[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

phuongan

Xe điện
Phí gì hả mợ? Bị bỏng toàn thân thì phí của giời hay sao.
Mợ giới thiệu thì chắc chắn hay rồi. Em sẽ "kiên nhẫn" xem.
Mấy cảnh người đàn ông Ai Cập chăm sóc và cầu nguyện cho nv chính bị bỏng toàn thân- em toàn tua qua thôi. Em nghĩ với gu thích The Pianist thì có thể cụ sẽ thích, có chút hiện thực chiến tranh, xíu liên quan tới Đức.
Bản thân em thì sinh sau đẻ muộn, không biết sự khốc liệt của chiến tranh nên không dám đối diện hiện thực tàn khốc ấy.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em ở La B. Họ hàng xa còn ở đó và vài ngôi mộ của cụ 3-4 đời. Hàng năm em vẫn về vài lần thắp hương, dọn mộ cho các cụ. Ông nội em lên HN từ năm 1950 nhưng khi mất thì cũng đưa về đó, ông già em cũng nằm đó với các cụ.
Việc làm cỏ, quét tước, dọn dẹp khuôn viên mộ phần các cụ tổ tiên thì hầu như năm nào em cũng làm từ nhỏ đến giờ. Đến đợt covid bùng phát mạnh mấy năm rồi, em đi dọn mộ, thắp hương các cụ trong trạng thái trùm kín từ đầu đến chân, khẩu trang mũ mão các kiểu, hở mỗi đôi mắt (đến người làng còn không nhận ra). Em thì không bao giờ khấn tên tuổi địa chỉ vì bình thường các cụ lạ gì em nữa. Rồi về nhà em mới chợt thắc mắc: không biết các cụ có hỏi nhau: "cái đứa trùm kín mít kia là con cái nhà ai thế nhỉ?" không nữa 😂😂😂

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em thỉnh thoảng ngủ bị bóng đè, như vậy có vấn đề gì không các cụ nhỉ

Xe nội lước

Xe container
Em có số điện thoại, có zalo mà. Chỉ không kịp liếc nick thôi, trong lúc chờ đợi soạn mâm, em thấy anh ấy lướt OF 😀
Lập thớt hỏi về kn chơi về kn ăn ở đúng cái chỗ hôm nay mợ qua.. tí là ngoi lên bi bô giúp đỡ ngay ấy mà.
À mà lập nik âm binh mới . Hỏi ngu ngơ và Avata nóng bỏng thì lập tức cắn mồi...
Tin em đi. Kn của 1 con cá 😂

Xe nội lước

Xe container
Dân Tựu Liệt cụ anh ơi, em đưa đón ngồi cùng xe mà, vô tình thấy lướt trang vàng cam của OF nên em về ngóc đầu dậy gáy tí thôi :))
Cho em hỏi con cá cắn câu nick nào đấy, để em học hỏi?
Con cá toàn cắn phải mồi giả là anh chứ là con nào.🤣

Âm thịnh quá cụ ạ. Vô tình đi qua đây rồi chân cứ ríu lại không đi nổi, rõ khổ 😩😩😩
Em tưởng lính chưa qua chiến trận như em mới bị hút mềm chân, bước ra ko nổi, ai dè người lính chiến như anh cũng vậy
Âm dương hút nhau, là quy luâtj rồi :)

DurexXL

Xe lăn

phuongan

Xe điện
Lại là nick của 1 Mợ thì balkan lắm Cụ anh hềy
Người thực là cụ, ví dụ giả danh mợ ở trên này thì em không biết. Nên đúng balkan thật!
À, sáng nay em gặp trên đường Nguyễn Xiển, một cụ lái xe màu đen, mít dán logo OF, hướng đi Big C, đoạn gần giao ngã tư Nguyễn Trãi. Một xe máy chở hàng va chạm với xe cụ ấy, bị đổ, cụ ấy xi nhan phải xong mở cửa chạy vội lại cùng người đi đường đỡ bác xe máy! Sơ mi trắng đóng thùng quần âu đã đẹp zai lại còn đẹp hành động nữa! Chẹp chẹp ...!!!

DurexXL

Xe lăn
Người thực là cụ, ví dụ giả danh mợ ở trên này thì em không biết. Nên đúng balkan thật!
À, sáng nay em gặp trên đường Nguyễn Xiển, một cụ lái xe màu đen, mít dán logo OF, hướng đi Big C, đoạn gần giao ngã tư Nguyễn Trãi. Một xe máy chở hàng va chạm với xe cụ ấy, bị đổ, cụ ấy xi nhan phải xong mở cửa chạy vội lại cùng người đi đường đỡ bác xe máy! Sơ mi trắng đóng thùng quần âu đã đẹp zai lại còn đẹp hành động nữa! Chẹp chẹp ...!!!
Rất đẹp

Men chuẩn thường lịch lãm mà Mợ