[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
Trời, em nhìn thoáng qua trả lời của cụ, có phần hình ảnh lờ mờ đập vào mắt em, em giật mình, tim đập loạn xạ, vì em sờ sợ. Phải đọc hết còm 2 lần em mới trấn tĩnh lại được. Cứ nghĩ xung quanh mình có nhiều vong (cả người thân và người lạ) thì đáng sợ phết cụ nhỉ.
Xung quanh mình có nhiều vong ma, kể cả vong quỷ là bình thường mợ ạ, họ tồn tại ở dạng năng lượng sóng vô hình với tần số sóng âm cao! Khi năng lượng sóng của chính mình đang bị mất cân bằng âm dương, chẳng hạn sóng âm cao mà sóng dương thấp, khi gặp sẽ bị sóng âm của vong ma/quỷ gây nhiễu loạn sóng tâm (tuệ linh) của mình.

(Cấu tạo hạt sóng năng lượng cân bằng trong tuệ linh)

pooka

Xe container
Cơ bản thì theo em hiểu, và em cũng đặt niềm tin tuyệt đối rằng: nếu mình ko làm gì xấu hoặc hại họ, thì họ cũng ko nỡ làm gì mình đâu. Âm dương lý số có luật hết cả, cho nên bình tâm mà suy xét thì mình cứ dành dành sự thành kính cho tất cả bọn họ thôi. Như thế cho nhẹ đầu
Vấn đề là đang làm gì đấy- ví dụ đang quan hệ - mà lại biết có một vài con vong đang nhìn ngó thì bực thôi rồi, mất hứng luôn ấy chứ.
Ngược lại có một số người lại tăng thêm cảm hứng.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là đang làm gì đấy- ví dụ đang quan hệ - mà lại biết có một vài con vong đang nhìn ngó thì bực thôi rồi, mất hứng luôn ấy chứ.
Vong đó nó nhìn ngứa mắt nó lại bóp vài chỗ thì liệt đủ thứ :)):)):))

DurexXL

Xe lăn
Quá lộc cho đội có sở thích seg in publik mà lại có cả mắt âm dương

Kính Cụ 1 ly :D

Vong đó nó nhìn ngứa mắt nó lại bóp vài chỗ thì liệt đủ thứ :)):)):))
Không bóp đâu

Cụ đang có cái máy chiếu phim với nội dung nhân văn như thế, cụ có đập đi không?
:D

banchaophoi

Xe tải
Nghe các cụ trao đổi thì em có nhiều thứ vẫn chưa hiểu lắm. Vong linh này là của những người đã khuất và chưa siêu thoát được hay chưa đầu thai được phải không các cụ? Vậy các kỵ, cụ, ông bà mình khi mất đi thì có đầu thai vào kiếp khác không? Hay cứ là vong linh dõi theo con cháu mãi?

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 khái niệm hay được sử dụng nhưng ít người thắc mắc là "SIÊU THOÁT". Xin các cụ of cho ý kiến về khái niệm này là ntn ? Nó có khác với "đầu thai" hay "chuyển kiếp" ?

Hự.

Xe điện
Em ko rõ lắm nhưng theo cách hiểu đơn giản của em thì vong linh các cụ có thể được chuyển kiếp vào 1 đứa trẻ mới được sinh ra đời. Tức là tuy cực kì hi hữu nhưng hoàn toàn có thể là cậu nhân viên trẻ ship đồ giỗ đến muộn vừa bị mình mắng.

datinh

Xe container
Có 1 khái niệm hay được sử dụng nhưng ít người thắc mắc là "SIÊU THOÁT". Xin các cụ of cho ý kiến về khái niệm này là ntn ? Nó có khác với "đầu thai" hay "chuyển kiếp" ?
xưa có cụ hoalocvung giải thích khái niệm đó là về một nơi vô sinh vô diệt. không còn vướng vào lục đạo luân hồi.
trình em còi , tạm hiểu đó là an nghỉ. không bị đánh thức dậy nữa !
tóm lại nó là trạng thái hoàn hảo .

nickambinhso1

Xe hơi
Có vong thì cũng có những người làm việc tiễn hoặc trừ vong. Nhất là khi họ phá âm luật can thiệp vào dương gian. Có thể có sự can thiệp nào đó mà bạn không biết. Ở chỗ tôi cũng có ngã ba năm nào cũng 1-2 vụ chẹt xe chết người. Sau đó ko biết ai thuê hay ntn đó là có 1 nhóm người có cả vài sư đến lập đàn hóa giải. Sau đó thì gần như ko còn xảy ra nữa
Chỗ em có đoạn qua đường tàu dân tự mở, chỗ này chết rất nhiều người. Nhưng vì đi qua đó thuận tiện, không phải vòng qua 1 đoạn đèn đỏ, nên vẫn nhiều người qua. Sau này, đóng lối mở đó bằng thanh chắn cao, ko thấy có tai nạn gì ở đó nữa. Mà cái lối đó thành thói quen, trước em hay đi qua, và cảm giác rất ngại phải đi vòng. Giờ lại thấy đi vòng là bình thường, nghĩ lại hồi trc nhiều khi đi qua đó cũng liều, có lúc đi qua như bản năng, ko để ý tàu chạy qua. Đến lúc sang đường mới ý thức mình vừa qua đường tàu

lạc lối

Xe điện
Siêu thoát là một trạng thái mong ước của người sống đối với người đã mất nhưng e nghĩ còn khá xa với Niết Bàn, Niết Bàn vô sinh vô diệt còn siêu thoát thì một ngày nào đó rất có thể lại siêu nhập vào trần gian ......, gọi siêu thoát nhưng thực ra là các Vị đang rong chơi các cõi trên , là vẫn còn ham muốn còn danh sắc , ở đó cũng có các hoạt động sinh hoạt lao động vui chơi có quy tắc luật lệ ......... còn Niết Bàn thì hình như mới có vài vị thời phải

Khờ .

Xe tải
Siêu thoát là một trạng thái mong ước của người sống đối với người đã mất nhưng e nghĩ còn khá xa với Niết Bàn, Niết Bàn vô sinh vô diệt còn siêu thoát thì một ngày nào đó rất có thể lại siêu nhập vào trần gian ......, gọi siêu thoát nhưng thực ra là các Vị đang rong chơi các cõi trên , là vẫn còn ham muốn còn danh sắc , ở đó cũng có các hoạt động sinh hoạt lao động vui chơi có quy tắc luật lệ ......... còn Niết Bàn thì hình như mới có vài vị thời phải

Theo những gì em hiểu. Siêu thoát và chuyển kiếp cùng là một hiện tượng.

Sự khác nhau của hai khái niệm này là:

01. Siêu thoát: chuyển kiếp sang một trong ba cõi giới cao trong lục đạo.

02. Chuyển kiếp: Có thể chuyển kiếp một trong 06 cõi giới (trong đó có 03 cõi giới được định nghĩa là không cao lắm).

lạc lối

Xe điện
Theo những gì em hiểu. Siêu thoát và chuyển kiếp cùng là một hiện tượng.

Sự khác nhau của hai khái niệm này là:

01. Siêu thoát: chuyển kiếp sang một trong ba cõi giới cao trong lục đạo.

02. Chuyển kiếp: Có thể chuyển kiếp một trong 06 cõi giới (trong đó có 03 cõi giới được định nghĩa là không cao lắm).
Căn bản e cũng nghĩ như cụ ,
Mà khoa học hiện đại hình như ko nghiên cứu vs quan tâm các sự vụ đó thời phải

DurexXL

Xe lăn
Ông anh của em có 1 việc khá gấp và quan trọng vừa phát sinh, xin các cụ mợ am tường chỉ bảo giúp ạ:

Con trai của anh ấy (cháu gọi em bằng chú), vừa cưới vợ. Nó đang sống cùng nhà với bố mẹ (tức là vc ông anh em) và sau khi cưới vợ thì tiếp tục sống ở đó
Ngôi nhà đó là lô góc (2 mặt tiền) của 1 dãy liền kề, có sân và ông anh em mở cổng ở cả 2 mặt

Thằng cháu cưới vợ cách đây chục hôm, đón dâu về, ngay sáng hôm sau (của đêm tân hôn) thì ông anh em dậy sớm ra cổng quét tước, thấy ở ngay trước 1 cổng (cổng phụ, nhỏ hơn) có 1 miếng bìa vuông vắn, bày trên đó là mấy thứ sau:

_ 1 Lược, 1 gương
_ kim, chỉ (không nhớ rõ là mấy cái, hình như là 1 cái, và hình như là chỉ xanh đỏ nhiều màu)
_ 3 con tôm

Theo ông anh em nhớ thì chỉ có ngần ấy thứ, ông ấy (vốn vô thần) thì cho là ... trẻ con chơi nghịch bày linh tinh nên quét dọn vun hết vào chỗ gom rác
Hôm sau vui mồm kể, thì bà vợ (là dân tín) nhảy dựng lên bảo là có thể bị yểm
Ông anh em cũng lo lo, bèn hỏi em

Em thì thực sự chưa va vào vụ việc và hiện tượng như này, nhưng cũng ngờ ngợ là 1 món bùa bả gì đó, em có google nhưng không thấy có nói về mấy món này

Em xin hỏi và mong các cụ mợ chỉ giúp cho em

Em xin cảm ơn ạ

Xe_loi

Xe tăng
Ông anh của em có 1 việc khá gấp và quan trọng vừa phát sinh, xin các cụ mợ am tường chỉ bảo giúp ạ:

Con trai của anh ấy (cháu gọi em bằng chú), vừa cưới vợ. Nó đang sống cùng nhà với bố mẹ (tức là vc ông anh em) và sau khi cưới vợ thì tiếp tục sống ở đó
Ngôi nhà đó là lô góc (2 mặt tiền) của 1 dãy liền kề, có sân và ông anh em mở cổng ở cả 2 mặt

Thằng cháu cưới vợ cách đây chục hôm, đón dâu về, ngay sáng hôm sau (của đêm tân hôn) thì ông anh em dậy sớm ra cổng quét tước, thấy ở ngay trước 1 cổng (cổng phụ, nhỏ hơn) có 1 miếng bìa vuông vắn, bày trên đó là mấy thứ sau:

_ 1 Lược, 1 gương
_ kim, chỉ (không nhớ rõ là mấy cái, hình như là 1 cái, và hình như là chỉ xanh đỏ nhiều màu)
_ 3 con tôm

Theo ông anh em nhớ thì chỉ có ngần ấy thứ, ông ấy (vốn vô thần) thì cho là ... trẻ con chơi nghịch bày linh tinh nên quét dọn vun hết vào chỗ gom rác
Hôm sau vui mồm kể, thì bà vợ (là dân tín) nhảy dựng lên bảo là có thể bị yểm
Ông anh em cũng lo lo, bèn hỏi em

Em thì thực sự chưa va vào vụ việc và hiện tượng như này, nhưng cũng ngờ ngợ là 1 món bùa bả gì đó, em có google nhưng không thấy có nói về mấy món này

Em xin hỏi và mong các cụ mợ chỉ giúp cho em

Em xin cảm ơn ạ
Ngoài cổng thì ko phải đất nhà mình rồi. Về lý thuyết thì yểm vậy cũng chả có tác động gì. Còn về mấy vật đó, em nhớ mang máng có đọc được ở đâu thì có vẻ đó là thứ cô dâu mang về nhà chồng thì phải.

DurexXL

Xe lăn
Ngoài cổng thì ko phải đất nhà mình rồi. Về lý thuyết thì yểm vậy cũng chả có tác động gì. Còn về mấy vật đó, em nhớ mang máng có đọc được ở đâu thì có vẻ đó là thứ cô dâu mang về nhà chồng thì phải.
Chính diện ngay cổng Cụ ạ, mở cửa ra là lù lù, có 3 chân hương

DurexXL

Xe lăn
Giờ camera rẻ,chỗ tôi trước nhà ai cũng gắn camera.
Cổng phụ, không cam Cụ ạ
Có vẻ như người làm việc này cũng đã chọn vị trí không cam

Ông anh em đã nhờ hàng xóm chek cam hộ thì cam nhà họ lại...quay sang hướng bên kia, thị trường ko quét đến chỗ cổng phụ nhà ông anh
Phía trước cổng phụ là đường nội bộ nhưng lại có luống cây, hoa rộng ở giữa, khoảng cách sang dãy đối diện gần 20m, lại khuất luống cây nên ko nhờ cam bên đó được

Chỉnh sửa cuối:

honda acura

Xe điện
Cổng phụ, không cam Cụ ạ
Có vẻ như người làm việc này cũng đã chọn vị trí không cam

Ông anh em đã nhờ hàng xóm chek cam hộ thì cam nhà họ lại...quay sang hướng bên kia, thị trường ko quét đến chỗ cổng phụ nhà ông anh
Phía trước cổng phụ là đường nội bộ nhưng lại có luống cây, hoa rộng ở giữa, khoảng cách sang dãy đối diện gần 20m, lại khuất luống cây nên ko nhờ cam bên đó được
cũng khá mệt nhỉ, nếu ông anh vất đi rồi và không kể lại thì có khi mọi việc sẽ lãng quên
nay kể ra rồi mà nhà lại mới có tiệc hỉ nên sau lại dễ suy diễn do tư thù cá nhân hoặc lọ chai
cẩn thận thì vẫn phải xem cho rõ ngọn ngành để mọi người đỡ lo

Yeuaibaygio

Xe container
cũng khá mệt nhỉ, nếu ông anh vất đi rồi và không kể lại thì có khi mọi việc sẽ lãng quên
nay kể ra rồi mà nhà lại mới có tiệc hỉ nên sau lại dễ suy diễn do tư thù cá nhân hoặc lọ chai
cẩn thận thì vẫn phải xem cho rõ ngọn ngành để mọi người đỡ lo
Thôi em thấy cứ nghĩ đơn giản là người yêu cũ của chú rể hay cô dâu vì buồn bực nên làm ba cái trò mèo phá đám, chả có tác dụng gì đâu.

honda acura

Xe điện
Thôi em thấy cứ nghĩ đơn giản là người yêu cũ của chú rể hay cô dâu vì buồn bực nên làm ba cái trò mèo phá đám, chả có tác dụng gì đâu.
thì em cũng nghĩ theo hướng lày

Trạng thái
Thớt đang đóng