[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Đề tài ma tà, kinh lắm các Cụ ạ. Đêm không dám ngủ.
Em đề nghị chuyển đề tài sang trang trí phòng Thờ, nhà cửa đón năm mới An Khang , Tiền nhiều, Vui vẻ ạ !
Nhà em chung cư, nên phong Thờ và phòng Khách, phòng Ăn là 1 không gian chung nhau.
phía trước Bàn Thờ các Cụ là bàn khách và tivi.
Em phân vân nên treo tranh gì gần Ban Thờ cho hợp.
Lên mạng thì đủ thứ: tranh Phật, tranh Bát Tiên, tranh Tứ linh, tranh Chữ, tranh Phong thủy ... rối hết người.
Mong các Cụ datlui , DurexXL và các Cụ khác cho vài đường nguyên tắc, nguyên lý, căn bản.
Thật là đội ơn các Cụ lắm lắm !!!
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh cụ ơi. Ban giờ ở nhà thì lo liệu sao cho bản thân mình thấy ổn và ấm áp là đc rồi.

angkorwat

Xe container
Người OF
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh cụ ơi. Ban giờ ở nhà thì lo liệu sao cho bản thân mình thấy ổn và ấm áp là đc rồi.
Có thớt nào đó làm cái ban thờ tam giác ở góc nhà trông chết cười, nhưng cụ đó thấy ổn cũng ok mà. Lần thứ 2 em thấy cái bàn thờ tam giác như vậy. Chắc là cố gắng lấy hướng bàn thờ 😂😂😂

DurexXL

Xe lăn
Em thì mới đc chén cái con ngóc cổ kia đã thấy ngon lắm rồi. Hàng Giáo, Mòng nghe đồn hay lắm nhưng em chưa đc thử 😅
Giờ em ko ăn con ngóc cổ nưã, sợ quả páo, có lúc cái con ngóc cổ nó không ngóc được nữa

Hức

Binken888

Xe máy
Mẹ em quê Hải Dương, lập nghiệp sinh sống ở Huế. Bà có người em con chú ruột là liệt sỹ, hy sinh ở Tây Nguyên, chưa tìm thấy . Một đêm bà nằm mơ thấy một chú bộ đội gọi cửa rồi nói “chào chị, em về quê nhé”. Sáng dậy thì ngoài quê điện thoại thông báo đã tìm thấy cậu ấy, vừa mang về quê nhà xong!
Mẹ em cũng mất mấy năm rồi, nhớ mẹ quá!!!

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Có thớt nào đó làm cái ban thờ tam giác ở góc nhà trông chết cười, nhưng cụ đó thấy ổn cũng ok mà. Lần thứ 2 em thấy cái bàn thờ tam giác như vậy. Chắc là cố gắng lấy hướng bàn thờ 😂😂😂
Vâng, dù sao thì em nghĩ tâm có thành kính là đã được rồi. Gần nhà em có 1 chị Tên Trang, thấy làm cái ban thờ, set up không gian và mua tượng hơn 400 củ. Công việc thì cho vay lãi, làm đề đóm. Đến lúc vỡ nợ thì ôi thôi, vái tứ phương cũng ko vực dậy đc.

Xe nội lước

Xe container
Vâng, dù sao thì em nghĩ tâm có thành kính là đã được rồi. Gần nhà em có 1 chị Tên Trang, thấy làm cái ban thờ, set up không gian và mua tượng hơn 400 củ. Công việc thì cho vay lãi, làm đề đóm. Đến lúc vỡ nợ thì ôi thôi, vái tứ phương cũng ko vực dậy đc.
Cái này phạm phong thủy cụ ạ. Nhẽ chị làm nghề ấy thì ban nhà chị phải hình tròn nó mới dễ xoay 🤣

herotran8

Xe tăng
Mẹ em quê Hải Dương, lập nghiệp sinh sống ở Huế. Bà có người em con chú ruột là liệt sỹ, hy sinh ở Tây Nguyên, chưa tìm thấy . Một đêm bà nằm mơ thấy một chú bộ đội gọi cửa rồi nói “chào chị, em về quê nhé”. Sáng dậy thì ngoài quê điện thoại thông báo đã tìm thấy cậu ấy, vừa mang về quê nhà xong!
Mẹ em cũng mất mấy năm rồi, nhớ mẹ quá!!!
Đọc câu cuối của cụ mà em trào nước mắt. Tuần sau giỗ bố em, 27 năm rồi!

DurexXL

Xe lăn
Chỉ khi vắng cả Song Thân, ta mới thấm thía tận cùng của cảm giác cô đơn các cụ mợ ạ

... hoang lạnh... đặc biệt là khi Tết đến, Xuân về

Năm nay đào lại nở
.....
Những người muôn năm cũ
Hồn ở đâu bây giờ

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ khi vắng cả Song Thân, ta mới thấm thía tận cùng của cảm giác cô đơn các cụ mợ ạ

Năm nay đào lại nở
.....
Những người muôn năm cũ
Hồn ở đâu bây giờ

Hoa mai chỗ em cũng bắt đầu nở rồi, mấy hôm nay trời ấm, đang đợi đợt rét cuối cùng về nữa là ăn Tết luôn ^^

Mimeo

Xe điện

Năm nay đào lại nở
.....
Những người muôn năm cũ
Hồn ở đâu bây giờ
Đọc còm này của cụ mà trăn trở suy nghĩ, thừ người một lúc, như nhắc nhở những người con ở xa nhất định phải về bên Cha Mẹ sum họp Tết đón xuân về.

thichrauxanh

Xe điện
Chính vì cụ được đi công tác nhiều nhất nên cụ sẽ có được cái linh cảm đó đấy, trong đầu cụ có quá nhiều trí tưởng tượng về sự hiểm nguy và khi gặp sự trùng hợp cụ sẽ ấn tượng về nó. Em nghĩ cụ còn có rất nhiều giấc mơ về hiểm nguy khác vào thời điểm đó nhưng nó không gặp trong đời thực nên bộ não nó xoá đi thôi.
Lý giải bằng lý trí e sợ là ko đủ cơ sở :) Việc tương tự e cũng gặp rồi, mà e thấy trước hẳn 3-6tháng.

giaconngu

Xe tăng

Năm nay đào lại nở
.....
Những người muôn năm cũ
Hồn ở đâu bây giờ
Vẫn ở quanh ta thôi cụ.

trungtv04

Xe hơi
E . Đọc dần

DurexXL

Xe lăn
Quan trọng nhất, đó là, ban thờ của chị ta thờ AI?

Chị ta làm tín dụng đen, thì rất dễ Ban Thờ của chị ta là điểm giao dịch để chị ta ký vào khế ước với Ai đó ở Âm Giới, hàng ngày trả lãi ngày cho họ

Cho đến khi hết hạn, tất toán thì Ai đó sẽ thu cả gốc lẫn lãi, chị ta lúc đó có lễ linh đình khấn vái thì cũng như con nợ chị ấy đến vái lạy xin chị ấy tha siết nhà siết đồ mà thôi ... vô ích

Âu cũng là Đời

Đúng không Cụ anh?

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng nhất, đó là, ban thờ của chị ta thờ AI?

Chị ta làm tín dụng đen, thì rất dễ Ban Thờ của chị ta là điểm giao dịch để chị ta ký vào khế ước với Ai đó ở Âm Giới, hàng ngày trả lãi ngày cho họ

Cho đến khi hết hạn, tất toán thì Ai đó sẽ thu cả gốc lẫn lãi, chị ta lúc đó có lễ linh đình khấn vái thì cũng như con nợ chị ấy đến vái lạy xin chị ấy tha siết nhà siết đồ mà thôi ... vô ích

Âu cũng là Đời

Đúng không Cụ anh?
Vâng, em đang xem bóng đá, lúc chiều dự đoán thua mà có vẻ đang thua thật :))))

nhà bà kia thấy thờ đủ thứ, có cả kumathong rước về từ Thái.

DurexXL

Xe lăn

Âm giới cũng như Dương gian thôi, Hắc Bạch phân chia, sông không cùng giếng
Cũng như vậy, Phật Thánh không ngự cùng các Tà Ma

Chị ta thờ Tà thì tuyệt nhiên Chính không ngự đến

Xe nội lước

Xe container

Cái kumathong thực hư ra sao cụ ? Em đọc giải thích trên goole nói gớm thật .

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Cái kumathong thực hư ra sao cụ ? Em đọc giải thích trên goole nói gớm thật .
Có nhiều cách để họ luyện kumathong, thông thường nhất là chiêu dụ linh hồn vào đấy. Ví dụ như mình là được đầu thai vì mọi thứ trước đây đã sòng phẳng, tất toán đầy đủ thì ok cho làm ông người. Nhưng có các linh hồn họ muốn nhảy cóc, chơi ăn gian xíu, chưa đủ năm đủ tháng mà muốn làm ông người; các thầy tận dụng điểm này để chiêu dụ họ.

Cụ cứ hình dung khi làm mộ gió ấy, mọi người thường nặn đất sét thành hình nhân để chôn. Thì kumathong cũng là dạng hình nhân nhưng ko chôn, đem về nuôi trong nhà luôn! Diệt hoặc đẩy nó ra cũng dễ, chỉ cần một khúc lõi cây đào với vài cái ấn nữa là ok.

Trạng thái
Thớt đang đóng