[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
em hiểu về huyền học và áp dụng được huyền học vào trong cuộc sống của e nhưng k mê tín như mấy bác =))
kể cả có tâm linh thật thì mình cũng kiểm soát đc bằng cách sống thật tử tế ạ =))
Em thích cái avatar của cụ rồi đấy =))

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
E có thắc mắc nhờ các cụ giải đáp vậy vì sao người Pháp đó không chọn một gia đình , chọn một thằng bé có xuất xứ khá giả chút ( học vấn , địa vị ... ) mà lại chọn vào một gia đình dân chài --- điều này trái ngược với các quan điểm Tâm Linh cho rằng linh hồn đi đầu thai vào đâu là do nghiệp lực và sự phù hợp giữa 2 bên chủ thể .
Có thể có 1 kết nối nào đó mà người người trần tục ko thể biết và hiểu được.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em vào chào các cụ mợ thớt tâm linh!
Ngày còn nhỏ, em yếu ớt lắm. Bị bệnh thấp khớp, mà các cụ xưa vẫn nói: khớp đớp tim, nên bố mẹ em cũng khá là lo lắng và quan tâm tới em, its khi cho em đi đâu chơi.
Một lần, em được về quê nhà bà ngoại em, không hiểu sao em chơi ở nhà chị họ em, cách nhà bà khoảng 300m, màêm lại ngủ lại đó. Thực ra, bây giờ về lại thì em thấy đoạn đường không xa, rất dễ đi, mà bốme em là khá giữ gìn con nên không hiểu sao ngủ lại đó nữa.

Chỗ em ngủ là buồng của anh chị. Giường ngay cạnh cửa sổ, nhìn ra cánh đồng nhỏ, xa nữa là đường quốc lộ.
Em vẫn còn nhớ rất rõ, mặc dù đã nhiều năm trôi qua, em vừa nằm xuống ngủ đã thấy những đốm xanh, vàng, đỏ bay vờn quanh em. Cũng không hẳn là bay, mà là cầm tay em, cầm chân, lôi tóc em! Em thấy rất nặng nề và sợ hãi, không làm thế nào được, mà em cũng thấy mình vẫn còn thức nhé, vẫn nghe tiếng mọi người nói chuyện ở nhà ngoài.
Em không biết phải làm sao, không tránh ra được.
Một lát sau, anh họ em đi vào phòng, lôi em dậy, thấy toát mồ hôi, người lạnh cóng. Bác em bảo đưa em về lại bà ngoại, không cho ở đây nữa.
Về sau em có hỏi người lớn, thì các bác bảo cháu k hợp, k đc ngủ lại đây nữa. Nhưng nhà bác và các anh chị thì chẳng bao giờ bị sao cả.
Hay là các ngài ấy thấy em yếu thì doạ em nhỉ?

Cánh đồng đó hay có nhiều ngôi mộ chôn lẻ tẻ!
thường trước 12t thì mọi đứa trẻ, mọi người đôi khi vẫn cảm thấy những điều như mợ kể, em cũng thế. Ngày ấy vô lo vô nghĩ nên mặc kệ tất :))) . Nhưng đúng là có những vùng đất, có những ngôi nhà, hoặc đình miếu... họ ko chào đón mình đâu.

DurexXL

Xe lăn
Tra tấn tinh thần nhau :(
Mấy bạn trẻ ở Cty lôi anh già (cách họ gọi em) đi cùng Mợ ợ
Em trẻ nhất, hôm vào Cty hỏi:
- Anh già ơi, anh hơn em bao tuổi nhể?
- Em sinh năm nào?
- 2022 anh
- À, con anh thua em 5 tuổi

:((:((:((:((:((

angkorwat

Xe container
Người OF
thường trước 12t thì mọi đứa trẻ, mọi người đôi khi vẫn cảm thấy những điều như mợ kể, em cũng thế. Ngày ấy vô lo vô nghĩ nên mặc kệ tất :))) . Nhưng đúng là có những vùng đất, có những ngôi nhà, hoặc đình miếu... họ ko chào đón mình đâu.
Nghe các thầy mo phán: con người từ 12 tuổi mới thoát khỏi kiếp trước. Từ 12 tuổi trở xuống họ thường có những linh cảm kỳ dị.

Ga_son

Xe điện
Có chứ cụ, như em Mậu Ngọ 78, năm nay 46t nếu sửa nhà, không bị Tam tai và Kim lâu, mà còn được Tứ tấn tài nữa:D
46t là kim lâu thân đấy cụ, 46=9*5+1 còn j:D. Nếu theo thuyết kim lâu ăn luôn vào chính chủ đới. :D

Ga_son

Xe điện
Cụ tính Kim lâu theo cách nào thế ạ:D
Cách nào thì cũng cửu cung bát quái chia 9 dư 1,3,6,8 là kim lâu cụ ơi. Cái bàn tay kim lâu cụ đưa lên ở #802 cũng là cửu cung bát quái đấy cụ, người ta ghi rõ khởi một mươi tại khôn, Nhất kim lâu Thân chánh kỵ (kim lâu ăn vào thân, kị to nhất đấy :D ). Nhị kim lâu ăn vào vợ, tam kim lâu ăn vào con, tứ kim lâu ăn vào gia súc trong nhà:D.
Đây là của Ngọc Hạp Thông Thư:

đơn giản nhất là cứ đi hết 9 cung thì lại lặp lại.

hp78

Xe điện
Cách nào thì cũng cửu cung bát quái chia 9 dư 1,3,6,8 là kim lâu cụ ơi. Cái bàn tay kim lâu cụ đưa lên ở #802 cũng là cửu cung bát quái đấy cụ, người ta ghi rõ khởi một mươi tại khôn, Nhất kim lâu Thân chánh kỵ (kim lâu ăn vào thân, kị to nhất đấy :D ). Nhị kim lâu ăn vào vợ, tam kim lâu ăn vào con, tứ kim lâu ăn vào gia súc trong nhà:D.
Đây là của Ngọc Hạp Thông Thư:

đơn giản nhất là cứ đi hết 9 cung thì lại lặp lại.
Quyển em chụp là Ngọc Hạp Chánh Tông ạ, có ví dụ viết rõ 45 Kim lâu thân ạ:D Môn này nhiều trường phái nên nói sao cũng được ạ:D

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Nghe các thầy mo phán: con người từ 12 tuổi mới thoát khỏi kiếp trước. Từ 12 tuổi trở xuống họ thường có những linh cảm kỳ dị.
Em ko chắc lắm về lời của các thầy, em còn nhớ giai đoạn từ bé đến khi học hết cấp 1 thì đôi khi vẫn thấy này nọ. Lúc tỉnh ngủ dậy lúc nữa đêm thấy, đi chơi với bọn trẻ về khuya thi thoảng cũng thấy; bẵng đi hai ba chục năm thì giờ em lại thấy, nhưng bây giờ tuyệt nhiên không thấy sợ hoặc tò mò như lúc bé nữa, cơ bản chắc em tự trấn an mình được.

lạc lối

Xe điện
Có thể có 1 kết nối nào đó mà người người trần tục ko thể biết và hiểu được.
Vài kiếp này ta là người, ngoài ra còn nhiều nhiều các kiếp động vật khác nên nhân , duyên , nợ nó cứ đùng đùng lôi kéo xô đẩy - là em hóng thế

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Ngày bé, không nhớ rõ khoảng bao nhiêu tuổi, nhưng chắc dưới 13 tuôi, có những khi em cảm thấy bần thần rất khó diễn tả. Cứ như là mình thuộc về một cái gì đó rất xa xăm, như là đang muốn tìm đường về nhà…
Có khi đang ngồi bàn học, em cứ thấy mình như bay lên, nhìn trang vở xa tít mù, xa thật ấy, mọi thứ cứ như nhỏ lại, đi xa mình ra. Còn mình thì bay tít lên cao. Một lúc sau, lại thấy bình thường trở lại! Việc này lặp đi lặp lại rất nhiều lần!

Xe nội lước

Xe container
Ngày bé, không nhớ rõ khoảng bao nhiêu tuổi, nhưng chắc dưới 13 tuôi, có những khi em cảm thấy bần thần rất khó diễn tả. Cứ như là mình thuộc về một cái gì đó rất xa xăm, như là đang muốn tìm đường về nhà…
Có khi đang ngồi bàn học, em cứ thấy mình như bay lên, nhìn trang vở xa tít mù, xa thật ấy, mọi thứ cứ như nhỏ lại, đi xa mình ra. Còn mình thì bay tít lên cao. Một lúc sau, lại thấy bình thường trở lại! Việc này lặp đi lặp lại rất nhiều lần!
Em nghĩ là do thiếu chất. Thiếu chất gì đó hoặc thiếu cân bằng dinh dưỡng cụ ạ.

Xe nội lước

Xe container
Em ko chắc lắm về lời của các thầy, em còn nhớ giai đoạn từ bé đến khi học hết cấp 1 thì đôi khi vẫn thấy này nọ. Lúc tỉnh ngủ dậy lúc nữa đêm thấy, đi chơi với bọn trẻ về khuya thi thoảng cũng thấy; bẵng đi hai ba chục năm thì giờ em lại thấy, nhưng bây giờ tuyệt nhiên không thấy sợ hoặc tò mò như lúc bé nữa, cơ bản chắc em tự trấn an mình được.
Cụ có tin chuyện trấn yểm là thật ko ?

Citronella

Xe buýt
Em đang xem tiểu thuyết và xem phim Tết ở Làng Địa ngục thì thấy y như em tưởng tượng nhưng đúng là nhân quả, đời cha (ông) ăn mặn thì đời con (cháu) khát nước, phải trả giá rồi các xảo thuật, âm thuật... Em xem thì không hề sợ gì nhưng sao dâng lên cảm giác xót xa và bất lực... :( nhưng lại rất phục bạn tác giả Thảo Trang cô gái Hải Phòng này chắc phải đọc nhiều, tìm hiểu kỹ càng về văn hóa và lịch sử của Việt Nam, thậm chí phải được các cụ độ thì mới viết được sát và hay đến thế...

T2441994

Đi bộ
Nhà e vừa vỡ gương xong các cụ ạ. Chán quá :( cu con chạy nhảy kiểu gì va đầu vỡ tan cái gương tủ quần áo

Trạng thái
Thớt đang đóng