[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rookies

Xe tăng
Nhà em mấy lần ông già đi thắp hương + làm việc công cho đồng đội đã mất ở các chiến trường B, C về đều có 1 con bướm cánh to như bàn tay người lớn từ đâu bay vào nhà lúc bố em mở cửa chính. Nhà em giữa phố HN.

Cụ chỉ đứng ở cửa khấn là các anh em bạn bè theo tôi về là biết nhà rồi. Đừng vào “trêu” vì nhà có người yếu bóng vía (mẹ em). Em thấy mấy lần liên tiếp khi đón cụ. Cụ khấn xong là bướm bay ra luôn.
- Bà Nội em ốm nằm liệt giường mấy tháng. Hôm Bà mất thì bên Tỉnh Ủy hay Thành Ủy gì đấy đến truy điệu và truy tặng Bà Huy Hiệu Đ.ảng (Bà mất trước 3 tháng so với đợt tặng HHĐ), lúc truy điệu có com bướm to bằng nửa bàn tay cứ bay quanh bàn thờ cả thời gian ấy. Truy điệu xong, nó cũng bay ra cửa sổ bay đi mất.
- Cậu lx của chú em trưa về hay nằm ở cái ghế mát-xa nhà em ngủ 1 giấc khi Bà ốm. Bà mất đc 5-7 hôm gì đó, chú ấy đang nằm bỗng ngồi dậy đi ra chỗ khác. Hỏi sao vậy, chú ấy bảo, em vừa chợp mắt thì thấy Bà đứng cạnh đập em 1 cái rồi nói trả ghế cho Bà !!! :(

Ga_son

Xe điện
Cụ ơi Bồ kết thì liên quan gì tới người chết hả cụ? Em không rõ, cụ giải thích giúp em.
Bồ kết có tính khử âm mạnh, đuổi tà khí âm tốt. Gai bồ kết có khả năng kháng ma cấp độ tương đối.

DurexXL

Xe lăn

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em gái em bằng tuổi cụ. Cô ấy ốm từ nhỏ, mất khi 26 tuổi. Trước khi cô ấy mất tầm 2 tháng gần như không ăn, thứ duy nhất có ở bên là chai 7up cỡ lớn..em ngồi gần cô ấy nhiều ngày . Giường cô ấy để phòng trong t1, nhà em khi đó xây bớt 1 sân nhỏ đằng sau rồi tới khu wc, bếp, căn phòng đó giáp sân và có 1 cửa đi + 1 cửa sổ ra sân này.
Khi ngồi bên cạnh cô ấy em hay tìm đọc báo cũ..nhiều lần khi cúi đọc báo em cảm thấy bóng gì đi qua cửa sổ , ngửng lên ko thấy gì. Lặp lại nhiều nên em ra sân, vào bếp và wc nhìn cũng ko thấy gì. Khi cô ấy qua đời thì ko có hiện tượng này nữa.
Cô ấy sau này ra đi trên tay em..em thấy có lẽ cô ấy mất từ chân lên ..khi sắp đi cổ cô ấy như bị nhiều nc dãi chặn lại..thở khó , mắt vô hồn và thân toát ra 1 thứ lạnh và dính hơn mồ hôi. Cái cảm giác về chất, màu da và nhiệt trên da như vậy em từng thấy sau đó 8 năm ,khi nhạc phụ em bị vong cụ ông thân sinh ra nhạc phụ áp vào .
Em gái mất đc 3 ngày thì em lên thăm mộ. Chiều tối nhọ mặt người em mới rời nghĩa trang..về đến nhà thì tối hẳn. Mẹ em đang ngồi ngoài cửa, thấy em bà vội nói đại ý . Bà đang nấu ăn thì ngoảnh ra phòng nơi em gái em nằm khi sắp mất..thấy em em trên đi văng, mặc đúng bộ áo dài khi khâm niệm cô ấy..bà khăng khăng không thể nhầm khi em nói át đi. Em cũng hơi run 1 chút thoáng qua, nhưng là người đàn ông duy nhất có mặt em phải thể hiện mình là trụ cột vững mạnh , an toàn cho bà khi ấy nên ưỡn ngực nói rất lớn. Có gì mà sợ, cô ấy còn con còn ko sợ chứ đừng nói đã mất ( ông đẻ ra em đi lấy vợ khác từ trước đó 5,6 năm và nhà em chỉ có 2 ae ) . Thực tâm khá đau lòng thương em gái khi nói vậy..xin em tha tội cho anh.😒
Đêm trước 49 ngày cô em gái , tầm 3h sáng em đang ngồi với cậu em con Dì ruột . Mẹ em nằm giường cách bọn em hơn 1m, bỗng 1 mùi nặng chưa từng thấy xuất hiện..em ko nói gì, nc như bt. Sáng hôm sau mẹ em bảo hôm qua tầm giờ đó em gái em về , mùi nặng lắm..em quay sang hỏi cậu em họ xem có thấy gì khi đó thì cu em bảo nó ko thấy mùi gì.
Em chẳng hiểu sao mà đã từng đỡ trên tay 1 thằng bị đâm chết, em gái và mẹ và gần như vậy với cả mẹ vợ .. có lẽ định mệnh đã trao mình việc đó với những người đó . Trừ em gái và mẹ vợ còn lại 2 trường hợp nói trên em đều ko ngờ mọi người ra đi ngay khi ấy.
Ps. Hơi nhầm chút. Từng có 1 lần nữa , đó là năm nào em không nhớ..năm mà đường cao tốc Láng Hòa Lạc đi vào vận hành đc 1,2 năm là cùng. Khi đó mới có 1 làn đường chứ ko như giờ.
1 hôm đã chiều muộn thì ông bạn nói : đi cùng tôi nhá, lên Sơn Tây . Có anh thuê vẽ nhà hẹn lên lấy nốt tiền công.
Em tuổi trẻ thuộc loại vô tư và khá nhiệt tình với bạn bè nên ok ngay.
Khi ở Son Tây về thì mưa rào rất lớn. Khi hết mưa đường ko đèn tối đen như mực thì bạn em nói có gì ở giữa đường . Nó phanh xe máy lại và ko dám đi cách thứ nó thấy từ khá xa..có lẽ nó cảm thấy sợ, đường vắng mãi ko thấy ai đi ngoài 2 đứa.. em xuống xe nói đùa : thằng nào rơi bao hàng thì tao và mày vớ bẫm 🤣. Chiếu đèn để tao đến.
Đến gần thì : 1 xe 82 chùn gập, 1 người văng xa hơn xe cỡ 20m, 1 người nằm vắt nửa người lên bánh xe đó, xa nữa 1 vật phát sáng ..đến gần là 1 đồng hồ đeo tay điện tử bằng kim loại bị văng đứt dây.
Em sờ cổ cụ nằm xa, ép mình xuống đường kề tai vào mũi miệng cụ ấy..đôi mắt mở trừng trừng không động đậy..em bảo : thôi, anh chết rồi.
Em qua cái người đè trên xe máy gãy thì anh này mở mắt, máu tai , mũi vẫn rỉ, mắt mở hé ko động ..làm như với anh trước thì phát hiện anh ấy thở khẽ..lúc này em mới chú ý xung quanh. Vài cái ô tô đứng từ xa nhất định không tiến, xe máy cũng vài chiếc đứng gần đó.
Em yc mọi người giúp. Gọi đt 113 thì họ trả lời sẽ báo ae bên địa bàn.
1 lúc 2 xx áo vàng đến. Họ chiếu đèn pin và nói " địa phận HT. Họ chỉ đèn vào cột mốc cách đó 20m và bảo từ mốc đó mới là HN, họ là quân HN.. té ra họ đi tuần vô tình chứ ko phải do cuộc đt đến 113.
Em rút bút bi ghi biên bản tố giác tội phạm gửi CA HT với nội dung lái xe bỏ ngưòi bị nạn ko cứu..để trống 2 dòng là
1. biển số xe.loại xe sau :
2.Chúng tôi gồm..đồng lập biên bản hồi vv
Em yc tất cả xe máy và ng đến xem ký..mọi ngưòi đồng thuận ký.
Em mang bb đưa cho xe tải gần nhất. Lx đưa ngay 1 tờ giấy mua xe vừa đc 1 ngày..họ từ Hải Dương..
-Mời bác qua.
- xe 2 là xe xê đan biển xanh..các ông đi đâu về , toàn comple , nc hoa thơm lắm..3 ông gồm cả lái. Nào mời các ông..tôi ghi thêm trên xe 3 ông..
Các ông ngồi gọn hộ tôi cái, 1 ông lên trên đi. Nếu chúng tôi biết 3 ông đi vứt ng ta ở đâu thì các ông hì hì cả đấy.
1 trong 3 bác nói phét : muốn tiến lên giúp nhưng vướng cái xe tải 1,5 tấn vừa đc tha 🤣🤣.

Các xe khác giờ đã rất đông hối hả lao qua. Em cũng ko ở lại với cái xác, nhờ các bác TN địa phương ra xem xử lý..quay lại xe bảo bạn về thôi. Thằng bạn lóng ngóng nhả côn chết máy..nó sợ, em bảo ra sau tao lái..cầm tờ biên bản đi. Về gần đến nhà nó hỏi làm gì với tờ giấy ?
Đốt mẹ nó đi ngay và luôn. Ng ta giúp ng bị nạn rồi còn gì..bố bảo các ông cổ cồn kia dám..tao điền biển số chìa vào mặt các ông ấy rồi..🤣🤣🤣
Mùi nặng mà kụ đề cập là mùi giống như mùi lưu huỳnh phỏng ạ. Người âm còn 1 kiểu mùi khác là rất thơm như nước hoa nhưng cường độ nhẹ, không nồng nặc... Có thể đó là người âm nữ. Các kụ mợ tôn trọng và quý người ta thì không vấn đề gì. Các khác thì các kụ quá hung tợn người ta cũng bỏ đi

DurexXL

Xe lăn
Mùi nặng mà kụ đề cập là mùi giống như mùi lưu huỳnh phỏng ạ. Người âm còn 1 kiểu mùi khác là rất thơm như nước hoa nhưng cường độ nhẹ, không nồng nặc... Có thể đó là người âm nữ. Các kụ mợ tôn trọng và quý người ta thì không vấn đề gì. Các khác thì các kụ quá hung tợn người ta cũng bỏ đi
Mùi thơm cụ nhắc đến dường như hơi giống mùi hương của hoa cau, nhẹ thoảng, không nồng nhưng có cảm giác nặng, vương vẩn nơi người đó nằm/ ngồi mà không lan tỏa ra rộng xung quanh như các mùi hương hoa tự nhiên?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Mùi thơm cụ nhắc đến dường như hơi giống mùi hương của hoa cau, nhẹ thoảng, không nồng nhưng có cảm giác nặng, vương vẩn nơi người đó nằm/ ngồi mà không lan tỏa ra rộng xung quanh như các mùi hương hoa tự nhiên?
Kụ ghé mũi vào các đồ vật vải mềm mới cảm thấy. Còn mùi lưu huỳnh thì rất rõ và cục bộ ạ

pooka

Xe container
Ơ có khi là mùi Oestrogen ( nội tiết tố nữ) đấy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hanoi16

Xe tăng
Trừ những người đã khuất như ông bà họ hàng của mình, thấy phiền khi gặp nên em ko quý vong nào cả, cụ có muốn em giới thiệu cho vài mối keke 😅😅😅👻👻👻👻

hanoi16

Xe tăng
Bồ kết có tính khử âm mạnh, đuổi tà khí âm tốt. Gai bồ kết có khả năng kháng ma cấp độ tương đối.
3 năm trước em định trồng 1 cây ở bờ rào mà nhìn gai chùm chùm của nó ớn quá cụ ạ. Cây lài bi/ thì bi nghệ nói cũng đuổi đc ma đấy.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Thường chúng ta hay đi theo một mặt (hay mục đích nào đó) để thực hiện 2 việc đối lập nhau nhỉ.
1. Đốt hương: Mời âm
2. Đốt bồ kết: Đuổi âm

DurexXL

Xe lăn
Thường chúng ta hay đi theo một mặt (hay mục đích nào đó) để thực hiện 2 việc đối lập nhau nhỉ.
1. Đốt hương: Mời âm
2. Đốt bồ kết: Đuổi âm
Tất nhiên, điều này chả có gì là lạ hay trái nhau cả cụ ợ

Phòng bảo vệ: đón khách mời, đuổi khách không mời

thichrauxanh

Xe điện
Các mợ thì chắc chắn am tường về buồ hơn các cụ òi :D

Tuy nhiên, nếu không phiền, cụ có thể chia sẻ cụ thể hơn về bức tượng mà cụ muốn tăng thêm linh tính được không?
- Đó là tượng của "vật chủ" nào? chất liệu là gì? niên đại?
- Tượng đó đến với cụ theo hoàn cảnh như thế nào? hiện đang được cụ sử dụng vào việc gì?
- Cụ định tăng linh lực/ tính cho bức tượng đó để làm gì?
Ah chỉ vô tình một lần e ngồi ghé cạnh ngủ quên đi thì lơ mơ thấy quanh khu vực đó có nhiều tai nạn, riêng chỗ tượng lại sáng nhưng vẫn bị quấn quanh vài vùng u tối.
E nghĩ có thể coi như có duyên, biết đc đất xấu. E có thể trồng hoặc đặt thứ gì đó đỡ cho pho tượng bị quấy quá nhiều hay ko cụ nhỉ? :) Ngược lại pho tượng có thể trấn giữ, bớt đc xấu cho xung quanh .

Các vde cụ hỏi e lại ko co tí thông tin gì. Kiểu vô tình gặp , vô tình thấy có duyên ấy cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Ah chỉ vô tình một lần e ngồi ghé cạnh ngủ quên đi thì lơ mơ thấy quanh khu vực đó có nhiều tai nạn, riêng chỗ tượng lại sáng nhưng vẫn bị quấn quanh vài vùng u tối.
E nghĩ có thể coi như có duyên, biết đc đất xấu. E có thể trồng hoặc đặt thứ gì đó đỡ cho pho tượng bị quấy quá nhiều hay ko cụ nhỉ? :) Ngược lại pho tượng có thể trấn giữ, bớt đc xấu cho xung quanh .

Các vde cụ hỏi e lại ko co tí thông tin gì. Kiểu vô tình gặp , vô tình thấy có duyên ấy cụ :D
Vụ này ngoài tầm kiến thức của em
Kính các cụ mợ ợ

Ngo Rung

Xe lăn
Trước khi mất thì nó nặng mùi lắm ạh
Cách đây chục năm, cậu ruột em bị K, BV trả về. Em với thằng em trai em lái xe đưa cậu về quê.
Lúc vào viện đón cậu thì mọi người cũng xác định rồi. Em có hỏi qua BS thì họ bảo chắc được hơn 1 nữa.
Thấy ông cậu vẫn đi phăm phăm, 1 tay cầm chai nước truyền tự đi ra xe, mẹ em đi theo sau còn không kịp.
Hành trình trên đường cậu vẫn khỏe, và em cảm giác ko có mùi " chết" như em đã từng găp nên cũng nghĩ chắc BV nói đúng.
Tuy nhiên khi về gần đến nhà thì tự nhiên em ngửi thấy mùi ngái ngái khá đặc trưng. Ko dám nói ra, nhưng nghĩ bụng hỏng rồi, vì em định đưa cậu về rồi nữa tháng nữa em lại về thăm cậu.
Về đến nhà, cậu em vẫn khỏe, tự đi vào nhà. Hàng xóm láng giềng đến hỏi thăm đông vui nhọn nhịp lắm.
Em bảo với thằng em trai, thôi ở chơi với cậu thêm một hôm rồi hãy về. Vì bọn em dự định đưa cậu về xong lên ngay.
Chơi đến hôm sau em bảo mẹ em ở nhà với cậu đi, xong việc hãy về. Mẹ em cũng đồng ý. Sau đó em với thằng em trai quay lên.
Em bảo thằng em trai là mình ko đc gặp cậu nữa đâu, khả năng vài hôm nữa cậu đi đấy. Nó tròn mắt nói BV bảo được hơn tháng mà anh?!
Em bảo anh cảm giác thế, hy vọng anh sai!
Được 3 hôm sau mẹ em điện lên, cậu mất rồi. Rồi mẹ em cứ cằn nhằn bệnh viện =((
Cậu mất bọn em không về được, mãi 4 năm sau mới về sang cát cho cậu được :(

Fat Frog

Xe hơi
Các kụ để ý sẽ thấy người bị các khối u sẽ rất nhạy và có phản ứng khi:
1. Đi dự đám ma
2. Ăn trứng vịt lộn thường xuyên
Người bị suy thận nữa ạ.
Em có cô em bị suy thận, đang chạy chữa bình thường có vẻ ổn, nhà cấm đi đám ma. Đến khi cậu bạn thân chết trẻ, cô này đi. Về nhà mấy hôm nằm viện vì suy thận nặng luôn.
May giờ đã thay được thận, sức khỏe ổn định.

MuathuHN252

Xe cút kít
Các kụ để ý sẽ thấy người bị các khối u sẽ rất nhạy và có phản ứng khi:
1. Đi dự đám ma
2. Ăn trứng vịt lộn thường xuyên
Vụ chó dại cắn xong đi đám ma về phát nữa ạ

Fat Frog

Xe hơi
Em kể chuyện liên quan đến thớt nhưng vì chuyện của bà chị chơi thân nên em xin phép kể vắn tắt thôi ạ.
Chị bạn em độc thân, muốn mua nhà riêng để tính chuyện an nhàn lúc tuổi già. Nói chuyện với cô em dâu và được giới thiệu 1 căn phòng nhỏ (thuộc 1 căn biệt thự cũ) ở một con phố thuộc quận Ba Đình.
Sau này chị kể lại khi đi xem căn phòng đó không hiểu sao lại quyết định mua nhanh thế, đến xem rồi xuống tiền luôn, cũng không hỏi han xem xét gì kỹ lưỡng.
Từ khi mua nhà dù chưa chuyển đến ở mà mới chỉ qua ngó nghiêng sửa sang và cho thuê nhà, cuộc sống, công việc của chị bắt đầu lục đục. Chị thời kỳ đó đang rất tín một bà pháp sư (bà này có nuôi âm binh), nhờ bà đến xem tận nơi.
Em chỉ đánh máy lại mà khi nhớ đến lời chị kể còn nổi da gà đây.
Tóm lại là chị mua phải căn phòng mà có miếu thờ trên tầng áp mái, ở đó có một Vị lên level Quỷ dữ. Bà thầy đến nơi xem xét không hé răng nói một câu nào, vội vàng như chạy trốn, mặt mũi tái xanh, mồ hôi chảy đầy đầu, người như hụt hơi khi ra xe để về. Về đến nhà bà ấy (nơi bà có lập điện) mới nói ra câu chuyện.
Cũng may cho cậu thuê nhà thời kỳ đó là cậu ấy ngoan vì bà thầy nói nếu có cặp đôi mà ở đó abc gì đó là sẽ bị vật chết.
Sau chị này để nhà không, tìm thầy lễ lạt đủ kiểu và đã bán được lại cho chủ cũ, tuy là giá rẻ đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng