[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vầng, nhà e mặt tiền 6m, cửa chính nhà e là tầm 2.2m, lệch bên trái nhà, đặt la bàn thì 6~10 bắc, giữa nhà 352 bắc, lệch sang bên phải nhà thì về 0 độ chính bắc, nhà e hơi chéo theo cung đuờng
Em hơi khác người khi xem nhà cửa đất cát chỉ tập trung quan tâm xem có "sạch" hay không, có vượng khí, sát khí, âm khí... gì không. Mua được căn nhà hợp hướng nhưng đầy âm khí do quá khứ đã từng xảy ra án mạng chẳng hạn, thì sống ở đó cũng đâu có tốt.

landaumuaxe

Xe điện
Em hơi khác người khi xem nhà cửa đất cát chỉ tập trung quan tâm xem có "sạch" hay không, có vượng khí, sát khí, âm khí... gì không. Mua được căn nhà hợp hướng nhưng đầy âm khí do quá khứ đã từng xảy ra án mạng chẳng hạn, thì sống ở đó cũng đâu có tốt.
Vàng, e cám ơn mợ lắm lắm. Em hiểu cái đó ạ.

Citronella

Xe buýt
Mợ nói đúng đó ạ! Xưa bạn em mua phải nhà mà chủ trước bao đời ở đó say rượu rồi ghen tuông, phóng hỏa gây chết vợ con mà sau đó nhà đó cứ vài năm phải bán đi, đổi chủ nhưng cứ chủ nào vào đó nếu không mạt vận đi thì cũng ly tán, ly hôn, đánh nhau vỡ đầu mẻ trán... Ai may thoát sớm thì đời còn giữ được chứ mà nếu cứ càng ở lâu càng mạt :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ nói đúng đó ạ! Xưa bạn em mua phải nhà mà chủ trước bao đời ở đó say rượu rồi ghen tuông, phóng hỏa gây chết vợ con mà sau đó nhà đó cứ vài năm phải bán đi, đổi chủ nhưng cứ chủ nào vào đó nếu không mạt vận đi thì cũng ly tán, ly hôn, đánh nhau vỡ đầu mẻ trán... Ai may thoát sớm thì đời còn giữ được chứ mà nếu cứ càng ở lâu càng mạt :(
Hic, bạn mợ chạy kịp không ạ?

Citronella

Xe buýt
Hic, bạn mợ chạy kịp không ạ?
Bạn em và con cái chạy kịp nhưng mất gia đình và không còn gì về vật chất và làm lại từ đầu. Còn chồng của bạn em ở lại thì lấy thêm 2-3 vợ nữa và sau cũng phải bán rẻ ngôi nhà đó và giờ thân tàn ma dại vì ốm đau, bệnh tật và chả bà vợ sau nào chăm cả vì họ đi lấy chồng khác hết và giờ thì ông chồng cũ của bạn em quay về gia đình của ông ấy để anh chị em góp gạo để nuôi báo cô ông đó. Cô bạn em thì có khi vì đi được nên cũng đỡ hơn nhưng vẫn một mình nuôi con, không đi bước nữa, đời tạm ổn chứ so với bạn bè thì cũng chỉ bình thường, không khá hơn gì.

mypleasure

Xe buýt
Khoảng 30% case ly hôn em làm là chia tay văn minh, lịch sự
Tuy không phải đa số, nhưng cũng không phải là ít. Trong các năm qua, các case ly hôn mà VP em làm (của các đồng nghiệp khác) có tỷ lệ văn minh, hòa bình ngày càng tăng lên
Đây là điều tích cực, theo cách nhìn của em

Về độ tuổi, 9x ly hôn thì hầu hết là văn minh, dù nguyên nhân dẫn đến ly hôn là gì. Các bạn 9x thống nhất và thuận tình rất nhanh, điều quyết định chỉ là ... Con Số

Các case mâu thuẫn đến cùng, 1 bên đơn phương bên kia phá đến cùng, chủ yếu là 7x
Thêm 1 góc nhìn nữa thì em thấy tuổi 7x giờ mà ly hôn thì trung bình tình hình phải nghiêm trọng hơn 9x, nên có sát ván hơn cũng hiểu được. Về mặt thống kê thì với tỷ lệ ly hôn gia tăng và tỷ lệ chịu ngậm bồ hòn giảm thì càng ngày càng thấy ly hôn văn minh cũng không lạ. Em chỉ không chắc đây có là điều đáng mừng không. Nhìn theo hướng tích cực thì là ly hôn văn minh, còn ngược lại thì ơ, còn văn minh thế sao không cố hàn gắn? Âu cũng là dòng chảy phát triển của XH không tránh khỏi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bạn em và con cái chạy kịp nhưng mất gia đình và không còn gì về vật chất và làm lại từ đầu. Còn chồng của bạn em ở lại thì lấy thêm 2-3 vợ nữa và sau cũng phải bán rẻ ngôi nhà đó và giờ thân tàn ma dại vì ốm đau, bệnh tật và chả bà vợ sau nào chăm cả vì họ đi lấy chồng khác hết và giờ thì ông chồng cũ của bạn em quay về gia đình của ông ấy để anh chị em góp gạo để nuôi báo cô ông đó. Cô bạn em thì có khi vì đi được nên cũng đỡ hơn nhưng vẫn một mình nuôi con, không đi bước nữa, đời tạm ổn chứ so với bạn bè thì cũng chỉ bình thường, không khá hơn gì.
Khổ :(!

Yeuaibaygio

Xe container
Thêm 1 góc nhìn nữa thì em thấy tuổi 7x giờ mà ly hôn thì trung bình tình hình phải nghiêm trọng hơn 9x, nên có sát ván hơn cũng hiểu được. Về mặt thống kê thì với tỷ lệ ly hôn gia tăng và tỷ lệ chịu ngậm bồ hòn giảm thì càng ngày càng thấy ly hôn văn minh cũng không lạ. Em chỉ không chắc đây có là điều đáng mừng không. Nhìn theo hướng tích cực thì là ly hôn văn minh, còn ngược lại thì ơ, còn văn minh thế sao không cố hàn gắn? Âu cũng là dòng chảy phát triển của XH không tránh khỏi.
Đúng đấy ạ.
Tầm 7x em nghĩ một là đồng cam cộng khổ gây dựng sự nghiệp, đến lúc ngon lành thì có người thứ 3. Hai là chịu đựng lâu rồi, không thể chịu đựng thêm nữa mới ly hôn thì cũng đỉnh điểm mâu thuẫn rồi.
Đội trẻ bây giờ chia tay nhanh hơn nên không tích tụ nhiều vấn đề.

hp78

Xe điện
Khi gặp những trường hợp như bạn mợ em thường tìm hiểu nguyên nhân do vận mệnh hay do phong thuỷ nơi ở. Theo quan sát của em, những thay đổi đó dù tích cực hay tiêu cực, em đều thấy nó phản ánh qua lá số của họ ạ.

Citronella

Xe buýt
Khi gặp những trường hợp như bạn mợ em thường tìm hiểu nguyên nhân do vận mệnh hay do phong thuỷ nơi ở. Theo quan sát của em, những thay đổi đó dù tích cực hay tiêu cực, em đều thấy nó phản ánh qua lá số của họ ạ.
Nói về lá số thì em có cả lá số của cặp đôi đó. Thật sự nếu nhìn lá số người chồng thì em thấy tiếc vì anh ta là người có tài thật sự có tài mới khiến cô bạn em gặp và lấy nhanh như vậy. Nhưng có lẽ do nghiệp duyên thì phải trả nợ cho hết nên việc ở nhà kia là giọt nước tràn ly để họ chia xa không bao giờ dám quay lại với nhau. Còn cô bạn em thì túc tắc, không cầu vọng gì đâu đó, tập trung nuôi dạy con, ông Trời chắc cũng không nỡ làm khó nên cuộc đời bớt khốn khổ hơn thời bàn tay trắng ra đi sau cuộc hôn nhân thất bại.

hp78

Xe điện
Nói về lá số thì em có cả lá số của cặp đôi đó. Thật sự nếu nhìn lá số người chồng thì em thấy tiếc vì anh ta là người có tài thật sự có tài mới khiến cô bạn em gặp và lấy nhanh như vậy. Nhưng có lẽ do nghiệp duyên thì phải trả nợ cho hết nên việc ở nhà kia là giọt nước tràn ly để họ chia xa không bao giờ dám quay lại với nhau. Còn cô bạn em thì túc tắc, không cầu vọng gì đâu đó, tập trung nuôi dạy con, ông Trời chắc cũng không nỡ làm khó nên cuộc đời bớt khốn khổ hơn thời bàn tay trắng ra đi sau cuộc hôn nhân thất bại.
Nếu có thể thì mợ cho em xin thông tin ngày sinh của vợ chồng bạn mợ ạ, tất nhiên là không cần giờ sinh đâu ạ, để em chiêm nghiệm thôi chứ không có ý định phán đoán gì cả ạ.

Xe nội lước

Xe container
Nếu có thể thì mợ cho em xin thông tin ngày sinh của vợ chồng bạn mợ ạ, tất nhiên là không cần giờ sinh đâu ạ, để em chiêm nghiệm thôi chứ không có ý định phán đoán gì cả ạ.
Những điều thể hiện trong lá số thì lấy ai cũng vậy , ở đâu cũng vậy sao cụ ? Không thể thay đổi ?

Citronella

Xe buýt
Những điều thể hiện trong lá số thì lấy ai cũng vậy , ở đâu cũng vậy sao cụ ? Không thể thay đổi ?
Em lại nghĩ vẫn thay đổi được nếu tu đủ chứ không “tu hú” ạ.

Vì đời cô bạn em trước khi gặp anh này thì sáng sủa đường học hành, công danh, sự nghiệp, du học rồi người yêu bên tây nhưng có lẽ chưa biết khổ là gì thì bập nhanh vào anh này nhìn con khá giả lại tài hoa chứ ai gặp một lần đều cảm giác không ổn mấy và cả bạn bè lẫn gia đình đều khuyên nhủ là đừng vội lấy nhưng bản thân cô này quyết lấy dù có lần thốt lên với bọn em là “cảm giác có sự thúc đẩy của phần âm nhà anh này” trong khi cảm giác bất an cô này có chứ không phải hạnh phúc hoàn toàn. Có lẽ cái giá phải trả hay cuộc đời khi trẻ thì quá hanh thông nên sau khi lập gia đình mới biết khổ. Bọn em có xót xa nhưng không ai sống thay được cho bạn mình nên chỉ làm chỗ dựa tinh thần được thôi.

Còn thông tin lá số cặp đó thì cụ hp78 chờ em hỏi bạn em một lời nếu bạn ấy đồng ý thì em gửi cụ ạ. Em cảm ơn cụ trước ạ.

hp78

Xe điện
Có thể nói như vậy cụ ạ, tuy thời điểm xảy ra và kết cục khác nhau nhưng bản chất giống nhau ạ. Như gần đây em có nói chuyện với 1 bạn sinh năm 79, sau khi biết ngày sinh, em hỏi bạn ý là mẹ đơn thân à, bạn đó trả lời: không - chắc do em dùng từ nhạy cảm quá, nhưng sau khi nói chuyện 1 lúc bạn ý nói 2 vợ chồng đang chuẩn bị chia tay ạ.

Xe nội lước

Xe container
Có thể nói như vậy cụ ạ, tuy thời điểm xảy ra và kết cục khác nhau nhưng bản chất giống nhau ạ. Như gần đây em có nói chuyện với 1 bạn sinh năm 79, sau khi biết ngày sinh, em hỏi bạn ý là mẹ đơn thân à, bạn đó trả lời: không - chắc do em dùng từ nhạy cảm quá, nhưng sau khi nói chuyện 1 lúc bạn ý nói 2 vợ chồng đang chuẩn bị chia tay ạ.
Em thì lại nghĩ thế này. Trong việc xem thì người đc xem cần phải muốn và dám nghe những điều không vui nhất , càng chi tiết càng tốt . Nên không nên có khái niệm từ nhạy cảm. Nếu sợ từ ngữ đó thì thày nào dám chỉ ra những dự báo trong cuộc đời.

phuongmit

Xe cút kít
Khái niệm mẹ đơn thân đa phần sẽ hiểu là người phụ nữ đó k lấy chồng, 1 mình nuôi con. Nó khác với việc 2vc ly dị và con ở với mẹ mặc dù về mặt hình ảnh là gần như nhau. Mới gần ra toà thì cụ hỏi thế họ nói k là chuẩn rồi, hoặc có thể trả lời là coming soon :))

hp78

Xe điện
Khái niệm mẹ đơn thân đa phần sẽ hiểu là người phụ nữ đó k lấy chồng, 1 mình nuôi con. Nó khác với việc 2vc ly dị và con ở với mẹ mặc dù về mặt hình ảnh là gần như nhau. Mới gần ra toà thì cụ hỏi thế họ nói k là chuẩn rồi, hoặc có thể trả lời là coming soon :))
Sau khi bạn ấy nói vậy, em mới nói ý em là 2 vợ chồng khó cùng nhau đi xa được. Bởi trong suy đoán của em có 2 khả năng xảy ra, giải tán hoặc anh chồng tháng về 2 lần. Do em không biết ngày sinh của anh chồng nên đành chọn từ nó nhạy cảm như vậy ạ.

Citronella

Xe buýt
Hi hi em đã đọc được hết các bài của cụ Xe nội lước viết từ hôm qua đến sáng nay ạ. Vận Đào hoa của cụ tung tóe thế mà cụ vẫn giữ được thân thì em cam đoan có khi cụ có căn tu thật rồi ạ :D

Em đùa thế thôi chứ em phải vào đây đọc giảm stress xong lại ra làm lương tháng cho anh em mà hic bên em hội Gen Z nó đi muộn kinh hoàng bạt vía luôn, thế mà này làm chặt thì đi 1/3 tháng lương mà làm lỏng thì chắc có khi chả ma nàođến văn phòng làm mất :(

Citronella

Xe buýt
Có . Cũng cảm nhận thấy có đào hoa nhưng hoa nhiều mà không dám đào mợ ạ. Nói chung ko ăn thua .
Em nghĩ có khi thế mà cụ lại an toàn đến giờ :P chứ nhiều người em biết Đào hoa tung tóe quá trả giá rất đau như kiểu vừa làm điều xấu cái là có cái liềm kề cổ. Hình tượng thế thôi nhưng giờ em cảm giác là Luật Nhân quả không còn chờ đến kiếp sau nữa rồi :( thường trả giá rất nhanh nên hội Gen Z nó cứ trêu là "Luật Hoa quả" hay "Quả táo nhãn lồng" đấy ạ!

Hoàng Trang

Xe ngựa
kiểu vừa làm điều xấu cái là có cái liềm kề cổ. Hình tượng thế thôi nhưng giờ em cảm giác là Luật Nhân quả không còn chờ đến kiếp sau nữa rồi :( thường trả giá rất nhanh nên hội Gen Z nó cứ trêu là "Luật Hoa quả" hay "Quả táo nhãn lồng" đấy ạ!
80% số ca em xem "hoa quả nhãn tiền", chưa cần chờ đến đời sau. Có những hoa xấu nhận quả xấu. Nhưng cũng có những người sẵn sàng giúp đỡ người lạ một cách vô tư không vụng lợi, tâm tính tốt nên hạn lớn hoá nhỏ tí xíu.