[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe nội lước

Xe container
Có nhiều cách để họ luyện kumathong, thông thường nhất là chiêu dụ linh hồn vào đấy. Ví dụ như mình là được đầu thai vì mọi thứ trước đây đã sòng phẳng, tất toán đầy đủ thì ok cho làm ông người. Nhưng có các linh hồn họ muốn nhảy cóc, chơi ăn gian xíu, chưa đủ năm đủ tháng mà muốn làm ông người; các thầy tận dụng điểm này để chiêu dụ họ.

Cụ cứ hình dung khi làm mộ gió ấy, mọi người thường nặn đất sét thành hình nhân để chôn. Thì kumathong cũng là dạng hình nhân nhưng ko chôn, đem về nuôi trong nhà luôn! Diệt hoặc đẩy nó ra cũng dễ, chỉ cần một khúc lõi cây đào với vài cái ấn nữa là ok.
Em toan rót . Nhưng em hết suất rồi .
Cái này em nhìn cái hình nó làm sống động , thành ra ghê ghê .

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em toan rót . Nhưng em hết suất rồi .
Cái này em nhìn cái hình nó làm sống động , thành ra ghê ghê .
Mà cũng ko có gì đáng sợ đâu cụ, trông nó như búp bê giữa đêm thôi :D Em mà thấy nó là em băm cho lợn ăn luôn ấy chứ!

em chỉ sợ mấy con búp bê bằng gỗ của Nhật, cái loại mà mặt trắng hếu và cho mặc đồ kimono, tóc ngắn ngang vai ấy.

TG12

Xe tăng
Em hóng các cụ, nhiều chuyện hay quá

Xe nội lước

Xe container
Mà cũng ko có gì đáng sợ đâu cụ, trông nó như búp bê giữa đêm thôi :D Em mà thấy nó là em băm cho lợn ăn luôn ấy chứ!
Tại cụ có võ công..chứ bà con nhìn thấy chẳng vái như quạt máy. Em nhìn nó thật quá ( ảnh mạng ), chẳng biết lành dữ thế nào nhưng nó cũng áp chế điện tử em ra phết đấy 😅

Chỉnh sửa cuối:

Mimeo

Xe điện
Tại cụ có võ công..chứ bà con nhìn thấy chẳng vái như quạt máy. Em nhìn nó thật quá ( ảnh mạng ), chẳng biết lành dữ thế nào nhưng nó cũng áp chế điện tử em ra phết đấy 😅
Công nhận cụ nhể. Đã là đồ vật mà có linh hồn thì dù là gì, như thế nào cũng đáng sợ, ko dám lại gần. Mấy người được như cụ datlui biết võ đâu :)

Cũng vài lần, em bị các cô manocanh ở shop quần áo doạ cho đứng hình, tiêu hao chắc đến vài năm tuổi thọ ấy. Đồ chơi của F1 em cũng tránh tuyệt đối các thể loại bup bê bất kể size gì.

em chỉ sợ mấy con búp bê bằng gỗ của Nhật, cái loại mà mặt trắng hếu và cho mặc đồ kimono, tóc ngắn ngang vai ấy.
Loại này thì sao thế cụ? Phải chăng ma Nhật bổn cao tay đáng sợ nguy hiểm hơn hẳn ạ? Cụ he hé nên em bị toà moà :D

Mimeo

Xe điện
Cái kumathong thực hư ra sao cụ ? Em đọc giải thích trên goole nói gớm thật .
Em có lần xem video hút sữa, thấy cứ fake lắm. Nguyên lý sữa trào qua ống hút khá đơn giản. Nếu có thực, em nghĩ cách ăn uống cũng khác, có lẽ giống với đồ cúng mà các sư thày hay cúng vong vào rằm tháng 7 ấy, ăn kiểu hương kiểu hợ, chứ ko kiểu phồn thực đến mức trào sữa như thế thế đâu.

Xe nội lước

Xe container
Em có lần xem video hút sữa, thấy cứ fake lắm. Nguyên lý sữa trào qua ống hút khá đơn giản. Nếu có thực, em nghĩ cách ăn uống cũng khác, có lẽ giống với đồ cúng mà các sư thày hay cúng vong vào rằm tháng 7 ấy, ăn kiểu hương kiểu hợ, chứ ko kiểu phồn thực đến mức trào sữa như thế thế đâu.
Cái clip em ngó lâu lâu thì sữa nó trào như mợ nói là thật..em tin là có thủ pháp kỹ thuật cho trào ra, cái này không khó ạ.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Loại này thì sao thế cụ? Phải chăng ma Nhật bổn cao tay đáng sợ nguy hiểm hơn hẳn ạ? Cụ he hé nên em bị toà moà :D
[/QUOTE]

không, là em thấy nó ghê ghê thôi, búp bê mà nhìn không cảm tình đc. Là búp bê đơn thuần

DurexXL

Xe lăn
Công nhận cụ nhể. Đã là đồ vật mà có linh hồn thì dù là gì, như thế nào cũng đáng sợ, ko dám lại gần. Mấy người được như cụ datlui biết võ đâu :)

Cũng vài lần, em bị các cô manocanh ở shop quần áo doạ cho đứng hình, tiêu hao chắc đến vài năm tuổi thọ ấy. Đồ chơi của F1 em cũng tránh tuyệt đối các thể loại bup bê bất kể size gì.

Nhật hiện có dòng búp bê size 1-1 với người lớn, da silicon mịn, các khớp cử động tự nhiên, màu da, tóc, mắt, môi, size ...phong phú, giá tới hàng chục ngàn Biden, không thấy phim hay tài liệu nói j về tâm linh của dòng này các cụ mợ nhể

Khụ

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Nhật hiện có dòng búp bê size 1-1 với người lớn, da silicon mịn, các khớp cử động tự nhiên, màu da, tóc, mắt, môi, size ...phong phú, giá tới hàng chục ngàn Biden, không thấy phim hay tài liệu nói j về tâm linh của dòng này các cụ mợ nhể

Khụ
Loại này nó hút hết sinh lực của mình ấy chứ 🤣

prado2012

Xe điện
Em xin chốt Lolotika trưa Thứ Năm, mùng 1 tháng Chạp năm Quý Mão, cụ thể như sau:

Địa điểm: Lolotika Chợ đuổi 42 Lê Đại Hành
Thời gian: Từ 11h15

Kinh phí: Quốc vương KampuChia tài trợ các Cụ.
Các Mợ là Khách mời của Hoàng gia

1. Cụ buicongchuc
2. Cụ Đại Ba
3. Cụ Xe nội lước
4. Cụ SubmarineTH
5. Cụ Mít - Mật
6. Cụ laha
7. Cụ thichrauxanh
8. Cụ TRÂU VÀNG II
9. Cụ fordka
10. Cụ Citronella
..........
iÊm
Kính mời các Cụ Mợ cùng rôm rả ngày gió mùa trở rét
Em cũng xin mạo muội các Cụ anh, mời tất cả các Mợ quan tâm thớt Tâm linh cùng dự:
Mợ Hoàng Trang Khoai Cún 114hangbong
safenoodles
MuathuHN252 .....

Updated: Đã có 1 Mợ nhận lời mời tham gia ạ
Ui tiếc ghê em lỡ mất cuộc gặp này. Ở trên này bao lâu, đây là thớt em theo lâu nhất. Có cuộc tụ lần tới em xin một chân nhé ạ.

DurexXL

Xe lăn
Ui tiếc ghê em lỡ mất cuộc gặp này. Ở trên này bao lâu, đây là thớt em theo lâu nhất. Có cuộc tụ lần tới em xin một chân nhé ạ.
Nháp quy mô nhỏ nhanh nhẹ thì cố gắng có 1 trận trước Tết

Còn Xuân mới sẽ tân niên, Cụ thu xếp nhé ợ

Xe nội lước

Xe container
Nháp quy mô nhỏ nhanh nhẹ thì cố gắng có 1 trận trước Tết

Còn Xuân mới sẽ tân niên, Cụ thu xếp nhé ợ
Em thu xếp 1 bữa vui.
Nhưng anh muốn 1 nhu cầu. Đó là không lai chim chụp ảnh. Em biết đó, cái diện xấu zai và vô duyên khá ngại vụ này ..đau sờ cau là anh trong số đó.🤣

DurexXL

Xe lăn
Em thu xếp 1 bữa vui.
Nhưng anh muốn 1 nhu cầu. Đó là không lai chim chụp ảnh. Em biết đó, cái diện xấu zai và vô duyên khá ngại vụ này ..đau sờ cau là anh trong số đó.🤣
Yess Bro

No Face, No Name, No Number

prado2012

Xe điện
Cụ nói câu cuối em nghiệm thấy đúng.

Như mảnh đất hương hoả nhà em. Em tìm hiểu về phong thủy thì thấy nói đất như thế chỉ có con trai thứ, con gái và con rể sống yên ổn được. Thực tế cả xóm xung quanh đều như vậy.

Nhưng bố em là con trai cả. Ông sống ở đó từ khi sinh ra, khoẻ mạnh và thọ. Bố em tính tình cương trực nhưng biết nhẫn nhịn, chưa gặp ma bao giờ. Không sợ ma, vì có lần ông ra nghĩa trang làng thắp hương giữa đêm, khi về vẫn bình thường. Có lẽ, chỉ có ma là sợ ông.

Mảnh đất ở Phú Quốc như trên, có lẽ phù hợp với một người tu tại gia, thật cứng vía thì vẫn sống bình thường.
Cụ làm em nhớ tới vụ chị em em nhớ bà nội ngoại quá nên 21h đêm còn xuống nghĩa trang hà đông thắp hương cho cả hai bà ( mộ ngay gần nhau) , trời tối đen như mực nghĩa trang chỉ có hai chị em em tuổi đôi mươi, thế mà chả gặp gì. Nghĩ bà thương sẽ phù hộ mình.

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ làm em nhớ tới vụ chị em em nhớ bà nội ngoại quá nên 21h đêm còn xuống nghĩa trang hà đông thắp hương cho cả hai bà ( mộ ngay gần nhau) , trời tối đen như mực nghĩa trang chỉ có hai chị em em tuổi đôi mươi, thế mà chả gặp gì. Nghĩ bà thương sẽ phù hộ mình.
Khu mộ nhà mình thì có vấn đề gì đâu, người nhà cả mà. Cách đây mấy năm mình về quê xây mộ cho ông già. Khu mộ của gia đình có 8 ngôi. Làm mộ đá cho ông già và ông nội, xây quây khu vực mộ. Em mắc võng nằm cả mấy đêm ngoài đó. Thực tâm là cũng rất mong nếu có thế giới bên kia thì có thể mơ màng gặp được ông già thì hay quá. Ông già sống hết lòng vì con cái. Hồi em chốt ở biên giới Tây Ninh ông già vào tận đơn vị thăm, hai bố con ngồi nói chuyện hết một đêm, sáng hôm sau ông già về SG, em lại ra chốt 😢

Citronella

Xe buýt
Hi hi lại giống em bị thất tình, khóc lóc đòi sống đòi chết, hai thằng bạn mặt giặc của em khuyên mãi không được cú quá, đèo hẳn ra mộ ông ngoại em ở Quảng Bá bảo “Đấy mày khóc tâm sự với ông đi, bọn tao ra đá đít bò đây!!!” Hồi đó em cũng hơn hai mươi, chả sợ gì, khóc lóc thảm thiết kể lể với ông mà em nghĩ có khi ông em và “hàng xóm” xung quanh hãi em luôn vì nước mắt tùm lum.

Đầu xù

Xe buýt

Em còn sợ hình ảnh mà Cụ mô tả .. nhi hơn :((

Trạng thái
Thớt đang đóng