[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

prado2012

Xe điện
Tàu lệch ga quá em xin phạt uống rượu. Nếu mà có off em hứa đăng cai chủ chi còn các cụ mợ chủ trì cho hết phỉ phui nhé ạ.

tieunhupha

Xe điện
Em thấy họ khuyên nên nằm đầu hướng Bắc chân hướng Nam thuận theo chiều từ trường trái đất vào N ra B cụ ạ.
Mợ nói làm em kiểm tra cái giường em nằm thì đúng đầu Bắc chân Nam ạ. Giường master nhà em thì hướng vuông góc là đầu hướng đông thì em ngủ tối ko sao chứ hôm nào mệt quá ngủ trưa vào cuối tuần thì rất mệt. :P

prado2012

Xe điện
Có 1 sự ngẫu nhiên, em chiêm nghiệm qua một số trường hợp người quen, nhận thấy như sau

Khi bị vào căn bệnh hiểm này, những người bình thản đón nhận, có chữa nhưng cũng chỉ ở mức độ phù hợp khả năng, rồi thời gian cuối buông xuôi thì khi gặp tổ tiên cũng rất khác với những người quyết tâm chữa chạy, quyết tâm giành giật sự sống hoặc có 1 niềm tin là sẽ chữa khỏi nhưng không chiến thắng được căn bệnh đó

Sự khác nhau này là ở giờ ngày tháng năm ra đi
Ở trường hợp sau, xác suất có từ 2 đến 3 yếu tố xấu rất cao, trong khi những người trường hợp đầu xác suất có yếu tố tốt lại cao hơn hẳn

Không biết các Cụ Mợ có để ý điều này không
Cụ nói đến chữ chấp phải không ạ? Khi chấp là nhân thì quả là ngày giờ xấu sẽ đến và tiép theo thì …

prado2012

Xe điện
Em cũng lái lệch mấy phát mà .🤣
Nhưng em là nhân, tội to cụ ạ. Em nghĩ dừng tất cả giải thích hay nhạn xét ở đây. Với độ từng trải của mình hẳn mỗi người đều có nhìn nhận của riêng mình rồi, nói gì cũng là thừa ạ.

prado2012

Xe điện

Mimeo

Xe điện
Em đây ạ. Hôm nay 29 nhà em làm mấy mâm cúng các cụ rồi vc em cũng tranh thu ra đồng mời các cụ về ăn Tết, thành ra cầm đt tắc bụp, thấy các cụ mợ gọi tag em mà giờ này em viết còm trả lời được ạ.

Còm bên trên nhiều, em cũng chưa kịp đọc hết đâu. Nên vừa xong các cụ mợ bảo dừng vụ kia, em cũng xin vâng kẻo lạc đề thớt. Nhưng có mấy câu hỏi nhanh, có ko, em giả lời được ạ.

Em có đến gặp mợ Thái y, bắt mạch và lấy thuốc về uống thực sự. Với bản thân em, ko phải biếu tặng gì mà em lấy thuốc gì, trả tiền rõ ràng thuốc đó. Quá trình em sử dụng thì thuốc có hiệu quả rõ rệt thần kỳ. Bên đó em cũng có còm chi tiết sự thay đổi trước sau như nào. Các bài tập mợ ấy chi sẻ công khai, em cũng tập theo và hiệu quả :) nên là em vui lắm, chia sẻ rộng rãi luôn đấy. Chỉ vậy thôi, người thật việc thật các cụ mợ ạ.

Đi theo mạch thớt tâm linh nhà mình, em cũng xin tâm sự câu chuyện của chính bản thân em. Em cũng vừa nghe mọi người trong nhà kể xong mà cứ hoang mang bất an quá. Em online đt nên ngắt còm để bấm phím kẻo trôi tuột đi mất.

Em viết luôn đây ạ.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em đây ạ. Hôm nay 29 nhà em làm mấy mâm cúng các cụ rồi vc em cũng tranh thu ra đồng mời các cụ về ăn Tết, thành ra cầm đt tắc bụp, thấy các cụ mợ gọi tag em mà giờ này em viết còm trả lời được ạ.

Còm bên trên nhiều, em cũng chưa kịp đọc hết đâu. Nên vừa xong các cụ mợ bảo dừng vụ kia, em cũng xin vâng kẻo lạc đề thớt. Nhưng có mấy câu hỏi nhanh, có ko, em giả lời được ạ.

Em có đến gặp mợ Thái y, bắt mạch và lấy thuốc về uống thực sự. Với bản thân em, ko phải biếu tặng gì mà em lấy thuốc gì, trả tiền rõ ràng thuốc đó. Quá trình em sử dụng thì thuốc có hiệu quả rõ rệt thần kỳ. Bên đó em cũng có còm chi tiết sự thay đổi trước sau như nào. Các bài tập mợ ấy chi sẻ công khai, em cũng tập theo và hiệu quả :) nên là em vui lắm, chia sẻ rộng rãi luôn đấy. Chỉ vậy thôi, người thật việc thật các cụ mợ ạ.

Đi theo mạch thớt tâm linh nhà mình, em cũng xin tâm sự câu chuyện của chính bản thân em. Em cũng vừa nghe mọi người trong nhà kể xong mà cứ hoang mang bất an quá. Em online đt nên ngắt còm để bấm phím kẻo trôi tuột đi mất.

Em viết luôn đây ạ.
em hóng @-)

buicongchuc

Xe ba gác
Chuyện mợ MyMac thì em thấy thế này. Em đc biết mợ ấy cũng qua diễn đàn.

1. Mợ ấy cũng khẳng định là có trọng bệnh trước tiên phải ưu tiên và nhanh nhất đến với yh hiện đại ( BV )...chứ ko phải là đến mợ ấy.( cccm lội còm thớt đó tìm nếu muốn tìm tt này ).
2. Em đc mợ ấy tặng miễn phí thuốc 2 lần rồi..em đã uống.
3. Em đã gặp trực tiếp , mợ ấy bắt mạch tay em luôn. Và kl rằng em cần uống thêm ..và mợ ấy gửi tiếp ( chính là lần thứ 2 ). Mợ ấy cũng nói muốn giúp em nữa mà tìm em khó quá..quá nhiều người cần giúp trong danh bạ và khó tìm đc em.
4. Em thẳng thắn , chủ động đặt vấn đề gửi kinh phí thì đc mợ ấy cười rất tươi trả lời...đc tài trợ..
Thế là em cứ lấy..chẳng có trả mợ ấy xu nào hết.

sau ít hôm nt hỏi thăm..mợ ấy quá mệt mỏi và muốn nghỉ 1 ngày đêm vì bị quá tải . Em nhã ý mời mợ ấy đi ra ngoài uống cốc nc cho thư thái thì kêu quá mệt..xin lỗi và chỉ muốn ngủ.

5. Sáng nay em vừa lần đầu tiên ko dùng nt zlo mà alo trực tiếp hỏi mợ ấy về 1 chị bạn em mới phát hiện bị K buồng trứng . Câu trả lời dứt khoát ngay lập tức là đi Singapo. Nhưng chị nhắc..tại Singapo đội cò chữa bệnh người V rất đông..phải cẩn thận kẻo bạn em tốn kém mà ko đc tốt. Nếu cần mợ ấy sẽ nói rõ cho cách và ai để tránh bị việc đó xảy ra. Nhưng em ko thể quyết định mà phải để gia đình chị bạn quyết định rồi có thể sẽ ll lại mợ ấy.
6. Chính em đã chia xẻ bài thuốc gia truyền nhà em cho mợ ấy ...đó là 3 h sáng mà bỗng dưng bị bệnh Sập...triệu chứng lâm sàng là tụt áp, giọng phều phào , vã mồ hôi, chân tay mất lực thì dùng ngay thang thuốc nhà em đại loại gồm các vị :
- hành lá 1 chỉ.
- ớt đỏ 2 phân.
- trứng gà ta 2 quả.
- mì tôm 1 gói.
Đổ 500lm nước lọc hãm thuốc...đun sôi là đc.
Cạy miệng bệnh nhân đổ từ từ cả nước lẫn bã vào ..1 lúc sẽ khỏi.
Bệnh này nguy hiểm để lâu ko chết cũng ngất..sợ lắm.
Mục 6 là em trêu đùa mợ ấy 🤣
Diễn đàn vui vẻ, mùa xuân vui vẻ...ai chưa đc hài lòng cũng bỏ hết sang bên..sang năm ta thù tiếp.
Có thể là hiểu lầm thì cũng bỏ.
Cũng ko nên nói quá nhiều về 1 người khi không có họ..điều này em nghĩ cũng ko nên.
Riêng em. Cái loại xấu zai thì lại có lộc..đương nhiên em phải lựa giờ mà nt..sáng nay em alo cái mợ ấy nghe ngay , nhưng em vẫn phải hỏi mợ có thể cho em phiền vài phút ko vì việc cần gấp ..dù lúc ấy em lựa đã hơn 8h sáng . 🤣

Phỏng cccm 🤣
Em đọc đến mục 6 bụng em lại cồn cào :)) :))

hp78

Xe điện
cung tật ách. nó lồ lộ bị gì bị gì. có gặp lang xịn hay không. rồi đại tiểu vận các thứ
giờ em cũng hạn chế nói về tv. vì 4r có nhiều cụ anti. ném đá. em thì tránh vật nhau vô bổ.
Nếu cụ chỉ xem cung Tật ách thì khó đoán được bệnh ạ.

Mimeo

Xe điện
Bố mẹ chồng em mua mảnh đất hiện tại đang ở đây là từ năm 1990. Bởi theo lời mẹ chồng em kể là khi chuyển về đây là chồng em được 2 tuổi. Sau đó, bố mẹ chồng em sinh thêm được 2 người con nữa là 1 cô em gái và 1 em trai út. Cô em gái chồng bình thường nhưng cậu em trai út ko may bị down mà chồng em nói là hồi mang bầu, mẹ chồng em có bị cảm. Cậu em trai út đến nay vẫn vậy, trí tuệ và sinh hoạt đều rất kém, nhưng so với ngoài xã hội em thấy là vo cùng may mắn, được sống trong sự yên thương chăm bẵm đùm bọc của cả gia đình, đặc biệt là bố mẹ chồng em hết mực săn sóc.

Gia đình chồng em sống như vậy từ đó đây nay trên mảnh đất này. Cách đây vài năm, hàng xóm giap bên cạnh vườn sau có bán đất để vào Nam sinh sống, vợ chồng cô em gái em mua 1 khoảng nhỏ và gửi tạm bố mẹ chồng em. Ngặt nỗi nó lại cụt lọt thỏm trong vườn nhà em, ko có đường ra. Do đó bố mẹ chông em sẽ cắt lại theo chiều ngang của mảnh vườn để mảnh đất của cô em chồng giáp ngõ đi ra. Vợ chồng em tuyệt đối ko được xây dựng trên phần diện tích đó.

Cũng bởi, khi em về làm dâu, gia đình trở thành 3 thế hệ cùng ăn ở chung. Việc ở thì cũng nhiều khó khăn, nhưng dần khắc phục được. Nhưng việc ăn thì thực sự bất tiện nhiều vấn đề. Thế nên ý định vợ chồng em là xây riêng 1 căn bếp trên mảnh vườn, vợ chồng ăn riêng. Việc ăn riêng nhận đưoc sự ủng hộ của tất cả mọi người cô dì chú bác anh chị em họ của nhà chồng em vì mọi người hiểu cho những bất tiện mà vợ chồng em gặp phải. Bố mẹ chồng em thì phản đối.

Em ngắt phát kẻo trôi ạ. Em sẽ giải thich vì sao em phải kể chi tiết và từ đầu gia cảnh đến như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Tàu lệch ga quá em xin phạt uống rượu. Nếu mà có off em hứa đăng cai chủ chi còn các cụ mợ chủ trì cho hết phỉ phui nhé ạ.
Em đang hóng đầu Xuân làm bữa ọp lòng lợn nữa đây. Hôm nọ ọp một bữa rồi, nhớ lại em vẫn thèm.
Lần tới ọp lòng lợn hồ Tây đi các cụ, em vừa nhắm lòng vừa ngắm các mợ đạp xe qua :))

Mimeo

Xe điện
Bố mẹ chồng em mua mảnh đất hiện tại đang ở đây là từ năm 1990. Bởi theo lời mẹ chồng em kể là khi chuyển về đây là chồng em được 2 tuổi. Sau đó, bố mẹ chồng em sinh thêm được 2 người con nữa là 1 cô em gái và 1 em trai út. Cô em gái chồng bình thường nhưng cậu em trai út ko may bị down mà chồng em nói là hồi mang bầu, mẹ chồng em có bị cảm. Cậu em trai út đến nay vẫn vậy, trí tuệ và sinh hoạt đều rất kém, nhưng so với ngoài xã hội em thấy là vo cùng may mắn, được sống trong sự yên thương chăm bẵm đùm bọc của cả gia đình, đặc biệt là bố mẹ chồng em hết mực săn sóc.

Gia đình chồng em sống như vậy từ đó đây nay trên mảnh đất này. Cách đây vài năm, hàng xóm giap bên cạnh vườn sau có bán đất để vào Nam sinh sống, vợ chồng cô em gái em mua 1 khoảng nhỏ và gửi tạm bố mẹ chồng em. Ngặt nỗi nó lại cụt lọt thỏm trong vườn nhà em, ko có đường ra. Do đó bố mẹ chông em sẽ cắt lại theo chiều ngang của mảnh vườn để mảnh đất của cô em chồng giáp ngõ đi ra. Vợ chồng em tuyệt đối ko được xây dựng trên phần diện tích đó.

Cũng bởi, khi em về làm dâu, gia đình trở thành 2 thế hệ cùng ăn ở chung. Việc ở thì cũng nhiều khó khăn, nhưng dần khắc phục được. Nhưng việc ăn thì thực sự bất tiện nhiều vấn đề. Thế nên ý định vợ chồng em là xây riêng 1 căn bếp trên mảnh vườn, vợ chồng ăn riêng. Việc ăn riêng nhận đưoc sự ủng hộ của tất cả mọi người cô dì chú bác anh chị em họ của nhà chồng em vì mọi người hiểu cho những bất tiện mà vợ chồng em gặp phải. Bố mẹ chồng em thì phản đối.

Em ngắt phát kẻo trôi ạ. Em sẽ giải thich vì sao em phải kể chi tiết và từ đầu gia cảnh đến như vậy.
Bố mẹ chồng em trong nhà luôn nuôi chó, mảnh vườn sau ấy nuôi gà và trồng cây cối các thể loại từ cây ăn quả lâu năm cho đến riềng tỏi rau lang rau cải. Theo ngẫu hứng của mẹ chồng em và cứ hoang dại chả theo quy hoạch gì. Cơ bản, chó gà cây cối đều khoẻ mạnh xanh tốt. Gà đẻ, chó đẻ, cây ra trái ra hoa. Em thì ko có căn âm hay biết cảm âm gì cả, nên mỗi lần đi ra hái rau hay nghịch chó thấy cũng bình thường.

Mẹ chồng em kể, mảnh vườn sau mà liền với mảnh mua của hàng xóm ấy trước đã từng trúng bom, khi đào lên có tiểu có cốt. Hàng xóm vợ chồng nhà ấy rất lạ, thuần Việt nhưng con cái sinh ra thì con gái thì ko sao nhưng con trai đều tóc có ánh vàng, mũi cao và mắt biêng biếc - túm lại là có nét lai Tây mũi lõ gì đó. Nên họ sợ quá, mới bán đi để vào Nam. Khắp làng từ ngày bố mẹ em mới dọn về cũng râm ran bảo, sau nhà là đất dữ lắm đấy (từ ngày còn chưa mua thêm), nên em mới kể gia cảnh ở trên là chú út bị bệnh như vậy. Và câu chuyện cuối năm bên mâm cơm đông đủ mấy anh chị em trong nhà là mọi người bảo vợ chồng em cân nhắc kỹ lại việc xây dựng bếp riêng ở ngoài đó. Nhất là vợ chồng em đang rất cố gắng trong việc sinh thêm F1.2 ( năm vừa rồi, ngay sau khi em chuyển về đây 1 tháng, em đã sẩy vì 9 tuần đi siêu âm ko có tim thai). Xâu chuỗi nhiều sự việc, ngồi gõ lại thế này, em lấn cấn bất an. Em vẫn bấu víu vào việc, ngoài đó em chỉ xây bếp riêng thôi, chứ ko có việc ngủ hay gì cả. Liệu sẽ ảnh hưởng như thế nào nêú thực sự mảnh đất ấy dữ như thế. Mà nhất là chúng em rất cố gắng và hì hục để sang năm sinh con.... Còn ăn chung, nhiều bất tiện như thế.

Em băn khoăn và bất an quá. Bản thiết kế chúng em cũng xong rồi, ra giêng là em triển khai xây thôi. Thế mà nghe xong câu chuyện buổi tối, em mất tinh thần hẳn.

prado2012

Xe điện
Em không biết giải cứu trong trường hợp này, nhưng em hiểu bếp trong nhà tượng trưng cho người nữ chủ nhân. Mợ nên cẩn thận việc này là đúng.

Mimeo

Xe điện
Em không biết giải cứu trong trường hợp này, nhưng em hiểu bếp trong nhà tượng trưng cho người nữ chủ nhân. Mợ nên cẩn thận việc này là đúng.
Em cảm ơn chia sẻ của mợ ạ.

Bếp ấm lửa cũng như gia đình ấm áp quây quần bên nhau. Bao công sức người phụ nữ chăm chút gia đình cũng từ nơi bếp. Con cái hình thành tính cách 1 phần cũng từ căn bếp nhỏ ấy..v..vv... Tóm lại là rất rất nhiều. Thế nên em lo lắng và chỉ biết giãi bày ở thớt quen với những nick quen thân thuộc, các cụ mợ người lớn sâu sắc và góc nhìn đa chiều ạ.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu lắm, trước người nhà em cũng có người bị, tây y chê rồi thì sang đông y, rồi kết hợp cúng bái, truyền năng lượng mà rồi cũng đi thôi. Cái bác cùng phòng người nhà em còn uống đông y xong phá hết cả ra, đi rất nhanh, nôn cả chậu máu vì phản ứng.
Bệnh đó chữa tốn tiền nhưng không khỏi được. Đổ tiền vào chỉ kéo dài thời gian thôi. Cô em gái em đi khắp nơi chữa : Sing, Mỹ, Đức, Cu ba, TQ... Đổ cả đống tiền vào, từ lúc biết đến lúc ra đi tròn 5 năm. May là nhà nó cũng có điều kiện, nhà đông anh em mỗi người giúp một chút. Nhìn người thân nhận án tử mà bất lực. Chỉ biết xem nó thích gì thì chiều nó thôi. 😢
Em kể chuyện này, cụ và mợ hoàn toàn có thể không tin hoặc cho rằng em là thằng điên cũng được! Nhưng em đã từng hướng dẫn một trường hợp K dạ dày sống thêm được 3 năm từ một bài thuốc "đi âm" xin về.

Bố vợ của bạn em khoảng 65 tuổi rồi, ông ấy cũng rượu chè nhiều. Cách đây 4 năm phát hiện K dạ dày, cũng vào thuốc, rồi phẫu thuật cắt gần hết dạ dày. Bác sĩ trả về bảo với người nhà còn không quá 6 tháng.

Anh bạn em hôm đấy ngồi cf mới tâm sự như vậy; em sực nhớ ra là một người bạn khác của em (tạm gọi là bạn Z) có khả năng xuất hồn đi âm, có lần nó kể "dưới đó" có nhiều mô hình kiểu như CLB, bạn Z hay đi chơi và xin các bài thuốc âm về cho người ta chữa trị. Các bài thuốc này chủ yếu là các vị thuốc nam, có những loại cây loại lá mà em chưa từng nghe qua bao giờ. Em mới mang chuyện của chú bị K dạ dày kia kể ra, rồi nhờ bạn Z "đi âm" xem có bài thuốc nào hay ho cứu chú ấy không, nghe bảo cắt gần hết dạ dày rồi mà giờ về chắc sống thêm đc 6 tháng thôi.

Bạn Z mới chọn ngày rồi đi (âm), hỏi han các thứ rồi nhớ trong đầu, khi hồn nhập về xác lại thì ghi ra giấy các công thức lá thuốc dùng cho các bệnh khác nhau. Việc bạn em đi âm được hay chỉ là bốc phét thì chính em đã kiểm tra rồi, đúng đến từng chi tiết nên chỗ này em đặt niềm tin tuyệt đối, không giải thích thêm!

Ví dụ như K phổi thì có dạng khô hoặc dạng dịch nhầy nhiều thì công thức có khác nhau. Bị gan thì cũng có kiểu này kiểu kia, rồi di căn đến đâu thì lại có công thức khác nữa. Bạn em cứ đi xin công thức như vậy suốt rồi cũng được gần 20 đơn. Em còn giữ các công thức của nó ở nhà em đây.

Em mới hướng dẫn cho chú bị K dạ dày kia làm theo. Thời điểm đó em vô tư thôi, cứ nghĩ dù gì cũng sắp tiên du giá hạc rồi thì cứ cứ tất tay một lần này đi. Vậy mà từ chỗ chờ chết thì sau khi uống gần 3 tháng, ông ấy lấy lại sức lực, rồi thể tạng mạnh dần lên, da dẻ từ xám chuyển sang hồng hào hơn. Đến nữa năm sau thì đạp xe đi thể dục bình thường....

Cái thể trạng hồi phục và khoẻ mạnh trở lại em nghĩ là được 6/10 phần, thế cũng là tốt cho một người nhận án tử rồi, đằng này lại sống thêm được 3 năm.

Nhưng tiếc là tầm 1 năm đổ lại đây, ông ấy uống rượu trở lại; cách đây 2 tháng thấy sức khoẻ kém nên đi khám thì bs bảo các mầm u ác tính ngày xưa bắt đầu bộc phát lại và lan ra chỗ khác!

Điều khiến em bất ngờ là cái cách mà ông ấy có thể phục hồi rồi có thể đạp xe thể dục thể thao, tinh thần vui vẻ trở lại; thêm nữa là sống lâu hơn dự tính của BS

Trạng thái
Thớt đang đóng