[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

công nông tàu

Xe container
Haha, thế mợ và mọi người có muốn biết, lúc mợ và cả nhà đang thực thi, thì cách đấy gần 1000km em làm gì không?
Em nghĩ lúc đó cụ cũng đang lập 1 đàn mô phỏng và cụ khấn bên đó để chỉ huy mọi việc bên này.

MuathuHN252

Xe cút kít
Hôm nay em kể chuyện để các cụ mợ chia vui cùng em.
Như các cụ đã theo dõi trong thớt từ mấy tầng trước, em có kể về người anh mất cách đây 8 năm và anh nhập về nói rằng vẫn ở gốc cây đa sau ban thần linh ở nghĩa trang chứ không về được mộ.
Mấy hôm sau khi em kể câu chuyện này , cụ DurexXL có nhắn tin cho em nói rằng cụ datlui có thể giúp được em, và cụ DurexXL đã làm cầu nối cho em liên lạc với cụ dalui .
Em đã gửi 1 số video em quay khi anh trai em nhập về và khi bố em nhập về để cụ datlui giải mã 1 số ký hiệu mà bố và anh em đã ra hiệu vẽ trên lòng bàn tay mà em không thể hiểu.
Sau khi xem xét, cụ datlui đã nói với em rằng cần phải làm lễ để xin cho anh trai em vào ngày 25/4 âm lịch (tức ngày hôm qua 1/6 dương lịch.)
Lúc cụ nói em cũng hơi nghi ngại vì gia đình em không mê tín, sợ nói ra mọi người không ủng hộ. Em nói với chị gái, chị gái em nói với đứa cháu dâu (từ đây em sẽ gọi là con H cho dễ nhớ) là đứa hay bị nhập và cũng là con dâu của anh trai em. 2 chị em xác định : cứ nói với nó, còn nó đồng ý làm hay không thì tùy duyên, nó không đồng ý làm coi như đó là số ông ấy chưa đc về.
Không ngờ con H đồng ý ngay và rất xăm sắn để lo việc .
Cách làm lễ của cụ datlui cũng rất đơn giản. Ngày 25 là được ngày, vào khung giờ 9-11h (là giờ gì em quên mất rồi) thay toàn bộ các cốc chén, bình hoa, hũ đựng ...trên bàn thờ xuống để buổi chiều mang tất cả số đồ đó về chỗ gốc cây đa ở quê, nơi mà anh trai em nói rằng anh bị giam ở đó.
Đến 3h chiều bắt đầu làm lễ ở chỗ cây đa. Lễ gồm đĩa xôi, chè, tiền vàng, hoa quả, 1 miếng thịt lợn sống. Suốt quá trình làm lễ cụ datlui và em giữ liên lạc zalo để cụ ấy chỉ cho nhà em từ cách bày bàn thờ, thắp hương, bài khấn, ai thắp hương, lúc nào đọc sớ, mọi người quỳ lễ thế nào.... buồn cười nhất là có thằng cu cháu con chị gái, nó không nói gì nhưng có vẻ như không tin lắm vào việc này. Vì em biết điều đó nên khi chụp ảnh cả nhà làm lễ để gửi cho cụ datlui kiểu như truyền hình trực tiếp , em luôn chụp tránh cái mặt nó ra. Thế mà lúc gần lễ tạ, cụ datlui bảo : người mặc quần trắng bất tín phải ra ngay khỏi chỗ làm lễ :)) cả nhà buồn cười, còn em thì rất ngạc nhiên vì sao cụ ấy lại tường tận như đang ở hiện trường vậy :)) vẫn chưa xong, nó vừa ra khỏi, ngồi vào xe thì cụ lại gọi nó vào bắt quỳ lạy 12 cái, kèm theo mỗi cái lạy là 1 câu : xin các cụ đại xá cho và sau đó mới được ra khỏi chỗ làm lễ. Lúc gần hết hương cụ bảo em chụp lại bàn thờ cho cụ xem và cụ phán công việc thành công rồi. Làm lễ tạ và tất cả đồ cúng để lại luôn ở gốc đa đó chỉ mang mỗi cái bàn gấp vừa để bày lễ về. Lúc em còn đang lúi húi đốt tiền vàng thì anh em đã về nhập vào con H khóc lóc mừng tủi như người đi xa lâu ngày về gặp người thân, vẫy em tới gần rồi cứ thế lạy em giống như kiểu cảm ơn. Nhưng mà anh vẫn chưa nói được.
Vì cụ datlui bảo nhanh chóng thu đồ ra khỏi đó trc 5h nên nhà em vội vàng rời khỏi nghĩa trang lên xe ngay. Lúc đó con H kiểu như nửa tỉnh nửa mê nói : đi về đình. Cả nhà quay về đình làng cách đó chừng 2km. Đến nơi nó săm săm đi vào đình quỳ mọp dưới ban thờ chính trong đình chắc là để tạ ơn, sau đó cả nhà em ra xe về Hn. Giữa đường (theo loief cụ datlui rẽ qua chợ mua ít ốc, lươn, cá quả để phóng sinh xuống ao sen trên đường đi.
Ngồi trên xe, con H bảo : ông cũng ngồi trên xe đấy nhé rồi nó lại nửa tỉnh nửa mê. Lúc ra dấu bảo chị gái ngồi tránh ra cho ông nhìn đường, lúc lại ra dấu là bị thít cổ không nói được, lúc con H lại khấn : ông ơi ông cứ ra ra vào vào thế này con mệt lắm. Rồi ông lại đòi ngồi ghế trên bên phụ, lúc đó cả nhà không hiểu ý cho ngồi ở hàng ghế thứ 2 ở giữa tức là vẫn quan sát đường tốt nhưng ông dỗi lại trèo về ghế cuối ngồi. Tức là lúc trên xe cứ xuất ra nhập vào con H , lúc sau nó tỉnh nói như vậy, nó bảo ngồi trên xe mấy lần ông dỗi các bà ( là 2 chị em em) vì các bà béo che hết cả tầm nhìn của ông, ông nói với cháu mà cháu chả biết làm sao để nói được với các bà nên lúc sau ông dỗi luôn. :))
Lúc về đến nhà, em đứng lại mua cốc nước ở cửa thì con H đi phăm phăm lên nhà thờ ở tầng thượng rồi cứ nằm phủ phục trước ban thờ khóc , đấm ngực, đưa tay như muốn ôm lấy di ảnh của mẹ em trên bàn thờ. Ra dấu là không được về chít khăn tang để trở mẹ... cứ như vậy đến cả tiếng đồng hồ. Về sau em khuyên nhủ mãi mới chịu xuất ra khỏi con H.
Đến đây công việc nhà em đã xong xuôi. Em chân thành cám ơn cụ datlui và cụ DurexXL đã nhiệt tình giúp đỡ để đưa được anh em về với gia đình. Có dịp em xin được gặp mặt các idol để bày tỏ lòng ngưỡng mộ. Kính chúc các cụ nhiều sức khỏe , hạnh phúc và bình an.
Giờ e mới đọc được cmt của mợ, xin được chúc mừng mợ và gia đình ạ.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ lúc đó cụ cũng đang lập 1 đàn mô phỏng và cụ khấn bên đó để chỉ huy mọi việc bên này.
Khi người nhà mợ cắm 12 cây nhang xuống gốc cây đa, thì Hộ vệ của em đã đã gỡ được chiếc ấn trên yết hầu của anh trai mợ ra rồi. Xung quanh đấy là 5 ngàn thiên binh đứng vây ráp vòng ngoài.

Lúc lúc 15h58, khi em bảo mợ còn 2 phút nữa làm lễ. Em ngồi ở nhà đốt lên cây nhang để canh giờ. Em sẽ xử lý mọi việc trong giờ Thân - ngày Thân này.

16:00 khi cháu mợ cắm 5 nén hương vào hũ gạo, đọc xong văn khấn xin người, thì Hộ vệ của em đã kéo được anh trai mợ ra khỏi thân cây đa rồi, sau đó dẫn giải vào căn nhà thờ phía trước. Nơi đó, thân quyến đang đợi ngay cửa. Bên trong, hộ vệ của em hồi linh lực cho anh trai của mợ. (Nên lúc theo xe ra về mới vui cười nói chuyện đc, không như những lần trước nhập về, chỉ khóc và thều thào)

Nhang cháy đc 1/3, ở đây em dùng linh phù, thưa với thần - tiên, xin thần hoàn bổn xứ cứu xét cho nhận người. Em dùng tước hiệu tướng quân đang thống lĩnh 3 vạn thiên binh ra để đảm bảo sẽ lập lại trật tự nơi đấy!

Chốn đấy, có cả ngạ quỷ và súc sinh, toàn giặc tao loạn thời Lý! Nhóm này hồi hướng rất đông rồi, chỉ còn 1 nhóm nhỏ như phiến quân.

Bài sớ - tờ văn khấn:
Đấy là giấy mời các bậc Tiên - Thánh về chứng giám, là lời hiệu triệu của em đề điều động thiên binh về, là linh phù của em - đại diện cho em, tờ giấy đỏ đấy chính là em, xác nhận đã có mặt ở đấy. Vậy nên, mọi việc ở đấy, vào lúc đấy... đã nằm trong lòng bàn tay, em kiểm soát đc không gian của cả vùng rồi!

Tờ sớ đấy người ngoài ko nên đọc, vì nhỡ đâu căn cơ không mạnh thì dễ bị thất điên bát đảo một thời gian. Mợ đọc không ảnh hưởng, bởi em đã cho phép mợ đọc rồi.

Hộ vệ của em là người trực tiếp có mặt và thực thi mọi lệnh của em phát ra.

Miếng thịt sống, "người ta" đã dùng rồi thì em biết mọi sự đã thông.

Nói về cái Đình:
Đó là nơi Thần Hoàn Bổn Xứ bắt anh mợ về để răn dạy vài điều. Việc của người đã khuất xin từ nay khép lại; trước là vì tránh nhận định và phán xét; sau là bởi chúng ta nên chừa một đường lùi cho mình.

Về sự rấm rứt - bứt bối của cháu dâu mợ thời điểm 2 tuần trước khi em ra tay: có lẽ là căn duyên thôi thúc, đến giờ em cũng chưa hiểu tại sao em lại xuất quân trong khi em còn ko biết mợ là ai nữa! Vạn ý thông ngôn, xem như hạnh nguyện của ai đó sắp đặt đi!

Trước đây (có lẽ) mợ không tin những chuyện này và những việc kiểu này. Giờ cũng không cần phải tin, mọi thứ em để lại cho mợ tự trải nghiệm, bằng hành động thực nghiệm cụ thể tại hiện trường. Em không cần phải đứng ở gốc đa đấy bằng xương bằng thịt để xoay chuyển mọi chuyện nữa

... đó là sự thông linh, nó phá vỡ mọi khái niệm về khoảng cách và âm dương. Nó là một dạng thần thông bậc cao mà mợ may mắn có cơ hội trải nghiệm, bởi mợ ko tin, nên mợ cần được trải nghiệm!

1000km, chỉ mất chưa đến một khắc để di biến đến nơi!

linh bất linh tại ngã, đến một lúc nào đấy ta sẽ tự vỡ ra nhiều điều...

Xin chào và cảm ơn mọi người đã hỏi thăm em! Câu chuyện của mợ Công Nông cũng là món quà mà em tặng mọi người vì lâu quá không lên thớt. Em lại Off đây. Chúc mọi người luôn mạnh khoẻ yêu đời nhé!

công nông tàu

Xe container
Khi người nhà mợ cắm 12 cây nhang xuống gốc cây đa, thì Hộ vệ của em đã đã gỡ được chiếc ấn trên yết hầu của anh trai mợ ra rồi. Xung quanh đấy là 5 ngàn thiên binh đứng vây ráp vòng ngoài.

Lúc lúc 15h58, khi em bảo mợ còn 2 phút nữa làm lễ. Em ngồi ở nhà đốt lên cây nhang để canh giờ. Em sẽ xử lý mọi việc trong giờ Thân - ngày Thân này.

16:00 khi cháu mợ cắm 5 nén hương vào hũ gạo, đọc xong văn khấn xin người, thì Hộ vệ của em đã kéo được anh trai mợ ra khỏi thân cây đa rồi, sau đó dẫn giải vào căn nhà thờ phía trước. Nơi đó, thân quyến đang đợi ngay cửa. Bên trong, hộ vệ của em hồi linh lực cho anh trai của mợ. (Nên lúc theo xe ra về mới vui cười nói chuyện đc, không như những lần trước nhập về, chỉ khóc và thều thào)

Nhang cháy đc 1/3, ở đây em dùng linh phù, thưa với thần - tiên, xin thần hoàn bổn xứ cứu xét cho nhận người. Em dùng tước hiệu tướng quân đang thống lĩnh 3 vạn thiên binh ra để đảm bảo sẽ lập lại trật tự nơi đấy!

Chốn đấy, có cả ngạ quỷ và súc sinh, toàn giặc tao loạn thời Lý! Nhóm này hồi hướng rất đông rồi, chỉ còn 1 nhóm nhỏ như phiến quân.

Bài sớ - tờ văn khấn:
Đấy là giấy mời các bậc Tiên - Thánh về chứng giám, là lời hiệu triệu của em đề điều động thiên binh về, là linh phù của em - đại diện cho em, tờ giấy đỏ đấy chính là em, xác nhận đã có mặt ở đấy. Vậy nên, mọi việc ở đấy, vào lúc đấy... đã nằm trong lòng bàn tay, em kiểm soát đc không gian của cả vùng rồi!

Tờ sớ đấy người ngoài ko nên đọc, vì nhỡ đâu căn cơ không mạnh thì dễ bị thất điên bát đảo một thời gian. Mợ đọc không ảnh hưởng, bởi em đã cho phép mợ đọc rồi.

Nói về cái Đình:
Đó là nơi Thần Hoàn Bổn Xứ bắt anh mợ về để răn dạy vài điều. Việc của người đã khuất xin từ nay khép lại; trước là vì tránh nhận định và phán xét; sau là bởi chúng ta nên chừa một đường lùi cho mình.

Về sự rấm rứt - bứt bối của cháu dâu mợ thời điểm 2 tuần trước khi em ra tay: có lẽ là căn duyên thôi thúc, đến giờ em cũng chưa hiểu tại sao em lại xuất quân trong khi em còn ko biết mợ là ai nữa! Vạn ý thông ngôn, xem như hạnh nguyện của ai đó sắp đặt đi!

Trước đây (có lẽ) mợ không tin những chuyện này và những việc kiểu này. Giờ cũng không cần phải tin, mọi thứ em để lại cho mợ tự trải nghiệm, bằng hành động thực nghiệm cụ thể tại hiện trường. Em không cần phải đứng ở gốc đa đấy bằng xương bằng thịt để xoay chuyển mọi chuyện nữa

... đó là sự thông linh, nó phá vỡ mọi khái niệm về khoảng cách và âm dương. Nó là một dạng thần thông bậc cao mà mợ may mắn có cơ hội trải nghiệm, bởi mợ ko tin, nên mợ cần được trải nghiệm!

Xin chào và cảm ơn mọi người đã hỏi thăm em! Câu chuyện của mợ Công Nông cũng là món quà mà em tặng mọi người vì lâu quá không lên thớt. Em lại Off đây. Chúc mọi người luôn mạnh khoẻ yêu đời nhé!

Đúng là chuyện tâm linh này nếu không tự trải qua thì cứ bán tín bán nghi. Hóa ra trên đời vẫn còn những điều kỳ diệu mà với hiểu biết hạn hẹp ta không lý giải được. Cám ơn cụ đã khai sáng cho em nhiều điều ❤
Em là đứa vô thần mà giờ cũng tâm phục, khẩu phục rồi ạ.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng

Bài sớ - tờ văn khấn:

Nói về cái Đình:

Muốn mời cụ Vodka mà máy không cho. Tiếc quá.

cuhaifus

Xe container
Bao năm nay ổng vẫn tu lặng lẽ nhưng chưa bị bọn youtubers, facebookers và tiktokers phát hiện ra. Giờ bị bọn này đeo bám câu view đâu phải lỗi của ổng mà cụ trách? Giờ ổng chuyển sang đi đường rừng để né tụi kia rồi.
Hình như trên of này cũng ko được mở thớt về thầy TMT đó thì phải, sáng nay 4h sáng dậy thấy fb loan tin thầy biến mất rồi, khả năng cao là đã "được" đưa vào khu vực ẩn tu bắt buộc rồi

thuyhtt

Xe tăng
em đọc mừng cho chuyện gia đình mợ công nông, và thấy thương cho gia đình ai chưa có được duyên lành ...
Em cũng băn khoăn căn nguyên nào khiến con người sau khi chết lại rơi vào cảnh đày ải, tại sao sau đó họ lại đc người thân trợ duyên, người trợ duyên có điều kiện gì trao đổi hay tổn hại gì không ...
đọc chuyện nhà mợ em lại canh cánh chuyện nhà em, em cũng phận gái như mợ, cách đây mấy năm chị (con gái bác ruột em) bị bệnh rất lạ, mắt cứ mờ dần đi, đến mức gần như ko nhìn thấy gì, phải nghỉ làm, đi dò dẫm như người mù, bệnh ngày càng nặng.
Chị em và cả gia đình đều duy vật, đã đi khắp các bệnh viện việt nam, gặp các giáo sư đầu ngành trong và ngoài nước đều ko tìm ra nguyên nhân gây mờ mắt.
có bệnh vái tứ phương, vợ chồng chị về quê chồng, quê vợ làm lễ khấn vái tổ tiên, tạ tội với thần linh. Sau đó các bv ở VN vẫn ko có kết quả khả quan, chị sang Singapore chữa bệnh. Thật kỳ lạ là ngay khi sang đó lần đầu tiên bs đã phát hiện ra bệnh của chị, set up ca mổ, và thành công ngay lần đầu tiên, trong khi ở VN cả năm chả ra nguyên nhân gì.
Giờ chị lại đi làm, sinh hoạt bình thường như chưa từng có việc mắt bị mờ dần như thế.
em ko nghĩ trình độ bs VN kém bs Sing, vì chị em là con lãnh đạo 1 tỉnh, bản thân chị là người có chức có tiền, hồ sơ bệnh án đã mang đi nhờ nhiều bs giỏi cả trong và ngoài nước, chứ ko phải dân đen cứ nằm viện chờ chết.
À, chị này là chị gái ruột của người anh (em nghi là tu tập theo phái MT) mà có lần cụ datlui đã nhắc em. Cũng vì chuyện bệnh tật của chị, mà chuyện nhà em nợ nhà chùa một món đồ mới được nhắc lại và xin trả lễ.
Em lại mong muốn tháng năm này về nhà cũ ông bà em (nay do hoàn cảnh đã cất nhà mới để thờ cúng các cụ) một chuyến, dù em biết ở đó (trên mặt đất) không có món đồ muốn tìm lại.

pooka

Xe container

Bài sớ - tờ văn khấn:

Nói về cái Đình:

Em rót rượu mời cụ vì đã hết lòng giúp đỡ mọi người, dù tâm linh vẫn đúng tinh thần OF.

Yeuaibaygio

Xe container
Nói về cái Đình:
Em đang muốn hỏi vì sao mà anh trai Mợ công nông tàu bị phạt nặng thế, thì đọc được đoạn này của Cụ.
Em xin chúc mừng gia đình Mợ công nông tàu và cảm ơn Cụ datlui. Thật là vi diệu.

thuyhtt

Xe tăng
Em đang muốn hỏi vì sao mà anh trai Mợ công nông tàu bị phạt nặng thế, thì đọc được đoạn này của Cụ.
Em xin chúc mừng gia đình Mợ công nông tàu và cảm ơn Cụ datlui. Thật là vi diệu.
mợ giống em, cái tò mò của người ngoài cuộc, nhưng đọc hai chữ "đường lùi" em tỉnh ngộ rồi.
Thầy em vẫn thường nói một câu nói "tình thương hóa giải hận thù".

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Em thấy nhà mợ rất có duyên với cõi OF này nhé. Thớt nào có mợ là cũng có chuyện hay để đời.

công nông tàu

Xe container

datlui

[Tịch thu bằng lái]
mợ giống em, cái tò mò của người ngoài cuộc, nhưng đọc hai chữ "đường lùi" em tỉnh ngộ rồi.
thực ra anh mợ ấy không làm gì quá đáng để bị phạt cả, anh ấy là người nóng tính, nhưng cực tốt tính. Là do cái đám phiến quân ất ơ kia càn quấy thôi; đen là do chọn đúng anh ấy. Thi thoảng mọi người vẫn nghe người này người kia, đang yên đang lành tự dưng bị này nọ là do vậy, nhiều khi mình ko rõ mình đã làm gì đâu.

Mợ thuyhtt, em nhớ không nhầm thì chuyện nhà mợ là ở HP nhỉ?

công nông tàu

Xe container
Em vừa dặn dò cả nhà em là chuyện oán thán về ông anh em đến đây là chấm dứt, không ai bàn tán nữa. Giống như người đã hoàn lương giờ không muốn nhắc lại quá khứ.

thuyhtt

Xe tăng
Dạ, em biết cụ vẫn nhớ chuyện nhà em, đúng là quê em ở HP cụ ạ.
Em hiểu được những việc cụ làm, em cũng "đã từng" rất rất thân thiết với 1 người có khả năng linh thông như cụ (chuyện này em giờ mới giãi bày ở đây).
Sau tất cả câu cuối cùng người đó để lại cho em là "tình thương hóa giải hận thù", nhưng em người trần mắt thịt, chả biết thương thế nào cho phải cụ ạ.

công nông tàu

Xe container
thực ra anh mợ ấy không làm gì quá đáng để bị phạt cả, anh ấy là người nóng tính, nhưng cực tốt tính. Là do cái đám phiến quân ất ơ kia càn quấy thôi; đen là do chọn đúng anh ấy. Thi thoảng mọi người vẫn nghe người này người kia, đang yên đang lành tự dưng bị này nọ là do vậy, nhiều khi mình ko rõ mình đã làm gì đâu.

Cụ nói y như cụ gặp anh ấy rồi í. Nhà em có 3 chị em, anh là giữa. Từ bé đến lớn anh ấy chưa 1 câu xưng mày tao hay bà, tôi với chị gái, còn với em thì anh luôn là người bảo bọc, chiều chuộng. Chỉ vài năm cuối đời bỗng dưng anh sinh ra trái tính giống như có 1 thế lực nào xui khiến. Chị gái em nói: nhiều khi muốn mắng nó nhưng lúc gặp nó thì nó cứ ngọt ngào chị em làm tao lại không nỡ mắng. Còn em là chỗ anh ấy tâm sự trút ưu phiền thì em lại mải bạn bè, mải chơi nên cứ được dăm ba câu là em lại bảo em bận nọ bận kia để trốn. Sau này anh mất, chị dâu em cứ trách : có mỗi mày là chỗ để anh tâm sự thì mày cứ ầm ờ rồi trốn làm anh chất chứa tâm tư gây ra đau tim rồi đột quỵ. Thành ra em từ bấy đến giờ cứ mang nặng tâm lý giá như em chịu nói chuyện với anh nhiều hơn thì có lẽ mọi chuyện đã tốt hơn.

114hangbong

Xe cút kít
Đúng là có duyên. Em bỏ OF đến mấy lần rồi mà không được.
Nói có duyên nhưng em nghĩ là số mợ cũng vất vả có nhiều điều đặc biệt nên mợ nhiều bạn bè sẽ tốt hơn đấy. Đừng bỏ OF nhé !

công nông tàu

Xe container
Nói có duyên nhưng em nghĩ là số mợ cũng vất vả có nhiều điều đặc biệt nên mợ nhiều bạn bè sẽ tốt hơn đấy. Đừng bỏ OF nhé !
Đúng thật. Ngoài đời em khá ít bạn bè, rất e dè khi kết bạn mới. Tính đến bây giờ các bạn em chơi ngoài đời 1/2 là bạn trên OF, 1/2 là bạn thời cấp 3 của ông xã.
Chắc từ giờ em không bỏ OF đâu 😁