[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

datinh

Xe container
Vâng Cụ, kiểu cứ oi oi, ong ong, mà lại lành lạnh, không khí thì ngột ngạt, quánh lại.
Em đến một số đền, đình, chùa cũng thấy vậy.
môn tử vi nam phái không có sao âm sát. nhưng bắc phái lại có.
đặc tính khi đóng ở mệnh : nhạy cảm phần âm ? nghe cũng hơi có lý.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đi thăm nhà tù Phú Quốc cảm giác cũng rất khó chịu và mệt, chỉ muốn nhanh đi ra.
Nhà tù Phú Quốc hay Côn Đảo thì em đi nhiều thấy bình thường vì toàn đi thăm ngày. Nhưng ra thắp hương mộ Cô Sáu lúc 12h đêm mới thấy không khí nó tĩnh lặng, trầm trầm kiểu gì ấy, nhất là những đêm trời lất phất mưa ~o)

pooka

Xe container
Vâng Cụ, kiểu cứ oi oi, ong ong, mà lại lành lạnh, không khí thì ngột ngạt, quánh lại.
Em đến một số đền, đình, chùa cũng thấy vậy.
Nó là âm khí mà. Em chẳng gặp ma hay người âm bao giờ nhưng đến một số chỗ liên quan tâm linh hoặc đến chỗ nhà nào có người sắp mất thì cảm giác không khí oi bức nặng nề khó chịu, đúng là " âm khí" thật.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Đâu năm nay em có một trải nghiệm khá thú vị. Em nhận công tác ở một dự án Sài Gòn. Dự án này bị trục trặc rất nhiều tốn kém tiền của. Khi tiếp quản điều hành thì bọn em tìm hiểu và thấy ở đấy từ xưa đến giờ không ai lo phần tâm linh lễ bái, thậm chí phát hiện ra cả 1 cái bàn thờ của 1 người đột tử ở đấy mà cũng không ai quan tâm.

Đầu năm âm lịch bọn em quyết định mời một thầy trụ trì ở 1 chùa ở tỉnh về SGN giúp. Thầy rất trẻ nhưng qua tiếp xúc em thấy giỏi và có đức độ của người tu hành.

Hôm làm lễ thầy có đi 1 xe cùng các đệ tử lên. Lúc đầu thì cũng làm lễ như bình thường thế nhưng lúc thầy đọc chú bắt quyết thì em thấy có uy lực kỳ lạ. Có một năng lượng khó tả trong các câu chú. Khi thầy đi vòng quanh rẩy nước và đọc chú thì lần đầu tiên em thấy được cảnh đi đến đâu một làn năng lượng hắc ám tan ra đến đó. Khó để miêu tả nhưng em cảm giác như có một màng sương mù đen nó tan ra dần dần.

em xem các loại lễ cũng nhiều nhưng lần đầu tiên thấy một lễ mà có uy lực thế.
Làm các lễ giải trừ như vậy thì thường là các sư bắt ấn Chuẩn Đề. Khi bắt ấn và đọc chú thì họ đẩy thần lực ra làm tiêu trừ ma chướng và an định các vong linh trong vùng.

nói thêm để cụ rõ là các thầy theo Mật Tông thường luyện các bài chú - ấn - quyết để thực hiện các lễ khai đàn lớn. Hầu hết họ đã đạt đến lever mở mắt âm dương rồi

trong hình là một sư thầy ở SG, đang bắt ấn Chuẩn Đề Thượng, trong lễ trai đàn chẩn tế kéo dài 4h

datinh

Xe container
Làm các lễ giải trừ như vậy thì thường là các sư bắt ấn Chuẩn Đề. Khi bắt ấn và đọc chú thì họ đẩy thần lực ra làm tiêu trừ ma chướng và an định các vong linh trong vùng.

nói thêm để cụ rõ là các thầy theo Mật Tông thường luyện các bài chú - ấn - quyết để thực hiện các lễ khai đàn lớn. Hầu hết họ đã đạt đến lever mở mắt âm dương rồi

trong hình là một sư thầy ở SG, đang bắt ấn Chuẩn Đề Thượng, trong lễ trai đàn chẩn tế kéo dài 4h

chứng tỏ MT lợi hại. nhưng có lẽ phải có căn cốt gì đó mới lĩnh hội nổi.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
chứng tỏ MT lợi hại. nhưng có lẽ phải có căn cốt gì đó mới lĩnh hội nổi.
Lợi hại lắm. Em cũng có duyên gặp được vài người có những căn cơ này. Nói chung ban đầu cảm thấy rất sợ vì nó nằm ngoài hiểu biết của mình; về sau nói chuyện và đc cho trải nghiệm vài lần nên dần dà cũng có hiểu đôi chút. Đợt em ngồi hầu sư thầy này làm lễ từ 13h-18h mà cảm thấy sởn hết gai óc, em chỉ lo chạy vòng ngoài vài việc thôi, nhưng theo suốt cả buổi lễ; có lúc em mụ cả người đi mà ông cụ cứ ngồi tư thế thiền rồi vận lực bắt ấn suốt mấy tiếng đồng hồ :-s

Chỉnh sửa cuối:

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Ai rồi cũng sẽ có một giai đoạn cảm thức tâm linh rất nhạy. Giai đoạn này có thể kéo dài một vài năm trong đời, bất luận là khi còn trẻ ấu thơ hay về già, hoặc rơi vào giai đoạn trung niên. Đấy là điều em nhận ra khi nghiệm lý về điều này. Cho nên hôm nay ta có thể phủ nhận bác bỏ mọi chuyện, nhưng đời còn dài và còn nhiều chuyện để gặp lắm, rơi vào thời gian ma chướng mới thấy thế giới này không chỉ có mình ta đâu ;)

vesparider

Xe hơi
Vậy cụ tuyệt đối đừng đi Côn Đảo nhá, em đi mấy nhà tù Côn Đảo đều có cảm giác rất rất khó tả.
Em ko dám ra luôn. Năm ngoái có em gái rủ ra đấy mấy ngày mà em phải nuốt nước bọt từ chối.

Yeuaibaygio

Xe container
Nó là âm khí mà. Em chẳng gặp ma hay người âm bao giờ nhưng đến một số chỗ liên quan tâm linh hoặc đến chỗ nhà nào có người sắp mất thì cảm giác không khí oi bức nặng nề khó chịu, đúng là " âm khí" thật.
Em cũng chưa nhìn thấy gì bao giờ dù em từng ở 3 cái nhà thuê rồi. Chỉ có một số lần nghe tiếng động lạ (thường là ban đêm) hơi khó lý giải, nhưng có thể do mình đang ngủ nên cảm giác không chuẩn. Em đi đâu rất khó ngủ, kể cả ở resort, khách sạn.

Fat Frog

Xe hơi
Em trải nghiệm các cảm nhận về âm khí khi đi các nhà tù Phú Quốc, Sơn La, các nghĩa trang liệt sĩ như nghĩa trang LS Điện Biên, nghĩa trang LS Trường Sơn.
Nghe nói ở nhà tù Sơn La có người vẫn gặp ma đấy ạ.
Côn Đảo thì em rút kinh nghiệm nên không vào tham quan các nhà tù Côn Đảo.
Chẳng nói đâu xa đi xuống nghĩa trang Văn Điển khu hỏa táng cũng vậy. Chỉ cần qua khu văn phòng của nhà tang lễ Phùng Hưng thôi mà em cũn thấy đau đầu.

Hự.

Xe điện
Lợi hại lắm. Em cũng có duyên gặp được vài người có những căn cơ này. Nói chung ban đầu cảm thấy rất sợ vì nó nằm ngoài hiểu biết của mình; về sau nói chuyện và đc cho trải nghiệm vài lần nên dần dà cũng có hiểu đôi chút. Đợt em ngồi hầu sư thầy này làm lễ từ 13h-18h mà cảm thấy sởn hết gai óc, em chỉ lo chạy vòng ngoài vài việc thôi, nhưng theo suốt cả buổi lễ; có lúc em mụ cả người đi mà ông cụ cứ ngồi tư thế thiền rồi vận lực bắt ấn suốt mấy tiếng đồng hồ :-s
Em có thắc mắc là các sư thầy được học chú và ấn trong chương trình đào tạo của Phật giáo chính thống ở Đại học Phật giáo hay là như thế nào ạ?

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em có thắc mắc là các sư thầy được học chú và ấn trong chương trình đào tạo của Phật giáo chính thống ở Đại học Phật giáo hay là như thế nào ạ?
Em ko rõ lắm về điều này, nhưng theo em suy đoán thì các tỳ kheo phái MT vẫn có thể học và tu tập - tu luyện nâng cao để có đc cảnh giới này. Em cũng có người bạn học từ cấp 2 tự tu tập - luyện tập theo môn phái này, giờ ngoài 40 cũng gọi là có chút công phu trong người rồi.

Những ai có thể tu tập - tu luyện để đạt đc như vậy thì em ko rõ, bạn em cũng từng kèm cặp cho em tập luyện từ 3 năm trước nhưng có vẻ hành trình này hơi khó nhằn với em; lý do đơn giản là vì cuộc sống của em còn "đời" quá, chưa dứt ra đc nên còn nhiều tạp niệm. Duy chỉ có 1 lần duy nhất bạn em nó mở mắt âm dương cho em chứng kiến quang cảnh thì em muốn điên luôn vì thật đáng sợ, sau đó đóng lại cho đến giờ.

Căn cơ cốt cách của con người rất khó nhìn nhận và phán đoán, bởi tâm tính và tư tưởng luôn biến đổi theo từng giai đoạn cuộc đời. Nhưng chắc chắn sự kiên định và giữ giới xuyên suốt trong một time dài thì tập luyện mới có thành tựu đc, việc này ko dành cho số đông.

wonderlust

Xe máy
Kính chào các cụ, em tàu ngầm thớt này từ năm 2020 nhưng chỉ vào hóng các cụ kể truyện. Đọc truyện các cụ DurexXL, LÃO CANH NÔNG, Phonglantrang, duchathoithoi ( và nhiều các nhiều cụ khác mà em ko nhớ hết tên) còn cuốn hơn cả tiểu thuyết :). Nhân dạo này đang sốt series phim kinh dị "Tết ở làng địa ngục", em thiết nghĩ nếu thớt mình có cụ nào làm liên quan đến phim ảnh, có thể tổng hợp các câu chuyện của các cụ ở đây thành 1 kịch bản phim truyền hình thì tuyệt vời. Nếu dàn dựng thành công chắc còn thú vị hấp dẫn hơn mấy series phim kinh dị của Mỹ, Tây, Hàn, Tàu vv. Dù gì thì "ma mình" vẫn gần gũi, quen thuộc, và đôi khi đáng sợ hơn ma nước khác :)) .Đặc biệt, phim hoàn toàn có thể gắn mác "dựa trên những câu chuyện có thật".

buicongchuc

Xe ba gác
Quan điểm của cccm về "bóng đè" thế nào nhỉ, có đợt thì em bị thường xuyên như cơm bữa, khung cảnh và con người toàn người mình biết nên chẳng sợ lắm, đợt gần đây thì lâu lâu mới bị, thường là vào buổi trưa, hôm nào vận động nhiều hoặc đổi tư thế ngủ là hay bị. Nhưng mà em quen rồi, biết cách tự thoát được, chấp cả đè trong đè (tưởng dậy được rồi nhưng thực ra vẫn trong trạng thái đó).

À có duy nhất 1 lần hơi ghê là em lại bị bóng đè, em nằm đúng trên giường của em, nhưng phía cuối giường có 1 con mặt l ngồi quay lưng lại, mặc áo váy đen dài tay, đầu thì cúi thấp xuống (lúc đầu nhìn tưởng không đầu luôn nên hơi giật mình) mà nó cứ ngồi đó không quay đầu lại. 1 lúc sau thì nó lại thêm con mặt l khác mặc váy trắng từ đâu xuất hiện trên tường, tay và chân đều bám trên tường nhưng mặt hướng ra ngoài tường, tự nhiên nó nhảy xuống. Em lại dùng kinh nghiệm tự thoát khỏi cái cảnh nằm bất lực.

Kể thì nhiều có người từng bị bóng đè có người chưa thì sẽ khó tưởng tượng được cái cảm giác bóng đè, chân tay bất động, chỉ có mỗi tâm trí còn tỉnh và nhìn xung quanh. Cách em tự thoát chủ yếu là bấu tay, bấu chân, hít thở dứt khoát, bị nhiều cũng thành quen :)))
Ngày trước ở nhà cũ em cũng thi thoảng bị bóng đè và cũng tự thoát ra như cụ. Vợ nằm bên mà em gọi vợ không nghe thấy gì :D

buicongchuc

Xe ba gác
Không, em là dân chạy Marathon mà đi bộ thì nhằm nhò gì. Em có khả năng cảm nhận chỗ có năng lượng âm. Topic là tâm linh thì em chia sẻ thôi. Các cụ không tin thì cũng đành chịu.
Em tin chuyện này.

buicongchuc

Xe ba gác
Chị đứa bạn em ở MN ra chơi bọn em cũng hỏi tại sao đi xem tai nạn mà lại còn hát ? Chị ý bảo lúc đó vẫn trẻ con, vừa nghe nhạc ở nhà rồi chạy đi chơi gặp vụ tai nạn thì đứng xem. Trong đầu nhớ lời bài hát nên lẩm nhẩm hát vu vơ thôi.
Em bảo sao không đi làm lễ cúng cắt tiền duyên? Nhưng cả nhà chị này theo đạo Thiên Chúa gốc nên người ta không không cúng lễ như đạo Phật. Hàng đêm chị ý vẫn thấy anh bộ đội về ngồi cạnh giường ru ngủ. Anh người yêu cuối cùng sau vụ tai nạn tuy không mất mạng nhưng cũng hãi không dám cưới và yêu tiếp tục nữa
Chị MN của bạn mợ có ra HN nếu cần giúp đỡ, em sẽ giới thiệu cho một nơi có thể đến. Hoàn toàn miễn phí mợ nhé!

buicongchuc

Xe ba gác
Lúc thiền này là lúc khiển hồn đi du ngoạn nhiều nơi và nơi cần đến, có thể được đến gặp ngài Nguyên Linh Địa Phật (ngài Diêm Vương).

Trạng thái
Thớt đang đóng