[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Joker2k

Xe buýt
Em nghe kể nhiều lắm rồi nhưng chưa gặp lần nào cụ thể nên cũng chỉ lót dép hóng. Ngày xưa hồi thanh niên còn ở tập thể, em ở cùng phòng 1 a bạn liên tục bị bóng đè, mơ ngủ các kiểu, nhưng em thì chỉ bị bóng đè duy nhất 1 lần. Em vẫn nhớ hình ảnh một cụ già đứng phía đầu giường vừa cười vừa chỉ đạo ai đó đè chặt em xuống; em vẫn liếc nhìn thấy thằng bạn nằm ngủ giường bên nhưng ko thể gọi được. Điên quá em chửi bậy: đcmtg, m.ày cú.t ngay; chửi vài lần thì hết, sau đó thì ko bao giờ lặp lại nữa. Bạn e thì để roi dâu, dao rựa đầu giường vẫn bị. Kể thêm là đơn vị e tiếp quản một đơn vị chiến đấu khác, khu tập thể e đã ở chính là c24 quân y của đơn vị cũ, nhà tắm của bọn em làm trên nền nhà xác cũ. Em ở đó cũng hơn 3 năm, nhiều khi đêm hôm một mình tối thui đi tắm cũng không thấy vấn đề gì.

honda acura

Xe điện
nại nhớ chuyện của cụ Bồ... cứ gặp em nào xinh xinh .... là giao hoan
xong hóa ra là toàn với chồn....

DurexXL

Xe lăn
Như e chưa bh e cảm dc phần âm. Có nhiều lúc thật sự là muốn thấy, muốn trao đổi với thế giới ấy mà ko dc. Như em thì tốt hay ko cc nhỉ?
Đang tắm mà nhìn thấy vong nam nó bâu vào xung quanh thì tốt hay dở hả Mợ?

hanoi16

Xe tăng
Vâng cụ. "Y" đoạt giải nấu phở . Biến đc cá trê lai ra cá Lăng , he he
Ơ cá trê cụ có nghe nói nó hay đào hang sống và có khi đào cả vào mộ đấy ợ. Ngày xưa em thấy bảo có ông bắt được cả xô trê to đùng dưới mộ nước đen ngòm ý :))

hanoi16

Xe tăng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ơ cá trê cụ có nghe nói nó hay đào hang sống và có khi đào cả vào mộ đấy ợ. Ngày xưa em thấy bảo có ông bắt được cả xô trê to đùng dưới mộ nước đen ngòm ý :))
Có lần bố mẹ chồng của bà cô em tát ao, gặp cái tiểu dưới đáy ao bên trong toàn cá trê. Từ đó các cụ ấy không bao giờ ăn cá trê nữa 😂.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

MuathuHN252

Xe cút kít
Đang tắm mà nhìn thấy vong nam nó bâu vào xung quanh thì tốt hay dở hả Mợ?
Nghĩ theo hướng tích cực thì là tốt đi ạ. Biết đâu mình còn sức hấp dẫn thì cno mới bâu đúng ko cụ?

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em tuy nghiên cứu âm dương ngũ hành nhiều năm, nhưng cũng chưa cảm nhận được thế giới âm mợ ạ:)
Người bình thường muốn cảm được phần âm thì sống = chết. Người chết muốn cảm được phần dương chết = sống. Đại loại sống như chết, chết như sống thì âm dương bằng nhau.

Xe nội lước

Xe container
Có thể có thật chuyện này. Nhưng đâu ra mà lắm trê chui mộ thế cụ.
Em có lần câu lưỡi 1 móc giun ở 1 cửa cống tháo nc hồ cá ..sẩm tối giật đc gần 10 con trê ta cỡ 3 lạng / con. Hôm sau mấy ông hỏi ở đâu em nói mương đoạn gần nghĩa trang .. các cụ ấy bảo trê mả nó ra nhưng các cụ ấy nấu măng chua chén còn khỏe hơn em 🤣

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Có lần bố mẹ chồng của bà cô em tát ao, gặp cái tiểu dưới đáy ao bên trong toàn cá trê. Từ đó các cụ ấy không bao giờ ăn cá trê nữa 😂.
Xét cho cùng thì đó là cảm giác rợn thôi. Nhìn ở góc độ khoa học ăn nó còn an toàn hơn ăn lợn gà nuôi cn kiểu tự phát trong dân mợ ạ.

hanoi16

Xe tăng
Có thể có thật chuyện này. Nhưng đâu ra mà lắm trê chui mộ thế cụ.
Em có lần câu lưỡi 1 móc giun ở 1 cửa cống tháo nc hồ cá ..sẩm tối giật đc gần 10 con trê ta cỡ 3 lạng / con. Hôm sau mấy ông hỏi ở đâu em nói mương đoạn gần nghĩa trang .. các cụ ấy bảo trê mả nó ra nhưng các ông ấy nấu măng chua chén còn khỏe hơn em 🤣
Cụ định ăn 10 con một lúc hay sao mà dọa nhau thế 😂😂😂😆😆😆
Cụ hay câu cá cho em hỏi mồi câu cá vược làm bằng gì với, ao nhà em có hơn 20 chục con 3-4kg nuôi tự nhiên được 3 năm rồi mà thả lưới ko dính, quăng chài ko đc.

pooka

Xe container
Chuyện tâm linh thì khó lý giải lắm.
Ví dụ em được biết những người sắp mất ( khoảng 2-3 tuần trước khi mất) mà ở nhà thì có một số người hay chỉ tay vào góc tường trên caobảo là " Sao lại để người lạ vào nhà như chỗ không người. Có mấy đứa nó thò đầu vào nhà kìa". Bản thân bố em trước khi mất khoảng 2 tuần cũng y như vậy.
Tất nhiên bên khoa học thì bảo là ảo giác, nhưng bên tâm linh thì cho là nhìn thấy người âm. Có điều hiện tượng này không hề hiếm, mà người sắp mất lại khá tỉnh táo nên khó mà khẳng định đó là ảo giác.

Xe nội lước

Xe container
Cụ định ăn 10 con một lúc hay sao mà dọa nhau thế 😂😂😂😆😆😆
Cụ hay câu cá cho em hỏi mồi câu cá vược làm bằng gì với, ao nhà em có hơn 20 chục con 3-4kg nuôi tự nhiên được 3 năm rồi mà thả lưới ko dính, quăng chài ko đc.
Cuối cùng vẫn 5 người ăn..kể cả em 🤣.
Cá Vược là dòng cá nc lợ. Em câu cá nc ngọt ở ao hồ ( sông cũng ko biết ) nên không rành. Thực tế em chỉ là kẻ ham câu chứ câu không giỏi ..điển hình nhất cho câu ko giỏi là việc chọn thời tiết ko chuẩn lắm, ko biết nhìn và phát hiện " luồng cá " hặc nơi cá nằm trong 1 hồ ao lớn.
Tuy nhiên em có hỏi việc câu Vược 1 lần, và sau đây là cách câu đc 1 tay cai thợ xây người NĐ nói :
Vược có thể câu bằng 2 cách.
1 là cụ dùng mồi giả câu kiểu câu lure . Con mồi sd dài cỡ 8 đến 10 cm có lẽ hợp với cỡ cá nhà cụ..
2 cụ câu mồi sống bằng tôm đất..dùng phao lance cỡ quả trứng gà treo con tôm đất bằng lưỡi 1 ở độ sâu 1,2 đến 1,5 m nếu hồ trong...90 cm đến 1,1m hồ đục . Móc tôm thì né trục tủy màu đen của tôm kẻo con tôm chết là ko hiệu quả.
Nếu có cửa cống cho nc ra vào thì cụ thả câu quanh gần miệng cống..Vược khoái tôm đấy cụ
Cụ dùng cáp câu dài 20 cm cho đoạn từ lưỡi lên , chống đứt dây .
3 ..cụ sang thớt câu cá gõ chiêng thỉnh các cụ quỷ cốc tiên sinh bên ấy..toàn cao thủ đó cụ.
Chắc cụ ở QN , HP hay NĐ ?

Chỉnh sửa cuối:

landaumuaxe

Xe điện
Chuyện tâm linh thì khó lý giải lắm.
Ví dụ em được biết những người sắp mất ( khoảng 2-3 tuần trước khi mất) mà ở nhà thì có một số người hay chỉ tay vào góc tường trên caobảo là " Sao lại để người lạ vào nhà như chỗ không người. Có mấy đứa nó thò đầu vào nhà kìa". Bản thân bố em trước khi mất khoảng 2 tuần cũng y như vậy.
Tất nhiên bên khoa học thì bảo là ảo giác, nhưng bên tâm linh thì cho là nhìn thấy người âm. Có điều hiện tượng này không hề hiếm, mà người sắp mất lại khá tỉnh táo nên khó mà khẳng định đó là ảo giác.
Bố em cũng vậy, có hôm nằm trong viện buổi đêm , bố e chỉ tay ra cửa sổ đang mở, hỏi ai đứng kia, hay hỏi bv trả về, nằm nhà, bố e nằm trên giường, thấy cụ cứ sát vào nép vào tường, hỏi sao thì bảo nhà sao đông trẻ còn, cứ trèo lên giường ngồi chật, làm ông phải nằm sát vào. Mà nhà chả có đứa trẻ nào lúc đó

Khoai Cún

Xe tăng
Chuyện tiếp đi Khoai Cún ơi, anh thích em, à quên, chuyện của em 😁
OTF không có nút thả ha ha nhờ :))
Em hỏi khí không phải chứ cụ anh ở nhà chuyên lườm rau gắp thịt phỏng? Hồi nào em đứng xó nhà mãi chả thấy ỏ ê gì, chạy ra ngồi ké Chang Chang cái là bị ném thính rào rào, là sao? Là sao? Là sao??? 😌

pooka

Xe container
Bố em cũng vậy, có hôm nằm trong viện buổi đêm , bố e chỉ tay ra cửa sổ đang mở, hỏi ai đứng kia, hay hỏi bv trả về, nằm nhà, bố e nằm trên giường, thấy cụ cứ sát vào nép vào tường, hỏi sao thì bảo nhà sao đông trẻ còn, cứ trèo lên giường ngồi chật, làm ông phải nằm sát vào. Mà nhà chả có đứa trẻ nào lúc đó
Đây là một trong những triệu chứng của người sắp mất, thường thì khoảng 2-3 tuần trước khi mất sẽ có hiện tượng này ( cùng với các triệu chứng khác như bắt đầu lẫn không nhận ra người thân, mất định hướng không gian, huyết áp giảm, không muốn ăn uống, cơ lực yếu dần, hay ngủ li bì, mắt mờ đục).
Tuy nhiên lúc nhìn thấy " người lạ thò đầu hay đi vào nhà" lại là lúc những người sắp mất rất tỉnh táo chứ không phải là lúc đang lẫn, và không hề ít trường hợp thế này.

pooka

Xe container
Em thì không bao giờ nằm mơ thấy người đã mất. Khi còn sống thì có thể nằm mơ thấy họ chứ khi họ đã chết thì không bao giờ mơ thấy nữa.
Nhưng được chứng kiến khá nhiều cái chết và những trường hợp trước khi mất khoảng 2 tháng đổ lại, em thấy khó bác bỏ chuyện tâm linh.
Có thể là giữa khoa học và tâm linh có khoảng trống chưa với tới được để kết nối với nhau nên định nghĩa khác nhau mà thôi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Xét cho cùng thì đó là cảm giác rợn thôi. Nhìn ở góc độ khoa học ăn nó còn an toàn hơn ăn lợn gà nuôi cn kiểu tự phát trong dân mợ ạ.
Thấy cá và xương người lẫn lộn thì chả kinh ạ.

Ngo Rung

Xe lăn
Thấy cá và xương người lẫn lộn thì chả kinh ạ.
Nhìn thì cảm giác ghê thôi. Về mặt khoa học thì ăn cái gì vào ruột chả tiêu hóa hết, có còn nguyên dạng nữa đâu :D
Cá da trơn là loài ăn tạp nên xác chết cũng nằm trong thực đơn của nó thôi mà. Gọi là khuất mắt trông coi thôi.
Như cá Mập có cơ hội nó xơi tươi người luôn chứ chẳng thèm chờ chết mới ăn, thế mà vi cá mập đắt lòi phèo :))
Thịt chó thì phải chó ta ăn mới ngon, chó tây ăn thịt bò thì chán òm. Mà chó ta xưa mợ biết thức án yêu thích của nó là gì rồi đới \m/

Trạng thái
Thớt đang đóng