[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

DurexXL

Xe lăn
Em mua cái nhà ở ngõ Bà Triệu 7 cây. Sau 2 năm bán mãi mới được hơn 8 cây.
Ngõ Bà Triệu quá đẹp. Ngày trước mỗi lần qua ngõ em ước có cái nhà ở đó. Cách đây hơn 20 năm, trong nội đô ít có cái ngõ nào đẹp như cái ngõ đó để ở
Một bà chị khách của em có mấy cái nhà xiu xiu xinh xinh Ngõ Bà Triệu, Trương Hán Siêu, Trần Quốc Toản, Trần Xuân Soạn, Hà Hồi ... Toàn ngõ nhỏ, nhà xinh 28-30 m2, xây 3-5 tầng. Ở 1 cái còn lại cho thuê. Bả bảo, ở trên đó rất thích, mưa không đến mặt, nắng không đến đầu, cuối tuần thì sáng lững thững cafe yên tĩnh, chiều tối đi bộ ra Hồ Gươm ...

Nhận tiện bài để giầy dép của cụ buicongchuc, cho e hỏi hướng giường ngủ có ảnh hưởng gì đến việc tâm linh tương tự ko ạ?
Mấy năm trc e hay vào SG, ở 1 căn chung cư của ng nhà ở quận 4. Mỗi đợt e vào thì ngủ cùng với 2 đứa cháu, giường 1m8x2m, mấy cô cháu nằm xoay ngang cho thoải mái vì toàn họ nấm lùn. Hôm nào nằm xoay đầu ra cửa phòng, chân phía cửa sổ là e ngủ bị cảm giác phần đệm góc e nằm nó dựng lên, lúc thì cuốn tròn e lại. Nằm quay ngược lại, đầu phía cửa sổ, chân hướng cửa thì ko bị sao. Bị 2 lần như thế e tịt luôn ko bgio dám nằm quay đầu ra cửa nữa.
Chắc chắn việc kê cái giường ngủ rất nà tác động mạnh Mợ ná

VC thằng bạn em lâu có con, chục chặc, Thầy bảo về kê cao hẳn phía chân lên
Yên ấm luôn, con còn sòn 2 đứa

Lúc có xong 2 đứa thì Thầy bẩu bỏ cái kê đi
Nó hỏi sao phức tạp thế
Thầy thủng thẳng: Giờ mua ghế mà dùng

Khụ

angkorwat

Xe container
Người OF
E thích cái ngõ Hạ Hồi lắm, giờ trong ngõ toàn nhà hàng quán cafe đẹp.
Ngõ rộng, nằm giữ thủ đô mà yên tĩnh. Ngồi uống cafe ở đó rất thích. Lâu rồi em không vào đó. Từ khi ông bạn nhà ở Nguyễn Gia Thiều mất là không có dịp ngồi cafe ở đó.

ZynZyn

Xe lăn
E đang nằm theo trục Đông - Tây, đầu hướng Đông. Theo la bàn thì hơi chếch tí. Mà e thấy hình như từ trường trái đất chả ảnh hưởng j đến e, nằm hướng nào thì giờ đó e cũng mới ngủ và giờ đó e mới dậy :D :D :D

Ngủ thì tránh đầu hướng về cửa sổ và cửa phòng. Cũng tránh nhìn về cửa phòng. Ngủ theo trục Bắc - Nam thì dễ có giấc ngủ sâu hơn bạn nhé!

angkorwat

Xe container
Người OF
Một bà chị khách của em có mấy cái nhà xiu xiu xinh xinh Ngõ Bà Triệu, Trương Hán Siêu, Trần Quốc Toản, Trần Xuân Soạn, Hà Hồi ... Toàn ngõ nhỏ, nhà xinh 28-30 m2, xây 3-5 tầng. Ở 1 cái còn lại cho thuê. Bả bảo, ở trên đó rất thích, mưa không đến mặt, nắng không đến đầu, cuối tuần thì sáng lững thững cafe yên tĩnh, chiều tối đi bộ ra Hồ Gươm ...

Nó hỏi sao phức tạp thế

Khụ
Phố Trương Hán Siêu có nhiều kỷ niệm với em những năm 83 - 84. Tuy mỗi năm chỉ về phép hơn một tháng nhưng cũng đến phố này nhiều lắm.

Fat Frog

Xe hơi
Hôm qua FB nhắc kỷ niệm mấy năm trước, em nhìn lại thấy cái ảnh cu bé nhà em đang ngồi bóp chân cho bà nội ở bệnh viện, thế là lại chảy nước mắt mất ngủ cả đêm.
Đúng là hồn đi mây về gió các cụ mợ ạ. Khi mẹ chồng em mất là bà báo mộng cho cô em dâu (hai chị em hợp nhau) ở Tây Bắc, cháu trai ở miền Nam, cháu gái ở miền Trung. Thế là mọi người còn hốt hoảng gọi điện cho vợ chồng em.
Em số may mắn có mẹ chồng rất tốt, bà đi sớm nên em vô cùng vất vả.

ZynZyn

Xe lăn
E đoán có 1 cô gái rất đẹp sống ở đây :P :P :P
Phố Trương Hán Siêu có nhiều kỷ niệm với em những năm 83 - 84. Tuy mỗi năm chỉ về phép hơn một tháng nhưng cũng đến phố này nhiều lắm.

DurexXL

Xe lăn
Hôm qua FB nhắc kỷ niệm mấy năm trước, em nhìn lại thấy cái ảnh cu bé nhà em đang ngồi bóp chân cho bà nội ở bệnh viện, thế là lại chảy nước mắt mất ngủ cả đêm.
Đúng là hồn đi mây về gió các cụ mợ ạ. Khi mẹ chồng em mất là bà báo mộng cho cô em dâu (hai chị em hợp nhau) ở Tây Bắc, cháu trai ở miền Nam, cháu gái ở miền Trung. Thế là mọi người còn hốt hoảng gọi điện cho vợ chồng em.
Em số may mắn có mẹ chồng rất tốt, bà đi sớm nên em vô cùng vất vả.
Chồng Mợ là Người đàn ông Hạnh phúc và Thành công
Nhà Chồng Mợ Phúc dày và ấm

Bigmoto

Xe container

Nó hỏi sao phức tạp thế

Khụ
Thầy này chuẩn quá :))

angkorwat

Xe container
Người OF
E đoán có 1 cô gái rất đẹp sống ở đây :P :P :P
Vâng, một cô gái có những nét như chị Thêu và cũng là dân theo đạo thiên chúa. Tiếc là sau này cô ấy đi xuất khẩu lao động sang Tiệp. Mỗi lần nhận được lá thư lâu lắm. Thư đi thư về hơn một năm em cũng nản. Dần dần cũng thôi. Giờ vẫn còn gần trăm lá thư của cô ấy đc lưu giữ trong tủ riêng.🤓

Ỉn V

Xe buýt
Các cụ mợ ơi cho em bán than ạ. Nhà em đợt này ốm yếu liên tục. Con bé 3 tuổi đều như vắt tranh Tết Dương viêm phổi, Tết Âm lại viêm phổi. Và nay đầu tháng 2 cháu đang mũi họng nặng tiếng tiếp. Mỗi lần ốm là lo cháu lan sang tai giữa hoặc xuống phổi. Em thì ho hen cả năm. Cứ 1 tháng chắc 3 tuần ho. Giờ hai vợ chồng cũng đang viêm xoang vừa sốt vừa đau đầu mũi mủ. Em đang ko biết do phố Kim Đồng làm hay nhà em đang ở bị lạnh quá. Em muốn chuyển đi khu nào có không khí môi trường tốt hơn mà chưa biết đi đâu ạ. Huhu

DurexXL

Xe lăn
Các cụ mợ ơi cho em bán than ạ. Nhà em đợt này ốm yếu liên tục. Con bé 3 tuổi đều như vắt tranh Tết Dương viêm phổi, Tết Âm lại viêm phổi. Và nay đầu tháng 2 cháu đang mũi họng nặng tiếng tiếp. Mỗi lần ốm là lo cháu lan sang tai giữa hoặc xuống phổi. Em thì ho hen cả năm. Cứ 1 tháng chắc 3 tuần ho. Giờ hai vợ chồng cũng đang viêm xoang vừa sốt vừa đau đầu mũi mủ. Em đang ko biết do phố Kim Đồng làm hay nhà em đang ở bị lạnh quá. Em muốn chuyển đi khu nào có không khí môi trường tốt hơn mà chưa biết đi đâu ạ. Huhu
Ba Đình, Tây Hồ
Cứ loanh quanh Nguyễn Đình Thi, Võng Thị, Nhật Chiêu là ok Mợ ới

buicongchuc

Xe ba gác
Nhận tiện bài để giầy dép của cụ buicongchuc, cho e hỏi hướng giường ngủ có ảnh hưởng gì đến việc tâm linh tương tự ko ạ?
Mấy năm trc e hay vào SG, ở 1 căn chung cư của ng nhà ở quận 4. Mỗi đợt e vào thì ngủ cùng với 2 đứa cháu, giường 1m8x2m, mấy cô cháu nằm xoay ngang cho thoải mái vì toàn họ nấm lùn. Hôm nào nằm xoay đầu ra cửa phòng, chân phía cửa sổ là e ngủ bị cảm giác phần đệm góc e nằm nó dựng lên, lúc thì cuốn tròn e lại. Nằm quay ngược lại, đầu phía cửa sổ, chân hướng cửa thì ko bị sao. Bị 2 lần như thế e tịt luôn ko bgio dám nằm quay đầu ra cửa nữa.
Hướng nằm ngủ có người nhạy cảm sẽ bị tác động bởi từ trường trái đất, vũ trụ. Hướng ngủ không nên nhất là đầu ở hướng Nam quay chân về hướng Bắc.

Còn như em mà ngủ có người đẹp ôm thì hướng nào cũng đẹp hết ☺

Khi nằm ngủ mà quay đầu ra trước tiên là sẽ có cảm giác bất an bởi người ra vào phòng, hung khí sẽ tác động trực tiếp lên đỉnh đầu nơi có huyệt đạo Bách Hội (là cửa ngõ đi vào Sinh Tử Huyền Quang) gây ra xáo trộn sóng Tâm.

Ngoài ra theo phong tục VN thì khi làm lễ di quan người chết thường để đầu hướng ra cửa 😨

buicongchuc

Xe ba gác
Mợ chuyển về mạn Bắc HN gần S. Hồng nơi có dải đất cao là ấm áp nhất. Trận lụt lịch sử 2008 khắp nơi HN ngập nhưng khu đó không bị ngập.

buicongchuc

Xe ba gác
Tiếp tục mạch giày dép để như nào của Cụ anh

Khi đi Ksan, ngủ chỗ lạ, giày của mình đi ngoài đường về nên để 2 cái ngược chiều nhau ở chỗ để giày dép, cái này tránh có chủ thể không sạch sẽ đứng vào

Nếu chỗ ngủ dạng dã chiến hoặc nơi tạm bợ, thậm chí là ksan, nhà khách vắng khách ...thì luôn để đôi giày, dép mình đang đi đó ngay cạnh chỗ ngủ, phía chân mình, mũi hướng ra ngoài

Ở 1 số Ksan có 1 cái gương đứng gắn gần cửa (để chỉnh trang quần áo trước khi đi ra ngoài), tránh xếp giày ngay ngắn 1 đôi trước gương
Rất chuẩn cụ ợ.

buicongchuc

Xe ba gác
Oạch, món này mà cũng phức tạo nhể? Em chưa để ý bao giờ. Bình thường thì em hay để sao cho tiện sử dụng, còn nhiều lúc vội thì kệ, văng đâu thì văng :D
Em ko bao giờ nhớ nổi và để ý dc mấy việc này luôn ạ. Kiểu cứ đi về là xếp ngay ngắn lên giá, vừa đi về hay có đôi mấy tháng mới đi thì cũng xếp cạnh nhau, chiều giống nhau luôn. Giờ em mới đọc thấy mấy nguyên tắc này nhưng e chịu đấy, ko áp dụng nổi đâu.
Nhất là vụ ngủ ở hotel cụ DurexXL ạ. Em chắc chẳng có vong nào theo quấy dc em đâu.
Cái vụ mũi giày quay ra ngoài ở cửa ra vào em thấy các bạn nhật làm được rất chỉn chu, còn tộc việt ta mà xếp ngay ngắn theo chiều hướng mũi vào trong đã là khá lắm rồi, đa số là lộn xộn ngoài cửa loạn thất bát tao.
Chẳng nói đâu xe ngay vợ con em đi đâu về xếp giày dép ngay ngắn quay mũi vào trong cũng là khá lắm rồi. Em thấy ngứa mắt toàn phải ra xếp giày dép lại hoặc cất tủ cho thôi. Trước đây khi mới về sống chung cùng vợ em để ý vợ em bước vào nhà chẳng cần để ý xem giày dép để đâu, chiếc trước còn cách chiếc sau đúng bước chân, em nhắc nhiều nên cũng đỡ rồi. Ngay dép đi vào phòng VS ra là em để quay mũi vào, dép đi ra logia/balcony khi vào em cũng để quay mũi ra, nhắc mãi mà vợ em chả thể nào nhớ được.

Ngoài các yếu tố phong thủy, ngăn nắp, sạch đẹp như kể trên thì để giày dép mũi quay ra (với cửa chính ra vào và logia/bancony) và mũi quay vào với cửa phòng vệ sinh rất tiện lợi, VD như: đi về nhà chắc chẳng còn gì gấp, nhưng khi có việc gấp đi ra giày dép sẵn chiều thì quá tiện, chẳng hạn như khi cụ nào bị vợ vác chổi đuổi thì vẫn kịp xỏ chân giày dép chạy sang nhà cô khác :)) hoặc như khi đang mót lái hoặc bị tào tháo đuổi thì rất tiện xỏ dép đi vào ngay :D

Trạng thái
Thớt đang đóng