủ nhà mà sợ lây cả nó chắc . Ko xuống em nện thật 😄😄
Ng đi xem là ng ta hoặc gđ có vấn đề. Khi ấy họ cần nơi hướng chỉ lối nên thông minh mấy cũng khó thoát.
Hồi 2021 . 1 chỗ anh chị thân thiết gặp chuyện không lành. Tiểu nhân hãm hại.
Chị là trí thức có vị trí . Anh cũng thế mà còn rất thông minh năng động. A cực kỳ mạnh mẽ. Ấy vậy mà vào chuyện thì ai mách thày nào chị cũng bắt anh đi. 1 lần đi là vô cùng tốn kém vất vả. Chốt lại là bồ kết 1 thày gái xa TP tầm 30 km, ở tận 1 làng xã. Anh mệt mỏi nhiều tháng nên gọi 1 anh khác tạm nghỉ làm đi lx. Anh khác không đi đc hết nên có hôm thả anh kia xong về giao xe nhờ em lái vào chờ và đón ông anh chủ lễ. Bói vv .
Em vào sân nhìn nhà thày to lắm. Chồng ko phải làm gì .
Em vào thấy thày chỉ gật đầu : chào chị , xong là em ngồi bên sân .
- chú là lx của bác kia a?
- v..ầ....ng. xong im lặng ko nói gì.
- chú pha trà uống. Có trà đấy.
- v...ầ...ng.
Thày ngồi bằng tròn trên hiên. To béo phốp nháp mặt mũi nhìn khó ưa . Vừa cắt cau nhai trầu vừa nhìn em nghe có vẻ hơi ngán .
. Em ko hỏi gì tự nhát gừng phán : ng này nóng nảy nhưng ngay thẳng lắm đây. Cũng vất vả . Ai mà lươn lẹo là ko ở cùng đc đâu.
- V..ầ..ng.tính tôi cũng mát thôi . Mà cũng hơi cong chứ chẳng thẳng đuỗn đâu.. bọn ở cùng mà lươn lẹo là vỡ alo ngay.
- ờ....thôi chú ngồi un nhá. Tôi lên sắp lễ xem việc bác kia . Xong đứng lên đi lên tầng vội như đi chốn.
Thực ra tính em khá cầu thị. Bt chẳng bao giờ cộc lốc mấy
Nhưng ko thích đội lừa này.
Can ông anh ko đc . Ông nói thôi. Cứ làm cho hết nhẽ ko chị mày lại trách cứ dằn vặt anh . Mày mới vào nên ko biết hết. Tao đã phải vào đây mấy lần rồi.
Khi về thày nói mua 1 2 bao tải gạo , mỗi bao tầm 25 30kg và cả yến muối . Thày làm phép vào đó. Khi về vừa đi vừa rải ra đường ..mua 1 thùng hoa quả về để lên lễ những đâu . Rồi thầy à 1 cái . Ra ngõ thày mua hộ.
Khốn nạn. Em lx nhìn ra sau . Người ngồi sau phải lấy bát tô múc gạo rắc đường mà về gần tới nhà vẫn chưa hết gạo.
Em chưa từng thấy vụ rải gạo như B52 rải thảm thế bao giờ.
Mấy hôm sau lại phải xuống. Em vừa đi vừa làu bàu . Ông anh lại : chú tưởng mỗi vài yến muối yến gạo đó à. Riêng đi vào nhà bà này làm lễ đã mấy bận và đã tốn tầm 80 triệu rồi đó. Nhưng kệ mịa nó . Tao coi như bỏ tiền mua lấy hòa bình. Mọi thông tin bề ngoài của nhà tao như chú nhận định bị lộ tin tình báo cả rồi nên bà đấy nói vài cái chị mày tin sái cổ. Vài cái khác toàn nói dựa nói láo cả .
Hôm xuống sau. Bắt gặp thày với con bé bán gạo , muối , hoa quả vv đang ngồi nc cười nói thân nhau lắm ở trong sạp hàng . Chắc họ là họ hàng, chị em hay bạn thân. May mà thày ko phán phải mua 1 thùng xe tải 3 chân chở gạo đi rải .
Riêng vụ thả chim. Em cãi ông anh : Sao anh ko hỏi thày xem hay thả mịa nó ngỗng hay đà điểu càng tốt.. con to cho may mắn nó to. Biết đâu gđ thày có trang trại đà điểu, ngan, ngỗng.

À. Mà chuyện xảy ra theo anh nói đã đc 1 cụ xem TV ở đâu quanh Hoàng Cầu cảnh báo trước gần 1 năm. Tuy nhiên cũng chỉ nói chung là nhà anh bị tiểu nhân hãm hại. Nhằm vào cô con gái thứ nhất và thuộc lĩnh vực liên quan tới nhà hàng chứ ko rõ hơn đc. Khi xảy chuyện anh chị cũng ko tìm ng xem tv đó xem họ có chỉ dẫn gì không mà chỉ chạy hết thày huyện này..cô tỉnh nọ.
Lúc bt thì ko ai nói gì. Khi có chuyện thì lắm ông chợt phát hiện ra các vđ kiểu : ôi sao anh bếp để chỗ này. Ấy- sao lại mở cửa nghách sang vườn thế kia .
. Nhiều ý kiến lắm.
Còn thiếu mục . Có nam vong đi theo..ko cúng nhanh là nó bắt . Yêu đứa nào nó cũng phá . 😆 . Mày vào đây nó cũng đi theo đứng cổng kia kìa 😆 .

Nhưng thừa nhận hồi em TN . Có 1 lần về quê, bà họ với các bác gái em hôm ấy lôi em ra khỏi mâm với các anh các chú bác đưa sang làng bên để 1 cụ bà mù cắt cứa tiền duyên . Thì có 2 thứ thấy lạ.
1 là cụ ấy mù nhưng miêu tả hoàn toàn đúng 1 hình ảnh mà em còn thấy trước khi cụ ấy nói . Em nhìn thấy hình vẽ do khói tạo ra bên thành bát sứ trắng. Đang nghĩ ôi. Sao vô tình mà ra hình 1 cô gái đẹp đến vậy. Đẹp kiểu đẫy đà to khỏe và tóc quăn bồng bềnh.
Cụ ấy tả hoàn toàn đúng và nói em bị cái cô đó theo từ biển Đông Bắc. Cô ấy đuối nc ở đó và hợp em nên theo . Đúng là thời gian cụ ấy chỉ ra em có đến biển đó 2 hôm.
2 sau khi cụ ấy cúng lễ thì khoảng 2 đến 4 tuần sau. Liên tiếp có chuyện phát sinh qh với câc cô gái. Mà phải do ng ta chủ động cả chứ mình ko biết tìm đâu , quen ai . Nhưng khả năng cô Đông Bắc quá khỏe nên sau t gian đó mọi chuyện lại gần như xẹp xuống. 😅
Cũng kỳ lạ là cái bức hình cô gái kia cũng rất đúng sở thích thẩm mỹ về bạn gái của em thời TN. ( sở thích ngược với số đông TN thời ấy 😆 ) .
:)) :)) :))
Cụ có năng khiếu về văn. Nhưng văn và đời là 2 chuyện khác nhau. Ở thớt này toàn người từng trải, thích chuyện đời hơn.

TXM3b

Xe buýt

e đi xem thầy ngay gần nhà trong đôi ba năm, mỗi năm độ 1~2 lần, mà chưa bao giờ thầy bảo lễ gì cả, lần nào cũng bảo tốt lắm, tuyệt vời.....nhưng mà em chỉ thấy đúng mỗi là ăn ngủ tốt thôi, còn chả thấy gì khác nữa :((

Citronella

Xe buýt
:)) :)) :))
Cụ có năng khiếu về văn. Nhưng văn và đời là 2 chuyện khác nhau. Ở thớt này toàn người từng trải, thích chuyện đời hơn.
Em lại thấy cụ Xe nội lước toàn kể chuyện đời đó chứ ạ? Văn của cụ ấy ban đầu em đọc thấy mệt vì vừa đọc vừa đoán ẩn ý cơ ạ nhưng sau đọc nhiều thành quen và thấy hay. Riêng em thấy cụ ấy trải đời và cuộc đời cụ ấy có thể viết thành tiểu thuyết được như ở đây có cụ angkorwat hay cụ DurexXL viết cũng rất hay và cuốn ạ. Toàn chuyện đời thường rút gan rút ruột của các cụ đó đấy ạ!

Mimeo

Xe điện
e đi xem thầy ngay gần nhà trong đôi ba năm, mỗi năm độ 1~2 lần, mà chưa bao giờ thầy bảo lễ gì cả, lần nào cũng bảo tốt lắm, tuyệt vời.....nhưng mà em chỉ thấy đúng mỗi là ăn ngủ tốt thôi, còn chả thấy gì khác nữa :((
Ô kìa, ăn ngủ tốt nghĩa là duy trì được sức khoẻ tốt, ko phải bận tâm lo lắng quá mức đến những việc khác. Công việc cứ đều đều, gia đình vợ chồng con cái đều yên ổn, cân được cơm áo gạo tiền, cuộc sống bình yên. Cơ bản ai cũng chỉ cần vậy chứ mong gì hơn nữa đâu cụ. Còn mong đột biến giàu hẳn lên thì phải lăn ra làm ăn kinh doanh, lao tâm khổ tứ, vất vả lắm ạ.

Mimeo

Xe điện
Em lại thấy cụ Xe nội lước toàn kể chuyện đời đó chứ ạ? Văn của cụ ấy ban đầu em đọc thấy mệt vì vừa đọc vừa đoán ẩn ý cơ ạ nhưng sau đọc nhiều thành quen và thấy hay. Riêng em thấy cụ ấy trải đời và cuộc đời cụ ấy có thể viết thành tiểu thuyết được như ở đây có cụ angkorwat hay cụ DurexXL viết cũng rất hay và cuốn ạ. Toàn chuyện đời thường rút gan rút ruột của các cụ đó đấy ạ!
Công nhận mấy cụ ấy kể chuyện có duyên, cuốn hút vô cùng. Qua những câu chuyện ấy, bất cứ ai đọc cũng đúc rút được bao nhiêu cái hay về nhìn nhận sự việc, cách sống, cư xử, giải quyết vấn đề, làm sao thấu tình đạt lý, có trước có sau. Giá mà viết thành hồi ký thì thật tuyệt.

BinhLee

Xe tăng
Chuyện vừa tối qua của em đây, chẳng là bố, mẹ vợ em chơi thân với 1 ông hát văn, tối qua xuống chơi thì ông ý rủ 1 ông thày cúng về ăn cơm. Mẹ vợ em vốn cũng tín, nhờ ông ý xem cho ông bà, rồi gọi cả vợ em xuống xem cho nhà em luôn. Chẳng hiểu thế nào mà ông ý phán là em nghẻo sớm, làm suốt tối qua bà cứ gọi điện bảo là nhờ ông làm lễ giải hạn cho, vợ em làm y tối qua phải trực nên em cũng chưa được nghe vợ kể, em bảo là con còn chưa biết đầu đuôi như nào mẹ cứ bắt con nhận lời. Mẹ vợ bảo làm sớm ông còn mua lễ lạt, không ông bận lắm ông không giải cho đâu. Em bảo để em suy nghĩ ngày hôm nay con trả lời. Giờ chẳng biết như thế nào, mà trước đấy em cũng đi giải hạn căn nọ căn kia, hình nhân thế mạng rồi . Vợ em thì cũng tín hương khói, lễ lạt tổ tiên đầy đủ, theo cả điện thờ các loại, mà giờ ông vẫn phán là căn nọ căn kia thì không hiểu bao giờ mới hết đây.

congdanhang3

Xe tải
Vụ này chắc theo sách nào chứ xem tay theo kiểu của em thì em chưa bao giờ quan tâm chữ M ạ.
M trong chữ mút là nhiều thôi cụ ạ, trong chữ may hiếm lắm :)) tay e cũng có rãnh gần ra chữ M mà e mút mòn hết cả ;))
Sách vở gì đâu ạ, anh chị em trong nhà em khi tụ tập thì lấy tay em ra làm chủ đề chém gió. Nhóm thứ nhất chém là May Mắn - may thì đúng vì em khâu vá khá đep, mắn cũng đúng vì em nhiều con hơn các nhà khác. Nhóm thứ hai bảo nếu chữ M ở tay trái là Mờ, tay phải là Mịt. Giờ em biết thêm tay em còn là Mút Mòn nữa :)) :)) :))

phuongmit

Xe cút kít
Sách vở gì đâu ạ, anh chị em trong nhà em khi tụ tập thì lấy tay em ra làm chủ đề chém gió. Nhóm thứ nhất chém là May Mắn - may thì đúng vì em khâu vá khá đep, mắn cũng đúng vì em nhiều con hơn các nhà khác. Nhóm thứ hai bảo nếu chữ M ở tay trái là Mờ, tay phải là Mịt. Giờ em biết thêm tay em còn là Mút Mòn nữa :)) :)) :))
mút mòn mờ mịt méo may mắn, đúng 7m luôn :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chuyện vừa tối qua của em đây, chẳng là bố, mẹ vợ em chơi thân với 1 ông hát văn, tối qua xuống chơi thì ông ý rủ 1 ông thày cúng về ăn cơm. Mẹ vợ em vốn cũng tín, nhờ ông ý xem cho ông bà, rồi gọi cả vợ em xuống xem cho nhà em luôn. Chẳng hiểu thế nào mà ông ý phán là em nghẻo sớm, làm suốt tối qua bà cứ gọi điện bảo là nhờ ông làm lễ giải hạn cho, vợ em làm y tối qua phải trực nên em cũng chưa được nghe vợ kể, em bảo là con còn chưa biết đầu đuôi như nào mẹ cứ bắt con nhận lời. Mẹ vợ bảo làm sớm ông còn mua lễ lạt, không ông bận lắm ông không giải cho đâu. Em bảo để em suy nghĩ ngày hôm nay con trả lời. Giờ chẳng biết như thế nào, mà trước đấy em cũng đi giải hạn căn nọ căn kia, hình nhân thế mạng rồi . Vợ em thì cũng tín hương khói, lễ lạt tổ tiên đầy đủ, theo cả điện thờ các loại, mà giờ ông vẫn phán là căn nọ căn kia thì không hiểu bao giờ mới hết đây.
Giả sử bây giờ em xem cho cụ, phán cụ già khụ mới thăng thì cụ tin ai?