[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng
Vâng, vì đoạn cuối của cụ lâng lâng quá nên em nhắc cụ thôi. Chốt lại là lợi ích mới là vĩnh viễn, bạn bè/ doi tac hay kẻ thù thì theo thời điểm.
Em lâng lâng rồi hả mợ
Không đâu, những điều em nói là thực tế đang diễn ra: Biên giới Tây Nam rất yên bình
Có vài hoạt động lộn xộn như nhổ cột mốc và đòi đất do đảng đối lập bên Cam tổ chức nó chỉ diễn ra trong thời gian rất ngắn và bị nhà cầm quyền Cam dẹp ngay!

prado2012

Xe điện
Em lâng lâng rồi hả mợ
Không đâu, những điều em nói là thực tế đang diễn ra: Biên giới Tây Nam rất yên bình
Có vài hoạt động lộn xộn như nhổ cột mốc và đòi đất do đảng đối lập bên Cam tổ chức nó chỉ diễn ra trong thời gian rất ngắn và bị nhà cầm quyền Cam dẹp ngay!
Cụ sang Cam xem dân nó có yêu quý hay thích dân Việt không và tại sao? Cái mình nghĩ chưa chắc người ta nghĩ vậy. Việc bảo vệ lãnh thổ thì chính đáng và nhà em cũng có ng chiến đấu ở đây.

Em nghĩ không bàn nữa vì lạc chủ đề thớt.

MuathuHN252

Xe cút kít

ZynZyn

Xe lăn

E đang ở Hưng Yên đi về, có thể sẽ qua muộn 1 chút xíu ạ.
Mợ prado2012 13h30 chiều nay qua với mọi người nhé.
Cụ Phỗng new qua để bàn về vấn đề quây tôn nhé :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Kính thưa các cụ mợ, em xin rón rén có đôi lời phát biểu. Từ hôm qua đến giờ em ko hú được cụ DurexXL nên em xin phép cướp mic của cụ ạ. Chúng ta đã nhỡ 1 cuộc off Tân niên lần trước, mọi người thống nhất lui lại tuần này. Cụ angkorwat cũng chỉ có rảnh tuần này, sang tuần thì chưa biết chắc lịch. Và Chã hungalpha cũng lặn lội từ Hải Dương lên đây với chúng ta.
Em kính mời các cụ các mợ trưa nay rảnh thì tham gia buổi off Tân Niên trưa nay ạ.
Địa điểm: quán Lòng trần cháo, 150 Phó Đức Chính.
Thời gian: 11h30 trưa nay ạ.
Mong được gặp tất cả các cụ, các mợ để bàn tiếp vấn đề kéo pháo ra bãi giữa Sông Hồng.
Cả 2 tuần rồi e rảnh trưa t2 đến chủ nhật luôn, nói là có 2 đứa nhỏ nhưng chủ nhật e gửi e gái em trông hộ dc. Nay thì đúng e kẹt cứng vì đang trên đường về NA rồi. Nay có sếp hungalpha lặn lội từ HD xa xôi lên mà ko đi thấy tiếc quá, đang định có mấy việc hối lộ sếp tý. Đặc biệt cả cụ Xe nội lước cũng đi nữa, 1 lần ko gặp khéo lỡ cả trăm năm. Cụ Lước sắp đi PL, cách xa cta cả nửa vòng trái đất rồi. Nghĩ mà buồn

Xe nội lước

Xe container
Cả 2 tuần rồi e rảnh trưa t2 đến chủ nhật luôn, nói là có 2 đứa nhỏ nhưng chủ nhật e gửi e gái em trông hộ dc. Nay thì đúng e kẹt cứng vì đang trên đường về NA rồi. Nay có sếp hungalpha lặn lội từ HD xa xôi lên mà ko đi thấy tiếc quá, đang định có mấy việc hối lộ sếp tý. Đặc biệt cả cụ Xe nội lước cũng đi nữa, 1 lần ko gặp khéo lỡ cả trăm năm. Cụ Lước sắp đi PL, cách xa cta cả nửa vòng trái đất rồi. Nghĩ mà buồn
Hôm nào mợ về quê ra thì em ộp mợ..
Ý em là họp ọp có mợ 😆

MuathuHN252

Xe cút kít

Xe nội lước

Xe container
Em biết cụ ah. Nhưng hình như em chưa đến xã ý bao giờ, bạn gấy cũ cụ ở đó ah, cần e nhắn nhủ chi ko?
Không ..xã ấy lại là 1 câu chuyện khác...Hồng Thành năm 1999 hay 2000 gì đó..bà con nghèo mà chân thành khác biệt luôn.

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
Sang tuần chúng ta làm cuộc off ốc luộc nho nhỏ mợ nhỉ, hoặc đưa cụ Xe nội lước đi ăn bún ốc hồ tây, chè sắn trước khi cụ ý sang bển :)):)):))

Ỉn V

Xe buýt
À, e vừa hỏi anh Gúc. Đúng là 150 Phó Đức Chính ạ. E sửa lại ở trên rồi
Hoan hô mợ Zynzyn ạ, em cứ tưởng kèo tan rã 😘😘😘 giờ em mới đọc ạ nên em xin phép 12h mới đến ạ. Chúc các cụ vui ạ

ZynZyn

Xe lăn
Hẹn gặp mợ nhé. E chắc cũng bị muộn 1 chút.
Hoan hô mợ Zynzyn ạ, em cứ tưởng kèo tan rã 😘😘😘 giờ em mới đọc ạ nên em xin phép 12h mới đến ạ. Chúc các cụ vui ạ

MuathuHN252

Xe cút kít
Không ..xã ấy lại là 1 câu chuyện khác...Hồng Thành năm 1999..bà con nghèo mà chân thành khác biệt luôn.
Nói đến chân thành, ngày bọn e còn bé tý, e ko nhớ chính xác e học lớp mấy chỉ nhớ hồi cấp 1 thôi, do nhà e ở chân rừng thông, vườn và nhà đều rộng nên có 1 nhóm các chú công nhân khai thác nhựa thông ở huyện khác họ vào đặt vấn đề thuê nhà em ở. Nhà e có 2 nhà xây sát nhau tạo thành 2 cạnh của hình vuông, cách nhau 1 cái thềm. Kiểu 1 nhà xây trước từ ngày xưa, sau này có kinh tế hơn chút, nên xây thêm 1 cái nữa.
Họ ở nhà e phải cỡ 5 7 năm gì đó, nhiều lần ngỏ ý trả tiền thuê nhà nhưng bố mẹ e chưa bh lấy đồng nào cả, có lấy 1 ít tiền điện thôi. Nhà em cũng ko có điều kiện, đông con lại lít nhít nhau, các chú cũng biết nhưng cứ đưa tiền là bm e ko lấy. Rồi các chú giúp đỡ lại cách khác, vd biết nhà nào có nhu cầu xây nhà, khoan giếng đào giếng thì giới thiệu bố em. Hoặc ngày ấy, các chú cũng bảo bọn e là cứ lo học đi, sau này ra trường chú sẽ giúp xin việc cho. Mà các chú lại tốt quá đà, chỉ luôn cho cả bố em ở đâu có bà cô quá lứa lỡ thì thì qua đó 1 là giúp ng ta, 2 cũng là giúp mình tìm con trai...
Bm e cũng chân thành đến mức mà nhà có 1 đoàn con gái, e nhớ năm e lớp 7 lớp 8 rồi các chú mới ko ở nữa, mà lại cho cả 1 tập đoàn 5 7ng con trai chả anh em máu mủ gì ở sát ngay cạnh các con mình như vậy. Em còn nhớ trong những ng ấy, có ng ít tuổi hơn bố em mấy tuổi thôi, cũng có ng 7x, và phần đa là 8x từ tiểu học đến trung học. Tính ra là có ng hơn em chỉ 4 5t, kiểu dân quê ít học, lớp 8 lớp 9 có khi chả học nữa rồi mà đi lao động kiếm tiền ấy. Hồi ấy cũng có 1 số lần các chú trêu đùa vu vơ, cũng ko có gì quá đáng, nhưng mà đúng là bố mẹ e nghĩ quá đơn giản

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng