[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ ấy và bạn gái là bạn từ VN.
Cụ hỏng từ trẻ nên mần ăn nó kém.🤣
Cụ là con trai cả hiệu bánh mỳ Tô Châu , đường Cao Thắng ( Q3 ) . Cụ nói gần chợ Bàn Cờ .
Như cụ. Cụ ấy giỏi nn..nói bt cả Anh lẫn Phần.
Cụ chốt câu nào chí mạng câu đó, cụ Lước ảnh bớt đẹp đi nhiều ạ ;)
Cụ chốt câu nào chí mạng câu đó, cụ Lước ảnh bớt đẹp đi nhiều ạ ;)
Em cũng chỉ liên tưởng chuyện cụ Lước kể về người bạn mới bên Phần thôi ạ. Thường thì người ta hay nói :" Đồng bệnh tương liên"
Không có lẽ... :))

Xe nội lước

Xe container
Em cũng chỉ liên tưởng chuyện cụ Lước kể về người bạn mới bên Phần thôi ạ. Thường thì người ta hay nói :" Đồng bệnh tương liên"
Không có lẽ... :))
Vụ này em cãi cụ. Em không đồng nha..ko lẽ em làm cái ảnh A0 dán trên bảng tin 🤣

angkorwat

Xe container
Người OF
Vụ này em cãi cụ. Em không đồng nha..ko lẽ em làm cái ảnh A0 dán trên bảng tin 🤣
Đây chỉ là xâu chuỗi các sự kiện để phán đoán thôi.
- "Cụ ấy hỏng từ trẻ nên mần ăn nó kém."
- Còn cụ thì có bộ phận bị còi.
Vậy mà hai người gặp nhau và thân nhau ngay thì chả " Đồng bệnh tương liên " là gì. Hay là " ....mã tầm mã"
=)) =)) =))

buicongchuc

Xe ba gác

giaconngu

Xe tăng
Đây là vấn đề em đang gặp phải. Có lần là thứ mùi khẳm như xác phân hủy trộn nước mắm nhưng xóc óc em gặp ở nơi em đang ở và lúc em đi dạo ngoài đường - tháng 7 âm năm ngoái. Có đợt là thứ mùi như mùi bể phốt lúc nồng nặc nửa đêm làm em tỉnh ngủ, bật dậy phi vào wc kiểm tra hoàn toàn không có mùi nhưng khu vực giường ngủ lại ngửi thấy.
Và hôm nay, thứ mùi ngái ngái hơi tanh 1 tí - mùi này em đã từng gặp trong một số năm trước (em đã từng nói với cụ DurexXL hỏi phương án xử lý nhưng không ăn thua). Loại trừ yếu tố nồm ẩm nấm mốc vì HN đợt này đang nắng nóng hanh khô. Những lần trước cũng vào các đợt nắng nóng hanh khô, thậm chí em còn cẩn thận lật tung mọi đồ đạc lên, ngửi từng thứ tìm nguyên nhân nhưng không thấy, cơ nhưng mà đứng không, ngồi không thì lại thấy :(.
Tôi cho rằng đó là mùi do các loài nấm thuộc họ Phallaceae (một họ nấm hoại sinh, sinh sống trên các lớp lá rụng, bổi rơm rạ hay gỗ đang thối rữa mục nát) tạo ra. Mùi do thể quả thuần thục của chúng tạo ra, tương tự như mùi xác chết hay mùi thối của phân, để dẫn dụ các loài côn trùng như ruồi và bọ cánh cứng giúp chúng phát tán bào tử. Tại Việt Nam hiện tại các tài liệu ghi nhận 4-5 loài thuộc chi Phallus, bao gồm P. aurantiacus, P. coronatus, P. drewesii, P. indusiatus (nấm tre), P. multicolorP. rubicundus. Mùi xác chết chủ yếu là do các dimethyl oligosulfides như dimethyl disulfide (CH3SSCH3), dimethyl trisulfide (CH3SSSCH3), dimethyl tetrasulfide (CH3SSSSCH3) tạo ra, trong khi mùi phân chủ yếu là do indole (C6H4CCNH3) và paracresol (CH3C6H4OH) tạo ra.

Xe nội lước

Xe container
Vậy mà hai người gặp nhau và thân nhau ngay thì chả " Đồng bệnh tương liên " là gì. Hay là " ....mã tầm mã"
=)) =)) =))
Em lại cãi.
Em còi cả con cụ ơi 😆

Phỗng new

Xe điện
=)) =)) =))
Hỏng tầm hỏng, cụ ạ :))

MuathuHN252

Xe cút kít

ZynZyn

Xe lăn
E ko cần phải ai uỷ quyền cho e. Cụ Phỗng new còn nợ e 1 lời mời vào Văn quán ăn lòng.
Cụ thu xếp thời gian thực hiện lời hứa với e đi.

Vâng..cho Cậu cả gói kẹo luôn cũng ko dám.
Anh Phỗng để em tiến ử tiếp..
Mợ MuathuHN252 . Mợ phuongan . Mợ Ỉn V . Mợ Yeuaibaygio . Mợ ZynZyn. Mợ prado2012 đâu rồi..
Em nhờ các mợ vào quê em, ăn hộ em món lltc anh Phỗng mời .
Em bt ăn ít . Mình em chỉ ăn hết 3 đĩa dạ dày to , 3 đĩa dồi to , 3 đĩa nòng lon to và 3 bát trần.. Cháo chiếc ko tính..hứng lên em tu nửa l diệu táo mèo.
Các mợ ăn trong giới hạn suất em thôi nhá..ăn gì gọi thêm thì mới là phần anh Phỗng mời riêng.
Cụ buicongchuc . angkorwat . hungalpha . .bớt chút thời gian hộ tống các hót gơn hộ em cái. Taixi cho lành..về em chở đến tận ao kiếm.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tôi cho rằng đó là mùi do các loài nấm thuộc họ Phallaceae (một họ nấm hoại sinh, sinh sống trên các lớp lá rụng, bổi rơm rạ hay gỗ đang thối rữa mục nát) tạo ra. Mùi do thể quả thuần thục của chúng tạo ra, tương tự như mùi xác chết hay mùi thối của phân, để dẫn dụ các loài côn trùng như ruồi và bọ cánh cứng giúp chúng phát tán bào tử. Tại Việt Nam hiện tại các tài liệu ghi nhận 4-5 loài thuộc chi Phallus, bao gồm P. aurantiacus, P. coronatus, P. drewesii, P. indusiatus (nấm tre), P. multicolorP. rubicundus. Mùi xác chết chủ yếu là do các dimethyl oligosulfides như dimethyl disulfide (CH3SSCH3), dimethyl trisulfide (CH3SSSCH3), dimethyl tetrasulfide (CH3SSSSCH3) tạo ra, trong khi mùi phân chủ yếu là do indole (C6H4CCNH3) và paracresol (CH3C6H4OH) tạo ra.
Em cũng muốn tin đó là nấm lắm cụ ạ, cho đến khi em đi dạo với 1 bên là hồ nước nhỏ nuôi cá đã kè ven bờ, sạch sẽ, 1 bên là đường nhựa và em đi trên vỉa hè lát thứ đá vĩnh cửu của Hà Nội. Cái thứ mùi xóc óc lẩn khuất trong phạm vi 2 bước chân mà tiến thêm 1 bước hay lùi thêm 1 bước đều không thấy gì, lại đúng đoạn không có cây cối, lá hay gỗ mục.

Phỗng new

Xe điện
Em cũng muốn tin đó là nấm lắm cụ ạ, cho đến khi em đi dạo với 1 bên là hồ nước nhỏ nuôi cá đã kè ven bờ, sạch sẽ, 1 bên là đường nhựa và em đi trên vỉa hè lát thứ đá vĩnh cửu của Hà Nội. Cái thứ mùi xóc óc lẩn khuất trong phạm vi 2 bước chân mà tiến thêm 1 bước hay lùi thêm 1 bước đều không thấy gì, lại đúng đoạn không có cây cối, lá hay gỗ mục.
Theo em, mợ cứ kệ cmn. Nó bám trêu dai thế thì xốc váy chửi chết cụ nó đi. Mình càng sợ với khó chịu nó càng trêu già.

Chỉnh sửa cuối:

giaconngu

Xe tăng
Các loại hóa chất gây mùi kia là rất mạnh, với nồng độ chỉ vài ppm (phần triệu) là đủ để tỏa ra thứ mùi đặc trưng đó. Vì thế, khi trong phạm vi khoảng 2 bước chân của mợ mà có bào tử còn lẫn nhớt (do ruồi, bọ cánh cứng tha tới) thì sẽ ngửi thấy mùi (các hóa chất này có trong nhớt), nhưng khi tiến thêm hay lùi lại thì mùi sẽ mất, do nồng độ của chúng giảm xuống tới mức mũi không phát hiện được.