[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khoai Cún

Xe tăng
Cụ duchathoithoi ơi, đến đoạn này rồi ạ :D. Em phải lặn lội về tận 2021 để moi lên nhưng những đoạn trước nữa lại nằm trong thread bị khóa nên em lấy được có từng này thôi. Cả làng vẫn ngồi đây chờ cụ biên tiếp 8->. Ới Khoai Cún, tuantab ngồi cạnh em nè.
Đây, ngồi ngay cạnh đây rồi.
Lại còn vừa mới xem xong Insidious 5 chứ, lạnh hết cả gáy Trang ợ.

DurexXL

Xe lăn

Xe nội lước

Xe container
Hôm nay rét, em xin góp vài mẩu chuyện ngẫu nhiên em đã gặp, nó hơi lạ, những cũng chẳng biết đó là bình thường hay linh dị

1. Hai người già đạp xe qua cửa nhà lúc 2h sáng

Năm 2008, nhà em xây chuyển cái cổng ở tường bao. Hôm trổ tường xây trụ cổng, xong xuôi được 2 cái trụ thì cũng tối, thợ nghỉ, và rào tạm bằng mấy thanh tre, gỗ, che bạt nilon loại sọc xanh đỏ trắng phổ biến thời đó
Coi như đêm đó nhà không có cổng
Đêm đó em cũng xác định là ngủ chập chờn thôi, thói quen cảnh giác mà.
Tầm 2h rưỡi, tự dưng bồn chồn nóng ruột thế nào đó, em bật đèn sân sáng trưng, rồi cầm gậy (em lúc đó dùng thanh tuýp nước dài 60cm, bọc cao su, ở đầu có khoan lỗ luồn 1 vòng dây da để lồng vào cổ tay, món này em tập và quen chơi cũng mấy năm rồi) đi ra một vòng quanh sân, rồi đi ra chỗ cổng đang chắn tạm
Đèn sân hắt ra sáng rõ cả đoạn đường trước cổng

Em đang đứng bên trong, lấy gậy đè cái bạt xuống, nhìn ra ngoài thì chợt thấy 2 người như 1 cặp vợ chồng già, người vợ đèo người chồng, người vợ thì dùng cái khăn như cái khăn len nhưng lại chít lên đầu theo kiểu gần giống mỏ quạ, không rõ mặt, người chồng ngồi về 1 bên, quay mặt sang phía nhà em, khuôn mặt hếch lên, mắt nhìn thẳng như vô hồn, miệng nhếch nở 1 nụ cười ngờ nghệch đến dị hợm
Hai người đi ngang qua cổng nhà em, ánh đèn từ bóng đèn tròn treo trước hiên nhà hắt ra làm nụ cười người chồng vàng ệch, hai tay bám vào sau yên xe, hai chân duỗi thẳng cứng, song song khép chặt với nhau, xiên xiên, mũi chân chớm chạm mặt đường
......

Tả thì lâu nhưng tất cả lướt qua chỉ mấy chục giây, tốc độ của 1 cái xe đạp bình thường đi qua cổng

.....
Em lúc đó cũng chẳng có cảm giác gì, đi qua lại trong sân 1 lần nữa rồi vào nhà, đóng cửa, đi lên gác
Lúc vào giường, tự nhiên vô thức, thấy lạnh gai gai người (lúc đó tháng 9 dương lịch), ngồi thừ ra và nhớ lại hai người đạp xe, lần này ... gai lạnh rõ luôn:

- Hai người này, mà mặt rõ nhất là người đàn ông già ngồi sau, không phải là người xóm em
- 2h30 sáng, đôi ông bà già này đi đâu mà đạp xe qua nhà em (đường là đường nội bộ, đi từ trong xóm ra)
- Nụ cười vàng ệch kỳ dị (và ám ảnh em đến tận bây giờ khi gõ lại những dòng này)
- Chiếc xe đạp cũ kỹ mà lướt qua KHÔNG 1 TIẾNG ĐỘNG: không tiếng xích xe lách tách, không tiếng bàn đạp lạch cạch, người phụ nữ già đạp xe không có nét lấy sức để đạp ...
- Tất cả xuất hiện và lướt qua như 1 đoạn phim câm

Hai vị đó, cho đến tận bây giờ em cũng không gặp lại ở xóm nhà em
Em hỏi các nhà trong xóm khi đó, thì không ai có người quen đi ra hôm đó, cũng không ai đã gặp hai ngưởi đạp xe như em mô tả

Em cũng ghi nhận là 1 việc không phải bình thường
Sẽ có vài bác gặp em trong 1,2 hoàn cảnh muộn màng đêm hôm mà không cho em 1 cơ hội giải thích. Em khẳng định các bác đó cũng sẽ kể chuyện gặp " vong " nó kinh hoàng ra sao ..em thật đấy.
Em càng gọi càng chạy cụ ạ.. em sẽ có 1 góc độ nhìn nhận không đầy đủ về vụ xe đạp này.

DurexXL

Xe lăn
Sẽ có vài bác gặp em trong 1,2 hoàn cảnh muộn màng đêm hôm mà không cho em 1 cơ hội giải thích. Em khẳng định các bác đó cũng sẽ kể chuyện gặp " vong " nó kinh hoàng ra sao ..em thật đấy.
Em càng gọi càng chạy cụ ạ.. em sẽ có 1 góc độ nhìn nhận không đầy đủ về vụ xe đạp này.
Chia sẻ đi Cụ anh

Em trà đặc thuốc khuya hóng đây

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay rét, em xin góp vài mẩu chuyện ngẫu nhiên em đã gặp, nó hơi lạ, những cũng chẳng biết đó là bình thường hay linh dị

1. Hai người già đạp xe qua cửa nhà lúc 2h sáng

Năm 2008, nhà em xây chuyển cái cổng ở tường bao. Hôm trổ tường xây trụ cổng, xong xuôi được 2 cái trụ thì cũng tối, thợ nghỉ, và rào tạm bằng mấy thanh tre, gỗ, che bạt nilon loại sọc xanh đỏ trắng phổ biến thời đó
Coi như đêm đó nhà không có cổng
Đêm đó em cũng xác định là ngủ chập chờn thôi, thói quen cảnh giác mà.
Tầm 2h rưỡi, tự dưng bồn chồn nóng ruột thế nào đó, em bật đèn sân sáng trưng, rồi cầm gậy (em lúc đó dùng thanh tuýp nước dài 60cm, bọc cao su, ở đầu có khoan lỗ luồn 1 vòng dây da để lồng vào cổ tay, món này em tập và quen chơi cũng mấy năm rồi) đi ra một vòng quanh sân, rồi đi ra chỗ cổng đang chắn tạm
Đèn sân hắt ra sáng rõ cả đoạn đường trước cổng

Em đang đứng bên trong, lấy gậy đè cái bạt xuống, nhìn ra ngoài thì chợt thấy 2 người như 1 cặp vợ chồng già, người vợ đèo người chồng, người vợ thì dùng cái khăn như cái khăn len nhưng lại chít lên đầu theo kiểu gần giống mỏ quạ, không rõ mặt, người chồng ngồi về 1 bên, quay mặt sang phía nhà em, khuôn mặt hếch lên, mắt nhìn thẳng như vô hồn, miệng nhếch nở 1 nụ cười ngờ nghệch đến dị hợm
Hai người đi ngang qua cổng nhà em, ánh đèn từ bóng đèn tròn treo trước hiên nhà hắt ra làm nụ cười người chồng vàng ệch, hai tay bám vào sau yên xe, hai chân duỗi thẳng cứng, song song khép chặt với nhau, xiên xiên, mũi chân chớm chạm mặt đường
......

Tả thì lâu nhưng tất cả lướt qua chỉ mấy chục giây, tốc độ của 1 cái xe đạp bình thường đi qua cổng

.....
Em lúc đó cũng chẳng có cảm giác gì, đi qua lại trong sân 1 lần nữa rồi vào nhà, đóng cửa, đi lên gác
Lúc vào giường, tự nhiên vô thức, thấy lạnh gai gai người (lúc đó tháng 9 dương lịch), ngồi thừ ra và nhớ lại hai người đạp xe, lần này ... gai lạnh rõ luôn:

- Hai người này, mà mặt rõ nhất là người đàn ông già ngồi sau, không phải là người xóm em
- 2h30 sáng, đôi ông bà già này đi đâu mà đạp xe qua nhà em (đường là đường nội bộ, đi từ trong xóm ra)
- Nụ cười vàng ệch kỳ dị (và ám ảnh em đến tận bây giờ khi gõ lại những dòng này)
- Chiếc xe đạp cũ kỹ mà lướt qua KHÔNG 1 TIẾNG ĐỘNG: không tiếng xích xe lách tách, không tiếng bàn đạp lạch cạch, người phụ nữ già đạp xe không có nét lấy sức để đạp ...
- Tất cả xuất hiện và lướt qua như 1 đoạn phim câm

Hai vị đó, cho đến tận bây giờ em cũng không gặp lại ở xóm nhà em
Em hỏi các nhà trong xóm khi đó, thì không ai có người quen đi ra hôm đó, cũng không ai đã gặp hai ngưởi đạp xe như em mô tả

Em cũng ghi nhận là 1 việc không phải bình thường
Cụ làm em nhớ đến độ này năm ngoái, cũng đầu tháng 12; chiều tối đó em và người bạn bay từ HN về ĐN, sau đó xe đón hai đứa em vào Bình Định. Xuống sb ĐN, cơm nước xong thì trước 19h bọn em lên xe chạy xuyên đêm luôn. Chạy cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi, hôm ấy mưa khá nặng hạt, em vẫn nhớ là mỗi khi ăn no xong thif em rất buồn ngủ; 3 người ngồi trên xe tính sẽ luân phiên nhau mỗi người chạy tầm 100km rồi đổi tài.

đang đi land trong của cao tốc, đến km 72 thì em thấy có người đạp xe chạy trong land đường khẩn cấp. Trời mưa nặng hạt, em ngồi bên phụ, nhìn chếch sang tay phải về phía trước tầm 20m là thấy.

Tất nhiên là em thấy đell ổn rồi. Trời mưa mà ai đó mặc chiếc áo mưa cánh dơi tối màu, sau lưng đeo chiếc bình phun thuốc trừ sâu bằng nhôm, đạp trên một chiếc xe đạp chạy phăng phăng tương đương tốc độ ô tô (lúc này chắc đang chạy 80km/h), ngay trong làn đường khẩn cấp, trước mặt em khoảng 20m, ngay trên cao tốc.

Em mới nhìn ra hàng ghế sau mà thằng bạn em đang ngồi kiểm tra xem có "ai" đang ngồi phía sau lưng nó không! Cũng may là chả có ai cả, nhưng đó là thói quen, vì những thứ bất ngờ luôn ở sau lưng mình mà (kinh nghiệm) :|

Em thấy hình ảnh đạp xe đó từ km72 đến km 75. Cũng hơi tò mò không hiểu có việc gì mà lại cho mình thấy hình ảnh như vây; Về sau ra khỏi cao tốc, cả bọn tấp lề hút thuốc thì em mới kể cho nghe. Tất nhiên là sau đó em phải lái xe thôi, vì không đứa nào chịu ngồi sau 1 mình nữa cả :))))))

Chỉnh sửa cuối:

datlui

[Tịch thu bằng lái]
có một thứ em có thể diễn tả lại đc khi gặp vong; đó là bầu không khí lúc ấy như bị hút hết oxy, bản thân mình cảm thấy rất ngột ngạt như không hít thở nổi, đầu óc thần kinh như bị kiềm toả hết (cảm giác khá giống khi bị bóng đè); nhưng cái nỗi sợ khi thấy vong nó lớn hơn nhiều so với việc bị bóng đè. Là khi ấy, mình ý thức được là mình sợ bị nó kéo đi, mình sợ nó sẽ khiến cho mình chết; một dạng như vừa cố gắng hít thở kiếm oxy để duy trì sự sống, vừa cố thoát ra cảnh này, lại vừa sợ vì sao nó lại cho mình thấy nó

cảm giác lại kiểu như mình rớt vào trong một cái bể bơi mà trong đấy toàn bột dẻo ấy, vừa ngụp lặn mà tay chân ko vùng vẫy đc, quá kinh.

Lần sau cụ nào mà gặp hoặc bị thấy, cứ chạy đi tìm nước lạnh, nước thật lạnh hoặc nước đá càng tốt; rửa mặt và giữ cho cái trán thật lạnh thì sẽ hồi lại nhanh thôi.

Xe nội lước

Xe container
Chia sẻ đi Cụ anh

Em trà đặc thuốc khuya hóng đây
Vâng.
Chuyện 1. Đó là khi em mới 23 tuổi..không có ngưòi yêu , học cho xong chuyện ..và khi đó chẳng có công việc gì làm. Học về là lượn . Tối tối lũ bạn bè quanh quẩn đi tán gái thì em ra đầu đường uống nc trà rồi đi chạy. Em chạy ra cánh đồng mà nay chính là khu đt Văn Quán HĐ. Ra đó chạy quanh cái hồ 1 ,2 vòng là về . Hồ VQ sát 1 nghĩa trang và lớn hơn, sạch hơn bây giờ. Nó còn có 1 con mương dọc làng VQ ra hồ..bên bờ mương gần hồ là hàng cây nhãn .Muốn chạy 1 vòng quanh hồ thì buộc phải chạy xuyên qua nghĩa trang..với hàng xà cừ to lớn.. có lẽ vì cái nghĩa trang + thêm 1,2 câu chuyện trộm cướp , ghen tuông đâm chết nhau quanh cái khu hồ đó mà nó 1 thời làm ng ta ngại qua lại đêm hôm..nhất là đêm đông.. toàn bộ khu đt VQ tối um không ánh đèn ..chỉ ruộng , mương , miếu , mộ vv..
1 tối mùa đông, đi chơi về chưa ngủ đc..tầm 21h em lại chạy.. nhưng qua nghĩa trang nó rợn nên chỉ chạy xuyên 2 hồ rồi về.
Như mọi ngày em sẽ kết thúc bằng phát nhảy từ bờ mương ra cành nhãn xòe ra giữa lòng mương..dùng cành làm xà , móc 10 ngón chân và thả ngược người 1 lúc khá lâu..hôm ấy em giật mình..trời tối đen đến mức cách quá 8 9 m là không nhìn đc người mà lại có tiếng người xì xào cãi vã. Em thót tim nhìn lên bờ..lờ mờ trong tối rõ ràng có 2 cái bóng 1 to 1 nhỏ ..rồi nó lại di chuyển ra xa không thể nhìn thấy.. đang sợ thì nó lại huỳnh hụych ra ngay trước em 4,5 m..em nín thở gồng cứng chân.
- cho anh về. Hôm nay mệt.
- đm anh .. mệt mà lại đòi về ..mệt thì về tôi. Hay khỏe với con nào rồi...
Anh chàng gầy còm nhỏ con bị tóm 1 tay lôi xềnh xệch.. em không nhịn đc cười nữa , chân bung khỏi cành mà không kịp nhao tay lên chộp như mọi lần.làm ùm cắm phát xuống mương giữa khuya muộn.. ngoi đc đầu lên chỉ còn nghe tiếng người vừa chạy vừa hét..
Em nghĩ rằng họ sẽ không bao giờ dám ra đó vào ban đêm nữa.

Tiếp .
Lần thứ 2. Khi em đã 28 và vẫn chẳng có người yêu nên vui đâu chầu đấy ác lắm.
Em đc ae mời đi ur vào 1 tối mùa hè.. à em nhầm, nó phải cuối thu. Em không thích rượu nhưng lại ham vui và hay hết mình. 5 người uống hết hơn 8l rượu ngâm thì đã 2h sáng. Báo hại .. 1 anh gục tại trận không biết gì , phải có ngưòi khiêng.
1 cao thủ lên đc tầng 2 nhưng phi đầu vào dầm bt cạnh cầu thang nên sưng trán.
1 cao thủ lái đc xe máy và đưa em về cách đó 3km..nhà cụ ấy cũng gần nhà em. Cao thủ này tuy lái đc xe máy nhưng chịu ko vào dc nhà vì cứ với tay thọc thọc chìa xe máy vào ổ khóa cửa.. sau mẹ em đi tìm em thì thấy cao thủ ngồi bệt với tay vẫn chọc chọc dù đã 4h sáng..mẹ em mở cửa hộ nhưng không thể hỏi đc em ở đâu..ấy vậy mà 9h sáng cụ ấy đã cople đi họp ở tỉnh khác..
Em thì khi đi quần âu, sơ mi đóng thùng mà về thì mặc đúng cái quần đùi, đi giày moka..quần áo , đt vẫn ở mâm nhậu. Em đc thả về cửa nhưng không gọi mà lang thang đi tìm quần áo ( say mà ).. em đi lạc ra đường Phùng Hưng ( đường đi 103 ).
Đến đây em vấp phải đống cát rất lớn vệ đường ngã cắm mặt vào đấy..miệng đầy cát nhưng em nằm im hưởng thụ hơi mát từ nó. Muốn dậy nhưng không làm đc , em bò lên cao và nằm ngửa trên đống cát . Đống cát dưới chân 1 cây táo rất to, bóng nó trùm cả đống.. đèn đường ngày ấy lù mù và mặt đường rất xấu.
Sau nghĩ lại lúc đó chắc gần 3h. Muỗi kéo đến như ong mà em bất lực..thế là dù say em vẫn nghĩ ra là vùi mình trong cát chỉ còn thò má , trán và 2 mắt . Em mơ màng kiên nhẫn chờ người giúp.
Chừng ít phút sau thì 1 cụ già chừng 65 68 ra đổ bỏ thùng nc, nhà cụ bán ăn đêm , cụ đi đổ cái thùng nc rửa bát giúp cụ bà . Em cố ngóc cổ phều phào
- Sư phụ ơi ..cho đệ về với.
Cụ ấy suýt ngã..kéo cái thùng bỏ chạy .
Em cố gọi ..: sư phụ ơi ..ông lại càng chạy tợn..
1 tiếng roạt đóng cửa xếp xa xa đóng luôn hy vọng của em.

Lại nằm, lại chờ.
Nửa tiếng sau mấy bác đi xe thồ chở nặng rau đi đến..mỗi xe chắc 2 sọt 2 bên.. em ngoảnh sang đợi chờ hy vọng . Các bác chuyện trò rôm rả . Đúng đến đống cát em ngóc nửa người lên vẫy : các sư phụ ơi..cho đệ về nào..cho đệ về với...v v
Các bác xe im bặt..cuống cuồng nhổm mông cắm đầu guồng lái..bác nào
cũng hốt hoảng ..em gọi theo phều phào tuyệt vọng..
Lại nằm. Đến khi có ngưòi đi td thì em cố bò ra đc ( xưa ít ngưòi đi td lắm ). Em bới cát tìm đc giày rồi mò đc về nhà. cố gắng đi thẳng, gặp ai quen thì nhìn thẳng ..chuẩn bị luôn đc câu giải thích dối trá nếu ai thắc mắc về hình ảnh ấy ( kiểu biết say nhưng cố giữ nhân cách , hình ảnh 🤣 ).nhà em ngày ấy chỉ cách đó không xa mà trước đó đôi tiếng em chịu ko tìm đc lối về . Về lăn ra đi văng..trưa hôm ấy em tắm đc xong thì quét nhà , quét ghế ra gần nửa xẻng cát .
Ngày xưa ấy đường Phùng Hưng bụi bặm , lổm nhổm và 1 bên không có nhà hàng, cây xăng v v như giờ. Dân ở cũng có đoạn thưa vắng hơn..ngưòi qua kẻ lại không nhiều. Nếu cụ nào thấy ai có nói về " vong cây táo " thì yên tâm..chẳng ai biết nó bằng em.🤣
🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

Đại Ba

Xe điện
Vâng.
Chuyện 1. Đó là khi em mới 23 tuổi..không có ngưòi yêu , học cho xong chuyện ..và khi đó chẳng có công việc gì làm. Học về là lượn . Tối tối lũ bạn bè quanh quẩn đi tán gái thì em ra đầu đường uống nc trà rồi đi chạy. Em chạy ra cánh đồng mà nay chính là khu đt Văn Quán HĐ. Ra đó chạy quanh cái hồ 1 ,2 vòng là về . Hồ VQ sát 1 nghĩa trang và lớn hơn, sạch hơn bây giờ. Nó còn có 1 con mương dọc làng VQ ra hồ..bên bờ mương gần hồ là hàng cây nhãn .Muốn chạy 1 vòng quanh hồ thì buộc phải chạy xuyên qua nghĩa trang..với hàng xà cừ to lớn.. có lẽ vì cái nghĩa trang + thêm 1,2 câu chuyện trộm cướp , ghen tuông đâm chết nhau quanh cái khu hồ đó mà nó 1 thời làm ng ta ngại qua lại đêm hôm..nhất là đêm đông.. toàn bộ khu đt VQ tối um không ánh đèn ..chỉ ruộng , mương , miếu , mộ vv..
1 tối mùa đông, đi chơi về chưa ngủ đc..tầm 21h em lại chạy.. nhưng qua nghĩa trang nó rợn nên chỉ chạy xuyên 2 hồ rồi về.
Như mọi ngày em sẽ kết thúc bằng phát nhảy từ bờ mương ra cành nhãn xòe ra giữa lòng mương..dùng cành làm xà , móc 10 ngón chân và thả ngược người 1 lúc khá lâu..hôm ấy em giật mình..trời tối đen đến mức cách quá 8 9 m là không nhìn đc người mà lại có tiếng người xì xào cãi vã. Em thót tim nhìn lên bờ..lờ mờ trong tối rõ ràng có 2 cái bóng 1 to 1 nhỏ ..rồi nó lại di chuyển ra xa không thể nhìn thấy.. đang sợ thì nó lại huỳnh hụych ra ngay trước em 4,5 m..em nín thở gồng cứng chân.
Anh chàng gầy còm nhỏ con bị tóm 1 tay lôi xềnh xệch.. em không nhịn đc cười nữa , chân bung khỏi cành mà không kịp nhao tay lên chộp như mọi lần.làm ùm cắm phát xuống mương giữa khuya muộn.. ngoi đc đầu lên chỉ còn nghe tiếng người vừa chạy vừa hét..
Tiếp .
Ai nhìn thấy cụ lộn ngược như thế thì chắc đều tưởng ma.

DurexXL

Xe lăn
Vâng.
Tiếp .
15 năm sau

Chỗ đó ngày xưa có ma đấy, tao với bu mày ra đó chơi bị nó lộn đầu xuống, thè lưỡi dài như cái khăn, rồi ném xuống mương cái ùm ...

May có tao kéo bu mày chạy chứ không thì ...

:D :D :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng.
Tiếp .
=)) =)) =))
Em phát hiện ra là cụ thường rơi vào những tình huống dọa ma bất đắc dĩ hết sức trớ trêu. Sao cụ lại có thể tập thể dục theo kiểu dơi ngủ như thế chứ =)).

ZynZyn

Xe lăn
E xin góp 1 câu chuyện e đã trải qua.
Hồi đó là vào những năm 200x, e vừa tốt nghiệp ĐH xong, xin vào làm ở 1 cty về thiết kế quy hoạch đô thị. Cty nằm trên phố gì ở đoạn vườn hoa Bác Cổ, phố 1 đầu là Tôn Đản còn đầu kia đâm ra khách sạn Metropole. (Tự dưng nhất thời e quên mất tên phố)
Ông sếp là tuýp người cực kỳ lập dị, khó tính. E nhớ hồi đó đi làm, vào cty là phải im phăng phắc, ko đc nói chuyện với nhau. Khi có dự án nhân viên phải làm việc xuyên đêm là bình thường.
E mới vào làm thì cũng dính ngay quả dự án, ăn tối tại chỗ xong tiếp tục làm việc, đến tầm 12h đêm vẫn ko thấy có 1 ai dám đứng lên đi về. E điên lắm nghĩ trong giờ hành chính còn sợ sếp chứ nửa đêm rồi thì sợ cccc ý, nên e đứng dậy chào đi về, bụng bảo dạ có bị đuổi cũng dí vào làm.
Hôm đó e về nhà bà cô e, cô e thuê nhà ở Minh Khai, trong khu tt 8-3 thì phải, cô e đi SG nhờ e qua trông mấy con chó. Nhà cô e trong ngõ, đi vào ngõ 1 đoạn đến ngã 3, bên tay trái là 1 cái ao/hồ nhỏ, bên tay phải là cái nhà máy có bờ tường chạy dài và cao tầm 2m hơn. Góc ngã 3 rẽ bên tay phải có 1 cái cột điện tròn thẳng tắp.
E đi xe đến đoạn đó, dưới bóng đèn của cái cột điện và bóng đèn pha xe máy, e thấy bóng 1 cô mặc áo bảo hộ màu xanh da trời, quần đen, dáng người đậm đậm, đầu đội cái nón, 2 tay bám vào cột điện trèo thoăn thoắt và loáng cái nhảy sang bờ tường samg nhà máy mất hút.
Khỏi phải nói e sợ như thế nào. Đến bây giờ e vẫn nhớ như in. Nhiều lúc e nghĩ mình nhìn nhầm, thần hồn nát thần tính cho đỡ sợ nhưng đấy ko phải lần đầu tiên e gặp những thứ ko bình thường như vậy.

Đại Ba

Xe điện
E xin góp 1 câu chuyện e đã trải qua.
Hồi đó là vào những năm 200x, e vừa tốt nghiệp ĐH xong, xin vào làm ở 1 cty về thiết kế quy hoạch đô thị. Cty nằm trên phố gì ở đoạn vườn hoa Bác Cổ, phố 1 đầu là Tôn Đản còn đầu kia đâm ra khách sạn Metropole. (Tự dưng nhất thời e quên mất tên phố)
Ông sếp là tuýp người cực kỳ lập dị, khó tính. E nhớ hồi đó đi làm, vào cty là phải im phăng phắc, ko đc nói chuyện với nhau. Khi có dự án nhân viên phải làm việc xuyên đêm là bình thường.
E mới vào làm thì cũng dính ngay quả dự án, ăn tối tại chỗ xong tiếp tục làm việc, đến tầm 12h đêm vẫn ko thấy có 1 ai dám đứng lên đi về. E điên lắm nghĩ trong giờ hành chính còn sợ sếp chứ nửa đêm rồi thì sợ cccc ý, nên e đứng dậy chào đi về, bụng bảo dạ có bị đuổi cũng dí vào làm.
Hôm đó e về nhà bà cô e, cô e thuê nhà ở Minh Khai, trong khu tt 8-3 thì phải, cô e đi SG nhờ e qua trông mấy con chó. Nhà cô e trong ngõ, đi vào ngõ 1 đoạn đến ngã 3, bên tay trái là 1 cái ao/hồ nhỏ, bên tay phải là cái nhà máy có bờ tường chạy dài và cao tầm 2m hơn. Góc ngã 3 rẽ bên tay phải có 1 cái cột điện tròn thẳng tắp.
E đi xe đến đoạn đó, dưới bóng đèn của cái cột điện và bóng đèn pha xe máy, e thấy bóng 1 cô mặc áo bảo hộ màu xanh da trời, quần đen, dáng người đậm đậm, đầu đội cái nón, 2 tay bám vào cột điện trèo thoăn thoắt và loáng cái nhảy sang bờ tường samg nhà máy mất hút.
Khỏi phải nói e sợ như thế nào. Đến bây giờ e vẫn nhớ như in. Nhiều lúc e nghĩ mình nhìn nhầm, thần hồn nát thần tính cho đỡ sợ nhưng đấy ko phải lần đầu tiên e gặp những thứ ko bình thường như vậy.
Phố Lý Đạo Thành, mợ ạ.

Xe nội lước

Xe container
=)) =)) =))
Em phát hiện ra là cụ thường rơi vào những tình huống dọa ma bất đắc dĩ hết sức trớ trêu. Sao cụ lại có thể tập thể dục theo kiểu dơi ngủ như thế chứ =)).
Còn vụ tiếp . Em viết nối đấy..chẳng đồn đại là cái chắc 🤣
Lộn đầu luyện độ cứng cho bàn chân mợ ạ.. ngày đó chỉ móc mũi 1 bàn chân em cũng treo đc 1 lúc 😆

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
15 năm sau

Chỗ đó ngày xưa có ma đấy, tao với bu mày ra đó chơi bị nó lộn đầu xuống, thè lưỡi dài như cái khăn, rồi ném xuống mương cái ùm ...

May có tao kéo bu mày chạy chứ không thì ...

:D :D :D
Đồn đại là cái chắc cụ nhỉ ..he he

ZynZyn

Xe lăn

beforethewinter

Xe tải
Em cũng đặt gạch hóng cụ duchathoithoi. Em theo dõi cụ và các cụ khác từ khi em chưa có nick trên này từ tầng 3, tầng 4 gì đó. Mong các cụ mạnh khoẻ, vững tay bút thỉnh thoảng biên vài tút cho e theo dõi :).
Em lại lặn tiếp đây ạ

Khem

Xe buýt
Đồn đại là cái chắc cụ nhỉ ..he he
Cứ nghĩ đến cảnh mặt cụ lấm lem toàn cát, chỉ hở mỗi hai con mắt còn đỏ ngầu vì rượu, miệng thều thào: Sư phụ ơi, sư phụ à... thì em có mà chạy trối chết.

Và giờ em sẽ lên thớt này kể chuyện gặp ma lúc rạng sáng thật, hihi

phuongan

Xe điện
5h sáng nay, tại nhà mình, em lại gặp tình trạng này: em tỉnh giấc và mò điện thoại xem mấy giờ, xong tự dưng thấy hơi bồn chồn rồi hẫng một cái như tụt huyết áp - đang nghển cổ trên giường ngó xuống điện thoại dưới nền - phải thả đt ra và nằm lại. Rồi tiếp tục ngửi thấy mùi nồng nặc không thơm không thối rất quen mà không thể nhớ ra là gì để gọi tên. Em bò dậy hít ngửi đánh hơi như choá mò ra tận ban công thì không còn thấy mùi gì nữa.
Em vẫn ngủ nướng lại được tới hơn 8h mới dậy.

Sau lần gần nhất em bị tại vp công ty, em luôn có củ tỏi trong túi xách. Nhưng gặp tại nhà mình làm em băn khoăn lo lắng nhiều hơn. Bản thân em từ trước tới nay chỗ nào đất dữ là không ở được quá 3 tháng, có nơi em thích lắm nhưng cũng chỉ cố được 1 năm là phải chuyển. Đây nhà em ở 7 năm rồi, thấy yên ấm, nay như vậy làm em hoang mang 😰

Trạng thái
Thớt đang đóng