[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phỗng new

Xe điện
Hì theo mạch tâm linh, em kể lại chút việc hôm mùng 5 tết vừa rồi đưa các cụ về quê.
Nhà em hàng năm có giỗ cụ vào ngày mùng 5 tết. Cũng lâu lắm rồi nhà em không về được. Năm nay thấy em rả tết cũng rảnh, thế là bố mẹ em hô về quê ăn giỗ. Em ô sờ kê luôn, mùng 4 kiểm tra chuẩn bị xe cộ kỹ càng. Vì mẹ em cũng hơi tín tín. Bà bảo mình 5 ngày xấu, kiểm tra cẩn thận tránh trục trặc dọc đường.
Ngoan ngoãn ra kiểm tra xăng dầu, nước nôi các thứ ngon lành, tên tâm sáng hôm sau phi về sớm - vì dự kiến đi trong ngày thôi.
Mọi chuyện ngon lành trên cao tốc 5B, nhưng có một điều hơi khó hiểu là xe lên đến 120km/h thì rất khó tăng tốc để vượt. Bình thường cũng ít đi tốc độ này nên đúng là em không biết thật. Thế là ngoan ngoãn giữ tốc độ 110-120 thôi, không vượt nữa.
Đi qua trạm thu phí cuối thì cảm giác xe bị tụt công suất, đạp ga không lên nữa....nó ì thằng cụ nó ra. Trên taplo cũng không hiện đèn báo lỗi nào, nhiệt độ máy vẫn trong tầm cho phép.
Quái lạ, vì em cũng nghịch a tô nhiều nên nghe hiện tượng có thể đoán bệnh sơ bộ được. Đằng này biểu hiện của nó khiến em loạn chưởng luôn, không hiểu lý do gì.
Em tấp xe vào làn khẩn cấp, mở capo kiểm tra ,xe dây dợ có vấn đề gì không? Cắm rút tán loạn không phát hiện gì, lại lên xe nổ máy phóng tiếp. Lại ngon mới đểu.
Nhưng ngon được đến hết cao tốc, rẽ xuống Bãi Cháy phát lại bị....em ngợ ngợ xe bị quá nhiệt rôi, nhưng tại sao vẫn báo nhiệt độ máy bình thường?
Về đến nhà, nghỉ 1 lúc, trong lúc chờ cơm em vác xe ra phóng tít mù - vì máy đã nguội bớt, thì lúc sau lại bị.
Như vậy phóng cao tốc có vấn đề rồi, chạy 90-100km/h thì không sao?
Thế là lúc quay lên HN, em tằng tằng 100km/h thôi thì ngon lành về đến nhà.
Về nhà xong mẹ em vẫn bảo, đu mùng 5 đúng là xấu ngày :))
À gần về đến HN thì có hiện tượng như thủng ổng xả, tiếng gầm gừ như xe đua luôn. Em lại càng hỏi chấm đầy mình. Nghĩ ống xả mình vừa kiểm tra trước tết có mục mọt gì đâu mà laij bục được?!
Hôm sau em réo luôn thằng bạn làm gara xem nó khai xuân chưa em vác xe sang kiểm tra. May quá nó mở rồi, đàn rảnh
Em phi sang luôn, bảo nó đưa máy chẩn đoán đây. Tự tao chẩn đoán, mày éo đủ trình.... Chém to vãi :))
Chăng đoán, test các kiểu mọi thông số bình thường. Em ngồi ngẩn tò te ra. Thằng bạn cũng thế....chán rồi nó bảo vứt mẹ đấy, ăn cơm trưa rồi làm lon bia đã. Đầu óc sảng khoái mới nghĩ ra bệnh được \m/
Ăn xong em mới nhớ ra vụ thủng ống xả - nó thủng nhỏ nên đi phố không nghe thấy, chỉ đi cao tốc mới nghe nó gầm gừ, lúc đi sang em quên mất.
Thế là nâng xe lên cầu, chưa kịp soi đã thấy cái gioăng nối ống xả bung ra lủng lẳng rồi....kết luận tắc ống xả :D
2 thằng hì hục tháo ra, bộ xử lý khí thải (catalys) tắc gần hết, bảo sao chạy tốc độ cao nó bí máy, gây nóng và không đạt công suất cao.
Đè ra xì xoẹt vệ sinh, thay gioăng khác phát ngon luôn, đua thử Đại lộ TL bốc vèo vèo....bố khỉ :D
Cũng may có ngày mùng 5 xấu ngày mới phát hiện ra bệnh này - lâu ngày nó tự tắc thôi, chứ cứ đi phố đek biết thật \m/
Biết sửa xe dư này là lão bên LB, ko phải lão trên PT đâu nhỉ?
Nay có gì mà post dài thế lão 🤣😅

MuathuHN252

Xe cút kít

angkorwat

Xe container
Người OF
Em đang ra mua 1, 2 bộ quần áo..
Cụ nào có kn mách em cái...cứ vừa đùi mông thì bụng rộng quá.
Mua cái nào tạm ổn nhất là được. Bụng rộng chút mang sửa 15' là xong. Quần áo may sẵn mà đòi như may đo thế nào được được. Phiên phiến đi.

MuathuHN252

Xe cút kít

Fd79

Xe tải
Trăng khuyến đẹp hơn trăng tròn, sự dang dở thì gây thương nhớ.:D
Mong được đọc thêm chia sẻ của cụ ở những vấn đề khác nữa ạ.
E nghĩ trăng đẹp là do tâm trạng người ngắm, còn e thì trăng cứ phải tròn đầy mới đẹp mợ ạ.

Fd79

Xe tải
Em cũng lan man nhiều món ra phết nên tạm gọi là "nhạc nào cũng nhảy được", he he.
Qua thấy cái ảnh hình như mợ có "ăn" cả cigarette, hay hết mạch ăn vặt Thủ đô giờ mình sang mạch thuốc lá, mợ nhẩy?
Cụ ơi món gì cũng được mà theo e là cứ dính tý yếu tố tâm linh vào thì bàn nó mới ra nhiều ý nghĩa. E nhớ có cụ nào trong thớt này đã nói bây giờ trong thớt này trend phải là tâm linh; buổi sáng các cụ mợ chào nhau trong thớt: các cụ mợ đã "tâm linh" chưa ? E vừa ra quán "tâm linh" bát tái rồi , giờ về pha ấm trà để luận "tâm linh" với các cụ...

Hoàng Trang

Xe ngựa

Xe nội lước

Xe container
Haiz, thread kia thì cụ phàn nàn rằng toàn vợ mua quần áo cho cụ kiểu dìm hàng, có biết đâu rằng bả chọn vất vả thế này.
Thì đúng mà. Mua cho em toàn đồ như mấy cậu choai...túi hộp lủng lẳng toàn thân, đứng ngồi phải khe khẽ sợ bung đáy ra bất cứ khi nào. Không thích cũng phải gật cho xong 😆

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Thế có nghĩa là vừa bụng thì rộng đùi mông, chả nhẽ lại lốp teo, chẹp. Ăn nhiều vào nhá.
Vâng..em ăn uống hơi ít..
Vd. Đêm qua 3 quả trứng sau bữa tối.. sáng nay ăn phở + 2 cafe..trưa 2 bún cua bò với 2 quả soài..
Thế thôi cho nó nho nhã .
Tối để em xem thế nào đã ..😆

Mimeo

Xe điện
Hì theo mạch tâm linh, em kể lại chút việc hôm mùng 5 tết vừa rồi đưa các cụ về quê.
Nhà em hàng năm có giỗ cụ vào ngày mùng 5 tết. Cũng lâu lắm rồi nhà em không về được. Năm nay thấy em rả tết cũng rảnh, thế là bố mẹ em hô về quê ăn giỗ. Em ô sờ kê luôn, mùng 4 kiểm tra chuẩn bị xe cộ kỹ càng. Vì mẹ em cũng hơi tín tín. Bà bảo mình 5 ngày xấu, kiểm tra cẩn thận tránh trục trặc dọc đường.
Ngoan ngoãn ra kiểm tra xăng dầu, nước nôi các thứ ngon lành, tên tâm sáng hôm sau phi về sớm - vì dự kiến đi trong ngày thôi.
Mọi chuyện ngon lành trên cao tốc 5B, nhưng có một điều hơi khó hiểu là xe lên đến 120km/h thì rất khó tăng tốc để vượt. Bình thường cũng ít đi tốc độ này nên đúng là em không biết thật. Thế là ngoan ngoãn giữ tốc độ 110-120 thôi, không vượt nữa.
Đi qua trạm thu phí cuối thì cảm giác xe bị tụt công suất, đạp ga không lên nữa....nó ì thằng cụ nó ra. Trên taplo cũng không hiện đèn báo lỗi nào, nhiệt độ máy vẫn trong tầm cho phép.
Quái lạ, vì em cũng nghịch a tô nhiều nên nghe hiện tượng có thể đoán bệnh sơ bộ được. Đằng này biểu hiện của nó khiến em loạn chưởng luôn, không hiểu lý do gì.
Em tấp xe vào làn khẩn cấp, mở capo kiểm tra ,xe dây dợ có vấn đề gì không? Cắm rút tán loạn không phát hiện gì, lại lên xe nổ máy phóng tiếp. Lại ngon mới đểu.
Nhưng ngon được đến hết cao tốc, rẽ xuống Bãi Cháy phát lại bị....em ngợ ngợ xe bị quá nhiệt rôi, nhưng tại sao vẫn báo nhiệt độ máy bình thường?
Về đến nhà, nghỉ 1 lúc, trong lúc chờ cơm em vác xe ra phóng tít mù - vì máy đã nguội bớt, thì lúc sau lại bị.
Như vậy phóng cao tốc có vấn đề rồi, chạy 90-100km/h thì không sao?
Thế là lúc quay lên HN, em tằng tằng 100km/h thôi thì ngon lành về đến nhà.
Về nhà xong mẹ em vẫn bảo, đu mùng 5 đúng là xấu ngày :))
À gần về đến HN thì có hiện tượng như thủng ổng xả, tiếng gầm gừ như xe đua luôn. Em lại càng hỏi chấm đầy mình. Nghĩ ống xả mình vừa kiểm tra trước tết có mục mọt gì đâu mà laij bục được?!
Hôm sau em réo luôn thằng bạn làm gara xem nó khai xuân chưa em vác xe sang kiểm tra. May quá nó mở rồi, đàn rảnh
Em phi sang luôn, bảo nó đưa máy chẩn đoán đây. Tự tao chẩn đoán, mày éo đủ trình.... Chém to vãi :))
Chăng đoán, test các kiểu mọi thông số bình thường. Em ngồi ngẩn tò te ra. Thằng bạn cũng thế....chán rồi nó bảo vứt mẹ đấy, ăn cơm trưa rồi làm lon bia đã. Đầu óc sảng khoái mới nghĩ ra bệnh được \m/
Ăn xong em mới nhớ ra vụ thủng ống xả - nó thủng nhỏ nên đi phố không nghe thấy, chỉ đi cao tốc mới nghe nó gầm gừ, lúc đi sang em quên mất.
Thế là nâng xe lên cầu, chưa kịp soi đã thấy cái gioăng nối ống xả bung ra lủng lẳng rồi....kết luận tắc ống xả :D
2 thằng hì hục tháo ra, bộ xử lý khí thải (catalys) tắc gần hết, bảo sao chạy tốc độ cao nó bí máy, gây nóng và không đạt công suất cao.
Đè ra xì xoẹt vệ sinh, thay gioăng khác phát ngon luôn, đua thử Đại lộ TL bốc vèo vèo....bố khỉ :D
Cũng may có ngày mùng 5 xấu ngày mới phát hiện ra bệnh này - lâu ngày nó tự tắc thôi, chứ cứ đi phố đek biết thật \m/
Em thấy người ta hay nói: chớ đi ngày 7, chớ về ngày 3 thôi. Chắc mẹ cụ xem lịch vạn sự nên mới bảo ngày mùng 5 đó là xấu ngày. Lịch vạn sự cũng chỉ ra các ngày Tam nương, ngày giờ tốt xấu nên làm gì, ko nên làm gì. Tuy nhiên em cũng mơ hồ cái gọi là ngày Tam nương, ko hiểu nguồn gốc như thế nào?

Lão Sói em được cái trước khi đi đâu, có việc ra khỏi nhà, phải xử lý ở xa, là lão hay lên hương ban thờ gia tiên, khấn xin các cụ chê chở cho hanh thông thuận lợi. Em thấy rất nên làm, để cái tâm an trước đó. Nhưng bên cạnh đó, mình nên chủ động có dự phòng trước trong mọi tình huống, nhất là xe cộ, đồ dùng công cụ. Mọi thứ ở trạng thái tốt sẵn sàng sử dụng thì sẽ giảm thiểu được rất nhiều rủi ro. Cũng như ko thể nào ở trong căn nhà đồ đạc ngổn ngang, bụi bặm, ko chịu dọn dẹp, nhưng cứ bảo u ám thiếu sinh khí nên bị yếu người, hay ốm/ vong theo :-j

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng..em ăn uống hơi ít..
Vd. Đêm qua 3 quả trứng sau bữa tối.. sáng nay ăn phở + 2 cafe..trưa 2 bún cua bò với 2 quả soài..
Thế thôi cho nó nho nhã .
Tối để em xem thế nào đã ..😆
Quả xoài 🥭 chứ không phải "soài"

buicongchuc

Xe ba gác
Các Đồng tử Tọa quan trong câu chuyện ở trên, xuất thân thường là trẻ mồ côi, bị bỏ rơi hoặc con nhà nghèo phải bán, Pháp sư mua, nhận về nuôi và cho làm Đồng tử Tọa quan
Những người này làm đến không quá 12 tuổi, và không sống qua nổi 18. Theo cách nhìn tâm linh, thì sinh khí bị hao mòn nặng nề sau những lần Tọa quan mà có biến
Thế này thì độc ác quá cụ nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng