[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanoi16

Xe tăng
Cuối cùng vẫn 5 người ăn..kể cả em 🤣.
Cá Vược là dòng cá nc lợ. Em câu cá nc ngọt ở ao hồ ( sông cũng ko biết ) nên không rành. Thực tế em chỉ là kẻ ham câu chứ câu không giỏi ..điển hình nhất cho câu ko giỏi là việc chọn thời tiết ko chuẩn lắm, ko biết nhìn và phát hiện " luồng cá " hặc nơi cá nằm trong 1 hồ ao lớn.
Tuy nhiên em có hỏi việc câu Vược 1 lần, và sau đây là cách câu đc 1 tay cai thợ xây người NĐ nói :
Vược có thể câu bằng 2 cách.
1 là cụ dùng mồi giả câu kiểu câu lure . Con mồi sd dài cỡ 8 đến 10 cm có lẽ hợp với cỡ cá nhà cụ..
2 cụ câu mồi sống bằng tôm đất..dùng phao lance cỡ quả trứng gà treo con tôm đất bằng lưỡi 1 ở độ sâu 1,2 đến 1,5 m nếu hồ trong...90 cm đến 1,1m hồ đục . Móc tôm thì né trục tủy màu đen của tôm kẻo con tôm chết là ko hiệu quả.
Nếu có cửa cống cho nc ra vào thì cụ thả câu quanh gần miệng cống..Vược khoái tôm đấy cụ
Cụ dùng cáp câu dài 20 cm cho đoạn từ lưỡi lên , chống đứt dây .
3 ..cụ sang thớt câu cá gõ chiêng thỉnh các cụ quỷ cốc tiên sinh bên ấy..toàn cao thủ đó cụ.
Chắc cụ ở QN , HP hay NĐ ?
Ngày trước em cũng thích ăn cá nấu măng lắm :))
Úi, thỉnh thoảng rảnh hoặc nhà hết đồ ăn em mới vác cái cần câu bằng tre trúc vớ vẩn ngồi vui mà cụ êi. Thế mà rô phi hay chim trắng vài kg có hôm cũng dính đấy. Chứ chuyên nghiệp kiểu câu lăng lục chùm thì em chịu luôn 😆😆😆😆
Chẳng qua thấy bọn vược hấp ngọt thịt quá mà mãi ko tóm được em nào lên đĩa nên hơi akay huhu. Ao nhà em nước ngọt thôi, bọn này sống cả nước lợ cả nước ngọt cụ ạ, chỉ có điều nó ăn cá giống bé như chảo chớp.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
OTF không có nút thả ha ha nhờ :))
Em hỏi khí không phải chứ cụ anh ở nhà chuyên lườm rau gắp thịt phỏng? Hồi nào em đứng xó nhà mãi chả thấy ỏ ê gì, chạy ra ngồi ké Chang Chang cái là bị ném thính rào rào, là sao? Là sao? Là sao??? 😌
Không, anh thích em từ hồi đọc em kể chuyện đi chơi nhà thờ đá Sapa, thích giọng văn ấy, rất vui tươi 😁

hp78

Xe điện
Đây là một trong những triệu chứng của người sắp mất, thường thì khoảng 2-3 tuần trước khi mất sẽ có hiện tượng này ( cùng với các triệu chứng khác như bắt đầu lẫn không nhận ra người thân, mất định hướng không gian, huyết áp giảm, không muốn ăn uống, cơ lực yếu dần, hay ngủ li bì, mắt mờ đục).
Tuy nhiên lúc nhìn thấy " người lạ thò đầu hay đi vào nhà" lại là lúc những người sắp mất rất tỉnh táo chứ không phải là lúc đang lẫn, và không hề ít trường hợp thế này.
Bác rể em trước khi mất cũng bị ảo giác, đêm em trực ở trong bệnh viện, bác có bảo với em là sao có con bướm đen đậu ở cửa sổ, mãi mà nó không chịu bay đi. Em bảo kệ nó, bác lại chuyển sang chuyện trời mưa phải đi rút quần áo. Nói chung, lẫn cả không gian và thời gian ạ:D

hp78

Xe điện
Không, anh thích em từ hồi đọc em kể chuyện đi chơi nhà thờ đá Sapa, thích giọng văn ấy, rất vui tươi 😁
Cụ biết mợ ấy bao nhiêu niên, mà cứ xưng anh với em ngọt thế ạ:D

honda acura

Xe điện
Nhìn thì cảm giác ghê thôi. Về mặt khoa học thì ăn cái gì vào ruột chả tiêu hóa hết, có còn nguyên dạng nữa đâu :D
Cá da trơn là loài ăn tạp nên xác chết cũng nằm trong thực đơn của nó thôi mà. Gọi là khuất mắt trông coi thôi.
Như cá Mập có cơ hội nó xơi tươi người luôn chứ chẳng thèm chờ chết mới ăn, thế mà vi cá mập đắt lòi phèo :))
Thịt chó thì phải chó ta ăn mới ngon, chó tây ăn thịt bò thì chán òm. Mà chó ta xưa mợ biết thức án yêu thích của nó là gì rồi đới \m/
cũng giống ăn dưa lộn kiếp thời bé khi ra đồng ở ụ đất cao

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

tazan_90

Xe tăng
Ơ cá trê cụ có nghe nói nó hay đào hang sống và có khi đào cả vào mộ đấy ợ. Ngày xưa em thấy bảo có ông bắt được cả xô trê to đùng dưới mộ nước đen ngòm ý :))
Thật chứ nghe gì mợ,trước em đi bắt cua với chạch gần mộ làn nhiều cae chê nhất,có khi nó nằm trong tiểu gốm cũ luôn.có đợt nào đó ở ninh bình hay đâu đó cất mộ thấy con lươn gần 20kg đó.

hp78

Xe điện
À quận Ba Đình cụ, mà cách sông Hồng độ 500m, nhưng phải đi qua nhiều nhà mới đến. Ở bao đời k thấy ạ
Nhà cô của em ở Bạch Đằng, rắn nó cũng hay bò vào nhà cụ ơi, phải làm lưới mới hạn chế được ạ.

hanoi16

Xe tăng
Vừa chiều đọc chuyện cụ nào kể rắn bò lên ban thờ, tối người nhà gửi ảnh rắn bò lên ban. Đang ko biết điều gì

Hổ mang phải ko cụ ơi, em nhìn thấy dấu trên đầu nó nhưng ko rõ lắm.

hanoi16

Xe tăng
Thật chứ nghe gì mợ,trước em đi bắt cua với chạch gần mộ làn nhiều cae chê nhất,có khi nó nằm trong tiểu gốm cũ luôn.có đợt nào đó ở ninh bình hay đâu đó cất mộ thấy con lươn gần 20kg đó.
Từ nhỏ em sợ ma rồi, nên ít dám lai vãng khu nghĩa địa như cụ :))
Thế mà lớn lên lại hay bị vong theo, nhưng vài năm gần đây em cũng cố cắt bớt đội này. Giờ mà gặp thì kệ thôi, coi như vừa duyên vừa nghiệp cho đỡ mệt 😆😆😆

hanoi16

Xe tăng

pooka

Xe container
Từ nhỏ em sợ ma rồi, nên ít dám lai vãng khu nghĩa địa như cụ :))
Thế mà lớn lên lại hay bị vong theo, nhưng vài năm gần đây em cũng cố cắt bớt đội này. Giờ mà gặp thì kệ thôi, coi như vừa duyên vừa nghiệp cho đỡ mệt 😆😆😆
Vong nam hay vong nữ theo mới được chứ lị.

thichrauxanh

Xe điện
Cụ định ăn 10 con một lúc hay sao mà dọa nhau thế 😂😂😂😆😆😆
Cụ hay câu cá cho em hỏi mồi câu cá vược làm bằng gì với, ao nhà em có hơn 20 chục con 3-4kg nuôi tự nhiên được 3 năm rồi mà thả lưới ko dính, quăng chài ko đc.
E tưởng vược là cá nược lợ/mặn? E hay câu mồi tôm sống nguyên con, dùng dây link dù cho chắc cụ ạ

Xe nội lước

Xe container
Ngày trước em cũng thích ăn cá nấu măng lắm :))
Úi, thỉnh thoảng rảnh hoặc nhà hết đồ ăn em mới vác cái cần câu bằng tre trúc vớ vẩn ngồi vui mà cụ êi. Thế mà rô phi hay chim trắng vài kg có hôm cũng dính đấy. Chứ chuyên nghiệp kiểu câu lăng lục chùm thì em chịu luôn 😆😆😆😆
Chẳng qua thấy bọn vược hấp ngọt thịt quá mà mãi ko tóm được em nào lên đĩa nên hơi akay huhu. Ao nhà em nước ngọt thôi, bọn này sống cả nước lợ cả nước ngọt cụ ạ, chỉ có điều nó ăn cá giống bé như chảo chớp.
Cụ chơi bài tôm đất sống cho em. Thả cho 3 điểm , kệ nó ăn , thoát sao đc cụ. Cụ nhớ móc sao cho tôm phải còn sống ngoe nguẩy nhá.. chỗ nào hay thấy nó săn mồi cụ tập chung thả đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng